Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

Flatland

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

K+ bán dược bao nhiêu cái đầu HD mà đòi Hắc với chả Đê. Cái đầu SD thì còn chấp nhận...còn nói Hắc Đê thì qua học xem VTC bán nhiêu cái rồi, K+ mà bán HD ...buồn cười

Giá cước của 1 thuê bao của K+ đã bằng từ 2,7 đến 3,06 thuê bao của các nhà cung cấp (THS vệ tinh) khác đó bạn => Từ 270 đến 306 thuê bao của nhà cung cấp khác mới bằng 100 thuê bao K+HD; 540/612 = 200; 810/918 = 300;... rõ ràng số thuê bao K+ có thể ít hơn nhưng doanh thu có thể lớn hơn nhiều

HDVIP2001

Giá cước của 1 thuê bao của K+ đã bằng từ 2,7 đến 3,06 thuê bao của các nhà cung cấp (THS vệ tinh) khác đó bạn => Từ 270 đến 306 thuê bao của nhà cung cấp khác mới bằng 100 thuê bao K+HD; 540/612 = 200; 810/918 = 300;... rõ ràng số thuê bao K+ có thể ít hơn nhưng doanh thu có thể lớn hơn nhiều

Cái này chưa chắc nha.

Thứ 1: Về lợi nhuận ngay thì VTC là ăn đứt, vì VTC nó bán thiết bị của anh Đào là nó lời 1 khúc rồi.

Thứ 2: Về số lượng thuê bao + thu thuê bao thì không bao h thằng K+HD nhiều bằng VTC. Khách hàng dùng VTC có thể bực mình vì nó tào lao nhưng tui thấy số lượng người dùng HD VTC vẫn nhiều, và ít ai bỏ vì nội dung nó hay hơn K+ nhiều lần.

Vì thế không thể có việc K+ lợi nhuận HD cao bằng( cái này không nói đến SD), vì chắc chắn 100% nhiều người bỏ SD qua dùng K+ Sd là đúng. Còn bác nói dùng chảo VTC bắt cái đầu K+ là bình thường, ngay cả Showroom K+ store ở Tp.HCM...( nằm trên đường Nguyễn Thị Minh Khai... ) gì đó cũng dùng chảo 75 VTC để bắt tín hiệu.

bluet

Member

Bác HDVIP01 lập nick mới vào spam nhiều quá. Hết AVG rồi lại đến VTC. Em không biết VTC lợi nhuận ra sao nhưng biết vài đứa bạn làm ở VTC phải nghỉ vì nợ lương lâu. Và nếu bác thường xuyên xem VTC sẽ thấy từ đầu năm đến giờ nó toàn chiếu chương trình cũ sản xuất từ năm 2011 chứ ít chương trình mới

HDVIP2001

Bác HDVIP01 lập nick mới vào spam nhiều quá. Hết AVG rồi lại đến VTC. Em không biết VTC lợi nhuận ra sao nhưng biết vài đứa bạn làm ở VTC phải nghỉ vì nợ lương lâu. Và nếu bác thường xuyên xem VTC sẽ thấy từ đầu năm đến giờ nó toàn chiếu chương trình cũ sản xuất từ năm 2011 chứ ít chương trình mới

Spam gì, tui phân tích cho ông thấy...ông nghiên 1 phía mà tưng bố thì tui phải phản biện. Ông nói mà không có căn cứ bắt tui phải nghe theo thì hơi lạ. Chương trình củ hay mới thì thằng nhà đài nào cũng xào đi nấu lại. Còn tại sao mọi người vẫn dùng VTC mà không lắp K+Hd là quyền khách hàng.

Ông K+ nếu chứng tỏ làm tốt thì chứng minh bằng con số đi...trong mấy tháng qua K+ hết hàng tui thấy ai cũng toàn bán VTC và AVG.

HDVIP2001

Spam gì, tui phân tích cho ông thấy...ông nghiên 1 phía mà tưng bố thì tui phải phản biện. Ông nói mà không có căn cứ bắt tui phải nghe theo thì hơi lạ. Chương trình củ hay mới thì thằng nhà đài nào cũng xào đi nấu lại. Còn tại sao mọi người vẫn dùng VTC mà không lắp K+Hd là quyền khách hàng.

Ông K+ nếu chứng tỏ làm tốt thì chứng minh bằng con số đi...trong mấy tháng qua K+ hết hàng tui thấy ai cũng toàn bán VTC và AVG. Còn ai nghỉ hay làm VTC đau liên quan gì tui

phuongtv_76

Well-Known Member

Sau Euro này thì VTC HD lại đắt hàng

phuongtv_76

Well-Known Member

Chưa chắc cụ ơi, nghỉ còn do trình kém bị loại nữa ợ:D

Minhsur

Banned

Cái diễn đàn này giờ nhiều thần gió quá...

Minhsur

Banned

Mình đang dùng K+ 2 năm rồi, thực lòng thì hoàn toàn hài lòng với chương trình và chất HD của K+, một vài Bác ở đây ko ưa thằng này vì gói cước quá cao! Thế này nhé, bạn có thể dốc túi ra hơn 15 chai để tậu một LCD, thêm 3 chai cho một đầu thu HD, thế nhưng lại lăn tăn cái 1,5 triệu cho 6 tháng thuê bao của K+HD..!(mỗi tháng chừng khoảng 10 chai bia Ken) nó giống như bạn có thể bỏ ra 2 tỷ cho chiếc Lexus 450l, tuy nhiên lại thấy tiếc khi chi ra 2,500 ngàn cho cái Rolex hay 1000 ngàn cho đôi giày Valentino..! Nói chung khi bạn chơi K+, là bạn đã chạm đến đẳng cấp!
Bác này ví von nghe khó chấp nhận quá. Em dùng K+HD nhưng có thấy đẳng cấp gì đâu, vì ông anh nhà em thợ cắt tóc + rửa xe cũng chơi K+HD mà. Có lẽ so sánh kiểu xe ga và xe số thì hợp hơn. Ai thích thì chơi thôi, cần gì nói đẳng cấp.
Vấn đề có sao nên nói vậy, nhiều bác vào đây cứ như thánh phán với thần gió, có khi còn chưa biết mặt mũi cái đầu K+ ra sao mà đã nổ tưng bừng... Đây là chiêu dìm hàng để bán đầu của mình thôi.

HDVIP2001

Bác này ví von nghe khó chấp nhận quá. Em dùng K+HD nhưng có thấy đẳng cấp gì đâu, vì ông anh nhà em thợ cắt tóc + rửa xe cũng chơi K+HD mà. Có lẽ so sánh kiểu xe ga và xe số thì hợp hơn. Ai thích thì chơi thôi, cần gì nói đẳng cấp.
Vấn đề có sao nên nói vậy, nhiều bác vào đây cứ như thánh phán với thần gió, có khi còn chưa biết mặt mũi cái đầu K+ ra sao mà đã nổ tưng bừng... Đây là chiêu dìm hàng để bán đầu của mình thôi.

Nếu So sánh K+ như bác nói thì là Wave Tàu với Wave Thái thôi. Ngoại hình như nhau, chất lượng em Tàu kém chút. Ví dụ là VTC đi. Nhưng cuối cùng cũng chạy phà phà...khu xóm tui có chục anh đi Wave Tàu đến h cũng chạy ngon, còn bể lốp, xịt xăm là thường. Còn ông Wave thái thì cũng bể lốp, xịt xăm như ông Wave Tàu. Nói 1 tháng bỏ ra 270k trả cho em K+HD thì không những tui không bỏ mà đếm trên đầu ngón tay bà kon nào chịu bỏ ngoại trừ các Quán Cafe phải chấp nhận vì họ kinh doanh mà.

Suy cho cùng tui chẳng thấy đầu tư K+HD gọi là đẳng cấp gì hết.

lowtech

Member

Từ đầu giải tới giờ chưa cầm tới cái remote cái tivi và cái đầu thu vì có coi ở nhà đâu, chạy wave tàu ra ngoài quán cafe, gác chân lên coi K+ HD cho chạm đẳng cấp.

haison2006

Đọc các comment của các bác loạn cả lên !!#:-S

Khó chọn quá các bác !! Em thì tẩy chay cả họ nhà thằng K+ rồi.

Không biết nên chọn cái nào bây giờ đây ???

haison2006

Như em Điêu nói ==> Già mới được xem K.. nhỉ !! $-)
(già đến nỗi k đi được ==> LIỆT !!))

HDVIP2001

Từ đầu giải tới giờ chưa cầm tới cái remote cái tivi và cái đầu thu vì có coi ở nhà đâu, chạy wave tàu ra ngoài quán cafe, gác chân lên coi K+ HD cho chạm đẳng cấp.

Nhìn đi Wave tàu thì chưa ai dám nói đẳng cấp, đẳng cấp chưa bao h đi Wave tàu ra quán cafe xem bóng đá...=))

dailylovely

Chỉ thấy VTC và K+ là tốt. K+ làm rất chuyên nghiệp, xem cảm giác như kênh của nước ngoài (thực sự thì nó 49% vốn của kênh Canal+), nhiều chương trình mua lại của nước ngoài... VTC có nhiều kênh và chương trình hay, đa dạng, gần gũi hơn...

Nếu dùng, chỉ có K+ và VTC là xứng đáng.

Nhược điểm:
- Ghét K+ vì cước phí đắt và ít kênh, xem nhiều dễ nhàm chán, vote cho sự chuyên nghiệp trong từng chương trình hay từng đoạn clip giới thiệu...
- Ghét VTC vì chèn quảng cáo triền miên, xem nhiều dễ bực tức, các chương trình có nội dung hay nhưng cách làm thì lại k chuyên nghiệp...

freshair

Member

Các bác chửi K+ kinh quá, em thì thèm lắp K+ quá mà ko lắp được. Đúng là con cá mất là con cá to. Hic!
Chiều nay VCTV đến lắp đây. Không biết tình hình thế nào. Sốt ruột quá các bác ạ.

lowtech

Member

Nhìn đi Wave tàu thì chưa ai dám nói đẳng cấp, đẳng cấp chưa bao h đi Wave tàu ra quán cafe xem bóng đá...=))

Bác này chậm tiêu quá, K+ đẳng cấp mà wave tàu vẫn coi được chưa nói ba gác, xe ôm. Vậy có gọi là đẳng không?

bienxanhppt

Các bác chửi K+ kinh quá, em thì thèm lắp K+ quá mà ko lắp được. Đúng là con cá mất là con cá to. Hic!
Chiều nay VCTV đến lắp đây. Không biết tình hình thế nào. Sốt ruột quá các bác ạ.

Chơi VCTV làm gì! thà chơi luôn K+ đi bạn ?
Nhà mình đang đòi lắp K+, nhưng mình nhất quyết chưa lắp vì vẫn còn ghét vụ nó độc quyền bản quyền giải NHA. Làm mất hứng xem bóng đá của mình từ dạo đó. Khi nào nó sắp DIE mình lại vớt nó lên cho nó thấy tính ưu việt của dân Vietnam mình. ...... hi hi hi ! Các em làm PR cho K+ lúc nào kêu gào: "Đói ! đói !" lập tức mình lắp K+ liền ah! =))

Bên trên