Dành cho những người dùng K+HD.

Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Năm nay K+ yếu thế nen mới hào phóng, chứ Full bóng bánh thì làm gì có giá này. Nen giảm thuê bao về 150k là hợp lý.

dhpaul

Well-Known Member

Bác biết đấy C1, C3 bây giờ có ép giá được nó đâu. Bởi vậy bác hãy tính mức đầu tư so với mức cung cấp ấy. Nếu như 37tr USD của NHA mà đổi sang gói 3 thì số tiền còn lại mua được rất rất nhiều thứ như bác kể trên đây. Nhiều khi thấy hàng xóm có mà mình không có thì cảm thấy khó chịu thế thôi chứ nhiều bác mong ước có RED đấy, HTV3, Todaytv, Let's Viet, Net Viet, Thuần Việt đấy, giờ có rồi nhưng em tin chắc rằng các bác ấy chỉ ngó qua ít bữa đầu thôi, sau đó rồi cũng bỏ với lý do cực kỳ có lý là chất lượng kém hơn các đài khác.
Bác nói thế có ý đúng mà cũng có ý không đúng. Vì từ yêu cầu của khán giả đến khi nhà đài quyết định tăng kênh (hoặc mua cái gì đó) đã phải có khảo sát về rating, tiềm năng của kênh, lợi nhuận thu được v.v... trước khi phát lên nhất là với các đài phát vệ tinh. Có thế thì giải ngoại hạng Anh mới leo giá kinh khủng như thế. Tuy nhiên không phải vì thế mà lại cho rằng mấy kênh đấy đưa lên chắc chẳng ai xem đâu, đầu tư làm gì cho tốn tiền v.v...
Theo em hiện tại K+ chắc chắn phải tăng kênh để thu hút khán giả, nhưng cần tăng thế nào. Trước hết các kênh SD theo em ưu tiên nâng chất lượng trước khi tăng, chứ chất lượng như thế này là quá thấp và chắc chắn đã nén xuống mức này K+ cũng không còn chỗ tăng kênh. Đối với các kênh HD thì ưu tiên tăng những kênh chắc chắn có lượng khán giả đông trước (VTV2 HD, Bóng Đá TV HD, Thể Thao TV HD, Cartoon Network HD v.v...), còn các kênh tiềm năng thì có thể làm giống như kênh AFC bây giờ là cho phát SD (nhưng chất lượng hình ảnh âm thanh phải tốt như các kênh VTV1, VTV3, BĐTV SD hiện tại) để thăm dò nhu cầu khán giả. Như hiện tại em thấy K+ cần tăng ít nhất 2 tần số và mở hết biên độ các tần số đang có (kéo hết SR lên 30000 như tần số phát HD, chỗ này chắc cần các chuyên gia cho thêm thông tin chứ em cũng chỉ nhìn các dịch vụ khác đang phát trên Vinasat và... đoán, chứ không chắc)

vnckien

Active Member

đúng là cái kiểu mất bò mới lo làm chuồng
khách chạy gần hết đến nơi rồi

230k sẽ rất hợp lý nếu full giải, còn đằng này...

trong khi các dịch vụ khác thì miễn phí lắp đặt
còn nó thì chỉ giảm giá

Á à, bọn K+ này chỉ dành KM cho các bác biết dọa nó.
Quả này, hết hạn ông cho K+ mày nghỉ luôn nhé. Ông đ thèm nạp nếu mày không KM cho ông.

Này thì K+ này, mày về mo luôn đi con.

Hồi đầu, lắp K+ em say mê lắm.Ko hẳn vì bóng đá. Vì em chuộng Bóng rổ, bầu dục hơn... nhưng rồi em thấy truyền hình K+ cũng chỉ đến thế... em cũng chỉ xem vài kênh đấy..
sau rồi bên FPT quảng bá dịch vụ truyền hình, em nghe qua, thấy ổn. Và có nhiều điều kéo em đến với dịch vụ. Vụ lắp 3 đầu tính cước 1 đầu là em mê rồi. :)
...
Nên tóm lại, em nghĩ, K+ khuyến mãi, giảm thế, giảm nữa, em cũng k nghĩ em sẽ dung... vì đơn giản, nhu cầu em có đến thế thôi.
:D

Vài lời

Trừ 4 kênh K+ ra thì nếu chỉ xét về nội dung, bảng kênh của K+ còn thua rất xa gói Cao cấp 88k trên vệ tinh của An Viên.

Mình là 1 trong những người dùng K+HD đầu tiên từ lúc mới ra dịch vu và hiện tại vẫn dùng. Nhưng chắc lần này chuyển qua Vctvcab và đăng ký gói K+HD thôi. Mặc dù nói thật cũng chẳng có thời gian xem hết tuy nhiên cảm giác vẫn bực mình khi không được xem bongdatv và thethaotv ở chuẩn HD.

6 năm rồi mà sao điệp khúc khóc than giá cao nghe hoài vậy? Thế mà thuê bao cứ tăng vù vù, thôi, ông nào không đủ tiền thì đừng xài, ai ép dùng đâu rồi ngồi đó khóc than, bụp hỏng hiện lên đâu.
Ps: sướng nha, HD chỉ còn 500k.

thebet

Member

Bức xúc với bọn K+ này quá hôm rồi tôi phải vào trang web của K+ để góp ý mà đăng ký rồi thì nó cũng không thèm gửi phiếu góp ý cho mình.
Năm nay bóng đá thì còn mỗi EPL và Liga, chán nhất không có C1 là mất 1/2 giá trị rồi.
Mình gia hạn theo tháng online thì cứ đang xem nó lại nhảy lên cái màn hình thông báo lúc thì sắp hết hạn thuê bao, lúc thì cảm ơn đã gia hạn thuê bao. M bực hết cả mình đang đoạn gay cấn tự nhiên bụp phát nó tòi lên cái tào lao lại phải cầm khiển lên ấn ấn. Rồi thì xem bóng đá nó cứ hiện lên cái dòng dãy số thẻ giải mã không biết để làm gì khó chịu quá.
Mang tiếng là gói truyền hình đắt nhất ở VN rồi mà giờ như shit vậy. Đang xem xét gọi đấu lại cab nếu xong cắt K+ cho chết cmn đi.

SOrry lúc viết hơi bức xúc

quanhuy90

Member

So với các dịch vụ khác k+ còn thiếu các kênh sau: CINEMA WORLD HD, GEM TV, FOXSPORT 2HD, FASHION HD, NAT WILD HD, CN HD, BBC KNOWLEDG HD, WANER HD........ đó toàn là những kênh hay. Giá thuê bao hiện tại là quá cao

thebluez

Active Member

Ở đây chưa gì trong 1 ngày đã có biết bao nhiêu cmt chê trách K+ là đủ hiểu rồi đó. 26/9 mình hết hạn, muốn nạp thêm thì đưa ra chính sách khuyến mãi đây. Bọn staff K+ vô để mà đọc nhé, khỏi cần alo cho bố, kiểm tra 26/9 là biết ai ngay, khỏi cần nhắc nhở nạp chi cho mất công

phithien

Well-Known Member

Ở đây chưa gì trong 1 ngày đã có biết bao nhiêu cmt chê trách K+ là đủ hiểu rồi đó. 26/9 mình hết hạn, muốn nạp thêm thì đưa ra chính sách khuyến mãi đây. Bọn staff K+ vô để mà đọc nhé, khỏi cần alo cho bố, kiểm tra 26/9 là biết ai ngay, khỏi cần nhắc nhở nạp chi cho mất công
Chắc nó sẽ gởi email cho bác. nạp 3 tháng tặng 2 tháng, như mấy ngày qua bọn nó gởi cho anh em

Flatland

Well-Known Member

Bác nói thế có ý đúng mà cũng có ý không đúng. Vì từ yêu cầu của khán giả đến khi nhà đài quyết định tăng kênh (hoặc mua cái gì đó) đã phải có khảo sát về rating, tiềm năng của kênh, lợi nhuận thu được v.v... trước khi phát lên nhất là với các đài phát vệ tinh. Có thế thì giải ngoại hạng Anh mới leo giá kinh khủng như thế. Tuy nhiên không phải vì thế mà lại cho rằng mấy kênh đấy đưa lên chắc chẳng ai xem đâu, đầu tư làm gì cho tốn tiền v.v...

Bác hiểu sai ý em rồi. Ý em nói là chi phí cho bản quyền NHA quá lớn nên việc hạn chế cung cấp các kênh mấy bác kể trên là đương nhiên. (Vì không có Full NHA thì khó có thể phát triển được khi còn non trẻ nên buộc phải giữ full NHA) Và nếu đổi full NHA bằng gói 3 như các đài khác đang có thì số tiền dư đó sẽ mua được rất nhiều kênh khác và giá thuê bao cũng không ở mức 230K như hiện nay. Nhiều bác cho rằng năm nay bản quyền Pháp, Ý, Đức, C1-3 hết thì phải giảm giá thuê bao nhưng theo em nghĩ bản quyền các giải này 3 năm trước mua không cao nên việc nó cấu thành giá không nhiều, mà cái cốt lõi ở NHA và gần đây là khoản đầu tư cho phim điện ảnh, đặc biệt là phim Việt.

Lambn

Member

So với các dịch vụ khác k+ còn thiếu các kênh sau: CINEMA WORLD HD, GEM TV, FOXSPORT 2HD, FASHION HD, NAT WILD HD, CN HD, BBC KNOWLEDG HD, WANER HD........ đó toàn là những kênh hay. Giá thuê bao hiện tại là quá cao

nó hết BĂNG THÔNG Vinasat rồi, xem DVB T2 kênh VTV1HD ngon và VTV1 HD K+ chán

thebluez

Active Member

Chắc nó sẽ gởi email cho bác. nạp 3 tháng tặng 2 tháng, như mấy ngày qua bọn nó gởi cho anh em

chắc tầm 2, 3 tháng nữa khi không thấy mình gia hạn thì nó mới khuyến mãi riêng thôi chứ thuê bao mình 10 ngày nữa là hết rồi
mà nạp 3 tháng tặng 2 tháng thì được nạp bao nhiêu lần nhỉ? nạp 6 tháng được không?

phithien

Well-Known Member

chắc tầm 2, 3 tháng nữa khi không thấy mình gia hạn thì nó mới khuyến mãi riêng thôi chứ thuê bao mình 10 ngày nữa là hết rồi
mà nạp 3 tháng tặng 2 tháng thì được nạp bao nhiêu lần nhỉ? nạp 6 tháng được không?
Ko nghe nói gì tới nạp mấy lần. Nếu vậy thì nạp ko giới hạn rồi :D

Chất lượng gói K+ HD trên vtvcab vs K+HD trên K+ thì có được 10/10 hay là kém hơn các bác nhỉ. Ngoài ra có lagging time so với K+ không?

thegioi05

Active Member

ICTnews – Ông Trần Bình Minh, Tổng giám đốc VTV cho biết, cuối năm 2015, VTV sẽ tiến hành thoái vốn tại VTVcab và thực hiện cổ phần hóa doanh nghiệp này. Trong thời gian tới, VTV cũng sẽ tiến hành để thoái vốn tại SCTV và K+.

Ông Trần Bình Minh, Tổng giám đốc VTV cho biết, VTV sẽ tiến hành cổ phần hóa VTVcab vào cuối năm 2015. Ảnh: Việt Hải

“Vào cuối năm nay VTVcab sẽ tiến hành cổ phần hóa, tức là VTV sẽ thực hiện thoái vốn tại VTVcab”, Tổng giám đốc VTV Trần Bình Minh phát biểu tại buổi lễ kỷ niệm 20 năm thành lập Truyền hình cáp Việt Nam VTVcab vào sáng ngày 17/9/2015.
Ông Trần Bình Minh cho biết thêm, sau khi thực hiện thoái vốn và cổ phần hóa VTVcab, VTV sẽ tiếp tục tiến hành thoái vốn tại SCTV và K+. Việc tiến hành thoái vốn của VTV tại 3 doanh nghiệp truyền hình trả tiền nhằm mục đích để các doanh nghiệp này hoạt động hiệu quả hơn, mang lại lợi ích nhiều hơn cho các cổ đông góp vốn. Đồng thời, các khoản lợi nhuận này sẽ quay ngược trở lại giúp phát triển cho các hoạt động của VTV nhiều hơn.
“Sau khi thoái vốn tại VTVcab, cũng như SCTV, K+, VTV chỉ nắm quyền quản lý các đơn vị này về mặt nội dung theo quy định của pháp luật”, ông Minh phát biểu.

Nguồn: VTV sẽ thoái vốn tại VTVcab, SCTV và K+

P/S: Liệu cái này có lẽ là bước đệm để Canal+ thâu hết 100% cổ phần ở VSTV.

phithien

Well-Known Member

ICTnews – Ông Trần Bình Minh, Tổng giám đốc VTV cho biết, cuối năm 2015, VTV sẽ tiến hành thoái vốn tại VTVcab và thực hiện cổ phần hóa doanh nghiệp này. Trong thời gian tới, VTV cũng sẽ tiến hành để thoái vốn tại SCTV và K+.

P/S: Liệu cái này có lẽ là bước đệm để Canal+ thâu hết 100% cổ phần ở VSTV.

Canal đã tính trước từ lúc đầu rồi. cả chục năm trước nhà nước đã bắt đầu cổ phần các Dn nhà nước. Canal biết sớm muộn gì cũng tới vs vtv, nên đầu tư vào k+. lổ chỏng vó mấy năm qua. giờ vtv cũng chẳng rút ra được cổ phần nào nhỉ(trả nợ thì có :D )

Bên trên