[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

hoviettu

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

chào cả nhà! e mới dùng atv1200 được 3 ngày. e có vài thắc mắc mong tư vấn dùm e
1. wifi nhà e dùng mạng vnpt gói cước 250k( e ko biết bn mb thôi) cách atv 10m lận nhưng vân có 4 vạch nhưng chạy rất yếu. có cách nào cải thiện ko ah? dùng lan tốt hơn ko?
2. sao e vaod hdviet lại ko xem phim được? youtube thì ko vô được?
mong được sự tư vấn từ a! xin chân thành cảm ơn

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

chào cả nhà! e mới dùng atv1200 được 3 ngày. e có vài thắc mắc mong tư vấn dùm e
1. wifi nhà e dùng mạng vnpt gói cước 250k( e ko biết bn mb thôi) cách atv 10m lận nhưng vân có 4 vạch nhưng chạy rất yếu. có cách nào cải thiện ko ah? dùng lan tốt hơn ko?
2. sao e vaod hdviet lại ko xem phim được? youtube thì ko vô được?
mong được sự tư vấn từ a! xin chân thành cảm ơn

1. Bạn cài cái này vào để đo tốc đọ mạng nhà bạn http://android.down.vn/ookla-speedtest-for-android-download. Cách 10m nhưng có bị vướng tường không? Dùng kết nối Lan để kiểm tra thử chứ ATV1200 bắt sóng wifi rất ok.
2. Bạn xài HDViet, Youtube bản nào? nó liên quan đến phần 1.

Chỉnh sửa lần cuối:

duyetmt

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Các bác cho mình hỏi với:
Hiện mình đang dùng 1 Android box ATV1200 để dùng skype nói chuyện với bà nội ở quê. Do bà nội mình không biết sử dụng máy tính nên mình đã cho skype chế độ tự động bắt máy và hướng dẫn bà chuyển sang chế độ HDIM để có thể trò chuyện.
Vấn đề phát sinh ở đây là:
1. khi TV chưa chuyển sang HDMI hoặc đang tắt thì mình vẫn có thể theo dõi thông qua WC tích hợp microphone tuy nhiên do không có loa nên khi mình nói bên kia không nghe được. Vì vậy mình định kiếm một cổng USB to Sound tức USB sang 3.5mm để cắm loa ngoài vào. Không biết như vậy có khả thi không vậy các bác (mình hiện không ở quê nên không test được)
2. Hiện mình đang cắm điện TV Box 24/24 như vậy có hại cho TV Box không, mình định trang bị công tắc hẹn giờ cho android box để nó tắt vào ban đêm tuy nhiên nếu cúp điện đột ngột thì nó có ảnh hưởng gì tới máy không. Mình đã hướng dẫn nhiều lần nhưng mà bà mình cũng không biết cách bật tắt công tắc của android box. Với lại mình cũg muốn để 24/24 để có thể giám sát ở quê vì bà mình sống 1 mình.

Thanks

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Các bác cho mình hỏi với:
Hiện mình đang dùng 1 Android box ATV1200 để dùng skype nói chuyện với bà nội ở quê. Do bà nội mình không biết sử dụng máy tính nên mình đã cho skype chế độ tự động bắt máy và hướng dẫn bà chuyển sang chế độ HDIM để có thể trò chuyện.
Vấn đề phát sinh ở đây là:
1. khi TV chưa chuyển sang HDMI hoặc đang tắt thì mình vẫn có thể theo dõi thông qua WC tích hợp microphone tuy nhiên do không có loa nên khi mình nói bên kia không nghe được. Vì vậy mình định kiếm một cổng USB to Sound tức USB sang 3.5mm để cắm loa ngoài vào. Không biết như vậy có khả thi không vậy các bác (mình hiện không ở quê nên không test được)
2. Hiện mình đang cắm điện TV Box 24/24 như vậy có hại cho TV Box không, mình định trang bị công tắc hẹn giờ cho android box để nó tắt vào ban đêm tuy nhiên nếu cúp điện đột ngột thì nó có ảnh hưởng gì tới máy không. Mình đã hướng dẫn nhiều lần nhưng mà bà mình cũng không biết cách bật tắt công tắc của android box. Với lại mình cũg muốn để 24/24 để có thể giám sát ở quê vì bà mình sống 1 mình.

Thanks
1. Usb Sound không sử dụng được trên ATV 1200 " Đã test ". Trên ATV có các cổng kết nối ngoại vi khác như ngõ ra AV bác có thể lấy âm thanh qua cổng đó, hay í bác muốn sử dụng 3.5 tiện cho việc cắm tai nghe ??
2. Việc chạy suốt 24/24 như vậy sẽ không tốt cho thiết bị, nếu ko sử dụng trong thời gian dài nên thoát hết các ứng dụng, tắt nguồn bằng phím cứng. Mùa đông bác sờ thấy nó ấm ấm là vậy, chứ mùa hè nhiệt độ của box ATV 1200 này lên khá cao đấy. Hiện tại có dòng chíp lõi tứ như MINIX NEO X7 máy chạy khá mát và có thể hoạt động 24/24

duyetmt

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

1. Tại nếu chuyển sang sử dụng cổng AV thì phải hi sinh HDMI. Theo mình biết là phải vào setting để cấu hình từ HDMI sang AV. Ý mình ở đây muốn là vẫn sử dụng HDMI và loa TV khi nói chuyện còn khi TV không bật hoặc bật nhưng chưa vào HDMI thì có loa ngoài để hoạt động.
2. Hic thực sự hướng dẫn bà mình rất khó nếu tắt là y như rằng là quên bật lại hic .Còn về ứng dụng thì nó chỉ chạy mỗi Skype. Nếu tắt nguồn bằng giải pháp cúp điện như mình đã nói ở trên có được không

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

1. Tại nếu chuyển sang sử dụng cổng AV thì phải hi sinh HDMI. Theo mình biết là phải vào setting để cấu hình từ HDMI sang AV. Ý mình ở đây muốn là vẫn sử dụng HDMI và loa TV khi nói chuyện còn khi TV không bật hoặc bật nhưng chưa vào HDMI thì có loa ngoài để hoạt động.
2. Hic thực sự hướng dẫn bà mình rất khó nếu tắt là y như rằng là quên bật lại hic .Còn về ứng dụng thì nó chỉ chạy mỗi Skype. Nếu tắt nguồn bằng giải pháp cúp điện như mình đã nói ở trên có được không
1. Bác muốn dùng qua tai phone 3.5 hay thế nào? còn ko đâu cần phải hi sinh thằng nào đâu ạ, HDMI cắm lên tivi hiển thị cả hình ảnh lẫn âm thanh nếu bật tivi. Đường AV - Có audio 2 kênh R, L bác đưa xuống ampli hay kiến lấy 1 cái loa vi tính nhỏ cắm vào đó là ổn
2. Làm theo cách của bác thì vấn đề lỗi là rất cao, có thể lỗi khởi động, dùng thời gian dài treo máy,...Còn không thì bác cứ cho nó hoạt động theo kiểu Router wifi chiến cả ngày lẫn đêm khi nào nó ngủm thì mua con khác <:p

duyetmt

Thanks bác, mình sẽ nghiên cứu xem.
Cho mình hỏi một chút mình thấy rõ ràng là ATV1200 thiết kế khá to hơn điện thoại nhiều--> Tản nhiệt tốt hơn điện thoại trong khi đó điện thoại có thể chạy 24/24, 365/365. Vì vậy theo ngu kiến của mình nếu chạy chương trình đơn giản như skype (tất nhiên là chỉ lúc gọi, chừng khoảng 2 tiếng/ngày) không thôi thì ATV1200 chẳng lẽ không thể chạy 24/24 như điện thoại được ?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Thế mấy em dòng Minix cắm gamepad vào là nhận luôn hả bác, còn cái vụ map phím có phải root máy ko vậy?

Vẫn phải Root máy mới map phím đc nhé

TrungkunTien

Máy em coi film tren XBMC không có tiếng,chỉ sử dụng loa TV.Cỏn coi FPT PLAY thì có tiếng mà khong có hình,chỉ thấy có 1/5 cái TV.Máy em mớii mua hom qua ở bên ITV(Sài Gòn),dang phân vân nên đổi sang MINIX X7 không?.Mong mấy chú chỉ giúp

vanninhthuan119

Well-Known Member
Máy em coi film tren XBMC không có tiếng,chỉ sử dụng loa TV.Cỏn coi FPT PLAY thì có tiếng mà khong có hình,chỉ thấy có 1/5 cái TV.Máy em mớii mua hom qua ở bên ITV(Sài Gòn),dang phân vân nên đổi sang MINIX X7 không?.Mong mấy chú chỉ giúp
Bác nói rõ hơn tí nữa được không? bác coi phim trên XBMC định dạng âm thanh gì? TV nhà bác hiệu gì có hỗ trợ định dạng âm thanh đó hay không? FPT play bác bấm vào mục share chưa?, ...

voicoi0401

bác @thaovjp ơi, cho e hỏi cái, e muốn xem phim trên xbmc, cài add one hdrepo, nhưng cài vào nó toàn báo phiên bản hdrepo 1.0, không có cách nào để ấn chuột phải (giôgns trên win) để update lên 2.4, bác có file add one hdrepo nào mới nhất gửi em với. hay có cách nào update được cái bản cũ đã cài chỉ e với. e dùng atv 1200

vanninhthuan119

Well-Known Member

bác @thaovjp ơi, cho e hỏi cái, e muốn xem phim trên xbmc, cài add one hdrepo, nhưng cài vào nó toàn báo phiên bản hdrepo 1.0, không có cách nào để ấn chuột phải (giôgns trên win) để update lên 2.4, bác có file add one hdrepo nào mới nhất gửi em với. hay có cách nào update được cái bản cũ đã cài chỉ e với. e dùng atv 1200
Đây nè bạn Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

hoviettu

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

e ngu mấy cái này lắm a ơi! có vướng tường a! mà e biết đang xìa hd, youtube bản nào nữa! rất mong mấy a hướng dẫn thêm. nếu dùng lan có tốt hơn ko a? e cảm ơn trước

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

e ngu mấy cái này lắm a ơi! có vướng tường a! mà e biết đang xìa hd, youtube bản nào nữa! rất mong mấy a hướng dẫn thêm. nếu dùng lan có tốt hơn ko a? e cảm ơn trước

Chẳng hiểu bác này đang cần gì, muốn gì mà hứng dẫn cả :-j

v_t

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Chẳng hiểu bác này đang cần gì, muốn gì mà hứng dẫn cả :-j

Cho mình hỏi con atv1200 này chơi được 3D bluray chưa nhỉ, hơn nữa sao con atv1200 của em ko có phần upgrade trong about nhỉ, hơn nữa em xem lại trong trang chủ thì em này là HMDI 1.3, nếu 1.3 thì không thể xem 3D bluray được. em mới mua em này chiều nay vì đọc đâu đó trên diễn đàn này có khả năng chơi 3D bluray. chiều nay mới mua em này ở smartshop, trên trang của smartshop thì đề là HDMI 1.4, về không chơi được 3D bluray buồn quá

http://www.mygica.com/product.asp?id=165

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Cho mình hỏi con atv1200 này chơi được 3D bluray chưa nhỉ, hơn nữa sao con atv1200 của em ko có phần upgrade trong about nhỉ, hơn nữa em xem lại trong trang chủ thì em này là HMDI 1.3, nếu 1.3 thì không thể xem 3D bluray được. em mới mua em này chiều nay vì đọc đâu đó trên diễn đàn này có khả năng chơi 3D bluray. chiều nay mới mua em này ở smartshop, trên trang của smartshop thì đề là HDMI 1.4, về không chơi được 3D bluray buồn quá

MyGica ATV1200, Dual Core Android TV Box - MyGica Products

1./ Upgrade không có trong mục About, nó nằm luôn bên ngoài Menu chính, có icon tên Upgrade
2./ ATV 1200 có thể chơi 3D ở các định dạng File khác, 3DBluray không thể chơi được, và từ trước đến giờ luôn là như thế

vantin_lv

Sáng nay mới tâu em này về nhưng mọi người cho hỏi sao bộ nhớ trong của mình chỉ có 2GB. Có sự nhầm lẫn nào chăng. thông số là 4GB mà :(

Bên trên