Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

Hải Đăng

o_O'' sao bên em ai check cũng bảo con đó đáng giá hơn cả sony xba line của sony và cũng khá nhiều tai tầm mx của sens =) ...
Có thể do gu nhạc và do quan niệm người dùng nữa bác ạ
Có 1 điều là nếu sài IPhone sài tai của nó nghe nhạc thì âm thanh hay hơn vs đỡ tốn pin hơn!

dinhbang123

Active Member
Có thể do gu nhạc và do quan niệm người dùng nữa bác ạ
Có 1 điều là nếu sài IPhone sài tai của nó nghe nhạc thì âm thanh hay hơn vs đỡ tốn pin hơn!

Ừm, em chưa sài với Iphone, mình dùng 1 số dac (Ví dụ như Nuforce Dac-9...) tốt, 1 số portable headamp dùng cổng LOD của Ipod, và 1 số máy nghe nhạc tầm cao như Colorfly C4..
Thì ai nghe đều có feedback khá tốt với chiếc tai nghe này
Tất nhiên là tùy taste nhưng em ko nghĩ mình với những người nghe hôm đó nâng giá trị con earpod này làm gì, vì thực tế họ có nhiều tai nghe có giá trị hơn nhiều. Thậm chí là có 3 đại gia, có setup khủng ở nhà, cũng có nhưng lời nói rất tốt về âm cơ bản của chiếc earpod nè.

Thôi, cũng chỉ có đôi lời vậy, âu cũng muốn cho người nghe khác ko có cái nhìn lệch lạc về apple, có thể apple ko phải là hãng sản xuất âm thanh tốt, nhưng tầm nhìn của apple trong âm thanh thì ko thể phủ nhận. Vì, đơn giản nếu là 1 người yêu âm thanh thì nên có cái nhìn chính xác, tại sao lại ghét lại yêu, âm cơ bản chiếc headphone này như thế nào, chứ ko phải là dựa 1 bài báo có phần ko reliable lắm - mà đưa ra 1 cái nhìn khá lệch về chiếc apple...

Em ko thích sensheisser, Beats, beyer Dynamic, Denon cũng như ultrasone và có lẽ sẽ là AKG - với những chiếc headphone mới cũng như là Sony - và em có thể nói nhưng điểm em không thích là do gu - cũng như điểm hay của tai nghe đó nhưng nó ko phù hợp với em. Và em nghĩ 1 bài báo - mọi người đứng trên khía cạnh phê bình và đánh giá, thì nên như vậy. Chứ ko nên nói là không thích là du gu, cũng như ko thích là do số đông. Dù sao, thì bài viết trên anh Bert cũng ko có gì sai, chỉ tội cái là dịch chuẩn 1 bài báo ko đáng tin cậy lắm...

Goodluck Hdvietnam.

Ellvy

Member
Ðề: Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

Chứng minh bài này mình viết sai gì thì mình sẽ del nó, còn không thì làm ơn đi ra. Bạn đừng tưởng mình khoái Samsung lắm nhé!

Lật lại trang sử hào hùng, mình ghét cái tôi được thể hiện quá rõ trong bài viết với 1 số đoạn dù nhỏ "nhưng rất lớn" mà bạn Angus_Bert đã gây war. Cái buồn hơn là buồn cho điểm nhìn của 1 chuyên viên tin tức - nhân vật đứng ra mang thông tin trung lập đến người dùng :)

Vote xóa bài :))

thiennam2009

Mình thấy tai nghe IP 5 cũng được mà, cũng đang nghe nó cùng với Yuin PK1, Klipsch Image X10i.

tranduyquang

Well-Known Member

Ân oán giang hồ 10 năm trả chưa muộn. Thớt này để năm 2022 hẵng phán xét =))

mrlinhvip97

chào các bạn Hdvietnam
mình vừa mới được tặng 1 con ipod touch 5 đi kèm theo là tai nghe Apple Earpod.
với tầm giá khoảng < 300K VND liệu có loại nào hay hơn Earpod này k ? mình muốn tìm hiểu để nghe thử
Cảm ơn

amakaru

Eo` cho mình ké với ^_^ có ông làm chung hôm rồi vừa mua em này về nghe. nghe xong mượn em KSC 35 của mình và phán 1 câu thẳng thừng "Hàng của anh mua $30, của mày nghe sao bằng được" => kết quả là quá shock với các bác cuồng Quả táo :-s

mnguyenct

Member

Cảm nhận cá nhân mình như thế này.

Âm thanh chát chúa quá. Nghe giống như bị tấn vậy. Treble không ra treble, bass ko ra bass, mọi thứ cứ leng keng ùng oàng, chẳng thứ nào ra thứ nào.

Theo mình nghĩ, nó chỉ hợp với tuổi teen thôi, khi mà trải nghiệm chưa có nhiều.
Thú thật, nào tới giờ hiếm khi nghe earphone. Hôm rồi, định kiếm tai nghe để gắn vào iPad mini nghe nhạc đêm khuya. Bảo đứa em, đem cái earphone của Apple về nghe thử, nếu hay thì mua. Nhưng thú thật, không thể nghe hết được dù chỉ một bài hát. Cố tình chọn nhiều thể loại nhạc khác nhau, nhưng cái cảm giác giống như trên.
Thấy sennheiser đang khuyến mãi CX 980 50%, mua về, burn in xong, nghe thấy ổn.

hank

Active Member

Ngày trước e ko quan tâm tai nghe lắm hay dùng tai nghe tàu tầm 150k đổ về, đánh giá tai nghe theo máy là lâu hỏng hơn hẳn đồ tàu, nghe cũng hay hơn nên cứ nghĩ mức giá 7,8,900k là hợp lý, sau này ko may đi lượn xem xét tai nghe của sen, sony v.v mới thấy mức giá đấy dư sức kiếm con tai nghe ngon lành mà chất lượng hơn hẳn. Giờ mới ngộ ra phụ kiện theo máy thường ko thể "xịn" vì sẽ ảnh hưởng đến giá thành nhưng giá thường bị đầy lên chỉ vì chính hãng.
Apple mất 3 năm là nghiên cứu kiểu dáng và chất lượng vừa tầm trong khí chi phí sản xuất thấp để kèm theo máy, chứ nếu mua lẻ thì ko đáng đồng tiền bát gạo.

kusanagi

Em thấy tai earpod này nghe cũng được mà sao mấy bác chê quá. Hàng chính hãng, kiểu dáng đẹp, nghe ổn trong 500k. Hồi mới biết tai nghe em bị thuốc mấy sony fake ~100k ( model Sony EX088) bass uỳnh uỳnh nghe vài lần đầu thích lắm. Nghe được 2,3 ngày thế là gọi hỏi mua thêm 3 con nữa tặng bạn bè, người nhà. Xài được đúng 1 tháng là có 3 con đứt 1 bên tai, 1 con vô ý rớt đất shell nứt làm đôi, càng nghe lâu tiếng càng nhão thế là bỏ cả. Tai apple nghe ko được ấm nên chắc nhiều bác ko thích. Mà em nói thật mấy model tai nhét tầm thấp sau người ta toàn tăng bass, tăng treble dễ gây ấn tượng cho người mới nghe và hợp nhạc trẻ thôi. Kể cả hàng sony hay sen gì chưa chắc là tốt nếu gu các bác đã chê earpod. Mấy bác thích nhạc vàng trữ tình kiếm mấy tai nghe cổ theo máy CD, MD walkman thời xưa nghe ấm lắm. Em lượm được 1 con tai sony cổ sx từ hồi năm 198x giữ tới giờ, cắm đt cùi nghe trữ tình vẫn thấm hơn tai sx sau này nhiều.

meomeohd

thực tế em chưa có điều kiện thử với những hàng cao cấp hơn, em là fan của MAC nhưng công bằng mà nói tai nghe của MAC thì quá tệ so với Sony và Bose.

newssalsa

Cái Sensheiser XML 570 160k ăn đứt luôn, thật đấy

habeck

E đang nghe tai này chính hãng kèm ip5 nhé. E thấy bass thấp bị vỡ rất rõ. Treb trung nhòe. Chả bít cụ nào bẩu bass có lực. Khá hơn đời cũ chứ e đếch có hp xịn xài tạm vậy sao đâu. Hàng free mà

Bên trên