Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

rasi1

Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Hic, hôm mới mua 42X30V về thấy TV cũng lớn rùi, giờ lại thấy 42 inch cũng nhỏ. Mình cũng thử kết nối P42X30V với Latop nhưng hình nó trên TV không chuẩn lắm, chỉ chỉnh được 800:600, 1280x600 và 1280x720, nếu để 1280x600 thì nó không Full màn hình, còn để 1280x720 thì nó mất đi một ít bên cạnh trái, không biết có cách chỉnh gì khác không nhỉ
Ban ket noi voi laptop thi tren laptop ban chinh do phan giai la 1280x720 thi se xem duoc phim full man hinh (ti le 16:9 thoi nhe) con khi dung thay man hinh laptop thi no se bi mat mot it

vinhglory

Active Member

Ban ket noi voi laptop thi tren laptop ban chinh do phan giai la 1280x720 thi se xem duoc phim full man hinh (ti le 16:9 thoi nhe) con khi dung thay man hinh laptop thi no se bi mat mot it

Bác nói chuẩn rồi! Bác nào vẫn còn không Full được màn hình Tivi thì xem tham khảo cách cài đặt của mình, cập nhật ở trang 2 nhé!

nghianan

Các bác dùng 42X30V này đã có ai phải đi bảo hành hay là hư hỏng gì chưa nhỉ?

swedenboy

Member

Mình đã mua dây HDMI gắn vào rồi, dùng đầu chuyển DVI -> HDMI theo VGA có âm thanh ngon lành, đã set dc 2 màn hình nhưng ko sử dụng 2 màn hình (tivi, PC) với 2 nội dung độc lập, riêng biệt dc. ACE giúp với, thanhk. Có search rồi nhưng vẫn ko dc.

Nếu dùng Windows 7, bạn nhấn tổ hợp phím Windows+P , chòn extend. Còn Windows XP mình kô xài nên kô rõ lắm :D

itsaigon

Member
Re: Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

Các bác dùng 42X30V này đã có ai phải đi bảo hành hay là hư hỏng gì chưa nhỉ?

Chịu khó lục lại mấy bài viết cũ...có một vài Bác bị rùi...:D
Nói vậy chứ Bác hãy yên tâm...đồ điện tử mà...hàng triệu sản phẩm xuất ra thị trường thì hãng nào hoặc model nào cũng sẽ dính chưởng vài con thôi...

...đã thích đã mê thì cứ múc cho nó phê...Hắt Đê là "hơn cả đam mê".. 8->

vietdungvn

Tí em cũng đi lấy con Pana này :)
Cám ơn các bác đã tư vấn

vespa_tre

Active Member

giá em này bên hoanghai đang là rẻ nhất thì phải,9tr290k..em cũng đang nhắm e này

nghianan

Thích thì múc thôi các bác à, em cũng mới lấy cách đây chưa được 1 tháng, nghe mọi người khen Sharp 4 màu nên mình tìm 40LE820 mà không có hàng, sau đó múc em này luôn. Nói tốn điện nhưng có tốn hơn mấy đâu, mấy cái LCD tầm tiền này cũng khoảng 180W rồi so với 200W thì đáng là bao.
Hôm mới lấy về gấu nhà em không ưng, xem mấy hôm giờ cái LG 21" có khi nào được mở nữa đâu. Mua về rồi thì nên dùng MyTV, NetTV hoặc đầu KTS VTC chứ ko nên dùng Cáp, em dùng NetTV nét căng, gấu nhà em ko ủng hộ em mua TV mà giờ cũng phải khen nữa là, hehe

alokaka91

Member

các bác cho e hỏi nút "Channel" để kiểm tra thời gian mở máy ở đâu, e thử tất cả các nút bên hông trái đều k đc

dvson

Em mới lấy về con Panasonic Plasma TH-P42X30V. Theo em được biết thì nó là hàng nhập khẩu, Panasonic Việt Nam chưa sản xuất

Đập hộp em nó: mình vừa có em này nhưng sách hướng dẫn tiếng việt bị mất bác có cho mình xin nhé. còn sách tiếng anh mình bó tay cãm ơn bác nhé

vinhglory

Active Member

Em mới lấy về con Panasonic Plasma TH-P42X30V. Theo em được biết thì nó là hàng nhập khẩu, Panasonic Việt Nam chưa sản xuất

Đập hộp em nó: mình vừa có em này nhưng sách hướng dẫn tiếng việt bị mất bác có cho mình xin nhé. còn sách tiếng anh mình bó tay cãm ơn bác nhé

Chắc lúc bác lấy bị người bán đưa thiếu rồi, chứ con nào cũng có SHD tiếng Việt hết. Bác ở HCM thì nhắn tin vào hộp thư em sẵn sàng gửi bác.

kiwi_trym

Em mua con Panasonic Plasma TH-P42X30V này được 2 tháng. Dạo này rất hay bị lỗi tự ngắt. Khoảng 30 phút thì tự ngắt. Dùng điều khiển bật không lên. Phải tắt nút nguồn bên hông rồi bật lại mới lên. Mình đã kiểm tra trong Setup mà không tìm được chỗ điều chỉnh lại. Đã reset lại chế độ xuất xưởng mà không ăn thua. Các bác có biết cách nào xử lý không? Thank!!!

panasonic

Member

Em mua con Panasonic Plasma TH-P42X30V này được 2 tháng. Dạo này rất hay bị lỗi tự ngắt. Khoảng 30 phút thì tự ngắt. Dùng điều khiển bật không lên. Phải tắt nút nguồn bên hông rồi bật lại mới lên. Mình đã kiểm tra trong Setup mà không tìm được chỗ điều chỉnh lại. Đã reset lại chế độ xuất xưởng mà không ăn thua. Các bác có biết cách nào xử lý không? Thank!!!
Gọi bảo hành càng sớm càng tốt,chắc lỗi phần cứng rồi.

mazx

Mình vừa mua con này đợt trước, mục đích chỉ là xem cáp với dùng laptop, usb làm server cho con pana để xem phim mkv, nhưng dù để file .srt cùng tên trong thư mục fim rồi, nhg tv vẫn ko nhận phụ đề. Mình cũng đã thử dùng notepad của window để save as cái encoding thành ansi rồi nhưng nó vẫn ko chịu hiện phụ đề. Ko biết nó bị làm sao bác nhỉ.
Thêm nữa là sao mình kết nối qua cổng pc, thì laptop mình chỉ cho nên được 1024x768 mà ko thể lên thêm đc nữa (biết là con này res mặc định là thế nhwg bài đầu thì có bác nâng lên res lên đc cao mà. Ko biết có sao ko bác nhỉ?

Mong các bậc tiền bối giúp đỡ ạ!!!

_NyX_

Member

mình mua con này ở Mỹ kim tháng 6 năm ngoái
bây h nó bị 1 sọc ngang màn hình
mà mình mất giấy bh hộp hết rồi
ko bít mang đi BH có dc ko các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

mazx

mình mua con này ở Mỹ kim tháng 6 năm ngoái
bây h nó bị 1 sọc ngang màn hình
mà mình mất giấy bh hộp hết rồi
ko bít mang đi BH có dc ko các bác

hình như thằng này bảo hành theo seri đó bác, bác thử gọi điện trực tiếp lên hãng xem thế nào!! Mình vừa mua con này xong, đang gặp vấn đề về phụ đề (hic, bị cả tiếng Anh mới đau chứ)

_NyX_

Member

hình như thằng này bảo hành theo seri đó bác, bác thử gọi điện trực tiếp lên hãng xem thế nào!! Mình vừa mua con này xong, đang gặp vấn đề về phụ đề (hic, bị cả tiếng Anh mới đau chứ)

bác biết địa chỉ hay số đt ko bác :(
bọc sọc kiểu này buồn quá

son_omegamart2

Em X30V này so với em X20V là cải tiến thêm 1 số loại kết nối như USB, LAN, Optical, chơi HD và nhạc được, còn về phần Panel hình ảnh thì vẫn là cùng 1 loại không có cải tiến gì.

Bên trên