Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

hoang5890

Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

em cũng mới mua con này nhưng hơi đắt 9.950.000VND. Nhìn chung thì chấp nhận được, tối tắt đèn xem phim HD qua HD player thích lắm

Tắt đèn nhà ngói cũng như nhà tranh, bác bật đèn lên xem tối thui lun =.=

tsnguyenvan

các bác ơi cho e hỏi mình kết nối wifi sao zậy mấy bác..e chưa biết gì nhiều về mấy cái này

203C7

Dear all,
Tôi hỏi ké các Bros chút:
Tôi có con Pana Plasma 46X20 không hiểu sao đang xem chế độ AV thì cái màn hình quảng cáo chức năng VIERA LINK thỉnh thoảng lại nhảy ra dù Tôi đã vào phần cài đặt để off nó đi rồi! các Bros tư vấn hộ cách xử lý triệt để chứ đang xem bị làm phiền bực lắm! :(

Thanks cả nhà!

dothucanh

Sáng nay vừa làm 1 con 42" chỗ betsbuy.
Nhận xét:
Play HD so với con led SS C6900 mua hồi tết 8/10
Xem VCTV 10/10, xét 1 cách khách quan thì còn trội SS hơn tý
Cổng kết nối và giải mã 7/10
Hình thức 7/10, hơi ưu ái vì mình thích pana, kg thích hàn xẻn. Cả 2 con dùng giá treo cố định thì X30 dầy gấp đôi SS
Giao thương:
Giao dịch nhanh, niểm nở vì nói trước là làm việc trên tinh thần HDVN, nói thêm là nhà mình cách BB trong vòng 1km
Lắp đặt nhanh chóng, đẹp, chuyên nghiệp
Giá cả: X30 (june 2011_made in thailand) + giá treo + lắp đặt hoàn chỉnh< thấp hơn giá của các STĐM, số tiền vênh làm được thùng bia rửa máy
Nói chung là hài lòng.
@bestbuy: Cửa hàng kg đẹp, hơi xập xệ, mình hay giao dịch qua mạng nên cũng kg cân nhắc vấn đề này tuy nhiên hàng họ tốt, giá cả cạnh tranh nhưng mặt mũi cũng phải sáng sủa, đấy cũng là 1 sự tôn trọng khách hàng.
Tks anh em HD đã cung cấp thông tin

hieugiamun

Mình vừa rinh cái x30 này được vài ngày. Xem truyền hình cáp rất tốt so với những tv mỏng khác :D . Hình ảnh có độ sâu và màu sắc thật hơn mấy cái LCD :-* . Sau 3 ngày vọc nát em nó thì mình thấy cách chỉnh màu hợp lý nhất trong điều kiện ánh sáng vừa phải là để ở chế độ normal xong tăng contras lên từ 80-100. Như vậy xem sẽ mịn hơn chế độ dynamic mà không quá tối như cài đặt gốc của nhà SX. Anh em nào có cách cân chỉnh màu sắc tối ưu hơn nữa thì lên chỉ giáo giùm nhé :D
Ah! Mà cái của mình mua còn nguyên tem và không hề bị dán 2 lớp keo như của chủ topic :D
Tính mua thêm 1 cái nữa nhưng đợi chừng nào VN mình cái cái này mới mua http://www.panasonic.co.uk/html/en_...ecification/6975065/index.html?trackInfo=true - công suất tiêu thụ điện có 150W hà, còn ít hơn mấy cái LCD 40 inch nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

satanorazy

ai chỉ mình cách thiết lập mạng cho cái tv này với, để tự động nó không dò ra kết nối, thợ đến cũng bó tay. Thiết lập bằng tay kết nối mạng thì nó nhận được 3 mục đầu, còn cái mục Kiểm tra kết nối tới cổng kết nối thì không được.. :(

taixin

Active Member

Sáng nay vừa làm 1 con 42" chỗ betsbuy.
Nhận xét:
Play HD so với con led SS C6900 mua hồi tết 8/10
Xem VCTV 10/10, xét 1 cách khách quan thì còn trội SS hơn tý
Cổng kết nối và giải mã 7/10
Hình thức 7/10, hơi ưu ái vì mình thích pana, kg thích hàn xẻn. Cả 2 con dùng giá treo cố định thì X30 dầy gấp đôi SS
Giao thương:
Giao dịch nhanh, niểm nở vì nói trước là làm việc trên tinh thần HDVN, nói thêm là nhà mình cách BB trong vòng 1km
Lắp đặt nhanh chóng, đẹp, chuyên nghiệp
Giá cả: X30 (june 2011_made in thailand) + giá treo + lắp đặt hoàn chỉnh< thấp hơn giá của các STĐM, số tiền vênh làm được thùng bia rửa máy
Nói chung là hài lòng.
@bestbuy: Cửa hàng kg đẹp, hơi xập xệ, mình hay giao dịch qua mạng nên cũng kg cân nhắc vấn đề này tuy nhiên hàng họ tốt, giá cả cạnh tranh nhưng mặt mũi cũng phải sáng sủa, đấy cũng là 1 sự tôn trọng khách hàng.
Tks anh em HD đã cung cấp thông tin
mình cũng đang định rước em nó nhờ bạn cho chút thông tin nhé ,,, vd khi chuyển từ kênh 7 qua kênh 9 mất khoảng bao nhiêu giây vậy bạn ,,, con sony nhà thằng bạn mất tầm 4s lâu quá ,,, mình đang xài em plasma 42A450P đời đầu của samsung ,,, đang định lên em 50x30v hay 51d490d của samsung nên rất mong bạn tư vần chút nhé

mình cũng đang định rước em nó nhờ bạn cho chút thông tin nhé ,,, vd khi chuyển từ kênh 7 qua kênh 9 mất khoảng bao nhiêu giây vậy bạn ,,, con sony nhà thằng bạn mất tầm 4s lâu quá ,,, mình đang xài em plasma 42A450P đời đầu của samsung ,,, đang định lên em 50x30v hay 51d490d của samsung nên rất mong bạn tư vần chút nhé

Nếu nói về thời gian hồi đáp hay chuyển kênh : Pana không thua bất cứ hãng nào hết .

Bác chỉ cần cầm remote lên bấm số 9 chớp mắt 1 cái mở ra thấy kênh số 9 liền

taixin

Active Member

vậy ah thanks bạn nhé ,,, con sony 32t500 chuyển kênh gần 4s khó bực bội cả mình ,,, kaka chờ gom lúa lụm em 50x30v hay 51d490 thui ,,, anh em góp ý mình chút nha coi lụm em hàn hay em nhật nhé kakka @-)@-)@-)@-):-j:-j:-j

dothucanh

Nếu nói về thời gian hồi đáp hay chuyển kênh : Pana không thua bất cứ hãng nào hết .

Bác chỉ cần cầm remote lên bấm số 9 chớp mắt 1 cái mở ra thấy kênh số 9 liền
Đúng như bác trunga đã nhận xét. Sony mình chưa dùng bao giờ nên kg biết nhưng tos, sharp và ss thì đang dùng. Mình thấy thời gian đáp ứng gần như nhau ngoại trừ sharp thì cực chậm.
Con này mình lấy để xem bóng đá = cáp VCTV, phải nói là rất thỏa mãn cả về chất lượng/giá cả (đã tham khảo rất nhiều bài viết do anh em HD post). Con SS C6900 mình mới lấy hồi tết hơn 2 chục củ nhưng nói thực là nếu chỉ so về giá và chất lượng khi xem = cáp với con X30 thì đúng là vứt đi.

plasmanian

Bác Vinhglory cho em xin link down Twonky Media Server với nhé. Thanks bác :).

itsaigon

Member
Mình mua con này cách đây 10 ngày....nhưng sao nó không chịu nhận ổ USB 2.5" 320G gắn ngoài nhỉ, đã format nó thành exFAT. Có Bác nào cắm HDD dung lượng lớn thử chưa. Mình đã thử USB Flash 16G và SD card 16G nhận bình thường. Kiểu này chắc mua thêm HD Player gòi, mình thì không có thời gian và nhu cầu coi HD nhiều nên nếu nó nhận ổ 320G này được thì hay quá.
Đã thử tính năng DLNA chạy tốt, nhưng chẳng lẽ muốn coi lại phải mở PC hoặc laptop lên thì phiền wá

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhglory

Active Member

Bác Vinhglory cho em xin link down Twonky Media Server với nhé. Thanks bác :).

Của bác đây: TwonkyMediaSetup.rar

Mình mua con này cách đây 10 ngày....nhưng sao nó không chịu nhận ổ USB 2.5" 320G gắn ngoài nhỉ, đã format nó thành exFAT. Có Bác nào cắm HDD dung lượng lớn thử chưa. Mình đã thử USB Flash 16G và SD card 16G nhận bình thường. Kiểu này chắc mua thêm HD Player gòi, mình thì không có thời gian và nhu cầu coi HD nhiều nên nếu nó nhận ổ 320G này được thì hay quá.
Đã thử tính năng DLNA chạy tốt, nhưng chẳng lẽ muốn coi lại phải mở PC hoặc laptop lên thì phiền wá

Bác dùng win7 format lại ổ xem, trước khi format, bỏ không chọn "Quick format" để cho win nó định dạng lại ổ từ từ thôi.

forever12800

Em lang thang trên mạng đã thấy VN đã có em U30 giá 13,4 chaj có chỗ bán rồi hã máy bác. Ko biết máy cái siêu thị điện máy nó có chưa nhỡ. Em ở TPHCM ai có tin tức gì của em u ở đâu cho em biết với.

biento

dạo trước cũng ngắm con này so với SS 43D490, LG 42PW450, cuối cùng lấy SS 43D490 vì hơn chức năng 3d và không kén file video

men0codon

Active Member

Em lang thang trên mạng đã thấy VN đã có em U30 giá 13,4 chaj có chỗ bán rồi hã máy bác. Ko biết máy cái siêu thị điện máy nó có chưa nhỡ. Em ở TPHCM ai có tin tức gì của em u ở đâu cho em biết với.

con này có hàng rồi bạn ạ , hic nhưng giá bên mình là 13.700.000 lận

Bên trên