[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

Dinhquoc

Member
Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Kể cả kéo torrent thì SSD cũng đỡ hại đĩa cứng hơn, sau khi kéo xong copy vào ổ đĩa cứng thường vẫn nhanh hơn!
Sáng nay trước khi đi làm em đặt down 2 bộ film bluray 10,000 BC 28,5Gb và John Cater 30,8Gb bây giờ kể cả giải nén các parts đều xong (temp cho winrar em cũng để trong cái ổ SSD)!

Bác vui lòng cho em hỏi để dùng ổ SSD trên các Main chỉ toàn cổng Sata thì phải dùng cáp gì và có cẩn mua thêm cổng chuyển đổi gì không? Chân thành cảm ơn

guscer

Member
Ðề: [Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

Cho mình hỏi cái này có sử dụng proxy down quốc tế max speed giống như FPT ko ???

ProSkyR

Well-Known Member

Down quốc tế gói này max là ~600-700KB.
Tất nhiên cũng có ngoại lệ, nhưng hầu hết nằm ở vài tháng đầu:D

Roland

Well-Known Member

Cái này trọn gói là bao nhiu $ hàng tháng thế bác.

worldvision

Huyền Thoại

Down quốc tế gói này max là ~600-700KB.
Tất nhiên cũng có ngoại lệ, nhưng hầu hết nằm ở vài tháng đầu:D

có khi ...2-3 ngày sau .....chỉ cần kí vào biên bản nghiệm thu là nó rớt xuống luôn ;))

0nelovehl

thưa bac đó là 1-2 ngày đầu
Bi giờ mạng trong nc vẫn max speed mạng quốc tế ko bao giờ đến 200kb/s
Ngày nào em cũng gọi điện cho bõ gét
Tổng đài vieettel gọi = sim vietel miễn phí cứ gọi chửi suốt :-j

Atoras

Well-Known Member

Mình đk gói này thì mãi 1 tuần sau mới xuống lắp, down/up trong nước OK, nhưng MF chả dc speed như bác đâu ạ. Tầm 700KB/s down và 500KB/s up nếu up nhiều file. Nói chung là hài lòng, ngon trong tầm giá.

Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Em vừa lắp gói cước xong,thời gian lắp đặt khá nhanh,mặc dù theo các anh lắp bảo cách trụ hơi xa,khoảng 600m thì phải.
Thứ 6 kí xong,thú 7 nó nhập hợp đồng,vừa lắp hôm thứ 3,hài lòng nhất là thái độ nhân viên,lắp đặt mà cứ cười nói suốt,còn chỉ mình tận tình nữa :)) nhưng hình như thiết bị hơi thiếu thì phải,có mỗi 1 cái máy hàn hay sao ý,kéo dây xong còn phải đợi người xuống hàn @@,chiều hàn lúc em ko có nhà,ko bàn giao được,em về gọi tầm 30' sau các anh ý tới mặc dù ngoài giờ làm việc.
Tốc độ trong nước thì khỏi chê,fshare hay 4share hoặc torrent luôn max,còn nước ngoài thì chỉ còn 1/3,với em vậy là ok rồi.
Nó đưa cho em modem TP-Link,ko biết phải tại modem hay ko mà lướt web bằng đt hay máy tính bảng thấy nhiều lúc bị mất kết nối,không biết có vấn đề gì ko

ProSkyR

Well-Known Member

Cái này trọn gói là bao nhiu $ hàng tháng thế bác.

Phí khách hàng thanh toán hàng tháng: 385.000đ [Full VAT]
Chuẩn
có khi ...2-3 ngày sau .....chỉ cần kí vào biên bản nghiệm thu là nó rớt xuống luôn ;))
Chuẩn
thưa bac đó là 1-2 ngày đầu
Bi giờ mạng trong nc vẫn max speed mạng quốc tế ko bao giờ đến 200kb/s
Ngày nào em cũng gọi điện cho bõ gét
Tổng đài vieettel gọi = sim vietel miễn phí cứ gọi chửi suốt :-j
Chuẩn
Mình đk gói này thì mãi 1 tuần sau mới xuống lắp, down/up trong nước OK, nhưng MF chả dc speed như bác đâu ạ. Tầm 700KB/s down và 500KB/s up nếu up nhiều file. Nói chung là hài lòng, ngon trong tầm giá.
Chuẩn
Về cơ bản cùng giá này bên VNPT là 5Mbps. Nếu may mắn được set thành 6Mbps thì down nước ngoài max cũng ~ viettel (nếu may mắn). Được cái gói này là line quang down = up và trong nước nhanh gần 3 lần.
Bác nào chơi torrent nước ngoài và có nhu cầu down/upload nước ngoài thì tham khảo 2 gói này:
Truy cập Internet thoải mái bằng cáp quang với 2 gói cước mới
Cơ mà gói này mới thấy ở Hà Nội...

Mấy tháng đầu nó thế, từ từ rồi cũng đâu vào đấy như mấy bác voz bảo. Lúc đầu thì ngon nhưng về sau thì lẹt đẹt

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

* Cập nhật quá trình sử dụng:D:

Hôm nay là ngày thứ 5 e xài gói cáp quang giá rẻ của Viettel. Sáng cắm máy leech, tối về thấy mạng ngủm:(.
E reset modem xong thì lại phe phé rồi:). Có lẽ e leech và seed trâu quá:)) (trước đây với adsl của fpt cũng rứa=))).

tolydieu

Nhìn tốc độ download MF của bác worldvision thật là ấn tượng. Chắc bác đang ở trong chung cư mà Vietel đã độc quyền khai thác.

hungmh80

Active Member

Em lắp gói này dc 4 tháng rồi , thi thoảng kéo tý xem xong xóa qua link MF mà khoảng hơn tháng nay nó tụt mịa nó xuống chưa tới 200kb/s ( bình thường khoảng 500kb/s) , trong nước thì quá ok rồi phim ko kịp ra để mà kéo :D

EricYuong

Member

Gói này nhiều bác dùng chỉ đc thời gian đầu rồi xong thì cứ đi xuống dần

Pyramid Vietnam

Nếu mà gói này dùng ổn định trong thời gian dài thì đúng là gói chuẩn nhất về p/p ở VN hiện nay rồi.
Gói ADSL Mega Family của VNPT cũng bằng giá mà chỉ bằng 1/3

worldvision

Huyền Thoại

Nhìn tốc độ download MF của bác worldvision thật là ấn tượng. Chắc bác đang ở trong chung cư mà Vietel đã độc quyền khai thác.

Do nhà em cách trụ sở trung tâm Viettel (nơi kéo cáp) ~ 200m thui. Nên cũg giàm bớt thất thoát ^^

Nếu mà gói này dùng ổn định trong thời gian dài thì đúng là gói chuẩn nhất về p/p ở VN hiện nay rồi.
Gói ADSL Mega Family của VNPT cũng bằng giá mà chỉ bằng 1/3

Trước khi lắp gói quang eco này thì em dùng gói Mega Family của VNPT. Giá 308.000đ [Full VAT] Nếu là cá nhân, tổ chức Y tế, Giáo Dục: 245.000đ [Full VAT], cơ quan, Nhà nước: 252.000đ [Full VAT] >> em nằm trong khu này :)

Chìu này lên báo cắt mạng VNN thì được A nhân viên tư vấn: Chừng nào dùng tiếp thì lắp cáp quang mà dùng cho đã nhé !L-)
Gói Fiber2E
Tốc độ tối đa (download/ upload): 14Mbps/ 14Mbps [cao hơn Viettel lun]
Sử dụng trọn gói: 440.000đ/tháng [ko biết có Full VAT chưa .. wên hỏi ^^][nên giá cao hơn Viettel]
Cước đấu nối hòa mạng:
- Thuê bao MegaVNN chuyển sang: 1.800.000 đồng/thuê bao/lần [Nhưng bên A có thể xem xét và giảm cho em còn 800.000 đồng/thuê bao/lần do là thuê bao lâu năm :)]
- Hòa mạng mới: 2.000.000 đồng/thuê bao/lần.

Nếu biết trước có vụ này thì .... ^#(^ [ko chuyển sang Viettel rồi]

meomatto

Active Member

Tốc độ Quốc tế của gói này nó có "Hứa hẹn" là bao nhiêu đâu mà các bác phải thắc mắc? Nó thích thì nó mở cho Max Speed cũng được, xong nó lại bóp vào cho còn tí tẹo thì cũng chả kêu được. Chả thế mà cái gói 5Mbps của VNPT nó vẫn cứ trơ trơ, có thấy cạnh tranh gì đâu vì gói đấy tốc độ lúc nào cũng chuẩn, trong hay ngoài nc đều max hết, chứ ko thì toi từ lâu rồi. :D
Ông "Bồ Đội" này cũng câu hàng kinh phết đấy chứ?! hihi

coolpix8700

Well-Known Member

Bác vui lòng cho em hỏi để dùng ổ SSD trên các Main chỉ toàn cổng Sata thì phải dùng cáp gì và có cẩn mua thêm cổng chuyển đổi gì không? Chân thành cảm ơn

Giao tiếp của SSD là SATA rồi, chỉ cần cái dây SATA (và tất nhiên cả dây nuồn SATA). Đại đa số những ổ SSD đang bán là SATA III cho nên nếu bác dùng các loại main mới hỗ trợ SATA III thì tốc độ truy cập được max 6, nhưng chúng cũng hoàn toàn tương thích ngược với SATAII (main em dùng chỉ hỗ trợ SATA II) và tốc độ là 3M/s. Nhưng đại đa số chúng là ổ 2.5" (kích thước ổ laptop) cho nên cho một cái máy Desktop hầu như chẳng có chỗ nào trong ấy để gắn nó cho nên khi mua bác hỏi thêm cái khung để có thể gắn vào chỗ dành cho ổ đĩa 3,5" (nó là loại solid hay thực ra chỉ là các chíp gắn trên bo mạch, không chết do sốc va chạm như ổ đĩa thường, nếu chưa tìm được cái frame cho 3,5" thì bác cứ dùng băng dính gắn tạm không sợ gì hết)!
Lắp, chia ổ và định dang đĩa bác cứ làm như 1 ổ HDD thường, hầu như không có gì khác biệt. Vì giá chúng hơi cao, bác nên ưu tiên cho phần cần lưu lượng truy cập nhanh như virtual memory, các temporary folder của cách chương trình dùng nhiều dung lượng đĩa, nơi tạm lưu trữ file lớn khi download (em hay down film bluray gốc).... rất hiệu quả! Ví dụ để giải nén 1 file ra khoảng 30Gb thì em mất khoảng hơn 2 phút hay khi rebuild 1 film lớn như vậy sau khi IDM kết thức download thì cũng chỉ mất 3 phút (nếu dùng HDD thường thì 30 phút đến cả tiếng mà load của core gần hết làm các chương trình kahsc chậm hẳn lại, nhưng có SSD thì hầu như rất ít ảnh hưởng)!

EM tính chuyển qua gói cước này, hy vọng đc lâu dài

Bên trên