đánh giá về Jarguar 503A

express_neon

Active Member
Ðề: Re: đánh giá về Jarguar 503A

Jarguar PA 503A dễ chỉnh , tiếng nhạc và lời đầu ok nhưng cảm giác 503 khi ghép với 101 không hợp, 503A theo em bác nghép với BMB 455E

Nó không hợp kiểu như thế nào vậy bác ? Về Loa thì em đã chọn 101 và không thay đổi, em đang chưa biết chọn loại amply nào để chạy 2 cặp RM101. nhưng chỉ chạy 2ch chứ ko chạy được 4ch (do đường dây âm tường chỉ chờ có 2 line)

Ðề: đánh giá về Jarguar 503A

Giữa 203N thường 480W với 203N Gold bạn thấy chất âm có bị thay đổi không? Mình searching google mà hiếm bài bình luận về em GOLD này quá!^.^!

203N chỉ có 100W/CH nhé bạn, 480W chỉ là cs nguồn. 203N Gold dùng công nghệ Class D cho công suất mạnh hơn và hoạt động trong time dài máy vẫn ít bị nóng, giá 203N Gold cao hơn 203N khoảng 500k, giá thị trường khoảng 6tr

bluish1992

203N chỉ có 100W/CH nhé bạn, 480W chỉ là cs nguồn. 203N Gold dùng công nghệ Class D cho công suất mạnh hơn và hoạt động trong time dài máy vẫn ít bị nóng, giá 203N Gold cao hơn 203N khoảng 500k, giá thị trường khoảng 6tr
Vậy em 203N GOLD công suất thực bao nhiêu vậy bác??? Mình ghép 203N Gold với JBL nào hay nhất vậy bác??? điển hình Ki110 & KS308 đều 600W!?!

Vậy em 203N GOLD công suất thực bao nhiêu vậy bác??? Mình ghép 203N Gold với JBL nào hay nhất vậy bác??? điển hình Ki110 & KS308 đều 600W!?!

203N hay 203N Gold ghép với JBL RM10II hợp lý hơn bạn, 506N ghép với KS-308 hay Ki110 mới xứng

Định mua em 503A với JBL RM10II do thấy ai nói cũng thấy hợp, nhưng lăng tăng con Gold này với RM10II wóa!^.^!

503A đánh cũng khá ok, công suất mạnh nhưng lẫn tạp âm nhiều hơn 203N. Mấy bác trong Nam thì chuộng hàng SN nên sử dụng dòng này nhiều, hàng KOMI trong đây ít người sử dụng nên mấy bác khuyên thế đúng rồi bác ạ

bluish1992

503A đánh cũng khá ok, công suất mạnh nhưng lẫn tạp âm nhiều hơn 203N. Mấy bác trong Nam thì chuộng hàng SN nên sử dụng dòng này nhiều, hàng KOMI trong đây ít người sử dụng nên mấy bác khuyên thế đúng rồi bác ạ

Oki vậy quất em 203N Gold cho khỏi lăn tăn!^.^! Mà 203N Gold sử dụng class D hok biết âm thanh có bị thay đổi nhiều so với đời đầu hok! :D

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Oki vậy quất em 203N Gold cho khỏi lăn tăn!^.^! Mà 203N Gold sử dụng class D hok biết âm thanh có bị thay đổi nhiều so với đời đầu hok! :D

203N chỉ còn là hoài niệm thôi bác, em ơ miền trung cũng dùng 503A + JBLRM10II (lời khuyên chân thành)

hdnewuser

Member

Mình coi trọng chất lượng tốt trước đã, giá chỉ là thứ cuối cùng, bạn nghe câu châm ngôn " tiền vá quá tiền may" chưa?
Đúng nhưng rất khó vì cũng có câu đại khái ý của nó là người mua lầm chứ người bán không có lầm! Chính vì lầm nên phải vá tới vá lui mà vá hàng audio thì các bác cũng biết rồi không biết nhiêu tiền cho đủ.

bluish1992

Đúng nhưng rất khó vì cũng có câu đại khái ý của nó là người mua lầm chứ người bán không có lầm! Chính vì lầm nên phải vá tới vá lui mà vá hàng audio thì các bác cũng biết rồi không biết nhiêu tiền cho đủ.

Giá của 503A mình thấy rẻ hơn 203N Gold khoảng 500k! Nhưng nếu giá bằng nhau thì chak 203N Gold hay hơn chứ hả bác?!? Ampli sử dụng class D thì mình thấy chắc cũng giống như 503A semi digital thôi woa'!^.^!

Re: Ðề: đánh giá về Jarguar 503A

Với 2 lựa chọn trên mình nghĩ cũng ko quá khó đâu bác, 2 em nó đều khá tốt ạ ! nhắm mắt nhấc 1 trong 2 em đi thôi. nếu dựa vào uy tín thì Jarguar 503A sóng nhạc ok hơn 203N Gold của KOmi

hdnewuser

Member

Giá của 503A mình thấy rẻ hơn 203N Gold khoảng 500k! Nhưng nếu giá bằng nhau thì chak 203N Gold hay hơn chứ hả bác?!? Ampli sử dụng class D thì mình thấy chắc cũng giống như 503A semi digital thôi woa'!^.^!
Hai cái âm ly này mình đều chưa bao giờ sử dụng qua nên không dám có ý kiến, tuy nhiên rất nhiều bác trên diễn đàn đã sử dụng qua nhiều âm ly của nhiều hãng đều đánh giá cao chất lượng âm ly Jarguar của SN hơn, theo cảm nhận của cá nhân mình nhiều vấn đề ý kiến của các bác trên đây rất đúng nên bác cân nhắc.

express_neon

Active Member

Bác đã mua jarguar 600A chưa bác? Kết quả thế nào hả bác?

cũng đang hóng giống bác. thấy con 600A công suất nó khủng nhưng không biết chất lượng âm thanh thế nào. chưa thấy bác nào đánh giá và cũng có vẻ ít người sử dụng. giá em nó lại rẻ hơn 506HI

Bên trên