[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

xibu

Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

e vừa mới reset lại cái box mà sao cái app hayhaytv nó lại đòi e pass, e có cần ra chổ mua cài lại ko các bác , thanks !
Bác lên hayhaytv.vn đăng kí 1 cái tài khoản trên đấy là được mà không cần phải đi cài lại gì đâu bác

---------- Post added 26-02-2014 at 14:14 ----------

e vừa mới reset lại cái box mà sao cái app hayhaytv nó lại đòi e pass, e có cần ra chổ mua cài lại ko các bác , thanks !
Bác lên trang web hayhaytv.vn đăng kí 1 cái tài khoản trên đấy là được mà không cần phải đi cài lại gì đâu bác

dthtung82

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Chào các anh em
Hiện tại mình đang sử dụng con ATV1200. trong quá trình sử dụng mình vô tình reset ATV1200 nên bị mất ứng dụng SCTV Online , vậy anh em nào đang có ứng dụng này có thể chia sẽ cho mình với
Xin chân thành cám ơn
Email: [email protected]

Bác Thảo cho em xin link download Room nào ổn định cho ATV 1200 với,lổi hoài chán quá. cho mình hỏi luôn sao ứng dụng FPTplay có tiếng mà không có hình

vuthecong78

Well-Known Member

Chào các anh em
Hiện tại mình đang sử dụng con ATV1200. trong quá trình sử dụng mình vô tình reset ATV1200 nên bị mất ứng dụng SCTV Online , vậy anh em nào đang có ứng dụng này có thể chia sẽ cho mình với
Xin chân thành cám ơn
Email: [email protected]
Xem truyền hình SCTV 0.3 APK Free Download | Xem truyền hình SCTV for Android | AppEggs.com
http://mgamepro.com/phan-mem-tien-ich/tong-hop-phan-mem-xem-tivi-androi/

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bác Thảo cho em xin link download Room nào ổn định cho ATV 1200 với,lổi hoài chán quá. cho mình hỏi luôn sao ứng dụng FPTplay có tiếng mà không có hình

Hiện tại có bản 27/09 theo em là ổn định nhất bác có thể tham khảo tại đây
FPTplay trên ATV vẫn chạy bình thường, bằng cách sử dụng nút tua kéo qua trái qua phải "chuyển kênh qua lại" ngay trên thanh công cụ bác đang xem phim ấy
Chúc thành công <:p

TrungBaoHoang

ban ATV1200 mua T9/2013 Gia1tr4 full box ( lh: sms 0983435966)

vuthuytrieu

Cái này mình cũng bị, nhưng đã biết cách chỉnh lại. Bác làm thế này nhá, khi ra màn hình chỉ có tiếng mà không có hình ấy, bên trên thanh trượt phía trên có hình chia sẻ qua mạng xã hội, bạn bấm vào cái hình đó như khi muốn chia sẻ nhưng không bấm vào facebook hay gì cả mà bấm lại vào màn hình đen, để nó tải lại là có tiếng, có hình!

itvplus

Active Member
Đấy là lỗi chung của FPT play khi chơi trên android box đó bác.
Đc cái fpt play trên atv1200 khá mượt

ATV1200. của em cũng vậy. Khi chạy XBMC để passthrough ra dàn 5.1 thì vẫn PCM chứ ko phải dts. Các bác có dàn test kỹ lại xem có đúng vậy ko. Âm thanh đưa ra chỉ là đầy đủ cả 5 loa chư ko phải dts 5.1. Như vậy ko thể gọi là "passthrough". Mong các cao thủ xác nhận lại vụ này.
Hay e còn phải cài đặt chỗ nào nữa. Nếu có mong các bác chỉ dùm để giải quyết vụ DTS này. E xin cám on.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

ATV1200. của em cũng vậy. Khi chạy XBMC để passthrough ra dàn 5.1 thì vẫn PCM chứ ko phải dts. Các bác có dàn test kỹ lại xem có đúng vậy ko. Âm thanh đưa ra chỉ là đầy đủ cả 5 loa chư ko phải dts 5.1. Như vậy ko thể gọi là "passthrough". Mong các cao thủ xác nhận lại vụ này.
Hay e còn phải cài đặt chỗ nào nữa. Nếu có mong các bác chỉ dùm để giải quyết vụ DTS này. E xin cám on.

Do bác chưa setup đầy đủ thôi, chỉnh lại phần audio trong Systems/ Output

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Em đã chỉnh đầy đủ passthrough spdif bác ơi. Em thấy các bác khẳng định là pass được dts chủ yếu là thông tin từ nhà sản xuất nên rất muốn bác nào pass ok từ dàn 5.1 xác nhận dùm và hướng dẫn cụ thể.
Trước em vẫn dùng HTPC và HDP. Có một điểm để xác nhận chính xác xem có pass được dts ko là khi đã pass dts ra cho receive giải mã thì ko thể chỉnh âm lượng ở HTPC hoặc HDP được. Còn atv1200 thì ko thế.
Rất mong bác hướng dẫn cụ thể dùm em

daothiem

đang phân vân giữa em này và himedia q5 ii. q5 chạy tốt Fpt Player mà không bị lỗi mất hình

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Em đã chỉnh đầy đủ passthrough spdif bác ơi. Em thấy các bác khẳng định là pass được dts chủ yếu là thông tin từ nhà sản xuất nên rất muốn bác nào pass ok từ dàn 5.1 xác nhận dùm và hướng dẫn cụ thể.
Trước em vẫn dùng HTPC và HDP. Có một điểm để xác nhận chính xác xem có pass được dts ko là khi đã pass dts ra cho receive giải mã thì ko thể chỉnh âm lượng ở HTPC hoặc HDP được. Còn atv1200 thì ko thế.
Rất mong bác hướng dẫn cụ thể dùm em
Vào XBMC-> setting-> audio -> chọn 5.1 ->tích hết mấy cái ô là ok;;)

vuthuytrieu

Các bạn cho mình hỏi, có phải ứng dụng của HayhayTV trên AVT1200 bây giờ muốn xem bắt buộc phải là Nhà tài trợ VIP phải không? Mình mới cấp nhật bản Hayhaytv ngày 5/3 thì không xem chùa được nữa!

thaovjp89

Well-Known Member

Các bạn cho mình hỏi, có phải ứng dụng của HayhayTV trên AVT1200 bây giờ muốn xem bắt buộc phải là Nhà tài trợ VIP phải không? Mình mới cấp nhật bản Hayhaytv ngày 5/3 thì không xem chùa được nữa!

Thế lại phải nạp vip thôi bác =))

nhoctom

Em mới khui hộp con ATV1200, không hiểu sao cắm cổng HDMI qua TV thì nó không lên hình gì cả, còn cắm cổng Component thì nó lên hình? Thế này là bị gì vậy các bác? :(

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Các bác cho hỏi mạng nhà mình băng thông 2.5 mb có chạy đươc không vậy
ATV1200 bản đặc biệt có sẵn 200 kênh truyền hình HD, kho phim 10.000 phim HD, 3D, Karaoke 10.000 bài hát nhạc mp3 nhé.

itvplus

Active Member

Em mới khui hộp con ATV1200, không hiểu sao cắm cổng HDMI qua TV thì nó không lên hình gì cả, còn cắm cổng Component thì nó lên hình? Thế này là bị gì vậy các bác? :(

bác mua ở đâu vậy ah? bác kiểm tra lại day hoặc cổng hdmi có vấn đề gì không?

Bên trên