[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

itvplus

Active Member
Thân chào tất cả anh em diễn đàn HDvietnam.
Đợt vừa rồi bái viết "[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013" của mod Tiến bị mất hết ảnh,
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/504771-danh-gia-mygica-atv1200-xuat-hien.html
Nhiều ảnh em diễn đàn có pm và thắc mắc việc bài viết bị mất ảnh bài viết trên.
Để giải quyết thắc mắc cũng như nhu cầu tìm hiểu thông tin của anh em về chiếc ATV1200, ITVPLUS xin được update lại ảnh lên một topic mới hoặc nếu topic cũ được update lại ảnh thì e xin phép sẽ xóa topic này ah.

Thiết bị Android TV BOX ATV1200 được coi là chiếc android box đáng mua nhất năm 2013.
Bài viết gồm có 3 phần:
Phần 1: Tổng quan về sản phẩm.
Phần 2: Trải nghiệm sản phẩm.
Phần 3: Đánh giá và nhận xét

Phần 1: Tổng quan về sản phẩm.
Hôm nay mình xin giới thiệu cho anh em 1 Android box hiệu MyGica ATV1200 được sản xuất bởi hãng MyGica của Trung Quốc. Nếu anh em nào chưa biết đến MyGica thì có thể biết đến Geniatech (với Mygica là cùng 1 công ty) là nhà sản xuất Android box khá nổi tiếng của Trung quốc có trụ sở đặt tại Bắc Kinh.
Ảnh trên mạng:

Ảnh thực tế:
Hộp đựng sản phẩm mới được redesign lại của Mygica

Thiết kế nhỏ gọn và chắc chắn hơn.

Màu sắc bắt mắt với đầy đủ thông số, cấu hình cũng như tính năng được in trên vỏ hộp

Hình ảnh bên ngoài ATV1200
Mặt trước: Chỉ có nút nguồn và đèn báo thiết bị đang hoạt động, đèn wifi:

Mặt hông trái: 4 cổng usb, 1 khe cắm thẻ nhớ SD.

Mặt sau: các kết nối chính gồm anten wifi ngoài chuẩn n, HDMI, optical, coaxial, component, Lan 100M, RCA, nút reset, lỗ cắm nguồn.

Phụ kiện: remote, adaptor, cáp HDMI, cáp component, RCA.

Thêm tấm ảnh remote:

Thông số trên cataloge của sản phẩm:

Ngay từ lần khởi động đầu tiên sản phẩm sẽ tự update lên phiên bản firmware mới nhất ngày 15/1/2013:
Đây là điểm cộng đầu tiên của sản phẩm khi có thể update trực tuyến. Phiên bản Android 4.1.2 đã được Root

Giao diện laucher tuyệt đẹp:

Khả năng bắt sóng wifi: Do sử dụng anten wifi rời nên có thể nói MyGica là sản phẩm android box có khả năng bắt sóng wifi mạnh nhất thị trường hiện nay. Cùng 1 bộ phát sóng, cùng khoản cách đến thiết bị thì khả năng bắt sóng wifi của ATV1200 là tốt hơn nhiều so với MiniX G4 của mình mặc dù trước đây mình đã từng nhận xét wifi của G4 là khá tốt.
Mình coi đây là Điểm cộng thứ 2

Giao diện phần cài đặt âm thanh: có nhiều lựa chọn: LPCM, HDMI passthrough, SPDIF passthrough. ATV1200 chiếc TV BOX Android hỗ trợ âm thanh DTS 5.1, 7.1.
Phần này là điểm cộng thứ 3

Thông tin về phần mềm: Android 4.1.2

Thử chấm điểm Antutu Benmarch:

Phần 2: Trải nghiệm sản phẩm
Sopcast: Kênh 1500Mbps chạy khá tốt:

Youtube HD: thử 1 file fullHD 1080p trên yoube, chạy khá nuột và không hề vấp, hình ảnh tuyệt đẹp.

Truyền hình online: Thử HBO HD, AXN Hd đều chạy tốt, nhận kênh sau 1-2s

Ứng dụng HDviet: Không có vấn đề gì, load nhanh, hình ảnh đẹp.

Xem HD file TS remux:

XBMC: mình coi rất nhiều các forum trên mạng và quyết định chọn bản XBMC ngày 8/1/2013 cho Pivos chạy 1080P khá tốt

Clip demo: [video=youtube_share;LkcH2AxeJbQ]http://youtu.be/LkcH2AxeJbQ[/video]

Xem 3D trên ATV1200

*Đầu tiên là định dạng Side by Side:
Trước khi chập hình:

Mở thanh công cụ 3D bấm vào nút chập hình:

Kết quả là đây, tivi tự chuyển qua chế độ 3D và hiện dòng cảnh báo, phụ đề cũng được chập luôn, xem ngon lành:

*Sau đó là định dạng Top & Bottom:
Trước khi chập hình:

Sau khi bấm vào nút chập hình, phụ đề cũng được chập luôn, xem ngon lành:

Xem file iso bằng trình phát video mặc định: có thể xem thư mục, có thể chọn file m2ts, có thể kéo seek không một chút lag, có thể chọn track âm thanh:
[video=youtube_share;Krd4ZNnn07E]http://youtu.be/Krd4ZNnn07E[/video]

Phần 3: Đánh giá - Nhận xét

Ưu điểm:
1. Kết nối đa dạng với 4 USB, HDMI 1.4, coaxial, optical, RCA, Ethernet 100M, wifi chuẩn n 150Kbps
2. Khả năng giải mã DTS, AC3. mình chưa có Receiver giải mã âm thanh HD nên chưa biết được có passthrough âm thanh HD được không, nhưng theo như thông tin mình nhận được từ review của mấy thằng khoai tây thì có thể.
3. Wifi mạnh giúp cho các ứng dụng trên android hoạt động rất trơn tru.
4. Update online. Cái này hơn hẳn các nhà sản xuất android box khác.
5. Nhà sản xuất thường xuyên cập nhật firmware mới để khắc phục lỗi do người dùng phát hiện. Về điểm này có lẽ Geniatech/MyGica là nhà sản xuất android box làm tốt nhất thị trường hiện nay do sản phẩm của họ hướng đến thị trường Âu - Mỹ
6. Màu sắc khi xem phim HD (nhất là các phim hoạt hình) rực rỡ hơn X5/G4: Cái này không biết gọi là ưu hay nhược, giống như so sánh màu sắc của Samsung và Sony.

Nhược điểm:
1. Chưa chơi được 3D bluray mặc dù khả năng của chipset là có thể. Cái này mình đã báo cho nhà phân phối phản hồi lên nhà sản xuất.
2. Không có khe ổ cứng gắn trong.
3. Chưa có các kết nối tốc độ cao như USB 3.0, Sata,...

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Bác nào Cho mình xin phần mềm điều khiển ATV1200 qua smartphone với

hunterx1

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Có bác nào có ATv1200 cần thanh lý không ah? đang có nhu cầu mua cho ông bà già ở nhà,

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Có bác nào có ATv1200 cần thanh lý không ah? đang có nhu cầu mua cho ông bà già ở nhà,

Cuối năm cũng nhiều bác gọi tư vấn ATV1200 quá, con này dùng ổn định trâu bò mà.
Giờ giá cũng rẻ rùi có 1,990k thui, bác cố mua con mới cho ông bà già dịp năm mới cũng ý nghĩa mà bác

TrungBaoHoang

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Cuối năm cũng nhiều bác gọi tư vấn ATV1200 quá, con này dùng ổn định trâu bò mà.
Giờ giá cũng rẻ rùi có 1,990k thui, bác cố mua con mới cho ông bà già dịp năm mới cũng ý nghĩa mà bác

Trước e có mua con ATV1200 bên bác mấy hôm vừa rồi e có rs lại thi bị mất fw ngày 27092013. H e muốn cài lại bản fw này thì mang đến đâu cài lại hả bác.

Alan_Hill

Bác nào có bị vấn đề với Sopcast ko nhỉ? Bản v1.0 mới thì ko play đc. Bản v0.9 thì hôm qua load link 2000 có tiếng mà hình đứng ko play nổi :(

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Trước e có mua con ATV1200 bên bác mấy hôm vừa rồi e có rs lại thi bị mất fw ngày 27092013. H e muốn cài lại bản fw này thì mang đến đâu cài lại hả bác.

Bác mua đại lý nào vậy ah? sao reset lại mất firmware hả bác? bác cho e sdt hoặc contact qua nick yahoo trên web itvplus.net để bên em hướng dẫn nhé.

Daithanhthai

Active Member

bói ko ra Android Box nào có phần mềm remote trên iOS nhỉ

baothoa

Member
Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Có bác nào thử cắm torrent trên Android box chưa vậy?
Có thử torrents trên ATV1200 một lần, có 2 thứ không hay:
- Chậm, chừng 20-30k
- Sau khi tắt box, mở lại thì nó không tự động chạy lại
Nên không dùng nữa, so vơi PC cắm 10h/ngày thì không bằng
Không biết các bạn khác có ai thử OK không?

aadung77

bác cho hỏi con ATV1200 hỗ trợ Full Flash thấy khác biệt các con khác là như thế nào ah?
Phần mềm XBMC mặc định trên ATV1200 thì có mượt hơn các thiết bị khác cài XBMC không các bác

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

bác cho hỏi con ATV1200 hỗ trợ Full Flash thấy khác biệt các con khác là như thế nào ah?
Phần mềm XBMC mặc định trên ATV1200 thì có mượt hơn các thiết bị khác cài XBMC không các bác

XBMC khẳng định bác là chạy ngon lành, mượt nhé bác, quan trọng là mạng nhà bác dung lượng bao nhiêu , nếu trên 5M thì xem các film full 1080b ngon lành, còn thấp hơn thì vẫn xem các clip dung lượng ngắn bác ah.
ATV1200 hỗ trợ full flash tức khác với các dòng Android box khác chỉ xem đc các clip, flash trên những trang hỗ trợ cho hệ điều hành android thôi, riêng ở ATV1200, bác để chế độ lướt web dạng desktop - pc thì bác lướt web nào cũng xem đc flash như máy tính ah.

P/s hiện tại thị trường có ATV1200 fake, kiểu dáng và vỏ hộp gần giống ATV1200 chính hãng nhưng giá rẻ hơn, các bác mua cẩn thận, máy k hỗ trợ DTS, 3D và xem XBMC không ộn định nhé.

ngovanthe

Banned
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

cac bác cho hỏi tôi xem ca nhạc bằng XBMC kết nối ổ cứng trong PC bằng lan xem hay bị âm thanh & hình ảnh ko khớp nhau.file clip ca nhạc MKV hd720 hay m2ts đều bị.các bác có cách sửa lỗi này không

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

cac bác cho hỏi tôi xem ca nhạc bằng XBMC kết nối ổ cứng trong PC bằng lan xem hay bị âm thanh & hình ảnh ko khớp nhau.file clip ca nhạc MKV hd720 hay m2ts đều bị.các bác có cách sửa lỗi này không
hd720 thì dung lượng cũng thấp mà sao lại bị lệch vậy đc nhỉ.
bác kiểm tra lại đường truyền mạng xem có vấn đề gì không?
Hoặc bác reset android box xem.
Bác xem bằng thiết bị gì vậy?

ngovanthe

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

hd720 thì dung lượng cũng thấp mà sao lại bị lệch vậy đc nhỉ.
bác kiểm tra lại đường truyền mạng xem có vấn đề gì không?
Hoặc bác reset android box xem.
Bác xem bằng thiết bị gì vậy?
dạ tôi dùng ATV1200 kết nối với PC bằng mạng lan.xem bằng XBMC lấy file ca nhạc ổ cứng trong PC rất hay bị tiếng đi trước hình.và vấn đề nữa mong các bác giup cach xem trên XBMC tự động chuyển bài với ạ chứ không xem 1 bài lại phải chọn thì chuối quá.mới dùng androi lên còn bõ ngỡ :-S

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

dạ tôi dùng ATV1200 kết nối với PC bằng mạng lan.xem bằng XBMC lấy file ca nhạc ổ cứng trong PC rất hay bị tiếng đi trước hình.và vấn đề nữa mong các bác giup cach xem trên XBMC tự động chuyển bài với ạ chứ không xem 1 bài lại phải chọn thì chuối quá.mới dùng androi lên còn bõ ngỡ :-S

bác mua thiết bị ở đâu vậy, có thể đem qua bên em kiểm tra cho, chứ bình thường thì k bị tiếng đi trước hình đâu bác.

Không next đc bác ah, vì phần mềm này thật ra chuyên để xem flim là chính, hoặc bác copy ra ổ cứng hoặc usb cắm ngoài để xem bằng phần mềm video mặc định của nó đi bác

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Kết nối mạng lan/nas xem thỉnh thoảng bị hình tiếng ko khớp là chuyện bình thường, nhưng trong xbmc có cho phép chỉnh độ lệch âm thanh mà bác. khi bấm vào phim mà bị lệch thì bác click vào icon cái loa, trong đó cho phép chỉnh độ lệch hình và tiếng đấy bác.

Daithanhthai

Active Member

Kết nối mạng lan/nas xem thỉnh thoảng bị hình tiếng ko khớp là chuyện bình thường, nhưng trong xbmc có cho phép chỉnh độ lệch âm thanh mà bác. khi bấm vào phim mà bị lệch thì bác click vào icon cái loa, trong đó cho phép chỉnh độ lệch hình và tiếng đấy bác.

vụ này hay
Cảm ơn bác

Bên trên