[Đánh giá]: ATV 301B Geniatech - Android 4.0 tv box

dtvu1310

Member
Ðề: [Đánh giá]: ATV 301B Geniatech - Android 4.0 tv box

Mình mới mua bộ dàn denon 1312xp. Không biết con này có cắm vào đc AVR-1312 không nhi? Bạn dùng rồi tư vấn giúp mình với! Thanks
đi HDMI out vào Denon, ra tivi = HDMI out của Denon là xong, có âm thanh DTS 5.1 luôn, nhưng bác đừng mua hàng này đợi vài tháng nữa chắc sẽ có hàng của Nhật hay Hàn, tốt nhất đừng xài hàng Tàu

locxd

Member

Nhưng em thấy chức năng xem phim lại ko pro như máy cái đầu hd player, ko có nút tua qua nhanh chuyên nghiệp, có thể nói nó là mini pc có nhiều chức năng, nhưng vấn đề xem phim thì ko pro lắm...

dtvu1310

Member

android box ko cần tua nhanh, vì click chuột 1 phát tới đâu thì phim nó chạy tới đó trên seekbar bác ạh, cái chuyện đó HDP ko thể nào làm đc như thế :))
Cài XBMC nữa thì chơi phim qua mạng Lan rất là "dã man" nữa đấy

Re: Ðề: [Đánh giá]: ATV 301B Geniatech - Android 4.0 tv box

android box ko cần tua nhanh, vì click chuột 1 phát tới đâu thì phim nó chạy tới đó trên seekbar bác ạh, cái chuyện đó HDP ko thể nào làm đc như thế :))
Cài XBMC nữa thì chơi phim qua mạng Lan rất là "dã man" nữa đấy
Nhà bạn còn xài em này chứ? Nếu còn cho mình hỏi vài vấn đề.
- Bạn có xài thêm usb hub cho em nó không (vì mình thấy em nó chỉ có 2 cổng usb) và bạn xài usb hub loại có cấp nguồn ngoài hay là dùng chung?

Cảm ơn bạn trước.

hung4m

Member

Tình hình là mới mua lại con này nên vó ai còn xài con này quen rồi cho hỏi tý:
- Nó kèm bộ dây 7 đầu đi theo thì phải dây ra âm thanh không, nếu phải thì cách cắm thế nào
- Chủ củ em nó nói là phần flash không nên cập nhật vì vậy không dám thử , nhưng cài vietTV pro nó yêu cài cài flash
- Sao xem tivi trên VietTV pro màn hình nó vuông không bung hết màn hình
Thanks

Tình hình là mới mua lại con này nên vó ai còn xài con này quen rồi cho hỏi tý:
- Nó kèm bộ dây 7 đầu đi theo thì phải dây ra âm thanh không, nếu phải thì cách cắm thế nào
- Chủ củ em nó nói là phần flash không nên cập nhật vì vậy không dám thử , nhưng cài vietTV pro nó yêu cài cài flash
- Sao xem tivi trên VietTV pro màn hình nó vuông không bung hết màn hình
Thanks
1 - Dây 7 màu đó là đường ra của các cổng sau:
Cổng composite:
. Vàng - dây hình
. Trắng và đỏ - dây âm thanh trái và phải.
Cổng component: gồm có 5 đầu dây - chất lượng hình ảnh đẹp hơn composite. Hiện tại nhà mình đang xài cổng này.
. Xanh lá cây, xanh nước biển và đỏ ( cả 3 sợi dây này được cột chung lại với nhau) - dây hình.
. Riêng dây âm thanh thì dùng dây trắng và đỏ của composite.
Còn dây màu đen không biết dùng làm gì?
2 - cập nhật được nhưng trước hết mình khuyên bạn gở bỏ cái app Viet tv pro đi. Sau đó vào google play tải về Viet mobi tv tablet. Hiện tại mình đang xài em này xem rất nhiều kênh hay chuẩn hd. Tiếp tục giải quyết các vấn đề của bạn như sau:
. Về flash bạn nên vào trang web sau: appstore.vn/a rồi search app flash player 4.0 tải về rồi cài thủ công trên ATV310B.
. Về việc phong to khung ảnh thì duy nhất mình thấy chỉ có app Viet mobi tv tablet là hỗ trợ phóng to. Bằng cách khi đang ở chế độ xem kênh Tv nào đó bạn sẽ thấy bên trên góc trái màn hình có biểu tượng 4 dấu mũi tên hướng vào nhau. Bạn chỉ cần bấm chọn biểu tượng này cho đến khi full màn hình là ok.
Ps: Bạn mua của một bạn đăng bên diễn đàn tinh tế ?
Chúc bạn thành công.

hung4m

Member

Cảm ơn bạn langtu rất nhiều, đung là mình mua của em bên tinh tế vì tài chính eo hẹp mà thích xem phim nên mua lại, nhưng từ lúc mua đến giờ rất bực mình xem phim online nửa phim là đứng trong khi mạng wifi căng đầy, phải tải lại, đến chiều nay thì không vào web được luôn, chuột bay thì nó cứ bay lên góc. Chán quá không biết phải làm sao ?

smallgent

Well-Known Member
vậy xem ra không bằng X5 rồi...quả là mềnh may mắn khi mua X5 ....:D

Cảm ơn bạn langtu rất nhiều, đung là mình mua của em bên tinh tế vì tài chính eo hẹp mà thích xem phim nên mua lại, nhưng từ lúc mua đến giờ rất bực mình xem phim online nửa phim là đứng trong khi mạng wifi căng đầy, phải tải lại, đến chiều nay thì không vào web được luôn, chuột bay thì nó cứ bay lên góc. Chán quá không biết phải làm sao ?
Mình dùng em này đã được 1 tháng rồi thấy bình thường không thấy lỗi gì cả. Bạn thử kết nối em nó với internet qua cáp mạng xem coi còn bị đứng hình khi xem không? Khi mình mua máy này thì chủ cửa hàng có khuyên mình nên cắm mạng trực tiếp vào box chứ đùng dùng wifi hoặc 3G. Nghe ổng nói là tín hiệu chập chờn gì đó.
Còn hiện tượng chuột bay lên góc bạn thử cắm con chuột khác xem sao hoặc hỏi lại người bán. Của mình không bị tình trạng này.
Ngoài ra, con ATV310B này đọc được định dạng chuẩn NTFS nên bạn cắm trực tiếp ổ cứng hay thẻ nhớ vào máy mà không cần chuyển đổi qua định dạng FAT32.

Bên trên