đánh giá về Jarguar 503A

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Re: đánh giá về Jarguar 503A

Kinh phí dự tính cho phần máy móc là 40tr trở xuống. Phòng 20 đến 30 m2. có 1 phòng khoảng 35m2.
Em đang chọn thiết bị như sau :

1. Đầu Ari 3600s
2. Amply PA-503A Jarguar
3. Loa JBL 101
4. Sub TQ tầm 3 triệu
5. LCD LG 40inch
6. Mic thì chưa biết chọn loại nào. mong các bác tư vấn

Mọi người có thể đánh giá giúp em các thiết bị này ko ạ. Tuần sau là em bắt đầu đặt hàng setup rồi.
Theo em thì thế này,
Amply jarguar 506hi tầm 8tr
2 cặp jbl RM 10II 16tr
Arirang 3600s 6tr
1 cặp micro pg58 2,5tr
1 sub sub yamaha 515 tầm 7,2tr
Còn tivi thì bác phải thêm tiền, mua sau bác ơi, tính cả tivi thì chưa đủ vì phòng lớn quá bác ạ

mrpham38

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: đánh giá về Jarguar 503A

Kinh phí dự tính cho phần máy móc là 40tr trở xuống. Phòng 20 đến 30 m2. có 1 phòng khoảng 35m2.
Em đang chọn thiết bị như sau :

1. Đầu Ari 3600s
2. Amply PA-503A Jarguar
3. Loa JBL 101
4. Sub TQ tầm 3 triệu
5. LCD LG 40inch
6. Mic thì chưa biết chọn loại nào. mong các bác tư vấn

Mọi người có thể đánh giá giúp em các thiết bị này ko ạ. Tuần sau là em bắt đầu đặt hàng setup rồi.

Chỗ em quán KOK nào cũng phải sắm VietKTV+màn hình cảm ứng bác ạ, không biết chỗ bác thế nào
họ dùng ampli 203N Komi+pow hoặc 506N Komi
sub tàu + míc thì tạp phế lù, loa thì 2-3 cặp 1 phòng nhưng loa thì hơi cùi, chỉ 3-4tr 1 cặp
tivi bác lên sắm 42'' trở lên :)

Chỉnh sửa lần cuối:

mrpham38

Active Member
Ðề: đánh giá về Jarguar 503A

Thêm vài hình ảnh quán KOK mà e hay lui tới:-bd

Chỉnh sửa lần cuối:

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

hồi nay các bác lên 506hi cả rồi không ai còn tương tư em 503A nữa .cũng phải đơn giá hơn 7tr nên mua 506hi

bluish1992

Có bác nào xài loa DALTON KS-310 or KS-308 chưa???

Thiết kế em này giống em BOSE 301 V quá mà hok biết chất âm và độ bền thế nào???

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Có bác nào xài loa DALTON KS-310 or KS-308 chưa???

Thiết kế em này giống em BOSE 301 V quá mà hok biết chất âm và độ bền thế nào???
em chưa dùng .nhưng sản phẩm rẻ tiền nó khác ở tiếng min đó bác ( Tối ) nói cho đúng không đòi hỏi nhiều về chất âm dùng ok
nếu bác có ý định chơi ngon bổ rẻ em góp ý bác làm cặp SAS 500 mới . loa bass nhập khẩu từ hàn quốc ,giá 2.8>3tr thôi hàng do bên sóng âm thanh nhập khẩu lắp ráp

bluish1992

em chưa dùng .nhưng sản phẩm rẻ tiền nó khác ở tiếng min đó bác ( Tối ) nói cho đúng không đòi hỏi nhiều về chất âm dùng ok
nếu bác có ý định chơi ngon bổ rẻ em góp ý bác làm cặp SAS 500 mới . loa bass nhập khẩu từ hàn quốc ,giá 2.8>3tr thôi hàng do bên sóng âm thanh nhập khẩu lắp ráp
Tai mình nghe nhạc cũng khó chịu lắm bác, karaoke nhu cầu của mình không cần ồn ồn dập banh ngực, điển hình cặp SAS 500 900 .v.v. lùng bùng chán lắm!
Âm sắc nhạc cụ nào phải ra nhạc cụ đó là mình mới thấy hay đẹp được! ^.^!
Để bữa nào mình đi test thử xong làm bài review mấy em DALTON bắt chước BOSE 301 V heng! ^.^! Tiếc là sợ không thấy được nội thất bên trong! :D

Tai mình nghe nhạc cũng khó chịu lắm bác, karaoke nhu cầu của mình không cần ồn ồn dập banh ngực, điển hình cặp SAS 500 900 .v.v. lùng bùng chán lắm!
Để bữa nào mình đi test thử xong làm bài review mấy em DALTON bắt chước BOSE 301 V heng! ^.^! Tiếc là sợ không thấy được nội thất bên trong! :D

Dòng loa Dalton KS-308 và KS-310 rất kén amply nhé bạn, nếu amply ko hợp đánh tiếng ra ko được đâu, thậm chí còn tệ hơn cặp loa chợ vài trăm ngàn ấy. Mình đã test qua 2 dòng này rồi nên cho bạn chút ý kiến để bạn tham khảo

Thân

ASAP

Well-Known Member

Hi,

Vậy thì dùng hàng hiệu đi bạn, karaoke mà nghe khó vậy thì chơi "karaoke pro" đi...toàn nói nhảm!!!!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

tai bác khó thế sao bác lại đưa cái hình loa cùi bắp đó lên vậy ....??? loại loa bác hỏi đó làm sao đáp ứng ,chỗ em bôi đen

cặp loa hình như bác đưa siêu thị gần nhà em thấy bán nhiều lắm ,nói thật em không bao giờ nhòm . hôm đi mua cái máy xay lượn qua thấy .Am và loa hãng này thấy họ chất cả chồng cao ngất ngưởng ,
tuyệt nhiên hàng vim vip tý thì không thấy bày bán ,

bluish1992

tai bác khó thế sao bác lại đưa cái hình loa cùi bắp đó lên vậy ....??? loại loa bác hỏi đó làm sao đáp ứng ,chỗ em bôi đen

cặp loa hình như bác đưa siêu thị gần nhà em thấy bán nhiều lắm ,nói thật em không bao giờ nhòm . hôm đi mua cái máy xay lượn qua thấy .Am và loa hãng này thấy họ chất cả chồng cao ngất ngưởng ,
tuyệt nhiên hàng vim vip tý thì không thấy bày bán ,
Mình thực hiện chiến dịch săn lùng hàng Việt chất lượng cao mà coi bộ khó ghê!
Chak tậu em JBL RM10II này để karaoke luôn! Còn nghe nhạc loa JBL này nghe nói dở lắm hả mấy bác???
Chưa được nghe chính thức hàng Mỹ nữa! Mình mới nghe thử mấy cái loa của Sóng Nhạc technology Hàn Xẻng dzì đó, không biết tại nhạc hay loa mà nghe loãng dở thấy ghê!

bluish1992

Cho mình hỏi luôn có bác nào xài Ampli Jarguar 203N Gold chưa??? Cái 203N Gold này với 503A xài loa JBL rm10ii cái nào hay hơn???

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Mình thực hiện chiến dịch săn lùng hàng Việt chất lượng cao mà coi bộ khó ghê!
Chak tậu em JBL RM10II này để karaoke luôn! Còn nghe nhạc loa JBL này nghe nói dở lắm hả mấy bác???
Chưa được nghe chính thức hàng Mỹ nữa! Mình mới nghe thử mấy cái loa của Sóng Nhạc technology Hàn Xẻng dzì đó, không biết tại nhạc hay loa mà nghe loãng dở thấy ghê!

Nói với bác JBL RM 10 II là loa chuyên nghe nhạc đó bác, thấy hay người chơi dùng cho karaoke cũng không tệ!

bluish1992

Nói với bác JBL RM 10 II là loa chuyên nghe nhạc đó bác, thấy hay người chơi dùng cho karaoke cũng không tệ!
Oh! Tại mình thấy trên trang chủ JBL thấy chuyên karaoke: RM 10 II | Karaoke / Amplifier
:D!
Nếu nghe nhạc hay thì oke em ra siu thị điện máy nghe thử quất về liền 1 em!^.^!

203N cho âm thanh sạch hơn
503A cho âm thanh mạnh hơn

Giá cả ngang ngửa

Coi bộ nó xêm xêm, chả biết lựa cái nào đây!^.^! Nhưng mình vẫn thích âm thanh một cách tự nhiên nhất chứ tiếng lớn mà bùm cà bùm đau ngực không thì chả có dzì vui! :D! Mình nghe thử loa vi tính 5.1 thôi mà nó có hồn dễ sợ, ik như casĩ hát kế bên!^.^!
Thôi cứ ra siu thị điện máy nghe 2 loại ampli này ghép với JBL RM10II xong review lại cho mấy bác heng! :D

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Oh! Tại mình thấy trên trang chủ JBL thấy chuyên karaoke: RM 10 II | Karaoke / Amplifier
:D!
Nếu nghe nhạc hay thì oke em ra siu thị điện máy nghe thử quất về liền 1 em!^.^!

Coi bộ nó xêm xêm, chả biết lựa cái nào đây!^.^! Nhưng mình vẫn thích âm thanh một cách tự nhiên nhất chứ tiếng lớn mà bùm cà bùm đau ngực không thì chả có dzì vui! :D! Mình nghe thử loa vi tính 5.1 thôi mà nó có hồn dễ sợ, ik như casĩ hát kế bên!^.^!
Thôi cứ ra siu thị điện máy nghe 2 loại ampli này ghép với JBL RM10II xong review lại cho mấy bác heng! :D
Sẽ không tệ khi nghe 503A + JBL RM 10II, điều cần quan tâm nữa là chính sách sau bán hàng của 2 amply này: 503A & 203N (bảo hành dài hạn hay không, vì hàng nào bảo hành lâu đồng nghĩa với chất lượng đảm bảo hơn)

bluish1992

Sẽ không tệ khi nghe 503A + JBL RM 10II, điều cần quan tâm nữa là chính sách sau bán hàng của 2 amply này: 503A & 203N (bảo hành dài hạn hay không, vì hàng nào bảo hành lâu đồng nghĩa với chất lượng đảm bảo hơn)

Bạn thử ghép 203N Gold với JBL RM10II chưa cho mình ý kiến! Hồi xưa Jarguar bảo hành 3 năm giờ còn có 2 năm! Khong biết làm ăn sao nữa! :D! Chak có ẩn khúc dzì trong này! :))

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Bạn thử ghép 203N Gold với JBL RM10II chưa cho mình ý kiến! Hồi xưa Jarguar bảo hành 3 năm giờ còn có 2 năm! Khong biết làm ăn sao nữa! :D! Chak có ẩn khúc dzì trong này! :))
Chẳng có uẩn hay khúc gì đâu bác, phía bên kia họ chỉ cho thế thì SN bảo hành vậy thôi, cậu lăn tăn về hàng SN thì 203N không tệ nhé!

bluish1992

Chẳng có uẩn hay khúc gì đâu bác, phía bên kia họ chỉ cho thế thì SN bảo hành vậy thôi, cậu lăn tăn về hàng SN thì 203N không tệ nhé!

Giữa 203N thường 480W với 203N Gold bạn thấy chất âm có bị thay đổi không? Mình searching google mà hiếm bài bình luận về em GOLD này quá!^.^!

Bên trên