[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

hanngoccanlong

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Cám ơn bác! Vậy thì chắc gọi 6M của FPT là ngon lành phải hok bác? Vì ngày xưa dùng gói này coi bóng đá qua sopcat mà đôi khi vẫn còn thấy giật giật nên em lại thấy nản ^^

tienlequoc

Well-Known Member
Mình đang dùng gói 6M của FPT nè bác. Nói chung mọi chuyện đều hài lòng.

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Cám ơn bác! Vậy thì chắc gọi 6M của FPT là ngon lành phải hok bác? Vì ngày xưa dùng gói này coi bóng đá qua sopcat mà đôi khi vẫn còn thấy giật giật nên em lại thấy nản ^^

Bác xài gói 6M nhưng tốc độ thực chỉ 4-5M thôi. Bác kêu anh em nhà fpt qua nâng cấp lên đúng tốc độ, boa cho vài xị là ok. Áp dụng cho FPT và VNPT.

MYGICA có giao diện như Smart Hub của Samsung TV đây nè:

Caominh171

bác tienlequoc cho mình hỏi là con này hoạt động 24/24 có nóng hay lag j k? nó có chế độ auto off khi k dùng k? Mình tính mua cho gia đình 1 cái :)

Caominh171

bác tienlequoc cho mình hỏi là con này hoạt động 24/24 có nóng hay lag j k? nó có chế độ auto off khi k dùng k? Mình tính mua cho gia đình 1 cái :)

ai dùng con này r trả lời hộ mình với :(

Chạy 24/24 hay 24/7 30/30 365/365 thì có lẽ hầu hết android box dân dụng chịu ko nổi đâu bạn.Nhưng mình nghĩ dùng trong gia đình thì xài 1 ngày cao lắm 10h.hay như quán cafe cũng 15h là cao thôi.

kevin_tat

mình xem trên web Cty Huỳnh Phú thấy có con Mygica ATV400, không biết có khác gì với con này không ?

Caominh171

Chạy 24/24 hay 24/7 30/30 365/365 thì có lẽ hầu hết android box dân dụng chịu ko nổi đâu bạn.Nhưng mình nghĩ dùng trong gia đình thì xài 1 ngày cao lắm 10h.hay như quán cafe cũng 15h là cao thôi.

zậy nếu dùng liên tục khoảng 10-15h rồi mình tắt sang ngày mai dùng típ thì trong lúc dùng nó lag hay nóng wa' k bác? Sr bác tại em hơi gà vụ này @@
thank bác nhìu

zậy nếu dùng liên tục khoảng 10-15h rồi mình tắt sang ngày mai dùng típ thì trong lúc dùng nó lag hay nóng wa' k bác? Sr bác tại em hơi gà vụ này @@
thank bác nhìu

xài 10-15h là bình thường thôi bạn.mình xài liên tục 8-9h.đặt ở phía dưới Android mấy cái quạt dùg cho laptop(tự nhiên quên mất gọi là gì ^^) thấy ko lag hay mát mát gì cả.Hình như nhu cầu của bạn dùng cho quán cafe có xi nê.nếu vậy bạn nên sắm cái HD player của DUNE cho xịn.đầu chuyên dụng nó vẫn pro hơn

tienlequoc

Well-Known Member
Hic. Con vợ quên tắt máy trước khi đi chơi lễ. Đi chơi lễ về, 3 ngày rồi, cái ATV1200 của mình đã......đã.....đã........vẫn còn sống và đang bật VTC3 HD.

Mới cài cái FullSceen Plus hay ra phết!

Theo thông báo của hãng khi test máy chạy liên lục 1 tuần chưa thấy bị gì. Chỉ hơi bị nóng trong người 1 tí thôi.

hanngoccanlong

Các bác ơi! Giờ mua con này ở đâu thì giá cả và chất lượng hợp lý(Sài Gòn)?

Hôm nay về hàng rồi nhé. ATV1200 & ATV520.

Chỉnh sửa lần cuối:

saophuongnam

Cho mình hỏi cái này, mình mới mua em ATV 1200.
Mình ko nhớ đã bấm nút nào mà màn hình cái thanh bar bị xoay ra bên hông rồi; mình muốn nó xoay lại xuống dưới như hình ( màu đỏ xoay xuống màu vàng)

Vì như hiện tại ko tắt được các app đang chạy ngầm
Mình muốn trở lại như vầy nè ( thanh bar hiện icon menu multitasking)
22400_13_amd_powered_tablet_shows_off_android_4_0_full_zpsad6405c5.jpg

Bên trên