Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

HCMLIKÉ

Member
Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Mình vừa bổ sung 2 phần mềm xem phim HD, anh em thử xem nhé
(riêng app TVPhim (NEW) do bạn @Độc Cô Cầu Bại Share cho mình, cũng xin giới thiệu cho anh em luôn).

- Xem phim HD với Phim_Online (NEW)
- Xem phim HD với TVPhim (NEW)

luis783

Member
Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Bạn hcmlikes cho mình mình đang ở fw 1.0.6 h chỉ cần cài bản update fw bổ sung miracast 1.0.7 là dc hay phải cài fw gốc 1.0.7 rồi mới cài bản update miracast hả bạn?

HCMLIKÉ

Member

Bạn hcmlikes cho mình mình đang ở fw 1.0.6 h chỉ cần cài bản update fw bổ sung miracast 1.0.7 là dc hay phải cài fw gốc 1.0.7 rồi mới cài bản update miracast hả bạn?

Hi bạn,

Máy HiMedia của bạn đang ở FW 1.0.6 bản này đang có sẵn Miracast. Khi bạn nâng cấp lên bản 1.0.7 thì bị mất Miracast. Bản Update miracast là phần bổ sung Miracast vào fw 1.0.7.

Do vậy, bạn phải nâng cấp FW lên thành 1.0.7 trước, sau đó mới cài bổ sung bản update miracast nhe.

Thân,

767kaka

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Mình vừa bổ sung 2 phần mềm xem phim HD, anh em thử xem nhé
(riêng app TVPhim (NEW) do bạn @Độc Cô Cầu Bại Share cho mình, cũng xin giới thiệu cho anh em luôn).

- Xem phim HD với Phim_Online (NEW)
- Xem phim HD với TVPhim (NEW)

2 ứng dụng ngon, chạy mượt trên android x86. Thank bác...

HCMLIKÉ

Member

Mình vừa cập nhật thêm vào trang đầu tiên của topic, gói cập nhật sử dụng cho HiMedia Q5IV và Q10IV:

- Gói cập nhật cho HiMedia Q5IV và Q10IV xem 4K xuất âm thanh TrueHD ATMOS (NEW)

(Nguồn: từ chia sẻ của HiMediaTechVN)

Chỉnh sửa lần cuối:

HCMLIKÉ

Member

Mình vừa sưu tầm một số game dùng Gamepad (có dây và không dây) chơi trên Android TV Box ở trang đầu Topic, các bạn tham khảo nhé

* GAME CHO ANDROID TV BOX
- Game dùng với gamepad có dây (các game này đều chơi tốt cho tay game có dây và không dây)
+ AirAttack HD Lite (NEW)
+ Real Racing 3 (NEW)

- Game dùng với gamepad không dây (như Tronsmart Mars G01, HIMEDIA X2,... các game này không chơi được trên gamepad có dây)
+ Real Football 2013 (NEW)

(Mình vẫn đang tiếp tục cập nhật thêm các game khác...)

mygicavietnam

Mình vừa sưu tầm một số game dùng Gamepad (có dây và không dây) chơi trên Android TV Box ở trang đầu Topic, các bạn tham khảo nhé

* GAME CHO ANDROID TV BOX
- Game dùng với gamepad có dây (các game này đều chơi tốt cho tay game có dây và không dây)
+ AirAttack HD Lite (NEW)
+ Real Racing 3 (NEW)

- Game dùng với gamepad không dây (như Tronsmart Mars G01, HIMEDIA X2,... các game này không chơi được trên gamepad có dây)
+ Real Football 2013 (NEW)

(Mình vẫn đang tiếp tục cập nhật thêm các game khác...)

Bác tích cực vì cộng đồng chơi AB quá nhỉ. Bác đã thử game trên ATV1800E plus chưa bác hcmlike?
Có mấy clip / ảnh chắc sẽ sinh động hơn bác nhỉ.
Cảm ơn bác!

chitpi

Member

Cho m hỏi sao game asphalt 8 trên android box vẫn bản 1.7 nhỉ, trên dt lên 1.8 rồi , chả lẽ phải down dt rồi cop qua ab

HCMLIKÉ

Member

Bác tích cực vì cộng đồng chơi AB quá nhỉ. Bác đã thử game trên ATV1800E plus chưa bác hcmlike?
Có mấy clip / ảnh chắc sẽ sinh động hơn bác nhỉ.
Cảm ơn bác!

Thanks bác @mygicavietnam nhé.

Mình đã Test hết các game đó rồi ạh. Với ATV1800E Plus thì thật ấn tượng. Game chạy rất tốt, không bị giật hình, hình ảnh chuyển động đạt chuẩn HD.

Nếu bác nào muốn test game mà không cần đầu tư nặng có thể chọn gamepad có dây giá tầm khoảng 100k, sẽ chơi tốt trên ATV1800EPlus các game AirAttack HD Lite, Real Racing 3,... (download trực tiếp từ link trang đầu tiên của topic này hoặc download từ CH Play).

Nếu đầu tư mạnh hơn mình chọn gamepad không dây (như Tronsmart Mars G01, HIMEDIA X2,...) giá tầm khoảng 780k, thì ngoài các game trên mình có thể chơi game nặng hơn như game bóng đá Real Football 2013 (download từ CHPlay; hiện đã có bản 2014 và 2015 nhưng mình vẫn đang test nên chưa giới thiệu được) -> chạy mượt trên ATV1800E Plus.

Đồng thời, mình cũng đã test các game trên dùng cả gamepad có dây và không dây trên HiMedia Q5IV và Q10IV: Kết quả chạy rất mượt.

Về phần hình ảnh và clip, mình đang demo và giới thiệu đến anh em trong thời gian gần nhất :)

HCMLIKÉ

Member

Cho m hỏi sao game asphalt 8 trên android box vẫn bản 1.7 nhỉ, trên dt lên 1.8 rồi , chả lẽ phải down dt rồi cop qua ab

Hi bác,

Bản Asphalt 8 chơi trên điện thoại là bản 1.8, bản này nếu copy vào máy Android TV Box có thể chơi không được do giao diện thiết kế dành riêng cho điện thoại. Bản Asphalt 8 dành riêng cho Android TV Box vẫn chưa nâng cấp lên 1.8, do vậy mình chỉ có thể chơi bản 1.7 thôi ạh. Bác đợi thêm một thời gian nữa sẽ có bản 1.8 dùng riêng cho Android TV Box thôi ạh.

HCMLIKÉ

Member

Mình Demo tính năng chơi Gamepad trên HiMedia Q10IV loại có dây và không dây cho các game:

+ AirAttack HD Lite
+ Highway Rally_1.0 (NEW)
+ Real Racing 3
+ Real Football 2013

[video=youtube_share;eRWnBl304os]http://youtu.be/eRWnBl304os[/video]

maketvnn

Chỉnh sửa lần cuối:

HCMLIKÉ

Member

Nhiều bác đi tìm cái điều khiển Box từ xa qua điện thoại. Đỡ mấy lít mua chuột và bàn phím ko dây.
Thì nó đây. Rất nhanh, chuột di chuyển tiện lợi, chơi game tốt, và ưu điểm nó có thể tắt được lun cái Box Himedia QIV của em. Thử đê:
Chọn 2 cái nhá. Cái Droid client thì cho box. Còn droid sever cho điện thoại. Nhập ip con box vào và chạy. Xong.
Tiện thể share lun cái folder Apk cài cho Box luôn:
https://www.mediafire.com/folder/hrnhcg62cicjg/Apk_BOX_HD

Kho sưu tầm của bác khiến không ít người ngưỡng mộ đó.

Thanks bác đã chia sẻ :)

HCMLIKÉ

Member

lâu ko vào cái addon của bác HCM LIKE, hôm nay vào còn cái vài kênh để xem thôi.

Bác download bản nâng cấp lên 1.1.2 sẽ có đầy đủ các kênh như trước ạh. Mình đã sửa code lại rồi đó. Thanks bác đã ủng hộ.

Bác download ở trang đầu topic hoặc down trực tiếp từ link dưới nhé.

http://www.mediafire.com/download/yw15ltl25pmbvmw/plugin.video.hcmlike-tvonline.1.1.2.zip

chanmodoi

Member

Các bạn cho hỏi có phần mềm nào xem lại các chương trình TV như VTV1, 2, 3 không? Cái MyTV nó chỉ cho xem lại có 1 ngày.

HCMLIKÉ

Member

Các bạn cho hỏi có phần mềm nào xem lại các chương trình TV như VTV1, 2, 3 không? Cái MyTV nó chỉ cho xem lại có 1 ngày.

Hi bác,

Hiện tại, MyTV hỗ trợ tốt nhất cho xem lại. Còn các chương trình cũng có thể xem lại chương trình nhưng được phân theo chuyên đề, chứ không theo thời gian phát cụ thể. Ví dụ: HTVOnline, Zing TV,... xem lại các chuyên mục như Người Bí Ẩn - Tập 1, Tập 2,... Hội ngộ Danh hài Tập 1, Tập 2,...

Bác cài thử xem nhé.

Bác download bản nâng cấp lên 1.1.2 sẽ có đầy đủ các kênh như trước ạh. Mình đã sửa code lại rồi đó. Thanks bác đã ủng hộ.

Bác download ở trang đầu topic hoặc down trực tiếp từ link dưới nhé.

plugin.video.hcmlike-tvonline.1.1.2

Mình cài vào Box minix X8H, cái addon này đòi pass và email là sao vậy bác?

Bên trên