Đánh giá Zotac ZBOX ID80 Plus - hơn cả mini PC

Ðề: Đánh giá Zotac ZBOX ID80 Plus - hơn cả mini PC

cuộc chiến hay quá đọc càng lúc càng thích hahaha

baominhpham

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá Zotac ZBOX ID80 Plus - hơn cả mini PC

Ủng hộ 1 phiếu cho Zotac

BM

support_anphat

1 -Bác đã kiểm chứng con 6450 của bác test được ISO 3D Bluray chưa ? :D
2- Atom 2700 đi với ATI thì đầy ra, còn Atom 2700 đi với GT520 chỉ có một ;).
3- Q180 của bác tháo banh đồ ra thay đồ khác vô có được bảo hành không? :D
4- Q180 có Bluetooth 3.0 không? :D
5- 64GB SSD với 5400 500GB HDD thì cái nào hiệu năng tốt hơn? :D
6 - Tháo banh ra xem main của hai con, soi tụ tiết coi con nào dùng linh kiện đắt tiền hơn? :D

1 - E ko có file iso 3D nào nên chưa test dc ,vậy kết quả chơi Iso 3D của bác đâu ?
2 - Zotac của bác chưa chắc là hãng duy nhất có Atom 2700 + Nvidia ,Asus cũng có đấy bác
ASUS - Eee- ASUS EeeBox PC EB1503

3 - Đồng ý con Q180 banh đồ ra thì sẽ ko dc bh ,cái này Zotac hơn
4 - Đồng ý là ko có Bluetooth 3.0 ,Zotac win .Nhưng thử hỏi cái Bluetooth trên Smart phone còn ít sd thì trên PC còn ít dùng hơn ,thêm vào chủ yếu để QC nhiều hơn .
5 - Đồng ý là SSD nhanh hơn nhưng 64G thì lưu trữ hơi ít với nhu cầu HD ,mình thấy HDD 500G vẫn sài tốt .
6 - Mình ko tháo dc nên chịu khoản so sánh này

mình chỉ comment thui chứ ko có ý so kè hay đấu đá gì ,chỉ vài phân tích ,thêm sự lựa chọn cho người dùng thui .Ai thích con nào thì quất thui .

support_anphat

bác am4ever cứ làm review đầy đủ và post lên đi ,a e trên này dễ so sánh hơn ,chứ cứ flame nhau thế này mệt lắm .

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Re: Ðề: Đánh giá Zotac ZBOX ID80 Plus - hơn cả mini PC

bác am4ever cứ làm review đầy đủ và post lên đi ,a e trên này dễ so sánh hơn ,chứ cứ flame nhau thế này mệt lắm .

Vụ flame này là do bạn khởi xướng ra mà :))

Còn muốn kiểm chứng zbox id80 có chạy được bluray 3d không thì chạy qua Đạt Khang phát là xong, người thật việc thật.

manhthang

Huyền Thoại
1 bộ HTPC to như con khủng long T Rex chắc chắn là mạnh mẽ hơn, ưu việt hơn, giá thành/cấu hình cao hơn Zotac mini PC nhưng không thể nhỏ gọn tiện lợi như bằng được. Các bác đừng coi Zotac ZBOX ID80 Plus là HTPC mà cứ coi đấy là HDP đi (giá tiền ngang với Dune Duo, rẻ hơn cả Popcorn C200, C300) :))
Khi đã coi là HDP rồi sẽ thấy tính năng mà ID80 mang lại hơn bất kỳ HDP nào khác cùng tầm giá nhiều (lướt web nhanh, chuẩn, check mail, chat, talk, không những thế ứng dụng cho Windows phong phú hơn nhiều so với Android) :D

ngdhieu

Well-Known Member

10 chai thì chưa bằng cái phone mà bác chát gì đâu1 :D:D

10 chai thì bằng cái laptop Core i3 đấy bạn.
Mua 1 con laptop thỉnh thỏang cắm vào AVR hoặc TV xem HD thì có phải là hiệu quả hơn hẳn không?

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Đánh giá Zotac ZBOX ID80 Plus - hơn cả mini PC

1 bộ HTPC to như con khủng long T Rex chắc chắn là mạnh mẽ hơn, ưu việt hơn, giá thành/cấu hình cao hơn Zotac mini PC nhưng không thể nhỏ gọn tiện lợi như bằng được. Các bác đừng coi Zotac ZBOX ID80 Plus là HTPC mà cứ coi đấy là HDP đi (giá tiền ngang với Dune Duo, rẻ hơn cả Popcorn C200, C300) :))
Khi đã coi là HDP rồi sẽ thấy tính năng mà ID80 mang lại hơn bất kỳ HDP nào khác cùng tầm giá nhiều (lướt web nhanh, chuẩn, check mail, chat, talk, không những thế ứng dụng cho Windows phong phú hơn nhiều so với Android) :D

Em thì em đánh giá những con HTPC mini này không hiệu quả và giá trị sử dụng cũng không bằng 1 con Laptop bình dân.
Laptop Core i3, 4GB RAM giờ cũng chỉ tầm 10 ~ 11tr.

symphony

Well-Known Member
Cái vụ test video ISO Bluray 3D do mình sử dụng CyberLink PowerDVD12 nên không chụp được screenshot. Không hiểu tại sao nữa!? Nhưng đảm bảo là ZOTAC ZBOX ID800 chơi được. Các phần mềm khác mình sử dụng không quen lắm, để rảnh thử lại xem.

am4ever

Đây, theo yêu cầu :D
1080p 60fps luôn nhá ^^

[video=youtube_share;hqPY0l6v-QA]http://youtu.be/hqPY0l6v-QA[/video]

và ISO 3D Bluray ^^

[video=youtube_share;hkyA3-hWcs8]http://youtu.be/hkyA3-hWcs8[/video]

symphony

Well-Known Member
Cập nhật thêm một vài thông tin (các bạn click vào hình để phóng lớn ra nhé):

Điểm 3DMark

Tốc độ copy dữ liệu (không sử dụng phần mềm hỗ trợ).

Đánh giá hiệu suất ổ cứng bằng CrystalDiskMark.

Trình diễn video 1080p.

conando

Well-Known Member

đâu phải ai cũng biết tháo ra lắp vào thanh ram đâu chứ.

support_anphat

Vụ flame này là do bạn khởi xướng ra mà :))

Còn muốn kiểm chứng zbox id80 có chạy được bluray 3d không thì chạy qua Đạt Khang phát là xong, người thật việc thật.

bác Chip lại đùa e rùi ,e ở HN thì ghé qua Đạt Khang sao dc :( ,thì có flame mới có tranh luận ,a e ta lại càng vỡ ra nhiều điều

support_anphat

Cái vụ test video ISO Bluray 3D do mình sử dụng CyberLink PowerDVD12 nên không chụp được screenshot. Không hiểu tại sao nữa!? Nhưng đảm bảo là ZOTAC ZBOX ID800 chơi được. Các phần mềm khác mình sử dụng không quen lắm, để rảnh thử lại xem.

bác dùng cái Fraps ý ,chụp dc bất cứ chương trình chạy media nào ,kể cả đang chạy game :)

support_anphat

Đây, theo yêu cầu :D
1080p 60fps luôn nhá ^^

[video=youtube_share;hqPY0l6v-QA]http://youtu.be/hqPY0l6v-QA[/video]

và ISO 3D Bluray ^^

[video=youtube_share;hkyA3-hWcs8]http://youtu.be/hkyA3-hWcs8[/video]

bác test vậy thì ok rùi ,đợi e kéo film 3D Iso về mới test dc .

/lần tới bác nhớ cập nhật Cpu Z bản mới nhất nhé ,để đọc dc hết thông số của CPU

clavinova

bác này lại chém ,chơi HD và 3D bluray thì cần gì i7 ,chỉ cần Pen G620 và HD7750 là đủ chiến rùi .Nếu bác đại gia thì e ko nói ,còn nói p/p thì combo kia ăn dứt i7 về mọi mặt .

Gởi bạn support_anphat. Mình chẳng đại gia đâu, chỉ ít tiền nên khi mua sắm thì lại càng phải lựa chọn cho kỹ thôi. Hai nữa ở đây mình được vui vẻ trả lại sau 90 ngày nếu không cảm thấy ưng ý nên mình cứ việc thử không thích thì trả lại, chọn cái nào mình thấy vừa ý nhất thôi. (Tôi nghĩ nếu là bạn thì bạn cũng sẽ thử giống tôi thôi đúng không?) Mình đã dùng thử đủ các model mini rồi không thể nào mà dân nghiền HD chấp nhận được đâu. Có nhiều phim không lết nổi trong khi dùng mấy cái đầu DUNE thì còn xem chơn tru hơn. Bởi vậy mới có vài ý kiến đóng góp cho anh em cùng đọc cho vui và có thể giúp ai đó một tí ý kiến thôi.
Còn câu bạn nói "còn nói p/p thì combo kia ăn dứt i7 về mọi mặt " thì mình xin để mọi người cùng đánh giá nhé vì mình thấy nó hơi kỳ kỳ sao ấy. :(

Thân chào bạn

Các bác cho em hỏi với em Zotac và em lap này lên chọn em nào
asus K53SV SX846

CPU -Intel Core i3-2330M 2x2.2GHz (Sandy Brigde)
Chipset -Intel® HM65 Express Chipset
Ram -4G DDR3 1333Mhz (1 Thanh)
Ổ Cứng -640G SATA
Màn hình -15'6 inch - LED backlit Asus
Ðồ Họa -NVIDIA® GeForce® GT 540M with 2GB DDR3 VRAM + Intel HD 3000

thank các bác

dtvu1310

Member

Dạ em thấy các bác sôi nổi quá nên cũng góp tý ý kiến:
1- Cấu hình em này thua xa con lap cùi của em
2- Máy mới mua về chạy nhanh nhưng thử xài 1 tháng cài 1 mớ PM vào xem có còn đc vậy nữa ko :), mà chắc chắn đã là PC chạy win thì ko thể nào thiếu diệt virus ---> chạy chậm chắc với cấu hình này
3- Nếu ko cài diệt virus thì cứ chuẩn bị file ghost sẵn mà ghost hoài đi (lên web cũng nhiễm, tải file cũng nhiễm, USB cũng nhiễm, HDD cắm vào cũng nhiễm...) có cả 1.0001 lý do để nhiễm
4- Cá nhân em nhận thấy PC ko thích ứng làm thiết bị giải trí vì: windows ko thiết kế để giải trí chuyên biệt nó có quá nhiều thứ để làm, tụi hacker rất thương MS nên bao nhiêu virus gần như nó đều sáng tác cho MS hưởng (iOS và android thì rất ít mà có cũng chẳng bị khủng bố kiểu như của win ) chính vì thế mặc dù em có 2 con lap của HP đều là dòng entertenment nhưng em vẫn rước 2 con HDP để thoả mãn như cầu giải tri các bác ạh :(

support_anphat

Gởi bạn support_anphat. Mình chẳng đại gia đâu, chỉ ít tiền nên khi mua sắm thì lại càng phải lựa chọn cho kỹ thôi. Hai nữa ở đây mình được vui vẻ trả lại sau 90 ngày nếu không cảm thấy ưng ý nên mình cứ việc thử không thích thì trả lại, chọn cái nào mình thấy vừa ý nhất thôi. (Tôi nghĩ nếu là bạn thì bạn cũng sẽ thử giống tôi thôi đúng không?) Mình đã dùng thử đủ các model mini rồi không thể nào mà dân nghiền HD chấp nhận được đâu. Có nhiều phim không lết nổi trong khi dùng mấy cái đầu DUNE thì còn xem chơn tru hơn. Bởi vậy mới có vài ý kiến đóng góp cho anh em cùng đọc cho vui và có thể giúp ai đó một tí ý kiến thôi.
Còn câu bạn nói "còn nói p/p thì combo kia ăn dứt i7 về mọi mặt " thì mình xin để mọi người cùng đánh giá nhé vì mình thấy nó hơi kỳ kỳ sao ấy. :(

Thân chào bạn

Bạn đã xem mấy clip ở trên chưa mà phán HTPC mini ko lết dc phim HD .Nếu là mình thì chả mất công thử nhiều combo làm gì ,nếu nhu cầu giải trí HD nhẹ nhàng thì cứ combo nào ngon ,bổ ,rẻ thì quất thui ,VD combo Intel G620+HD7750 là dư sức chiến HD ,iso 3D rùi ,dồn tiền vào đầu tư loa ,receiver ,TV thì hợp lý hơn .Nếu nhu cầu chơi Game off max setting ở độ phân giải Full HD thì lúc này mới tính đến i5 / i7 kết hợp với HD7850/7870 ,GTX670 trở lên .

Giá kiểu này thì chơi Mac Mini hay hơn. Mạnh và chất lượng hơn nhiều.

Bên trên