Đánh giá Zotac ZBOX ID80 Plus - hơn cả mini PC

support_anphat

Ðề: Đánh giá Zotac ZBOX ID80 Plus - hơn cả mini PC

Giá kiểu này thì chơi Mac Mini hay hơn. Mạnh và chất lượng hơn nhiều.

hay hơn thì đồng ý vì nó nhỏ ,kiểu dáng bắt mắt ,còn mạnh hơn thì tất nhiên rùi ai lại đi ss Atom với I5 ,GT520 với HD6630M bao giờ =))

Còn tầm tiền mua dc Mac Mini thì build dc case HTPC ngon lành ,và mạnh hơn con Mac Mini nhiều bạn nhé :)) .Mình vẫn thích Win hơn Mac ,vì đơn giản nó support game tốt hơn .Nếu thích thì máy chạy Win vẫn cài dc MacOS nhé .Nói chung ai thích con nào thì mua thui :) .

am4ever

Giá kiểu này thì chơi Mac Mini hay hơn. Mạnh và chất lượng hơn nhiều.

1. Nói về cấu hình : Mac Mini dùng Core i 1st gen thì pass through HD Audio kiểu nào đây?
2. Lại về cấu hình : Hơi nghi ngờ khả năng chơi 3D BLuray của Core i3 1st trong Mini Mac
3. Về giá: Mac Mini vô đối, đắt hơn nhiều chứ ko phải 1 ít đâu ... :D

pebikathy

Thiết kế bé bằng cái card VGA thế này lấy đâu ra cấu hình khủng.

1. Nói về cấu hình : Mac Mini dùng Core i 1st gen thì pass through HD Audio kiểu nào đây?
2. Lại về cấu hình : Hơi nghi ngờ khả năng chơi 3D BLuray của Core i3 1st trong Mini Mac
3. Về giá: Mac Mini vô đối, đắt hơn nhiều chứ ko phải 1 ít đâu ... :D

Mình mua Mac trên Amazon chỉ có 535 USD thôi bạn, dùng kết nối HDMI coi HD ngon lành, cả hình lẫn âm thanh. Quan trọng hơn là mình dùng cái Iphone hay Ipad để điều chỉnh, tiện vô cùng. Dùng Mac Mini search web cũng tiện hơn nhiều cái HD player.

am4ever

Mình mua Mac trên Amazon chỉ có 535 USD thôi bạn, dùng kết nối HDMI coi HD ngon lành, cả hình lẫn âm thanh. Quan trọng hơn là mình dùng cái Iphone hay Ipad để điều chỉnh, tiện vô cùng. Dùng Mac Mini search web cũng tiện hơn nhiều cái HD player.

Nếu giá trên Amazon là 535$ thì vẫn chưa tính thuế và ship. Tính vô rồi so với giá 7.6tr của ID82 thì....?
HD nhiều chuẩn lắm bác, cả hình ảnh và âm thanh. Đâu đơn thuần là cắm và chạy. Nếu đơn giản vậy bác mua HDplayer cho lành ;)
Iphone Ipad vẫn có thể sử dụng được với HTPC nếu bác cài ứng dụng. Và thậm chí là dùng Kinect :).

Mua hàng trên Amazon được miễn thuế và shipping bác ơi, sau đó còn được 5% bonus nữa.

Em bắt chước thằng bạn nên mua, nhưng chưa kết nối như thằng bạn. Nó dùng Mac Mini như máy tính để bàn (có màn hình 23 inch) và kết nối với TV (55 in) luôn.

hanoistar

Cái Zotac ZBOX ID80 so với Lenovo Q180 thì cái nào hơn nhỉ (Mình thấy cùng là chíp Atom), đang xem con nào ngon hơn để mua. Các bác tư vấn giúp với

tuancvm

Các bác cho em hỏi chơi nhạc lossless trên Zotac có ổn không?

aquariuzz

Member

Đảo qua diễn đàn thấy anh em không happy lắm với con Lenovo Q180 không biết bác Anphat config xem phim như thế nào

asazami

Member

Giá em này so ra thì vẫn hơi cao nhỉ, mỗi tội bóng bẩy quá

guile

Member

Mình chạy con này cả tuần nay, 3D iso Bluray coi qua NAS phà phà thì khỏi nói HD với Lossless, mình chuyển toàn bộ phim ảnh qua NAS cho nằm đó là file server, Dùng Zotac câu qua mà chạy. Thích nhất là nó rất là silent, để trong phòng ngủ khỏi lo, Ram giờ quá rẻ, cứ thế mà nâng lên 4GB. Mua PV ko hiểu sao nó bớt mình 300k, mình lấy tiền đ1o nâng lên thành 4Gb Ram. Ka ka ka. Bác nào so với MAC mini thì phải coi lại, Mac Mini ko coi được 3D nhé, còn em này xuất qua bộ Nvidiakit coi ầm ầm. Giá Macmini tại VN rất cao còn nói mua qua Amazon thì con này mua qua Amazon cũng rẻ 1/2 so với Mac mini.^^

sunnydtld

Well-Known Member

Đang suy nghĩ em này coi 3D ISO, PV có hổ trợ cài soft không pak?

guile

Member

cứ quất Power DVD 11 hay 12 + bộ nvidia kit + màn hình hay máy chiếu 3D là xong

am4ever

Đang suy nghĩ em này coi 3D ISO, PV có hổ trợ cài soft không pak?

Nếu không có thì làm phiền bác đem qua nhà phân phối Đạt Khang (ZOTAC Việt Nam) ngồi uống cafe chờ bên mình cài giùm nha. Cũng lẹ thôi chưa tới 30p ^^

sunnydtld

Well-Known Member

Mình chạy con này cả tuần nay, 3D iso Bluray coi qua NAS phà phà thì khỏi nói HD với Lossless, mình chuyển toàn bộ phim ảnh qua NAS cho nằm đó là file server, Dùng Zotac câu qua mà chạy. Thích nhất là nó rất là silent, để trong phòng ngủ khỏi lo, Ram giờ quá rẻ, cứ thế mà nâng lên 4GB. Mua PV ko hiểu sao nó bớt mình 300k, mình lấy tiền đ1o nâng lên thành 4Gb Ram. Ka ka ka. Bác nào so với MAC mini thì phải coi lại, Mac Mini ko coi được 3D nhé, còn em này xuất qua bộ Nvidiakit coi ầm ầm. Giá Macmini tại VN rất cao còn nói mua qua Amazon thì con này mua qua Amazon cũng rẻ 1/2 so với Mac mini.^^

Bạn coi 3D SBS or 3D TAB thì phụ đề rõ không? Mình đang lăn tăn chổ này vì mấy clip chỉ mới thấy Test 2d. Cám ơn bạn

uycuong

Member
Sản phẩm này nhỏ gọn tiện quá, tiện hơn mấy cái Hd Player nhiều, ngoài thưởng thức phim Hd mình còn có thể online trên cái màn hình TV lớn nữa.

Bên trên