Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

- Vụ magic remote thế nào các bác ơi, bác nào xúc em Tv này thì review tí trải nghiệm về cái remote cho anh em biết với (độ nhạy, độ trễ, hao pin ...v.v)
- Còn 1 vụ nữa: cho em hỏi là mình xem phim trên các trang web hoặc xem trong ứng dụng SOHA thì có xuất được ra âm thanh 5.1 hay 7.1 "xịn" không (giả sử trong trường hợp các trang web đấy phát file video gốc).
Mình có bộ loa 5.1 cắm cổng Optical thì có nghe đc 5.1 or 7.1 ko?

huy4ever

Member
Lb650 nên đem so sánh với w800 của sony năm nay.
Tiện thể các bác cho hỏi dùng con 55"+ đầu hd vctv có bị vỡ hình ko ?

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

- Vụ magic remote thế nào các bác ơi, bác nào xúc em Tv này thì review tí trải nghiệm về cái remote cho anh em biết với (độ nhạy, độ trễ, hao pin ...v.v)
- Còn 1 vụ nữa: cho em hỏi là mình xem phim trên các trang web hoặc xem trong ứng dụng SOHA thì có xuất được ra âm thanh 5.1 hay 7.1 "xịn" không (giả sử trong trường hợp các trang web đấy phát file video gốc).

tivi bác hỗ trợ 5.1 và dàn âm thanh 5.1 rồi bác lại cắm qua cổng quang thì xuất âm thanh 5.1 thôi và file âm thanh của bác là 5.1

ndchieu22

Well-Known Member

Hi bác!

sony năm nay model 55W800B là 3d chủ động và chỉ là internet tv chạy bộ xử lý X-Reality Pro,
55LB650 lại là 3D thụ động có Smart tv chạy nền webos nên có nhiều cái hay để bác trải nghiệm. theo em bác cứ nên trải nghiệm thực tế 2 con này xong rồi đưa ra quyết định cuối, vì giá cả lệch nhau đến 5-6tr

kientrung84

Năm nay Sony chưa ra mắt model W800 cỡ 40 hoặc 42 inch nên chưa có đối thủ ngang tầm để so sánh với con 42LB650 của bác chủ.

LB650 là bản nâng cấp của LA6200 năm ngoái, LA6200 thường được so sánh với W804 của sony vì dùng chung tấm nền IPS do LG sản xuất.

Bác dùng đầu VTC HD hay gì HD đi nữa thì độ phân giải cũng chỉ đến 720p thôi thì không tránh vỡ hình được, phải xem bằng đầu HD với file phim 1080i hoặc 1080p thì mới không vỡ.

Chỉnh sửa lần cuối:

ShopPIDU

Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Thương gia nào trong Sài Gòn cho em xin giá của tivi LG dòng LB650 này với, em đang cần mua về để xài mùa WC này

chào bác nchieu. hum trước mình có nhờ bác inbox con 55lb650 nhưng chưa đủ đạn để bắn thì ra em 49lb551 thấy ae bảo ngon bổ rẻ là mình vớt em nó luôn. Mình thấy con tv của mình cung bị 4 góc như bác 1572747 chụp thì theo bác la người trong nghề bảo là hở sáng đúng không???? Thế mà mình lại được trả lời là không phải lỗi hở sáng tv như thế này là bình thường. Bg mình gọi hẳn cho nv Lg xuống kiểm tra xem thế nào chứ nói thật là chẳng thấy con 551 này ngon bổ rẻ ở chỗ nào mà còn bị ăn hành như kiểu mình phải xin phải nợ gì của chúng nó. Lần đàu coi như mất phí học tập.
Em không biết ngoài đó thế nào, chứ em bán cho các em trong HCM đến giờ chưa thấy ai gọi phàn nàn cả, test tuốt ok và xài coi phê em 49LB551T, bác king, huy, ... gọi mình bảo khá hài lòng nữa mà. Bác cubin gọi bác nchieu xem thế nào.
Thương gia nào trong Sài Gòn cho em xin giá của tivi LG dòng LB650 này với, em đang cần mua về để xài mùa WC này
Bác tham khảo các dòng 55LB650, 60LB650, đang khá Hot, đã inbox cho bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

VictorNguyen

Anh em cho hỏi hiện tại mình đang có nhu cầu đổi cái TV lớn 60" xem phim HD, mình mua để kết nối với cái HTPC, mình thấy LG có hai dòng trong tầm tiền là 60LB561T và 60LB650 (có 3D và Smart), vậy chỉ xét về yếu tố chất lượng panel và hình ảnh thì hai con này có khác nhau nhiều không hay giá tiền chỉ hơn nhau ở 3D và Smart, và con 60LB650 khi mua là kèm sẳn 4 kính 3D như phụ kiện hay phải mua thêm vì anh em thương gia trên này thường khấu trừ hết để có giá tốt nhất.

Hai con LG này treo tường có gì bất tiện không ?

Sharp cũng có dòng 60" giá tầm 27T, so với 2 con trên thì như thế nào.

Mình ở HCM Thủ Đức ghé Nguyễn Kim Thủ Đức không thấy trưng bày mấy con LG trên, anh em nào biết Tp chỗ nào có trưng bày báo giúp nhé

Định tạo chủ đề mới nhưng chưa đủ 20 post nên post ké nhé bác chủ

win7

Active Member

tivi bác hỗ trợ 5.1 và dàn âm thanh 5.1 rồi bác lại cắm qua cổng quang thì xuất âm thanh 5.1 thôi và file âm thanh của bác là 5.1

TV hiện nay hầu như chưa có loại nào xuất audio 5.1 thì phải

kook123

Magic Remote của LG được các bác bán hàng và mua hàng đánh giá là điều khiển tốt nhất trong các loại điều khiển đó bác, rất nhanh, rất nhạy, thiết kế thông minh ===> tạo cảm giác thoải mái.

Còn độ hao pin thì mấy bác xài thực tế thì không thấy gì ( ví dụ như bác chủ ). Chẳng hiểu sao có thiểu số 1,2 bác không xài mà lại nói hao pin, tài quá :D

Tivi LG LB650 chơi được mọi loại hình ảnh, âm thanh và phụ đề nhé bác. 5.1 hay 7.1, DTS hay Divx HD qua mạng chơi được hết

TV hiện nay hầu như chưa có loại nào xuất audio 5.1 thì phải

Muốn xuất audio 5.1 đúng chuẩn thì bác phải mua dàn loa 5.1 ( đầu ra ) về nhé. Nếu không có mua loa 5.1 thì tivi vẫn nghe được audio 5.1 ( đầu vào ) nhưng bằng loa tivi ( đầu ra ) nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

kook123

Anh em cho hỏi hiện tại mình đang có nhu cầu đổi cái TV lớn 60" xem phim HD, mình mua để kết nối với cái HTPC, mình thấy LG có hai dòng trong tầm tiền là 60LB561T và 60LB650 (có 3D và Smart), vậy chỉ xét về yếu tố chất lượng panel và hình ảnh thì hai con này có khác nhau nhiều không hay giá tiền chỉ hơn nhau ở 3D và Smart, và con 60LB650 khi mua là kèm sẳn 4 kính 3D như phụ kiện hay phải mua thêm vì anh em thương gia trên này thường khấu trừ hết để có giá tốt nhất.

Mình ở HCM Thủ Đức ghé Nguyễn Kim Thủ Đức không thấy trưng bày mấy con LG trên, anh em nào biết Tp chỗ nào có trưng bày báo giúp nhé

Chất lượng khác nhau cũng nhiều đó bác. Kính 3D 4 cái là có sẵn nhé bác, đó là mặc định rồi, như magic remote. Tivi treo tường bình thường vì cũng được thiết kế cho treo tường mà bác.

Sharp thì tốt rồi, nhưng hình như model đó ko xài 3D thụ động . Nếu bác thích 3D thì nên ưu tiên LB650 hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

bác cần bao nhiêu inch ạ

hầu hết không khấu trừ mấy cái phụ kiện đâu bác, bán thì vẫn đủ phụ kiện mà, còn khấu trừ phụ kiện của bác, thì các em tivi bác mua đã bị bóc tem (bị bóc seal), vì phụ kiện nằm hết trong thùng, không nằm ngoài (trừ quà tặng). Bác hãy tham khảo các em còn nguyên seal và hỏi kỹ vấn đề phụ kiện ^^

Re: Ðề: Re: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Magic Remote của LG được các bác bán hàng và mua hàng đánh giá là điều khiển tốt nhất trong các loại điều khiển đó bác, rất nhanh, rất nhạy, thiết kế thông minh ===> tạo cảm giác thoải mái.

Còn độ hao pin thì mấy bác xài thực tế thì không thấy gì ( ví dụ như bác chủ ). Chẳng hiểu sao có thiểu số 1,2 bác không xài mà lại nói hao pin, tài quá :D

Tivi LG LB650 chơi được mọi loại hình ảnh, âm thanh và phụ đề nhé bác. 5.1 hay 7.1, DTS hay Divx HD qua mạng chơi được hết

Muốn xuất audio 5.1 đúng chuẩn thì bác phải mua dàn loa 5.1 ( đầu ra ) về nhé. Nếu không có mua loa 5.1 thì tivi vẫn nghe được audio 5.1 ( đầu vào ) nhưng bằng loa tivi ( đầu ra ) nhé.

Các bác hiểu nhầm câu hỏi của em rồi. Em hỏi là xem phim online trên trang web hoặc xem trong app SOHA thì nó có xuất được âm thanh 5.1 trở lên ko? (giả sử là loa đầy đủ, cắm dây đúng). Chứ nếu bt có loa, có nguồn phát, có file phim gốc với định dạng mà TV hỗ trợ và cho nó chạy thì đương nhiên là nó ra được rồi

zeromanvp

Em đang kết em 55LB650, bác nào bán thì PM cái giá nhé. Em ở HN

ahatuananh

Well-Known Member

- Magic Remote khá ok bác, nhạy, còn chậm hay nhanh e nghĩ là do con Chip lõi kép" xử lý của TV thôi - theo trang mạng nước ngoài thì em 42LB650 dùng chíp duo-core 1Ghz.
- Vụ tốn pin hay ko thì phải chờ, chứ mới dùng có 4 ngày không thể nhận xét về nội dung này được
Bổ sung thêm mấy cái ảnh sau khi Update và hình ảnh trên TH cáp VTV (VTV3HD):

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenbinladen

Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Em mới rước 1 em vào chiều hôm qua, các bác cho e hỏi 2 vấn đề với:
1 là tối qua em test hở sáng thì kết quả như thế này

Liệu có phải hở sáng quá nhiều k ạ
2 là em mở phần giới thiệu về tivi mà không có phần tổng thời gian bật nguồn như của bác nguyenbiladen 8-|

- Bác thay đổi góc chụp xem nó thế nào (nếu nó vẫn thế thì đổi cái mới)
- Máy bác đang tự động cập nhật phần mềm mới (nhìn vào tiến độ cập nhật thấy cái thanh đỏ đã được 2/3 rồi bác )

ahatuananh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

- Bác thay đổi góc chụp xem nó thế nào (nếu nó vẫn thế thì đổi cái mới)
- Máy bác đang tự động cập nhật phần mềm mới (nhìn vào tiến độ cập nhật thấy cái thanh đỏ đã được 2/3 rồi bác )
Đúng đó bác, chụp hình đôi lúc nó lên hình nhìn lệch sáng lắm, quan trọng là mắt bác nhìn thực tế thôi. như em, nhìn ngoài ok, nhưng lúc chụp lên thì vằn vện ác :D

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Đúng đó bác, chụp hình đôi lúc nó lên hình nhìn lệch sáng lắm, quan trọng là mắt bác nhìn thực tế thôi. như em, nhìn ngoài ok, nhưng lúc chụp lên thì vằn vện ác :D
Em cùng ý kiến với bác chủ thớt .

kook123

Ðề: Re: Ðề: Re: Đập hộp bé LG LB650 vừa nhận tối 22/5/2014 - mời anh em cùng đánh giá

Các bác hiểu nhầm câu hỏi của em rồi. Em hỏi là xem phim online trên trang web hoặc xem trong app SOHA thì nó có xuất được âm thanh 5.1 trở lên ko? (giả sử là loa đầy đủ, cắm dây đúng). Chứ nếu bt có loa, có nguồn phát, có file phim gốc với định dạng mà TV hỗ trợ và cho nó chạy thì đương nhiên là nó ra được rồi

Thì phim online hay trong app SOHA của bác có audio 5.1 không. Nếu có thì tivi xuất được nhé bác.

mario80vn

Member

bác cần bao nhiêu inch ạ

hầu hết không khấu trừ mấy cái phụ kiện đâu bác, bán thì vẫn đủ phụ kiện mà, còn khấu trừ phụ kiện của bác, thì các em tivi bác mua đã bị bóc tem (bị bóc seal), vì phụ kiện nằm hết trong thùng, không nằm ngoài (trừ quà tặng). Bác hãy tham khảo các em còn nguyên seal và hỏi kỹ vấn đề phụ kiện ^^
Bác inbox cho mình giá tốt của 2 em LG47LB631T & LG47LB650T với, đang tính làm 1 e xem WC!

Bên trên