[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Kết nối mạng lan/nas xem thỉnh thoảng bị hình tiếng ko khớp là chuyện bình thường, nhưng trong xbmc có cho phép chỉnh độ lệch âm thanh mà bác. khi bấm vào phim mà bị lệch thì bác click vào icon cái loa, trong đó cho phép chỉnh độ lệch hình và tiếng đấy bác.

cảm ơn bác :D, vậy mà em cũng k bit chức năng này bác á :)

aadung77

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

ATV1200 muốn chuyển sang CRT phải chuyển độ phân giải trên Android về độ phân giải bao nhiêu bác

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Moi mua ben bác đang dùng nhung mang kem quá lên xem thinh thoảng giật giật

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Moi mua ben bác đang dùng nhung mang kem quá lên xem thinh thoảng giật giật

Bác dùng mạng gì vậy ah? gói cước bao nhiêu tiền hả bác?

Mang của dáo dục 2.5 mb vnpt gói
Giáo viên ý

Mạng của vnpt gói cước của giáo viên du 0 thì phải

itvplus

Active Member
ITVPLUS xin update, hiện nay phiên bản ATV1200 do hệ thống ITVPLUS phân phối đã tích hợp đc phần mềm điều khiển bằng điện thoại riêng nhé, phần mềm này biến chiếc Điện Thoại thành chiếc chuột bay thật sự, chạy còn chuẩn và mượt hơn chuột bay RC11 measy nhé.
Thế là anh em có thể tiết kiệm đc tiền mua chuột bay rùi

thaovjp89

Well-Known Member
ITVPLUS xin update, hiện nay phiên bản ATV1200 do hệ thống ITVPLUS phân phối đã tích hợp đc phần mềm điều khiển bằng điện thoại riêng nhé, phần mềm này biến chiếc Điện Thoại thành chiếc chuột bay thật sự, chạy còn chuẩn và mượt hơn chuột bay RC11 measy nhé.

ủa thế trước đây hãng không tích hợp sẵn sao bác. Vậy mà em cứ hướng dẫn mọi người dùng phà phà ấy :-O

alexzai87

Member
Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

ủa thế trước đây hãng không tích hợp sẵn sao bác. Vậy mà em cứ hướng dẫn mọi người dùng phà phà ấy :-O

Thế này là thế nào:-??

tienlequoc

Well-Known Member

Thì người ta không thể làm ra được 1 phần mềm độc quyền của mình, lấy vài cái hay hay trên mạng về cài thẳng vào cái box do mình bán, lên quảng cáo "chỉ có box của cửa hàng em mới có phần mềm này", cách quảng cáo này em thấy nhiều rồi bác.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Thế này là thế nào:-??

Thì nó là dư thế đó bác
Với android hiện tại em chỉ thấy có cái thằng này không thể cờ rack được bắt buộc phải mua

https://play.google.com/store/apps/details?id=org.videomap.droidmoteserver

Chứ android nói đến bản quyền ư, 1 mình ông có ư, chắc không có chuyện ấy bác ạ
Còn trên ATV 1200 đã có phần mềm điều khiển qua smartphone từ rất lâu rồi, nhưng chỉ dừng lại ở mức khám phá - vọc vạch, khai thác các tính năng hiện có chứ nói trơn tru hơn cả dùng chuột với bàn phím ngoài thì chỉ có trong tưởng tượng >:p

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Thì nó là dư thế đó bác
Với android hiện tại em chỉ thấy có cái thằng này không thể cờ rack được bắt buộc phải mua

https://play.google.com/store/apps/details?id=org.videomap.droidmoteserver

Chứ android nói đến bản quyền ư, 1 mình ông có ư, chắc không có chuyện ấy bác ạ
Còn trên ATV 1200 đã có phần mềm điều khiển qua smartphone từ rất lâu rồi, nhưng chỉ dừng lại ở mức khám phá - vọc vạch, khai thác các tính năng hiện có chứ nói trơn tru hơn cả dùng chuột với bàn phím ngoài thì chỉ có trong tưởng tượng >:p

Chuẩn đấy bác, phần mềm remote mặc định trên ATV1200 dùng không hay, nếu so với phần mềm remote trên rockchip thì không bằng đc bác ah. Tuy nhiên bên em cài thêm cho khách phần mềm khác, dùng điện thoại quơ quơ trước màn hình mà chuột chạy y như chuột bay cờ mà bác.
Còn cái remote của ATV1200 mặc định trên rom dùng chán mà.
Việc anh em ta phân phối sản phẩm, chịu khó vọc vạch tìm kiếm ựng dụng hay chia sẻ cho khách hàng không là đáng quý hay sao?
Nếu các bác nhiệt tình thì vẫn có thể làm mà.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

Thì người ta không thể làm ra được 1 phần mềm độc quyền của mình, lấy vài cái hay hay trên mạng về cài thẳng vào cái box do mình bán, lên quảng cáo "chỉ có box của cửa hàng em mới có phần mềm này", cách quảng cáo này em thấy nhiều rồi bác.

bác Tiến chuẩn đó bác, bên em luôn tìm kiếm phần mềm hay, phiên bản update, phần mềm càng free càng tốt để sẵn cài cho khách.
Để người dùng có càng nhiều thú vị trải nghiệm sản phẩm mà bác. Cái đó không phải tiêu chí của diễn đàn HDviet hay sao bác???
Mà cũng kỳ, bác soi em nhiều quá, trong khi một số nick khác comment link tinh yêu cầu có sự can thiệp của bác thì k thấy bác đâu.

thanhnghiavan

Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013 -Update lại Ảnh

bác hướng dẫn cụ thể như thế nào, dùng phần mềm gì

Bên trên