Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

baby1982

Member
Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Hi bác,

Mình đã download và test lại các đường link của game và vẫn thấy cài đặt vào Q10IV vẫn chạy bình thường bác ạh. Chỉ có 1 chi tiết là app mình đưa lên topic là chưa có data đi kèm theo game, nên khi cài, bác phải đợi phần mềm download gói data mới nhất về.

Hiện tượng, các game trên không chạy được trên máy Q10IV của bác có thể do dung lượng bộ nhớ trong quá đầy. Bác Reset máy lại hoặc gỡ bớt các ứng dụng sẽ được ạh. Mình cũng đã gặp trường hợp tương tự như bác rồi.

Về 2 App bác gửi link, để tối mình test rồi gửi thông tin phản hồi lại cho bác :)

Bác nói thế tội cho mình quá, mình luôn hỗ trợ tất cả anh em ạh, không cần biết anh em có mua máy tại mình hay không. Bác hiểu cho mình nhé.

Lúc sáng mình chưa trả lời kịp cho bác, do phải download lại các app mà bác hỏi để cài đặt trước khi có câu trả lời chình xác cho bác nên hơi chậm tí.

Sorry bác vì sự chậm trễ đó.

P/S: Mình có trả lời cho các bác khác trước bác do câu hỏi đơn giản hơn, trả lời nhanh được. Còn câu hỏi của bác mình phải Test lại app cẩn thận trước khi trả lời :)

Thanks bác đưa ra các đóng góp cho mình nhé.

Xin đa tạ.

Còn vấn đề mình bị văng ra, Q10IV của mình thật ra cũng mới reset cách đây không lâu (mà cũng quan trọng là mình ít cài app), cài đặt vài app thui, FreeSpace chắc 3,x GB đó, RAM thì lúc nào cũng trống 1,1-1,2GB, chỉ xài có Kodi (Default luôn đó mà). Để mình tìm hiểu thêm...

chandoi1203

Member

Cho mình hỏi. Sao app hayhaytv coi đc 1 tập phim qua tập 2 là nó ko load đc nữa.
App dangcaphd mới nhất là phiên bản nào?

HCMLIKÉ

Member

Cho mình hỏi. Sao app hayhaytv coi đc 1 tập phim qua tập 2 là nó ko load đc nữa.

Hi bác,

Hayhaytv bác có đăng nhập bằng tài khoản VIP không ạh, nếu đăng nhập bằng tài khoản VIP sẽ không bị báo lỗi như thế.

Dangcaphd_ver1.0 (phiên bản nền xanh chạy ổn định). Bác download ở trang đầu topic nhe.

HCMLIKÉ

Member

Xin đa tạ.

Còn vấn đề mình bị văng ra, Q10IV của mình thật ra cũng mới reset cách đây không lâu (mà cũng quan trọng là mình ít cài app), cài đặt vài app thui, FreeSpace chắc 3,x GB đó, RAM thì lúc nào cũng trống 1,1-1,2GB, chỉ xài có Kodi (Default luôn đó mà). Để mình tìm hiểu thêm...

Bác đã nâng cấp firmware lên 1.0.7 chưa ạh?
Hiện tượng bị văng ra ngoài cũng hiếm xảy ra.

Bác thử reset lại lần nữa, nâng firmware 1.0.7 thử xem nhé.

HCMLIKÉ

Member

Khi hiện thông báo mình back ra, mở lại thì không hiện nữa. Hôm nay thử thì không thấy thông báo. Bác thử kiểm tra xem.
Mình thấy add on này xem tv rất tốt, bác có thể tăng thêm kênh không? Nếu thêm kênh (của nhiều truyền hình khác nhau như vtv, vtc, htv, vctv, sctv, anvien, vtvcab, địa phương, nước ngoài...) kiểu như phần mềm xem tv riêng lẻ như Dangtv.apk chẳng hạn thì sẽ rất ổn. Vì đường truyền trên xbmc xem nhanh và nét hơn phần mềm riêng. Cảm on bác!

Thanks bác,

Bên mình cũng đang tìm thêm các Link tv đó, nếu được thì mình sẽ bổ sung vào bản cập nhật mới nhất của Add-ons HCMLIKE TV Online nhé.

khoathu

Member

Theo như bạn mô tả thì máy không upgrade lên firmware 1.0.7, mà khôi phục lại cài đặt gốc ban đầu.

Bạn download firmware 1.0.7 cho HiMedia Q10IV tại link: update

Và Video hướng dẫn Upgrade tại đây (phần đoạn cuối của Video): [video=youtube;X5FNAFzH1mc]https://www.youtube.com/watch?v=X5FNAFzH1mc[/video]
mình đã tải về và làm theo hd nhưng vẩn là bản 1.0.6 giúp mình với thanks.

meocon

Well-Known Member

Do app hayhaytv viết trên Android bị lỗi , bị từ trước tết đến giờ a

Ngất

Member

cs968 ko có update FW mới hả bác?
hix con này hiếm người dùng quá

HCMLIKÉ

Member

cs968 ko có update FW mới hả bác?
hix con này hiếm người dùng quá

Hiện con này chưa có FW mới bác àh, con này nổi tiếng với hệ thống camera và mic chuyên dụng. Dùng rất tốt cho anh các bác có nhu cầu dùng skype thường xuyên. Bác chờ thêm thời gian nữa, chắc sẽ có bản nâng cấp FW mới cho dòng này thôi.

anhtuantvbox

1 danh sách hữu ích cho anh em choi AB. cảm ơn bác

lethao

Mình sử dụng mygica 1800e plus không thể xem Youtube Full Hd mặc dù xem nội dung y chang như vậy trên smartphone và tablet đều được. Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với.

HCMLIKÉ

Member

mình đã tải về và làm theo hd nhưng vẩn là bản 1.0.6 giúp mình với thanks.

Bác có ở TP.HCM không ạh? Bác mang máy qua bên mình hỗ trợ up firmware lên 1.0.7 ah.

Nếu không bác mang qua các Đại lý ITVPlus gần nhất để được hỗ trợ nhé.

HCMLIKÉ

Member

Mình sử dụng mygica 1800e plus không thể xem Youtube Full Hd mặc dù xem nội dung y chang như vậy trên smartphone và tablet đều được. Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với.

Riêng về Android TV Box khi xem Youtube thông thường hỗ trợ đến HD720p, không riêng gì Mygica 1800EPlus đâu bác.

Bác tham khảo thêm topic này nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/970952-tai-sao-youtube-tren-android-box.html

chanmodoi

Member

Các bạn cho mình xin mấy cái addon của XBMC với, mới dùng nên chẳng biết cái nào

HCMLIKÉ

Member

Các bạn cho mình xin mấy cái addon của XBMC với, mới dùng nên chẳng biết cái nào

Bác vào trang đầu tiên của topic này, mình có để các link Add-ons đó. Bác download về add-ons vào XBMC nhe.

jonidontcry

Active Member

Sao cái SPMC của em tự dưng 2 hôm nay không xem được các video addons nữa các bác ơi? Ví dụ: xem torrent thì nó chỉ mở đến list phim thôi, khi bấm tiếp vào thì nó báo Plugin ko chạy j j đó.

HCMLIKÉ

Member

Sao cái SPMC của em tự dưng 2 hôm nay không xem được các video addons nữa các bác ơi? Ví dụ: xem torrent thì nó chỉ mở đến list phim thôi, khi bấm tiếp vào thì nó báo Plugin ko chạy j j đó.

Có lẽ các link trên Add-ons đó đã bị thay đổi. Để sửa lỗi này, tác giả add-ons phải sửa lại link trong add-ons mới được bác àh.

vothanhchuan

Các bạn cho mình hỏi Chương trình xem phim MX Player; Còn Codec MXPlayer là để làm gì vậy?
Mình có cài MX Player nhưng có những clip nó không đọc được.
Bữa có bạn chỉ là copy cái hổ trợ định dạng và past vào AB nhưng mình không biết cách past vào AB.
Nhờ các bạn chỉ giúp với.
Cám ơn nhiều

HCMLIKÉ

Member

Các bạn cho mình hỏi Chương trình xem phim MX Player; Còn Codec MXPlayer là để làm gì vậy?
Mình có cài MX Player nhưng có những clip nó không đọc được.
Bữa có bạn chỉ là copy cái hổ trợ định dạng và past vào AB nhưng mình không biết cách past vào AB.
Nhờ các bạn chỉ giúp với.
Cám ơn nhiều

MXPlayer là chương trình xem phim tốt trên Android TV Box, tuy nhiên khi cài bản MXPlayer mình nên cài thêm bộ Codec (bộ giải mã hình ảnh, âm thanh) thì MXPlayer mới hoạt động tốt trên hầu hết các định dạng file.

Bạn có thể download bản codec cho MXPlayer tại link sau: MX_Player_Codec__ARMv7

Nếu máy yêu cầu nâng cấp codec thì bạn cứ cho nâng phiên bản codec và cả MXPlayer bình thường thông qua CH Play nhé.

Thân,

dokltd

Active Member

Bác vào trang đầu tiên của topic này, mình có để các link Add-ons đó. Bác download về add-ons vào XBMC nhe.

link Xshare mới nhất hiện nay là 1.0.2 nhưng link bác đưa lên lại là 1.00 ?

Bên trên