Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

chitpi

Member
Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Vainglory chơi ngon, m test ngay khi mới ra

lethao

Minh cai kodi 14.1 va cac addon binh thuong nhung deu ko xem dc. Hien tuong chi co am thanh dc vai giay roi chuong trinh tu thoat ra luon. Bac nao co kinh nghiem giup ming voi

HCMLIKÉ

Member

Minh cai kodi 14.1 va cac addon binh thuong nhung deu ko xem dc. Hien tuong chi co am thanh dc vai giay roi chuong trinh tu thoat ra luon. Bac nao co kinh nghiem giup ming voi

Mình cũng chưa rõ bạn đang dùng Android TV Box loại nào?

Bạn có thể thử các cách sau:

-Cách 1: Bạn vào cải đặt --> ứng dụng --> tìm đến app Kodi --> xóa data của Kodi. Sau đó, mở lại Kodi và cài lần lượt từng Add-ons (cứ mỗi lần cài 1 Add-ons xong bạn mở lên Test xem có bị văng ra ngoài không? trước khi cài Add-ons tiếp theo để tìm Add-ons nào làm cho Kodi không load được phải văng ra ngoài). Nếu vẫn bị lỗi bạn chuyển sang cách 2.

-Cách 2: Vào cài đặt --> Khôi phục lại cài đặt ban đầu.
Sau khi khôi phục xong, bạn cài bản Kodi 14.1 tại đây kodi-14.1-Helix-armeabi-v7a

Rồi cài Add-ons theo trình tự giống như cách 1 xem có khắc phục được không nhé.

lethao

Mình cũng chưa rõ bạn đang dùng Android TV Box loại nào?

Bạn có thể thử các cách sau:

-Cách 1: Bạn vào cải đặt --> ứng dụng --> tìm đến app Kodi --> xóa data của Kodi. Sau đó, mở lại Kodi và cài lần lượt từng Add-ons (cứ mỗi lần cài 1 Add-ons xong bạn mở lên Test xem có bị văng ra ngoài không? trước khi cài Add-ons tiếp theo để tìm Add-ons nào làm cho Kodi không load được phải văng ra ngoài). Nếu vẫn bị lỗi bạn chuyển sang cách 2.

-Cách 2: Vào cài đặt --> Khôi phục lại cài đặt ban đầu.
Sau khi khôi phục xong, bạn cài bản Kodi 14.1 tại đây kodi-14.1-Helix-armeabi-v7a

Rồi cài Add-ons theo trình tự giống như cách 1 xem có khắc phục được không nhé.
Cám ơn bạn đã giúp đỡ. Mình sử dụng tablet Asus memopad hd7. Mình đã khôi phục cài đặt gốc nhưng vẫn không được. Có một điều mình không hiểu là lần đầu tiên mình cài thì vẫn xem bình thường. Sang ngày hôm sau thì bị hiện tượng này. Mình cũng nghĩ chắc là xung đột phần mềm hoặc addon nên factory reset rồi cài lại từ đầu mà vẫn bị y chang như vậy.

HCMLIKÉ

Member

Cám ơn bạn đã giúp đỡ. Mình sử dụng tablet Asus memopad hd7. Mình đã khôi phục cài đặt gốc nhưng vẫn không được. Có một điều mình không hiểu là lần đầu tiên mình cài thì vẫn xem bình thường. Sang ngày hôm sau thì bị hiện tượng này. Mình cũng nghĩ chắc là xung đột phần mềm hoặc addon nên factory reset rồi cài lại từ đầu mà vẫn bị y chang như vậy.

Có lẽ bị xung đột chương trình rồi bạn ah.

Bạn gỡ bỏ Kodi 14.1, sau đó cài lại bản này xem có được không nhé: xbmcapp-armeabi-v7a-debug

quetgia

không hiểu sao mình cài các ứng dụng trên đây toàn bị lỗi phân tích cú pháp, đang dùng Neo X8 Plus, các addon cũng không được khi cài cho XBMC của máy

HCMLIKÉ

Member

không hiểu sao mình cài các ứng dụng trên đây toàn bị lỗi phân tích cú pháp, đang dùng Neo X8 Plus, các addon cũng không được khi cài cho XBMC của máy

Bác thử phục hồi lại cài đặt gốc ban đầu của máy Minix Neo X8H Plus.

Sau đó dùng laptop/ máy tính để bàn download các App ở trang đầu tiên của topic

Tiếp theo copy vào USB, cài trực tiếp từ USB nhé.

Riêng về XBMC, bác cài bản Kodi 14.1, sau đó cài các Add-ons.

Mình vẫn cài cho các bạn mua máy ở bên mình vẫn chưa thấy phát sinh lỗi tương tự ạh.

Thân,

loha

Add on xem tv online trong xbmc của bác sao nó báo hết hạn vào tháng 5 vậy?

baby1982

Member

Buồn ghê, cài 4 cái game cho em Q10IV mà em nào cũng lỗi, AirAttack HD thì khi click vào tự văng ra luôn. Bạn HCMLIKÉ có link bản mod không? Vì bản mod mới vô tư money, hehe.

Có 2 game này, HCMLIKÉ xem xét test thử trên Q10IV với gamepad xem sao nhé:
- Rayman Fiesta Run
- Rayman Jungle Run

khoathu

Member

Q10IV Mình up lên Firmware 1.0.7 mà sao nó vẫn báo là 1.0.6 các ứng dụng mất hết luôn

HCMLIKÉ

Member

Add on xem tv online trong xbmc của bác sao nó báo hết hạn vào tháng 5 vậy?

Add-ons HCMLIKE TV Online, mình không đặt thời hạn nên đâu thể hết hạn vào tháng 5 ạh.

Bác kiểm tra lại xem nhé. Bên mình vẫn dùng bình thường.

HCMLIKÉ

Member

Q10IV Mình up lên Firmware 1.0.7 mà sao nó vẫn báo là 1.0.6 các ứng dụng mất hết luôn

Theo như bạn mô tả thì máy không upgrade lên firmware 1.0.7, mà khôi phục lại cài đặt gốc ban đầu.

Bạn download firmware 1.0.7 cho HiMedia Q10IV tại link: http://www.mediafire.com/download/b28el7tepiaiw4d/update.zip

Và Video hướng dẫn Upgrade tại đây (phần đoạn cuối của Video): [video=youtube;X5FNAFzH1mc]https://www.youtube.com/watch?v=X5FNAFzH1mc[/video]

loha

Add-ons HCMLIKE TV Online, mình không đặt thời hạn nên đâu thể hết hạn vào tháng 5 ạh.

Bác kiểm tra lại xem nhé. Bên mình vẫn dùng bình thường.
Đây này bác. "VTC xin thông báo: Thuê bao truyền hình số vệ tinh-Gói kênh cao cấp của quý khách sẽ hết hạn vào ngày 05/4/2015..." Hôm qua em thử cả trên điện thoại và cả trên TV box. Thỉnh thoảng thôi, chứ không phải lần nào cũng hiện.
Ở đây không thấy chỗ nào cho up ảnh trực tiếp nhỉ?

quetgia

Bác thử phục hồi lại cài đặt gốc ban đầu của máy Minix Neo X8H Plus.

Sau đó dùng laptop/ máy tính để bàn download các App ở trang đầu tiên của topic

Tiếp theo copy vào USB, cài trực tiếp từ USB nhé.

Riêng về XBMC, bác cài bản Kodi 14.1, sau đó cài các Add-ons.

Mình vẫn cài cho các bạn mua máy ở bên mình vẫn chưa thấy phát sinh lỗi tương tự ạh.

Thân,
đã làm như bác nói vẫn bị, của mình là X8 Plus không phải X8H Plus, có khi nào bản rom mới update không tương thích không?

toivsem

Mình mua q3 ở iTVPlus Thái Hà, gần đây không đăng nhập được vào dangcaphd và hayhaytv bằng tài khoản VIP khuyến mại của cửa hàng. Ngoài ra, khi xem phim trên iTVPhim, toàn bị lỗi server 1 - mã lỗi 02.
Nhờ bạn kiểm tra giùm mình nhé.

HCMLIKÉ

Member

Buồn ghê, cài 4 cái game cho em Q10IV mà em nào cũng lỗi, AirAttack HD thì khi click vào tự văng ra luôn. Bạn HCMLIKÉ có link bản mod không? Vì bản mod mới vô tư money, hehe.

Có 2 game này, HCMLIKÉ xem xét test thử trên Q10IV với gamepad xem sao nhé:
- Rayman Fiesta Run
- Rayman Jungle Run

Hi bác,

Mình đã download và test lại các đường link của game và vẫn thấy cài đặt vào Q10IV vẫn chạy bình thường bác ạh. Chỉ có 1 chi tiết là app mình đưa lên topic là chưa có data đi kèm theo game, nên khi cài, bác phải đợi phần mềm download gói data mới nhất về.

Hiện tượng, các game trên không chạy được trên máy Q10IV của bác có thể do dung lượng bộ nhớ trong quá đầy. Bác Reset máy lại hoặc gỡ bớt các ứng dụng sẽ được ạh. Mình cũng đã gặp trường hợp tương tự như bác rồi.

Về 2 App bác gửi link, để tối mình test rồi gửi thông tin phản hồi lại cho bác :)

HCMLIKÉ

Member

1 câu hỏi: Dường như HCMLIKÉ chỉ hỗ trợ đối với những KH nào mua sản phẩm dịch vụ tại HCMLIKE.COM

Bác nói thế tội cho mình quá, mình luôn hỗ trợ tất cả anh em ạh, không cần biết anh em có mua máy tại mình hay không. Bác hiểu cho mình nhé.

Lúc sáng mình chưa trả lời kịp cho bác, do phải download lại các app mà bác hỏi để cài đặt trước khi có câu trả lời chình xác cho bác nên hơi chậm tí.

Sorry bác vì sự chậm trễ đó.

P/S: Mình có trả lời cho các bác khác trước bác do câu hỏi đơn giản hơn, trả lời nhanh được. Còn câu hỏi của bác mình phải Test lại app cẩn thận trước khi trả lời :)

Thanks bác đưa ra các đóng góp cho mình nhé.

HCMLIKÉ

Member

Đây này bác. "VTC xin thông báo: Thuê bao truyền hình số vệ tinh-Gói kênh cao cấp của quý khách sẽ hết hạn vào ngày 05/4/2015..." Hôm qua em thử cả trên điện thoại và cả trên TV box. Thỉnh thoảng thôi, chứ không phải lần nào cũng hiện.
Ở đây không thấy chỗ nào cho up ảnh trực tiếp nhỉ?

Phần này để mình kiểm tra lại nhe bác, đây là thông báo của VTC, còn mình chỉ lấy link đến server đó thôi ah. Nếu server này bị hạn chế mình sẽ chuyển link sang server khác. Thanks bác.

loha

Khi hiện thông báo mình back ra, mở lại thì không hiện nữa. Hôm nay thử thì không thấy thông báo. Bác thử kiểm tra xem.
Mình thấy add on này xem tv rất tốt, bác có thể tăng thêm kênh không? Nếu thêm kênh (của nhiều truyền hình khác nhau như vtv, vtc, htv, vctv, sctv, anvien, vtvcab, địa phương, nước ngoài...) kiểu như phần mềm xem tv riêng lẻ như Dangtv.apk chẳng hạn thì sẽ rất ổn. Vì đường truyền trên xbmc xem nhanh và nét hơn phần mềm riêng. Cảm on bác!

Bên trên