Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

biento

Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

công nghệ plasma hiện nay pana là số 1, có bác nào so sánh con này với SS 43D450 chưa? chất thế nào cho xin ý kiến vơi!

nhoxhamchoi

ai dùng tivi này thì cùng công bố setting cho mọi người cùng tham khảo nhé
đây là của mình
--phim ảnh
--tương phản 56
--độ sáng: 8
--màu sắc: 52
--độ nét: 50
--cân bằng màu : chuẩn
--eco: tắt
--giảm nhiễu: tắt
--lọc màu 3 chiều: bật
à quên mình dùng 42x20v nên đời sau có thể chỉnh khác một chút
các bạn tham khảo nhé :)

itsaigon

Member
Còn của mình đây nè...

-- Chế độ xem : Chuẩn
-- Tương phản : 80
-- Độ sáng : 8
-- Màu sắc : 46
-- Độ nét : 46
-- Cân bằng màu : Xanh
-- Màu sắc sống động : Tắt
-- Eco : Tắt
-- Giảm nhiễu : Tối thiểu
-- Lọc màu 3 chiều : Mở
Của mình là P42X30V
Ở chế độ hình ảnh trên : sau khi bật xem thử gần hết 80 kênh của SCTV (vì mỗi kênh có độ sáng, tương phản rất khác nhau), bật đầu ARIRANG 5 số hát karaoke vài giờ, coi hơn chục clip nhạc HD từ USB 16G.. ... trong tầm 2 hoặc 3 ngày, thì mình thấy setting hình ảnh trên cũng khá chuẩn (khoảng cách ngồi coi trong phòng mình là tầm 3m)
Trên đây là cảm nhận theo cách nhìn riêng của mình, Bác nào có setting khác xin được chia sẻ

Chỉnh sửa lần cuối:

itsaigon

Member
Re: Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Của bác đây: TwonkyMediaSetup.rar

Bác dùng win7 format lại ổ xem, trước khi format, bỏ không chọn "Quick format" để cho win nó định dạng lại ổ từ từ thôi.

Cuối cùng nó cũng chịu nhận cái HDD rồi Bác ạh. Nguyên nhân là do cái TV không cung cấp đủ dòng điện như khi ta dùng loại USB HDD 3,5" (dùng nguồn cấp riêng)
Đối với loại USB HDD 2,5" thì phải dùng loại cáp USB chữ Y (3 đầu) hoặc dùng loại box USB nào có thêm jack cấp nguồn phụ thì TV mới chịu nhận, sau khi thử cái ổ 320G của mình xong sau đó đút ổ 750G vô cũng nhận tút lút luôn. May mà thằng PANA này nó thiết kế 2 cổng USB nằm sát nhau ở bên hông máy, nên cắm liền lúc 2 port (1 nguồn 1 tín hiệu), nếu chỉ có 1 port thì chắc cũng chào thua rùi

Chỉnh sửa lần cuối:

cho em nhập hội ké với ạ.
Báo cáo các bác, em mới khuôn em nó về tối qua, giá ở PICO xuân thủy cho 2 ngày cuối tuần ( hôm nay vẫn còn hạn ) là 9 triệu 470k ạ.
Một mức giá rất vừa tầm tiền cho 1 chiếc tivi xem HD mãn nhãn thế này :)
Lúc đầu em cũng đắn đo với con lcd32 inch, nhưng sau khi cố lên 42 plasma, em có nhận xét, TO XEM CHO SƯỚNG.

Cảm giác ngồi bị ngợp trước cái tivi thống khoái lắm các bác ơi :( Em sẽ cập nhật setting sớm nhất ạ :D

philipshero

Well-Known Member
Còn của mình đây nè...

-- Chế độ xem : Chuẩn
-- Tương phản : 80
-- Độ sáng : 8
-- Màu sắc : 46
-- Độ nét : 46
-- Cân bằng màu : Xanh
-- Màu sắc sống động : Tắt
-- Eco : Tắt
-- Giảm nhiễu : Tối thiểu
-- Lọc màu 3 chiều : Mở
Của mình là P42X30V
Ở chế độ hình ảnh trên : sau khi bật xem thử gần hết 80 kênh của SCTV (vì mỗi kênh có độ sáng, tương phản rất khác nhau), bật đầu ARIRANG 5 số hát karaoke vài giờ, coi hơn chục clip nhạc HD từ USB 16G.. ... trong tầm 2 hoặc 3 ngày, thì mình thấy setting hình ảnh trên cũng khá chuẩn (khoảng cách ngồi coi trong phòng mình là tầm 3m)
Trên đây là cảm nhận theo cách nhìn riêng của mình, Bác nào có setting khác xin được chia sẻ

Tks bạn. Nhưng cái phần lọc màu 3 chiều không thấy trong menu. Mình cũng dùng P42X30V

men0codon

Active Member

con 42X30 trong SG không được chuộng lắm thì phải , giá 9.300.000 mà vẫn bán ra rất ít

gokien75

sáng nay em cũng vừa mới lấy 1 chú 42X30V bên A Hoang . cảm nhận là cũng giống con 42A20v như ở nhà, có khác thì khác nền màu của màn hình khi tắt máy . chưa có TH Cáp nên chưa thử xem độ nét ntn. chúc a Hoang ngày nào cũng đông khách nhé

itsaigon

Member
Re: Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

con 42X30 trong SG không được chuộng lắm thì phải , giá 9.300.000 mà vẫn bán ra rất ít

Chúc Bác mua may bán đắt. Cách đây nửa tháng lấy của Thiên Hòa 9,6 chai. Phải chi chịu khó đợi đến giờ lấy của Bác tiết kiệm được 3 xị đi nhậu với tụi bạn ... :D

dothucanh

Ðề: Re: Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Chúc Bác mua may bán đắt. Cách đây nửa tháng lấy của Thiên Hòa 9,6 chai. Phải chi chịu khó đợi đến giờ lấy của Bác tiết kiệm được 3 xị đi nhậu với tụi bạn ... :D

Mình thấy Plasma trong SG có vẻ đắt hơn ở HN. Mình lấy con này chỗ bestbuy cách đây gần tháng giá 9 củ 3.
Có vấn đề này anh em thấy thế nào: Hôm trước rảnh rỗi ngồi test thông số của 1 loạt LED - LCD - Plasma thì thấy chỉ có Pana là đưa công suất tiêu thụ điện còn Samsung LG hay Sony rất ít đưa thông số này và như thế tự dưng mình lại thấy Pana có vẻ fairplay hơn mấy chú kia. Mấy chú Hàn sẻng là chúa khoe khoang bôc phét mấy cái thông số deck ai check được, có cái cần quan tâm nhất thì dấu biết chắc lởm nên sợ phô
Các bro thấy công suất tiêu thụ 200W/42inch/HD như vậy là tiệm cận LCD chưa? vì cũng Pana cỡ 42" này nhưng FullHD tới trên 300W

plasmanian

Bác Vinhglory ơi. Cho em xin key của phần mềm Twonky với. Em google mãi mà không thấy.

Jiro Tran

Member

công nghệ plasma hiện nay pana là số 1, có bác nào so sánh con này với SS 43D450 chưa? chất thế nào cho xin ý kiến vơi!

Bác chứ an tâm mà cưới Pana đi... em nó dáng to khỏe + hình ảnh rắn chắc !

================================================== ===============
* Đang sử dụng 2 em 42X20V + 42X30V & 1 em 51D550 thì thấy:

+ 3D Samsung được 6/10; THC Samsung 6/10

+ X20 hoặc X30 được 0/10 cho 3D (vì đã có VT30 & ST30 lo rồi...); THC X20/X30 được 8/10 *)
================================================== ===============

Sự lựa chọn cưới em nào là tùy theo nhu cầu 2D hay 3D của bác thôi !

P/s xin lỗi bác chủ thread & admin vì đã spam vào đây ! ^:)^

itsaigon

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Mình thấy Plasma trong SG có vẻ đắt hơn ở HN. Mình lấy con này chỗ bestbuy cách đây gần tháng giá 9 củ 3.
Có vấn đề này anh em thấy thế nào: Hôm trước rảnh rỗi ngồi test thông số của 1 loạt LED - LCD - Plasma thì thấy chỉ có Pana là đưa công suất tiêu thụ điện còn Samsung LG hay Sony rất ít đưa thông số này và như thế tự dưng mình lại thấy Pana có vẻ fairplay hơn mấy chú kia. Mấy chú Hàn sẻng là chúa khoe khoang bôc phét mấy cái thông số deck ai check được, có cái cần quan tâm nhất thì dấu biết chắc lởm nên sợ phô
Các bro thấy công suất tiêu thụ 200W/42inch/HD như vậy là tiệm cận LCD chưa? vì cũng Pana cỡ 42" này nhưng FullHD tới trên 300W

Theo khảo sát của mình thì con plasma 42" 42X30 nó ngốn điện ngang ngửa mấy con LCD HD-Ready (ngốn từ 180-200W) cùng kích thước đó.
Còn vụ FullHD hay không Bác này phải so sánh cùng tính năng và kết cấu chứ, hổng lẽ Bác định lấy thằng SU X-Bike 125 đi đua với thằng SU Sport 125 coi thằng nào chạy nhanh và ngốn xăng hơn hả

dothucanh

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Theo khảo sát của mình thì con plasma 42" 42X30 nó ngốn điện ngang ngửa mấy con LCD HD-Ready (ngốn từ 180-200W) cùng kích thước đó.
Còn vụ FullHD hay không Bác này phải so sánh cùng tính năng và kết cấu chứ, hổng lẽ Bác định lấy thằng SU X-Bike 125 đi đua với thằng SU Sport 125 coi thằng nào chạy nhanh và ngốn xăng hơn hả
OK, không phải là mình kg biết về cấu hình vì 1.6 hay 1.8 hay 2.0 nó khác nhau là đương nhiên. Mình hỏi là vì thấy xưa nay đánh giá plasma ngốn rất nhiều điện so với LCD LED.

vinhglory

Active Member

Bác Vinhglory ơi. Cho em xin key của phần mềm Twonky với. Em google mãi mà không thấy.

Híc, bác có xin bên trang 24 rồi. Qua đây xin nữa là sao bác?
Em chỉ có bản đó thôi, nó chưa có key, nhưng xài như thường. Không thấy hạn chế gì cả....
Nể bác em hỏi Gú gờ và có được bản này có xxx. Bác tự tìm hiểu nha! TwonkyMedia 4.4.4.zip

phuoc9ngon

Em đã gia nhập hội 42X30V, có vấn đề lăn tăn mong anh em cho chút ý kiến.
Mới múc về hôm qua, cắm cáp thì ko hài lòng lắm. Đa số kênh nào cũng có bóng, một số kênh khác muỗi quá trời, đã đọc topic xử lý cáp tín hiệu (nhà em xài HTVC, hợp đồng 1 TV, chia ra 2 tivi mà xài tới cục chia 3). Đang từ từ tìm cách khắc phục. Anh em nào có thông tin điều chỉnh hay thông số setting hay gì gì khác thì cho em biết với nha...Tks

gokien75

Em đã gia nhập hội 42X30V, có vấn đề lăn tăn mong anh em cho chút ý kiến.
Mới múc về hôm qua, cắm cáp thì ko hài lòng lắm. Đa số kênh nào cũng có bóng, một số kênh khác muỗi quá trời, đã đọc topic xử lý cáp tín hiệu (nhà em xài HTVC, hợp đồng 1 TV, chia ra 2 tivi mà xài tới cục chia 3). Đang từ từ tìm cách khắc phục. Anh em nào có thông tin điều chỉnh hay thông số setting hay gì gì khác thì cho em biết với nha...Tks

thứ nhất : kiểm tra tín hiệu Cáp khu vưacj chỗ bác có tốt ko ?
thứ hai : nên dò tín hiệu = tay , khi đó sẽ cân chỉnh được cường độ tín hiệu mạnh - yếu của mỗi kênh sẽ nét căng . em vừa làm xong được 30p ( nhà vừa lắp cáp TW )
nghe bọn cáp nói cục chia điện vài trăm ko ăn thua mà phải mua cục j đó hơn 2 triệu ( em nghe mà hãi ) nó lại còn bảo chia cục vài chục - vài trăm dễ hỏng máy lắm . heheheheh bọn nó dọa người ko biêt chứ dọa sao đc anh em trên này nhỉ ???

Bên trên