Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

ahatuananh

Well-Known Member
Tối qua e vừa lấy em LG LB650 từ bác Digicity, làm vài cái ảnh review anh em đánh giá giúp:
1- Vỏ ngoài em nó khi còn nguyên đai

2- Tiếp theo bóc em nó ra và lắp đặt
Phụ kiện kèm theo gồm 1 remote magic + 4 kính 3D:

Tem các loại:

mặt sau theo e đánh giá là khá dày (nếu so với con LS4600 e đang có)

3- Mặt trước và dùng hình mẫu để check hở sáng - sau khi chụp bằng Nokia 925 thì ra thế này:

Và đây là 1 vài hình ảnh khi chiếu 3D:

Sắp tới lắp cabHD e sẽ show thêm cho đủ bộ
.................

Update sau khi lắp cable và update firmware:

Xem trên Youtube:

Bổ sung hướng dẫn Play từ PC (nhà trồng được) :D

Sơ bộ các bước:

1- Cài và chạy phần mềm Smartshare + DNLA trên PC (2 phần mềm tải từ trang chủ của nhà sản xuất LG)

2- Add folder vào danh mục cần share (khi chạy Smartshare)

3- Trên tivi vào danh mục PC sẽ thấy ngay tên PC đã share (có tuy chọn duyệt theo folder hoặc theo kiểu file)

4- Chọn file và Play thôi - khuyên nên dùng cable mạng để tránh hiện tượng dừng hình (do Wifi thường hay bị dở người nên chập chờn - nếu Wifi ổn định thì ko cần dùng cáp vẫn ổn ).

Lưu ý:

a) Phụ đề: Để tránh lỗi phụ đề TV, yêu cầu các bác ko để chế độ mặc định" mà phải chuyển thành Tiếng Việt" - Phần menu này hiện ở màn hình Play.

b) Cổng Optical xuất DTS 5.1 là ok

Chỉnh sửa lần cuối:

3dong

Member
Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Con này mình cũng đang muôn cho mùa WC đây' chúc mừng bạn. Nhớ review chi tiết nhé để ae sướng

kook123

Bắt đầu ganh tỵ với bác chủ đây :D

Tivi của bác thấy khá chuẩn đấy: không hở sáng gì cả ===> hàng chuẩn đấy bác DigiCity :D . Bác chủ cập nhật đi, xem thử thấy LG store không :D

Bác review khả năng lướt web + tương thích định dạng phim qua ở cứng ngoài nhé, xem thử có trang web nào hay định dạng phim nào mà em nó bó tay không :D.

Gửi bác vài trang web coi phim online mà anh em HD hay xem nè : gphim.com or megafun.vn or maxphim , mananhnho, public-hd, hayhaytv, hdviet, ott.mytvnet.vn/lg

P/S: cái kính của LG nhìn thấy nhẹ hơn kính của SS :D

1traitim1ty150

Bác chủ thớt mua em này bao nhiêu inch thế , hệ điều hành web os mượt mà không , mình cũng đang nghiên cứu em này xem world cup , Thấy giá em này cũng hợp lí , chỉ lăn tăn về chất lượng hiển thị của dòng SMART TV 2013 so với 2014 có khác nhau nhiều không ?Mình đang có nhu cầu bán em LG 47LA 6910 vừa mua hôm tết để gom lúa làm em LG 60 LB650 , bác nào có nhu cầu thì INBOX hoặc gửi vào gmail cho mình nhé .: [email protected]
tren-tay-tv-lg-2013-la6910.2082379

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenbinladen

Có phiên bản phần mềm mới cho máy rồi đấy, bác kiểm tra xem.

Bác chưa có mytv hay truyền hình cáp thì vào đây, xem thỏa thích (chỉ mất tiền thuê bao internet)
Bravia2222

DigiCity Group

Well-Known Member

Bắt đầu ganh tỵ với bác chủ đây :D

Tivi của bác thấy khá chuẩn đấy: không hở sáng gì cả ===> hàng chuẩn đấy bác DigiCity :D . Bác chủ cập nhật đi, xem thử thấy LG store không :D

Bác review khả năng lướt web + tương thích định dạng phim qua ở cứng ngoài nhé, xem thử có trang web nào hay định dạng phim nào mà em nó bó tay không :D.

Gửi bác vài trang web coi phim online mà anh em HD hay xem nè : gphim.com or megafun.vn or maxphim , mananhnho, public-hd, hayhaytv, hdviet, ott.mytvnet.vn/lg

P/S: cái kính của LG nhìn thấy nhẹ hơn kính của SS :D

Hi bác, Cung Cấp Hàng vừa ý a e HD là niềm vui của em :D

renhat

Well-Known Member

cái tivi của bác mới mua mà e thấy tổng thời gian bật nguồn tới 37 lần rùi à?

kook123

cái tivi của bác mới mua mà e thấy tổng thời gian bật nguồn tới 37 lần rùi à?

Bác nguyenbinladen mua lâu rồi nên mới 37 lần, còn bác chủ là khác mà :D

Tivi em mua hôm 17/5 (sản xuất 14/5) 37 lần là do em dùng đấy bác

Sau khi cập nhật, bác thấy em LB650 này có gì cần phải cải thiện thêm ko bác ?

Ngoài trang web coi phim online bravis2222 coi ngon lành ra, mấy trang này thì sao bác : gphim.com or megafun.vn or maxphim , mananhnho, public-hd, hayhaytv, hdviet, ott.mytvnet.vn/lg

nguyenbinladen

Re: Ðề: Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Bác chủ thớt chú ý dùng dây HDMI có mạ đồng thì hình ảnh nó nét hơn (hôm em dùng HDMI đi theo box của mytv xem hình rạn, chỉnh mãi tivi ko nét được) sau khi thay dây HDMI có mạ đồng xem hình ảnh mặc định của máy thôi đã nét căng.

DigiCity Group

Well-Known Member

Bác nguyenbinladen mua lâu rồi nên mới 37 lần, còn bác chủ là khác mà :D

Ngoài trang web coi phim online bravis2222 coi ngon lành ra, mấy trang này thì sao bác : gphim.com or megafun.vn or maxphim , mananhnho, public-hd, hayhaytv, hdviet, ott.mytvnet.vn/lg

Bác kook123 làm một em về test :D đi bác .

nguyenbinladen

Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Ngoài trang web coi phim online bravis2222 coi ngon lành ra, mấy trang này thì sao bác : gphim.com or megafun.vn or maxphim , mananhnho, public-hd, hayhaytv, hdviet, ott.mytvnet.vn/lg[/QUOT

- em LB650 bố trí giắc cắm HDMI, USB ở giữa máy thấy hơi bất tiện (tivi nhà em treo trên tường)

-không hiểu sao xem tivi, phim chất lượng HD trên các trang này hình ảnh chỉ bằng SD của mytv nên em chưa thấy hài lòng cho dù số lượng kênh tivi và phim là ko giới hạn.

kook123

Ðề: Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Bác kook123 làm một em về test :D đi bác .

Đợi đến WC làm 1 em cho nó sung để coi WC :D

- em LB650 bố trí giắc cắm HDMI, USB ở giữa máy thấy hơi bất tiện (tivi nhà em treo trên tường)

-không hiểu sao xem tivi, phim chất lượng HD trên các trang này hình ảnh chỉ bằng SD của mytv nên em chưa thấy hài lòng cho dù số lượng kênh tivi và phim là ko giới hạn.

Cám ơn đánh giá của bác nhé. Vậy thì anh em nào thích coi phim online mấy trang này không sợ nữa rồi, nghe 1 ,2 bác chưa xài mà chém gió không có flash này nọ dữ quá :D

Theo mình, mấy trang này quảng cáo là HD này nọ, nhưng thực chất nén lại rất là nhiều, không đủ chuẩn đâu bác. Tương lai hy vọng đường truyền mạnh hơn, khách hàng sử dụng cáp quang nhiều thì mấy trang này mới dám đầu tư nâng cấp lên chuẩn HD ===> lúc đó với tính năng Divx HD thì LG 650 chiến tốt :D

renhat

Well-Known Member

cái gì cũng phải từ từ bác ạ! sẽ đồng bộ dần dần!

quangtoomva

Ðề: Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Chào bác Thắng
Bác báo giá giúp em con Tivi LED 42 inch LG 42LB561T vào box nhé.
Với tầm tiền như TV này bác tư vấn em xem có model nào tốt hơn thì càng tốt
Chúc bác làm ăn phát đạt

Thanks.

DigiCity Group

Well-Known Member

Đợi đến WC làm 1 em cho nó sung để coi WC :D

Cám ơn đánh giá của bác nhé. Vậy thì anh em nào thích coi phim online mấy trang này không sợ nữa rồi, nghe 1 ,2 bác chưa xài mà chém gió không có flash này nọ dữ quá :D

Theo mình, mấy trang này quảng cáo là HD này nọ, nhưng thực chất nén lại rất là nhiều, không đủ chuẩn đâu bác. Tương lai hy vọng đường truyền mạnh hơn, khách hàng sử dụng cáp quang nhiều thì mấy trang này mới dám đầu tư nâng cấp lên chuẩn HD ===> lúc đó với tính năng Divx HD thì LG 650 chiến tốt :D

Gần WC rồi bác đêm nay chung kết c1 luôn kìa, inbox em đặt hàng luôn đi chứ :D

ndchieu22

Well-Known Member

Chào bác Thắng
Chúc bác làm ăn phát đạt

Thanks.

Hi bác!
Đã inbox cho bác giá tôt rồi đó ah, còn nếu với tầm tiền mà dưới 10tr bác có thể chọn khá nhiều model 42LB582T có smart tv không có 3D hoặc 42LB620 có 3D không có smart tv.
Bác có nhu cầu model nào thì cứ PM em sẽ có giá tốt nhất cho bác

DigiCity Group

Well-Known Member

Chào bác Thắng
Chúc bác làm ăn phát đạt

Thanks.

Hi bác, theo em bác cố 1 chút làm em 42LB582 có thêm smart bác à . Thắng inbox bác rồi.

Thanks bác đã ủng hộ Thắng.

Bên trên