Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

sao con này cứ cảnh nào toàn màu trắng là nó giảm sáng hẳn đi làm cho màu trắng nhìn nó cứ xám xám nhỉ. các cảnh bình thường thì nó ko giảm sáng nên màu trắng vẫn đẹp

grassco

Active Member

sao con này cứ cảnh nào toàn màu trắng là nó giảm sáng hẳn đi làm cho màu trắng nhìn nó cứ xám xám nhỉ. các cảnh bình thường thì nó ko giảm sáng nên màu trắng vẫn đẹp

Con này để màu tối coi đẹp hơn, chỉnh 2 kiểu mà kiểu 1 chơi sống động thì em chuyên coi cáp, kiểu hai thì xem HD !!!

246813579

Cho mình hỏi việc phát film HD+sub qua laptop có cho hình ảnh khác khi phát qua USB không?
Cái nào tốt hơn

thoibinh

Member

Cho mình hỏi việc phát film HD+sub qua laptop có cho hình ảnh khác khi phát qua USB không?
Cái nào tốt hơn

phát qua usb không đọc được sub (tiếng việt) đâu, còn hình ảnh chắc là như ngang nhau nếu kết nối lap và TV bằng HDMI, còn vấn đề nửa là phát qua USB không hổ trợ DTS

VUDAJKA111

NONNONONONONONO

Chỉnh sửa lần cuối:

VUDAJKA111

phát qua usb không đọc được sub (tiếng việt) đâu, còn hình ảnh chắc là như ngang nhau nếu kết nối lap và TV bằng HDMI, còn vấn đề nửa là phát qua USB không hổ trợ DTS
PHÁN NHƯ THÁNH-PHỤ ĐỀ VÔ TƯ,KHÔNG HỖ TRỢ DTS THUI

bác mua dây DVi-HDMI là xem tốt r, VGA này ngon k cần phải đổi
Mình đã mua dây HDMI gắn vào rồi, dùng đầu chuyển DVI -> HDMI theo VGA có âm thanh ngon lành, đã set dc 2 màn hình nhưng ko sử dụng 2 màn hình (tivi, PC) với 2 nội dung độc lập, riêng biệt dc. ACE giúp với, thanhk. Có search rồi nhưng vẫn ko dc.

QuanMk

Tình hình là hồi lúc gần 11h trưa nay , mình mới mua em này từ Phan Khang với giá 8tr950.
Sau khi test thì Tivi chưa bật tắt lần nào và thời gian sử dụng là 0.
Mình gọi kêu nó đem tới rồi mới test , ok thì mới trả tiền.
Thêm cái khung thì 400k.

P/S: tụi Phan Khang có khi nào reset cái thời gian sử dụng với số lần bật tắt không vậy mấy bác ?

rvn

các bác cho em hỏi kết nối con này với con laptop qua cổng VGA thì hình ảnh thế nào ạ?k biết hình ảnh có đẹp k các bác nhỉ? con lap của em chỉ có cổng VGA thôi..vga rời ati hd4570 ạ..em định mua con này về xem tivi và kết nối với lap để xem film HD vè lướt web..thanks all!

QuanMk

VGA thì ok rồi...tại vì con này chỉ HDready nên cũng chẳng cần HDMI.
Coi HD ngon lắm...8tr950 thì quá ok rồi...

nghianan

Mình cũng mới mua con 42X30V này (sau khi tìm 40LE820 ko có), kiểm tra thấy 2 lần tắt mở và 10 phút SD. Liệu nó có bị cửa hàng reset về 0 cả không nhỉ? Với lại thấy cũng hơi tối tí, ko biết chỉnh như thế nào là đẹp nhất nữa. Xin chỉ giáo!!

Mình cũng mới mua con 42X30V này (sau khi tìm 40LE820 ko có), kiểm tra thấy 2 lần tắt mở và 10 phút SD. Liệu nó có bị cửa hàng reset về 0 cả không nhỉ? Với lại thấy cũng hơi tối tí, ko biết chỉnh như thế nào là đẹp nhất nữa. Xin chỉ giáo!!
Bạn chỉnh như mình xem. Mình chỉnh thế này xem khá good
Chế độ xem : Chuẩn
-- Tương phản : 75
-- Độ sáng : 2
-- Màu sắc : 50
-- Độ nét : 50
-- Cân bằng màu : Xanh
-- Màu sắc sống động : mở
-- Eco : Tắt
-- Giảm nhiễu : Tối đa
-- Lọc màu 3 chiều : Mở

GeniePro

Chúc mừng chủ thớt đã chọn được tivi đẹp, máy bạn dùng máy chục giờ trước khi bạn mua rất có thể máy bạn là máy mẫu, đem vô phòng chạy 2-3 ngày gì đó. Còn băng keo mà 2 lớp chứng tỏ máy của bạn đã được rework. Nhưng không sao, hàng Pana thái land thì chất lượng ổn rồi

thanhien

may mod thu loi, e go tv khong dc...

tình hình là em mới mua em pana 42x30v này, về kiểm tra thời gian sử dụng thì bằng 0. vậy không biết có phải đã bị reset về 0 hay không?

thứ 2 là e kết nối máy tính với e nó qua card 9600gt geforce, nhưng tv chỉ hiẹn màn hình đen, giống như ko có tín hiệu vậy, e dùng cáp vga, dài 3m, xin mọi người tư vấn dùm e, e đã dùng hết cách rồi, hic hic

vinhglory

Active Member

may mod thu loi, e go tv khong dc...

tình hình là em mới mua em pana 42x30v này, về kiểm tra thời gian sử dụng thì bằng 0. vậy không biết có phải đã bị reset về 0 hay không?

thứ 2 là e kết nối máy tính với e nó qua card 9600gt geforce, nhưng tv chỉ hiẹn màn hình đen, giống như ko có tín hiệu vậy, e dùng cáp vga, dài 3m, xin mọi người tư vấn dùm e, e đã dùng hết cách rồi, hic hic

Của em xài mấy chục giờ thì bị phán là hàng trưng bày, đã bị "rework". Của bác số mo tròn trĩnh lại lo là bị reset. Bác nên dùng mắt mũi quan sát thêm, ví dụ tem bảo hành chính hãng, thùng xốp, tình trạng bề ngoài của máy, mùi còn mới không. Nếu mọi thứ OK, như mới thì bác cứ yên tâm mà dùng.

Kết nối với máy tính thì ban đầu về ai cũng gặp khó khăn cả. Trong forum có nhiều chủ đề về vấn đề này, bác search tìm kiếm làm thấy. Em thì dùng laptop với cáp HDMI, nên chỉ cần bấm phím "Fn+F5" là có lựa chọn hiển thị màn hình.

wlnteR

Member

em để con này cùng độ phân giải với màn hình máy tính là 1600x900 nhưng nó ko full hết đc như xem TV, em đã xem kĩ phần setting nhưng ko chỉnh đc (ngày trước dùng với 1 em LCD sony cũng ko full hết như thế này , nhưng chỉnh trong setting có phần chỉnh hình ảnh, sửa 0 thành +1 hay -1 j đấy là nó full)

nghianan

Hic, hôm mới mua 42X30V về thấy TV cũng lớn rùi, giờ lại thấy 42 inch cũng nhỏ. Mình cũng thử kết nối P42X30V với Latop nhưng hình nó trên TV không chuẩn lắm, chỉ chỉnh được 800:600, 1280x600 và 1280x720, nếu để 1280x600 thì nó không Full màn hình, còn để 1280x720 thì nó mất đi một ít bên cạnh trái, không biết có cách chỉnh gì khác không nhỉ

Bên trên