Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

vytidu

Member
Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Bác cho em hỏi, em đang dùng Kodi 14.1 trên Q10II, dạo gần đây Kodi hay có bệnh: khi chọn 1 add-on nào bát kỳ thì nó cứ "working ..." 1-2 vòng rồi đứng luôn. Em phải ra settings của AB buộc dừng kodi nhưng vào chọn mở add-on vẫn bị.

HCMLIKÉ

Member

Bác cho em hỏi, em đang dùng Kodi 14.1 trên Q10II, dạo gần đây Kodi hay có bệnh: khi chọn 1 add-on nào bát kỳ thì nó cứ "working ..." 1-2 vòng rồi đứng luôn. Em phải ra settings của AB buộc dừng kodi nhưng vào chọn mở add-on vẫn bị.

Hi bác,

Bác thử gỡ bỏ bản Kodi 14.1 đó và cài lại bản XBMC này xem có được không nhé: http://www.mediafire.com/download/taa9a8r4y0mjb98/xbmcapp-armeabi-v7a-debug.apk

hoặc bản có Add-ons sẵn của ITVPlus nhé: http://www.mediafire.com/download/glrftyv6p2vj7tm/kodi14rc1itvplus.apk

Juliapham

Active Member

Cho xin hỏi mình dùng Kodi 14.2 Trên màn hình Home ko có côt TV or Live TV mình có vào seting thi muc TV bị ẩn ko làm sao cho nó hiện ra ở trang Hom3e Các AC nào biết cho muc TV hiện ra tai trang Home xin chỉ dùm Cám ơn trước

HCMLIKÉ

Member

Cho xin hỏi mình dùng Kodi 14.2 Trên màn hình Home ko có côt TV or Live TV mình có vào seting thi muc TV bị ẩn ko làm sao cho nó hiện ra ở trang Hom3e Các AC nào biết cho muc TV hiện ra tai trang Home xin chỉ dùm Cám ơn trước

Mình thì đang cài bản Kodi 14.1 vẫn có LiveTV, để mình cài nâng lên bản 14.2 xem có bị lỗi giống bạn không để tìm hướng khắc phục nhe.

Cài từ fusion dành cho Kodi-XBMC một loạt Addons của traitravinh. Hầu hết chạy tốt do có nguồn ổn định. Các bác xem nhé.

Đính kèm

112.8 KB · Xem: 180

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Cài từ fusion dành cho Kodi-XBMC một loạt Addons của traitravinh. Hầu hết chạy tốt do có nguồn ổn định. Các bác xem nhé.

Fusion mới tích hợp Repo này vào, đang xài:-*. Hy vọng tác giả quan tâm

tuanqb

Member
Ðề: Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Các bác ít coi phim trên hayhayTV nên mới dám khẳng định vậy. Mình tet tất cả các bản hayhayTV còn chạy được (kể cả bản mới nhất trên CH PLay) thì đều vẫn bị nhảy quảng cáo, dù dùng VIP account (xem vài phim hoặc bấm vào vài phim mới bị).
Bác eolohd ơi! Thứ 7 này em mang con Q5 xuống nhờ bác xem lại giùm em được không? Hồi trước em mua ở chỗ bác, giờ nó lỗi mấy app không dùng được, tiện thể bác up Rom lên giùm em với, em up mà nó cứ báo lỗi hoài, không hiểu vì sao.

dokltd

Active Member
Ðề: Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

mình thấy hdviet tốt nhưng nay tiếc không còn free nữa. không biết vuaHD thế nào?

HDviet hình ảnh khá nhưng phụ đề bị lệch cả chục phút không tài nào sync nổi, nạp vip nhưng đôi khii vẫn chèn vào quảng cáo...

luuducnam

Member

Bác chủ gom hết vào 1 link Fshare được ko? Mediafire nhiều khi chập chờn khó download, thanks bác chủ nhiều, các app quá hữu ích cho ai muốn vọc AB :D

HCMLIKÉ

Member

Bác chủ gom hết vào 1 link Fshare được ko? Mediafire nhiều khi chập chờn khó download, thanks bác chủ nhiều, các app quá hữu ích cho ai muốn vọc AB :D

Ok bác, mình sẽ gom thành 1 file duy nhất đưa lên FSHARE để anh em tiện download về cài đặt. Mình sẽ update lại thông tin này sau khi mình đã đưa hết lên FShare.

meocon

Well-Known Member

MF thì free , có anh em ko có acc fshare :)

HCMLIKÉ

Member

MF thì free , có anh em ko có acc fshare :)

Đúng rồi ạh, Mediafire thì ai cũng có thể down về được, tốc độ down lại cao nữa. Còn FSHARE chỉ có tài khoản VIP mới down nhanh thôi, chứ tài khoản Free thì cũng đợi dài cổ luôn ạh.

Thôi mình cứ đưa lên FSHARE vậy, bác nào có tài khoản VIP down về cho nhanh :)

huhem35

Well-Known Member

nhờ bác HCMLIKÉ hướng dẫn làm sao xem được phim bộ với HTVOnline.apk.Cám ơn bác nhiều.

HCMLIKÉ

Member

nhờ bác HCMLIKÉ hướng dẫn làm sao xem được phim bộ với HTVOnline.apk.Cám ơn bác nhiều.

Mình cũng chưa hiểu rõ ý bác lắm ạh.

Có phải bác muốn xem Phim bộ Offline của app HTVOnline.apk không ạh?

Bác là ý này thì bác vào mục xem phim và chọn phim bộ thôi ạh.

Bác tham khảo ở Topic này nhé:

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/989709-cam-nang-su-dung-android-tv.html

hoặc xem trực tiếp Video sau:
[video=youtube;hG7-Snhv6R8]https://www.youtube.com/watch?v=hG7-Snhv6R8[/video]

huhem35

Well-Known Member

Đúng như bác nói,nhưng tôi xem không được như video hướng dẫn của bác,nó báo là không load được m3u8 và access denied bác ạ.Không biết là có phải cần acct hay không?Rất muốn xem các phim bộ VN trên ABox .Cám ơn bác đã giúp.

HCMLIKÉ

Member

Đúng như bác nói,nhưng tôi xem không được như video hướng dẫn của bác,nó báo là không load được m3u8 và access denied bác ạ.Không biết là có phải cần acct hay không?Rất muốn xem các phim bộ VN trên ABox .Cám ơn bác đã giúp.

Access denied khi xem Video trên Youtube là do server quản lý truy cập internet của bên bác không cho xem Video bác ah. Bác tìm thử nơi nào có Wifi rồi xem bằng điện thoại di động thử xem nhé.

Trên Android TV Box bác cài phần mềm này để xem Video nhé: UC Browser HD For Android 3.0.0.357

Riêng về phim bộ VN bác có thể xem qua HTVOnline, nhưng nếu bác chưa có tài khoản thì bác có thể tự tạo cho mình 1 tài khoản miễn phí trên HTVOnline hoặc bác cho mình địa chỉ email mình gửi 1 tài khoản free cho bác.

Thân,

maketvnn

Ghi nhận theo dõi topic của bác HCMLike rất sướng. Liên tục cập nhập các phần mềm thế này, ae rất tiện để cài đặt. Thank bác nhiều!!!

kyutario

bác HCMLike e tải phần mềm kodi 14.2 về bị lỗi khi xem video chỉ có âm thanh còn màn hình đen thui. Máy đang sài minix 8h mong bác giúp đỡ thank:x

Bên trên