Đánh giá Dành cho những người dùng VTC HD.

lowtech

Member
Ðề: Dành cho những người dùng VTC HD.

Mới gia hạn gói 6 tháng lại được thành 12 tháng các bác ợ, em thấy VTC dành cho trẻ em và các mợ vẫn rất được.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Mới gia hạn gói 6 tháng lại được thành 12 tháng các bác ợ, em thấy VTC dành cho trẻ em và các mợ vẫn rất được.
mỗi nhà đài có một thế mạnh riêng mà, đc cái VTC rất biết cách lấy tiền của dân (nhưng dân vẫn cứ khen) :))

khuckhac

ơ... cho mình hỏi vtc đang có chương trình khuyến mãi dành cho gia hạn thuê bao à? sao không thấy thông báo nhỉ

phuongtv_76

Well-Known Member

ơ... cho mình hỏi vtc đang có chương trình khuyến mãi dành cho gia hạn thuê bao à? sao không thấy thông báo nhỉ

KM cho thuê bao đã hết hạn từ trc nhưng chưa gia hạn, nếu ai nhận đc điện thoại gọi đến mới đc KM

ttung94

Active Member
Có một điều rất đáng lưu ý đó là từ ngày 1/1/2014 tất cả các chương trình quảng cáo trên 2 kênh HTV7 HD và HTV9 HD đã được phát HD khoảng 60%, số còn lại cũng được chuẩn hóa trong khung hình 16:9 xem rất sướng, riêng khung giờ phim Việt 17h30 và 22h trên HTV9 cũng đã thành HD toàn bộ =)) có vẻ năm tới này HTV sẽ mạnh tay trong việc lên HD đây

tuanzs

Member
Ðề: Re: Dành cho những người dùng VTC HD.

Có một điều rất đáng lưu ý đó là từ ngày 1/1/2014 tất cả các chương trình quảng cáo trên 2 kênh HTV7 HD và HTV9 HD đã được phát HD khoảng 60%, số còn lại cũng được chuẩn hóa trong khung hình 16:9 xem rất sướng, riêng khung giờ phim Việt 17h30 và 22h trên HTV9 cũng đã thành HD toàn bộ =)) có vẻ năm tới này HTV sẽ mạnh tay trong việc lên HD đây

Có lẽ đây là tin tốt lành cho các ông bố bà mẹ trẻ cần chương trình HD để dỗ con ăn mà đỡ hại mắt :))

tien195

Active Member

Em dùng đầu VTC HD02 được 4 năm rồi các bác ợ, nộp cũng tương đối nhiều tiền cho vtc rồi. Theo cảm nhận của em thì xem mấy kênh HD trên VTC, ngay cả VTV3HD và VTV6HD còn tốt hơn trên đầu HD của VCTV. Nhà thằng bạn có đầu VCTVHD mà xem chất lượng VTV3HD quá chán luôn. Nhưng có một vấn đề muốn hỏi các cao thủ là khi em xem VTV3HD trên đầu HD02 của em chất lượng hình ảnh rất tốt nhưng hình và tiếng không khớp nhau là tại sao vậy các pro?

Em dùng đầu VTC HD02 được 4 năm rồi các bác ợ, nộp cũng tương đối nhiều tiền cho vtc rồi. Theo cảm nhận của em thì xem mấy kênh HD trên VTC, ngay cả VTV3HD và VTV6HD còn tốt hơn trên đầu HD của VCTV. Nhà thằng bạn có đầu VCTVHD mà xem chất lượng VTV3HD quá chán luôn. Nhưng có một vấn đề muốn hỏi các cao thủ là khi em xem VTV3HD trên đầu HD02 của em chất lượng hình ảnh rất tốt nhưng hình và tiếng không khớp nhau là tại sao vậy các pro?

là tại vì bác đang bị ảo giác rồi =)) mà bây h phải gọi là VTVcab chứ k phải VCTV nhé, VTV3HD và VTV6HD là của nó, đời nào nó lại phát xấu hơn VTC phát =)) mà bác đc xem VTV1HD chưa, đẹp hơn hẳn 2 kênh có trc kia

boy_hn

Active Member

Vtc đã làm gì phát vtv1 HD.cũng phải con lâu

dhpaul

Well-Known Member

là tại vì bác đang bị ảo giác rồi =)) mà bây h phải gọi là VTVcab chứ k phải VCTV nhé, VTV3HD và VTV6HD là của nó, đời nào nó lại phát xấu hơn VTC phát =)) mà bác đc xem VTV1HD chưa, đẹp hơn hẳn 2 kênh có trc kia

Đầu Kaon của VTVCab đúng là cho hình ảnh các kênh HD rất xấu nếu dùng jack RCA (3 màu đỏ-trắng-vàng nối cổng AV), không hiểu sao các kênh SD đi qua cổng này hình vẫn đẹp mà HD hình rất xấu, hay mỗi đầu em thử bị.
Nhưng nếu dùng HDMI và để đúng chế độ thì hình ảnh rất tốt, và dĩ nhiên tốt hơn so với VTC HD.

phamtug

Active Member

Đầu Kaon của VTVCab đúng là cho hình ảnh các kênh HD rất xấu nếu dùng jack RCA (3 màu đỏ-trắng-vàng nối cổng AV), không hiểu sao các kênh SD đi qua cổng này hình vẫn đẹp mà HD hình rất xấu, hay mỗi đầu em thử bị.
Nhưng nếu dùng HDMI và để đúng chế độ thì hình ảnh rất tốt, và dĩ nhiên tốt hơn so với VTC HD.

ko chỉ riêng bác thôi đâu mà e cũng cắm thử r các kênh HD nhìn xấu lắm qua cái cổng av jack 3 màu đó hình ảnh các kênh HD chắc chỉ đc 576p
nhưng nếu dùng dây HDMI cắm xem khác hẳn

dhpaul

Well-Known Member

ko chỉ riêng bác thôi đâu mà e cũng cắm thử r các kênh HD nhìn xấu lắm qua cái cổng av jack 3 màu đó hình ảnh các kênh HD chắc chỉ đc 576p
nhưng nếu dùng dây HDMI cắm xem khác hẳn

Thua 576p là cái chắc, các kênh SD vẫn đẹp long lanh mà :((

tien195

Active Member

là tại vì bác đang bị ảo giác rồi mà bây h phải gọi là VTVcab chứ k phải VCTV nhé, VTV3HD và VTV6HD là của nó, đời nào nó lại phát xấu hơn VTC phát mà bác đc xem VTV1HD chưa, đẹp hơn hẳn 2 kênh có trc kia
Có lẽ nhà thằng bạn chưa cắm vào HDMI nên xem không đẹp. Em xem thời sự của VTV1HD trên VTV3HD lúc 19h rồi, đúng là chất lượng hình ảnh rất tốt, sáng và sâu hơn của VTCHD1, VTCHD2.. nhiều mỗi tội là hình và tiếng không khớp nhau thôi.

tuanmilk

Hic ko hiểu sao đầu vtc hd01 của nhà em mấy hôm nay không bắt được kênh của vtv và mấy kênh vtc7, vtc9... Miễn phí ấy ạ. Em kêu nó qua bảo hành nhưng vtc làm ăn chán quá các cụ ạ

yeu_hdtv

Hic ko hiểu sao đầu vtc hd01 của nhà em mấy hôm nay không bắt được kênh của vtv và mấy kênh vtc7, vtc9... Miễn phí ấy ạ. Em kêu nó qua bảo hành nhưng vtc làm ăn chán quá các cụ ạ

Bác kiểm tra lại LNB phải quay ở vị trí 8 giờ như hướng dẫn thì mới không bị can nhiễu từ vệ tinh Vinasat 2.

sos1313

Đầu nhà em hết hạn dùng xem VTV3, hqua tự dưng k xem đc VTV3 nữa, có bác nào bị như em ko?

dhpaul

Well-Known Member

Về lý thuyết là bác phải không xem được VTV3 từ hôm hết hạn, đến giờ mới không xem được là hơi muộn đấy :-"
Hỏi thật là bác có xem được cúp C1 trên VTV3 mà bác vẫn hay xem không :-"

Lambn

Member

mất phí đấy heheeee

Bên trên