Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

tiensa

Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

Tớ mới lắp AVG, chất lượng kênh HD nhất là HBO HD quá tệ, hình ảnh nhòa mặc dù là là phim có nguồn HD chứ không phải là phim DVD upscale lên HD
giờ mới biết, chuẩn Mpg4 là như thế nào

thanhnam1309

K+ đâu chỉ có bóng đá. Mấy series phim nổi tiếng trên thế giới K+ cũng mua luôn chiếu cho người VN xem. Thử đợi các nhà đài khác xem sau bao lâu thì các phim đang công chiếu ở nước ngoài có ở VN. Chả nhẽ lôi gấu ra quán cafe cho gấu xem phim :-"
Đã ra quán cafe rồi thì còn về nhà mở K+ coi bóng đá làm gì nữa, kinh doanh cafe thì lắp K+, còn ở nhà thì dùng các đài khác... chả lẽ lắp K+ để cho vợ con ở nhà coi bóng đá à. Các bác là fan hâm mộ bóng đá đều biết là coi bóng đá ở nhà chẳng khác gì rượu ngon lại thiếu bạn hiền, nó cứ nhàn nhạt sao đó, ra quán coi vừa đông người lại có bạn bè chiến hữu không thú hơn lại ở nhà một mình cầm remote coi bóng đá à.

minhhuub

Active Member

K+ đâu chỉ có bóng đá. Mấy series phim nổi tiếng trên thế giới K+ cũng mua luôn chiếu cho người VN xem. Thử đợi các nhà đài khác xem sau bao lâu thì các phim đang công chiếu ở nước ngoài có ở VN. Chả nhẽ lôi gấu ra quán cafe cho gấu xem phim :-"

Đợi K+ nó phát mình cũng xem đi xem lại trên PC chán chê bờ đê rồi :))

lcd40inch

Member

Tớ mới lắp AVG, chất lượng kênh HD nhất là HBO HD quá tệ, hình ảnh nhòa mặc dù là là phim có nguồn HD chứ không phải là phim DVD upscale lên HD
giờ mới biết, chuẩn Mpg4 là như thế nào

1. Kênh HBO HD thỉnh thoảng phát phim cũ có gốc là SD.

2. Bạn nối vào TV bằng cáp gì? Nhớ phải là HDMI và chọn video output là 720p hoặc 1080i trên STB nhé. Ông bạn mình suốt ngày khoe xem phim HD nhưng lại nối đầu thu vào TV bằng cáp video rồi sau đó phán như thần là kênh HD chả khác gì SD ;)

2. Bạn nối vào TV bằng cáp gì? Nhớ phải là HDMI và chọn video output là 720p hoặc 1080i trên STB nhé. Ông bạn mình suốt ngày khoe xem phim HD nhưng lại nối đầu thu vào TV bằng cáp video rồi sau đó phán như thần là kênh HD chả khác gì SD ;)
bạn anh là phuongtv_76 phải hông?$-)

tiensa

mình đã thực hiện theo hướng dẫn
Hình ảnh âm thanh không đạt tiêu chuẩn HD
Kiểm tra xem Set top box có phải HD không bằng cách kiểm tra trên mặt trước Set top box có chữ DVB-S2 HD hoặc DVB –T2 HD không
Kiểm tra xem kênh bạn đang xem có phải kênh HD không (bằng cách xem kênh đó có thuộc gói kênh HD không).
Kiểm tra dây kết nối giữa Set top box và Tivi có phải là HDMI không.
Tivi có hỗ trợ độ phân giải HD không.
Kiểm tra Tivi đã thiết lập độ phân giải full HD chưa (chọn độ phân giải 1080i). http://www.anvien.vn/ho-tro/hoi-va-dap/hinh-anh-am-thanh-khong-dat-tieu-chuan-hd.avg
Cái chính là hình ảnh nhìn không nét, còn thua xa phim HD có độ phân giải 720
Hơn nữa, kênh HBO và AXN có phụ đề hơi nhỏ, phải căng mắt ra đọc rất nhức mắt. Nếu có thể tăng cở chử phụ đề của kênh HBO lên bằng cở chử của kênh cinimax thì đẹp

kudo1908

Active Member

mình đã thực hiện theo hướng dẫn
Cái chính là hình ảnh nhìn không nét, còn thua xa phim HD có độ phân giải 720p
quan trọng là cái LCD nhà bạn hãng nào SX và là modem nào :D.đã từng thưởng thức TIVI CRT siêu mỏng của SAMSUNG bắt TH HD coi HBO HD ko còn gì để chê.

freshair

Member

Thank bài review của chủ thớt. Đọc qua bài này em cũng đã thu hẹp lại được phạm vi lựa chọn của mình xuống còn VCTV và K+. Trước đây thì mông lung quá. Nói thật là thấy bác chủ thớt cũng hơi thiên vị K+ thật nhưng em nghĩ chắc là tâm lý người dùng chung ai cũng thiên vị cái mà mình đang dùng (nhất là khi mình hài lòng với nó). Vd như em thấy thích cái đt của em hơn iPhone mặc dù ai cũng thích iPhone nên bạn bè hỏi em toàn bảo dùng đt của em sướng hơn. :D
Túm lại là bgio nếu kinh phí cho phép chắc e cũng làm cái K+ cho đỡ phải suy nghĩ. Nhưng mà thôi có khi làm cái VCTV cho nó tiết kiệm chứ không mỗi tháng thêm 270k nữa nghĩ cũng thấy xót xót các bác ạ.

bluet

Member

Tính ra thì K+ đắt hơn VCTV 120K/1 tháng vì phí thuê bao của VCTV cũng khoảng 150K. Tuy nhiên bác nên xem thử chất lượng của cả 2 thằng. Hiện tại thì em thấy hình ảnh HD của VCTV chỉ hơn AVG thôi. Xem vẫn hơi bị nhòe, chỉ được cái là số lượng kênh HD khá ổn so với giá tiền.

anhducdiesel

với cả góp ý là cái thằng K+ đầu của nó có chuẩn âm thanh 5.1 tuy hiện tại chỉ có discovery nhưng về sau các đài khác mà chuẩn 5.1 chắc là nó cũng chơi đc đỡ phải đổi đầu còn mấy hãng kia thì lại phải đổi đầu là cái chắc

phuongtv_76

Well-Known Member

Đầu VTC cũng hỗ trợ AC3, 5.1, còn nó phát hay ko thì chịu

Đầu VTC cũng hỗ trợ AC3, 5.1, còn nó phát hay ko thì chịu

chơi VTC chỉ dùng để xem Euro và WC thôi sao? 2 năm xem 1 tháng???
năm sau và trong 3 năm nữa thì anh em nhà VTV mua hết rồi còn đâu?

Jay Miz

Member

với cả góp ý là cái thằng K+ đầu của nó có chuẩn âm thanh 5.1 tuy hiện tại chỉ có discovery nhưng về sau các đài khác mà chuẩn 5.1 chắc là nó cũng chơi đc đỡ phải đổi đầu còn mấy hãng kia thì lại phải đổi đầu là cái chắc
Đầu VTC, AVG đều hỗ trợ cả mà bác

freshair

Member

Cuối cùng thì em đã quyết định lắp K+ HD các bác ạ. Nghĩ bỏ ra thêm một tí nhưng mà đỡ phải lăn tăn + thoải mái đầu óc. Tính em lúc bỏ tiền ra thì tiếc nhưng mà tiêu xong mà thấy sướng là quên ngay. Mỗi tội gọi cho bọn HC Home Center bọn nó lởm quá. Cứ tưởng gọi buổi sáng thì chiều lắp được luôn, ai dè nó hẹn sang sáng nay. Sáng nay đợi mãi không thấy đâu, gọi lên gọi xuống 2-3 lần (bọn nó hẹn gọi lại mà cũng ko thèm gọi) thì lại hẹn là chiều nay đến lắp. Chiều nay nó mà ko sang lắp chắc em say goodbye với bọn này luôn để gọi bên khác.
Tiện các bác có biết quận Hoàng Mai (Đầu đường Lĩnh Nam - Tam Trinh) có đại lý nào lắp đặt tốt và kinh nghiệm không? Em search trên web K+ thấy toàn chỗ nhỏ nhỏ chẳng thấy tin tưởng mấy.

HDVIP2001

chơi VTC chỉ dùng để xem Euro và WC thôi sao? 2 năm xem 1 tháng???
năm sau và trong 3 năm nữa thì anh em nhà VTV mua hết rồi còn đâu?

Có thì nói, không lại mang tiếng là dội bom nữa...nói chung cái gì K+ cũng tạm được. Có cái giá thuê bao là không được.

HDVIP2001

Ban công nhà em hướng Đông thì ok rùi, có điều lại nằm ở giữa chữ U (hai bên bị khuất 1 chút). Không biết có được không.
Analog thì có 1 ông HTVC và SCTV độc quyền rồi.Có cable htvc rồi, tính bắt HD của htvc luôn , mà đi dây âm tường nhiễu quá(lúc mới đăng kí thì lại ko bị) ko bít xài set top box thì còn nhiễu ko?, em tính chuyển qua xài chảo cho khỏe.
Thấy AVG có vẻ ngon bổ rẻ, nhưng thấy ít kênh bóng đá ,vài review là đầu thu hay treo và chậm.Bác xài thử chưa ạ?

Đã đi dây âm tường thì tất cả đều suy hao về chất lượng bá ơi...Dùng Chảo thì ban cong không phải dễ lắp đâu...Ngoài cáp thì em thấy chỉ có AVG là đáp ứng được nhu cầu của bác thôi. Còn về phần mềm thì AVG đã nâng cấp lên 2.2.27 rồi bác an tâm không treo và chuyển kênh chậm nữa

dichnhankiet

Nghe các bác khen K+ quá nên cũng gọi điện lên tổng đài định lắp 1 cái . Ai dè nghe cái em tổng đài nói chuyện xong xách dép chạy luôn.
Em nhấc máy rồi hỏi mình - Sao?
- Anh muốn hỏi cái đầu thu của mình hiệu gì?
-Là sao?
- Ý anh là hiệu samsung hay hiệu gì
- Bên em có cái chảo thu và đầu thu
- Anh biết rồi nhưng muốn biết nó hiệu gì
- Chờ tí để kiểm tra
- Uh
- Tút tút tút (em cúp máy luôn). Mẹ bố thằng K+

Bên trên