[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

E đang cố chui đầu vào "rọ", mới đang ký sáng qua:D.

Bác nghiên cứu thêm 1 cái ổ SSD làm đệm nữa (chẳng cần cho hệ điều hành vào làm gì mà chỉ là virtual memory+buffer cho up+download, cắt, ghép, nén và giải nén file thôi)!
Cả 2 thứ vào thì bác thấy con tê tê chui lên ngay!

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

...vì thằng fpt này toàn chặn host nước ngoài :(
Có mỗi thằng FTTH của vnpt không chặn quốc tế thôi bác ạ:D.
Bác nghiên cứu thêm 1 cái ổ SSD làm đệm nữa (chẳng cần cho hệ điều hành vào làm gì mà chỉ là virtual memory+buffer cho up+download, cắt, ghép, nén và giải nén file thôi)!
Cả 2 thứ vào thì bác thấy con tê tê chui lên ngay!
E không kéo direct link nên chưa cần tới SSD;). Thứ e cần giờ là nhiều HDD thôi:).

coolpix8700

Well-Known Member

E không kéo direct link nên chưa cần tới SSD;). Thứ e cần giờ là nhiều HDD thôi:).

Kể cả kéo torrent thì SSD cũng đỡ hại đĩa cứng hơn, sau khi kéo xong copy vào ổ đĩa cứng thường vẫn nhanh hơn!
Sáng nay trước khi đi làm em đặt down 2 bộ film bluray 10,000 BC 28,5Gb và John Cater 30,8Gb bây giờ kể cả giải nén các parts đều xong (temp cho winrar em cũng để trong cái ổ SSD)!

Chỉnh sửa lần cuối:

mun123

Hum nay em mới gọi điện đk, nhân viên bảo là đang KM phí lắp đặt, phải đóng trc 3 tháng, trừ tiền vào tháng 19,20,21, cam kết dùng 3 năm. Ko bít trong 3 năm tới giá cáp quang ntn nhỉ? Thích ở VT mỗi cái chế độ sữa chữa bh nhiệt tình

Dorillin

Member

ủa sao bác cam kết 3 năm lận, của mình có 12 tháng, đóng trước 3 tháng, trừ vào tháng 13, 14,15
Hum nay em mới gọi điện đk, nhân viên bảo là đang KM phí lắp đặt, phải đóng trc 3 tháng, trừ tiền vào tháng 19,20,21, cam kết dùng 3 năm. Ko bít trong 3 năm tới giá cáp quang ntn nhỉ? Thích ở VT mỗi cái chế độ sữa chữa bh nhiệt tình

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Ngày đầu tiên dùng gói này, có thể gọi là: "thỏa mãn":)).

hungmh80

Active Member

Được cái chơi gói này của Vịt teo là quá ngon bổ rẻ khi chiến các host trong nước , tốc độ trung bình 1,5M/s

Ngay giây phút đầu tiền dùng FTTH eco: ngon...
Dịch vụ tốt: đúng 04 ngày kể tử lúc ký hợp đồng lắp đặt xong.
Modem WIFI TP-Link ngon
Full đường truyền.... 1,52~1,56Mb/s (trong nước), quốc tế chưa test...

worldvision

Huyền Thoại

Em cũng đã đăng ký .. Cáp kéo tới nhà rồi mà chưa thấy bọn kỹ thuật tới hàn cáp + setup.
Hy vọng ngày mai bên đó xuống. Xong em sẽ review đường truyền cho mí pác tham khảo ^^

À mà cho em hỏi mí pác đã lắp rồi xíu...là cái biên bản bàn giao ..mình có nhất thiết phải kí liền hay dùng thừ 2-3 ngày rồi mới kí dc hem !! Em sợ tốc độ nó ảo .. ko như ý ^^

Thao tran

mình có thằng bạn , công ty nó trong tòa nhà toàn sử dụng mạng viettel ( bao trọn gói tòa nhà chắc ) . Tốc độ trong nước , ngoài nước đều max ~ 1,5MB/s . còn hộ cá nhân chắc bị giới hạn tốc độ quốc tế rồi .

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

E toàn "chơi" trong nước:D. Thi thoảng mới down MF, toàn link CD nên k cần nhanh lắm (nhanh quá về chỉnh sửa không kịp):)).

KTZ

Ngay giây phút đầu tiền dùng FTTH eco: ngon...
Dịch vụ tốt: đúng 04 ngày kể tử lúc ký hợp đồng lắp đặt xong.
Modem WIFI TP-Link ngon
Full đường truyền.... 1,52~1,56Mb/s (trong nước), quốc tế chưa test...
Bây giờ đk được tặng modern Tp-Link à bác?

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Bây giờ đk được tặng modern Tp-Link à bác?
Có lẽ bác ấy được lắp modem Wifi TP-Link, còn e được lắp modem Wifi Goldwed:D. Tất cả đều miễn phí.
Khoản 1155k (bao gồm VAT) là đóng cho 3 tháng sử dụng đầu tiên. Ngoài ra khách hàng sẽ được "Tặng 350.000đ x 3 tháng cho khách hàng vào tháng thứ 19,20,21 kể từ tháng nghiệm thu".

worldvision

Huyền Thoại
Thông tin chút:

Gói cước FTTH Eco dựa trên công nghệ cáp quang hoàn toàn, cho phép khách hàng sử dụng Internet với tốc độ download = upload; băng thông trong nước tối đa 12 Mbps; cước phí sử dụng hàng tháng chỉ 350.000đ/tháng (chưa bao gồm VAT) > Full VAT: 385.000đ/tháng

Gói FTTH ECO: 01 Converter Quang + 01 Router
- Khách hàng cam kết sử dụng dịch vụ liên tục trong vòng 24 tháng.
- Thời gian lắp đặt và cung cấp dịch vụ: từ 7-10 ngày.

>:/Thực tế:

Em đi ĐK lắp ngày 25/05/2012 thì 26/05/2012: cho người xuống kéo cáp rồi mãi tới 30/05/2012: mới thấy nhân viên xuống lắp đặt thiết bị.
Đóng trước cước 3 tháng: 1.155.000đ [Full VAT]
Phí khách hàng thanh toán hàng tháng: 385.000đ [Full VAT]

Chỉ cần cam kết sử dụng tối thiểu 12 tháng là được. Nhưng tiền đặt cọc thì sẽ được trừ vào 3 tháng thứ 19,20,21 kể từ tháng nghiệm thu.

Thiết bị bao gồm: 01 Converter Quang + 01 Router (Wifi TPLink WR741ND hoặc Wifi Goldwed nó đem xuống nhà tớ cả 2 loại ...rồi tùy ý lựa chọn^^)

Lắp từ 9g sáng > 10g30 mới xong [bấm cáp trật tới trật lui ...haiz...]

Hôm qua cũng bận quá !! Lắp xong test download 1 phát thấy dc là thôi! Hôm nay rảnh nên mới viết bài review được.
Em là uploader mà, nên muốn mọi đường đi [trong nước, quốc tế] phải chuẩn chút và đúng như mong đợi ... tốc độ quá chuẩn so với số tiền mình bỏ ra !! Sau đây là 1 số hình ảnh minh họa ^^
Download trong nước [Fshare]

Download nước khác [Mediafire]

Upload trong nước [4share] >> sẩn phẩm của Viettel đấy

Upload trong nước [fshare]

Upload lên Mediafire nó ko hiện lên tốc độ nên chả biết thế nào mà lần
up 1 file 200MB mà tốn 26 phút ...có lẽ chậm rùi !!

Túm lại: AE nào có ý định lắp đặt thì cứ lắp đi, chả cần lo nghĩ gì đâu!L-)

Tham khảothêm info tại : http://viettelhcm.com.vn/vn/page/KM_FTTH.html

Chỉnh sửa lần cuối:

nmson

Ðề: [Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

cái này có lâu rồi, dù sao cũng cảm ơn bác đã review cho mọi người tốc độ thật của Viettel.
Gói này đúng như bác nói: ngon, bổ, rẻ.

rady17

Member

Dạo này speed upload của mình bị chậm. Ngay cả ở trang up.4share.vn của Viettel tốc độ cũng thấp và không ổn định. Fshare cũng chi ~0.65Mb/s .

Bên trên