Đánh giá Dành cho những người dùng VTC HD.

vnmaths

Member
Ðề: Dành cho những người dùng VTC HD.

Dạo này VTC phát thời sự theo chuẩn 16:9 xem trên kênh HD1 đã ghê. Hơn VTV rồi ;)

tan_huy_93

Well-Known Member

Đầu mùa giải tới giờ hôm nay mới thấy VTC Live SerieA sóng sạch.
VTC3 đang Live trận Parma vs. Lazio.

sir_chung

Em vừa nạp tiền thuê bao gói VTC HD 12 tháng. Sau khi để không và xem kênh miễn phí mấy tháng nay. Thích xem bóng đá ngoại hạng Anh nhưng ghét bọn K+ nên tuyệt thực đến giờ.
Nghe thông báo nói VTC HD có phát 2 kênh VTV3 HD và VTV 6 HD nên nạp thẻ dùng tiếp.
Chuẩn bị đón xem chương trình truyền hình thực tế hot: Người giấu mặt trên VTV 6 vào ngày mai. Nghe nói hay đây...

Ngất

Member

các bác có biết dò kênh boomerang kiểu gì ko
nhà e trc lắp gói 01 02 chả biết đầu gì

namngoalong004

Em vừa nạp tiền thuê bao gói VTC HD 12 tháng. Sau khi để không và xem kênh miễn phí mấy tháng nay. Thích xem bóng đá ngoại hạng Anh nhưng ghét bọn K+ nên tuyệt thực đến giờ.
Nghe thông báo nói VTC HD có phát 2 kênh VTV3 HD và VTV 6 HD nên nạp thẻ dùng tiếp.
Chuẩn bị đón xem chương trình truyền hình thực tế hot: Người giấu mặt trên VTV 6 vào ngày mai. Nghe nói hay đây...
Ghét thì cũng phải chịu thôi. Nó bỏ ra 1 đống tiền bắt nó share free cho cái đài khác làm sao được

dhpaul

Well-Known Member

Ghét thì cũng phải chịu thôi. Nó bỏ ra 1 đống tiền bắt nó share free cho cái đài khác làm sao được

Share bỏ tiền chứ free ở đâu ra, mà nó còn không cho kìa =))

các bác có biết dò kênh boomerang kiểu gì ko
nhà e trc lắp gói 01 02 chả biết đầu gì
Có thể ngày mai, ngày kia, tháng sau, hoặc năm sau, hoặc... không biết bao giờ VTC mới phát lại kênh này =))

vnmaths

Member

Đài VTC chuẩn bị được đưa về Bộ TTTT quản lý rồi, tách khỏi tổng công ty VTC. Không biết sẽ đi xuống hay đi lên :)

kiet2201

Active Member

Chờ xem có gì thay đổi không có lợi cho ae mình ko đấy mới là cái đáng quan tâm.

dhpaul

Well-Known Member

Xem xong trận VN-UZB trên VTV6 HD và Tiếng hát truyền hình trên HTV9 HD em một lần nữa đề nghị VTC suy nghĩ lại việc dồn đến 15 kênh HD trong 1 khoảng bitrate chỉ 70 Mbps như tần số 10968H SR 28800 đang sử dụng.

cho e hỏi ngu 1 tí là sao kên VTV HD và HTV HD họ làm ko bị giật hình đc mà sao các kênh chính thông của vtc nhất là VTC3 HD là kênh thể thao họ cứ để giật đến nhức cả mắt thế nhỉ, xem lại mấy trận vòng loại world cup 2014 mà đau cả mắt

Mr Who

cho e hỏi ngu 1 tí là sao kên VTV HD và HTV HD họ làm ko bị giật hình đc mà sao các kênh chính thông của vtc nhất là VTC3 HD là kênh thể thao họ cứ để giật đến nhức cả mắt thế nhỉ, xem lại mấy trận vòng loại world cup 2014 mà đau cả mắt
ko phải là ngu tý đâu mà là nhiều đấy, bởi vì VTC tên nó vốn là vậy mà từ khi ra đời.
Mới lỵ lãnh đạo VTC trình độ và tầm nhìn rất hạn chế nên các THƯỢNG ĐẾ dùng vtc đừng hy vọng gì nhiều, hãy chấp nhận chịu đựng như nó vốn có. Nói chung quy lại là NỒI NÀO VUNG ĐẤY.
Thuốc đắng giã tật, sự thật ....
Xin lỗi các khách hàng dùng VTC nếu làm các bạn buồn!

vo7210

Well-Known Member

VTC mới tăng kênh HD ,kéo lên cho các bác vào chém nè.

phuongtv_76

Well-Known Member

Cụ thắc mắc chuẩn đấy, nhiều ông ko biết mà chém như đúng rồi, cái này ko phải do kỹ thuật gì đâu, chẳng qua bóng đá phát lại các ông vtc lưu ở chế độ thấp để tiết kiệm ko gian lưu trữ nên bị giật, các CT khác thì ko bị

dhpaul

Well-Known Member

Cụ thắc mắc chuẩn đấy, nhiều ông ko biết mà chém như đúng rồi, cái này ko phải do kỹ thuật gì đâu, chẳng qua bóng đá phát lại các ông vtc lưu ở chế độ thấp để tiết kiệm ko gian lưu trữ nên bị giật, các CT khác thì ko bị

Thế này thì đúng là vấn đề kỹ thuật còn gì =)) Kỹ thuật lưu trữ của VTC có vấn đề =))
Cụ thể là VTC lưu trữ với fps đúng bằng fps của đĩa VCD là 25p, đáng lẽ ra phải là 50i hoặc 50p. 25p xem phim thì được chứ xem các chương trình khác thì rất nhức mắt vì giật.

phuongtv_76

Well-Known Member

Thế này thì đúng là vấn đề kỹ thuật còn gì =)) Kỹ thuật lưu trữ của VTC có vấn đề =))
Cụ thể là VTC lưu trữ với fps đúng bằng fps của đĩa VCD là 25p, đáng lẽ ra phải là 50i hoặc 50p. 25p xem phim thì được chứ xem các chương trình khác thì rất nhức mắt vì giật.

E nghĩ vấn đề là tiết kiệm lưu trữ thôi, còn kĩ thuật thì nó cao hơn VD muốn lưu trữ cao hơn nhưng ko lưu đc, còn đây là chủ đích lưu thấp hơn cụ nhỉ

Bên trên