[Đập Hộp] HimediaQ10 II - Sức mạnh mới cho ngôi nhà của bạn

vdanh

Member
Ðề: [Đập Hộp] HimediaQ10 II - Sức mạnh mới cho ngôi nhà của bạn

Em thắc mắt chút về cái cổng USB 3.0 tí, cái đầu USB đó giống cổng máy in mà không phải chuẩn thường. Vậy nó dùng để kết nối với gì vậy? Đâu cắm HDD vào được đâu???

Và em thấy dưới đáy không có lỗ thoát nhiệt, vậy có wá nóng ko? Mặc dù có quạt hút, nhưng wạt nó công suất chắc cũng ko dc mạnh lắm...

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đập Hộp] HimediaQ10 II - Sức mạnh mới cho ngôi nhà của bạn

cái thuở ban đầu"nưu nuyến"ấy hở bác =))
@ bác oldfriend bác để chữ ký test 3D,em vào down,IDM nó báo 23h45' xong,bác thấy đường truyền em có quá nhanh không?

bác có acc vip Fshare chưa, chưa có thì để em pm acc của em bác kéo cho nhanh :)

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đập Hộp] HimediaQ10 II - Sức mạnh mới cho ngôi nhà của bạn

bác có acc vip Fshare chưa, chưa có thì để em pm acc của em bác kéo cho nhanh :)

Cám ơn bác nhiều.Hôm nào trưa đến chạy qua bác chép hộ,anh em mình có dịp cafe cho vui.
Em A bác ổn hở,có ốm đau bệnh tật gì không.
Em đang chờ em mới. :D =))

tienlequoc

Well-Known Member

Em thắc mắt chút về cái cổng USB 3.0 tí, cái đầu USB đó giống cổng máy in mà không phải chuẩn thường. Vậy nó dùng để kết nối với gì vậy? Đâu cắm HDD vào được đâu???

Và em thấy dưới đáy không có lỗ thoát nhiệt, vậy có wá nóng ko? Mặc dù có quạt hút, nhưng wạt nó công suất chắc cũng ko dc mạnh lắm...
Nhiều người đã test nó chạy rất mát rồi mà bác. Cứ yên tâm về khoản nhiệt độ đi.
Đúng là cổng usb giống máy in, mà nó không tặng dây này mới ác chứ. :((

dungtam25

Well-Known Member

Nhiều người đã test nó chạy rất mát rồi mà bác. Cứ yên tâm về khoản nhiệt độ đi.
Đúng là cổng usb giống máy in, mà nó không tặng dây này mới ác chứ. :((

Dây này dể kiếm mà,bác có nhu cầu,qua em tặng.Đừng la khóc bác ơi =)) =)) =))

meomatto

Active Member

Cổng usb3.0 đấy chỉ có tác dụng là đọc/ghi dữ liệu từ PC vào ổ cắm trong Box thôi, ko giao tiếp dc với ổ cứng ngoài đâu Cáp usb3.0 20K/sợi. Ra chợ bán đầy, chất lượng hên xui. :D

dungtam25

Well-Known Member

Bác nói là cổng usb slave dùng để giao tiếp máy tính,để nó nhận Q10 như ổ cứng phải không ạ?Sợi này thì em vẫn dùng.
Sợi USB 3.0 mà bác nói là đầu dẹp,giống như mấy sợi USB 3.0 khi mình mua ổ My Book kèm theo,họ bán 20 ngàn hay sợi nào khác?

Hình như cổng này là usb Slave, chỉ dùng để kết nối máy tính thì phải. Còn dùng cho HDD thì chỉ có usb 2.0 thôi.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đập Hộp] HimediaQ10 II - Sức mạnh mới cho ngôi nhà của bạn

Hình như cổng này là usb Slave, chỉ dùng để kết nối máy tính thì phải. Còn dùng cho HDD thì chỉ có usb 2.0 thôi.

Chính xác cổng đỏ để đưa đữ liệu từ Q10 II ra ngoài, nghĩa là chỉ xuất chứ ko nhập. Q10 II là 1 DOX đọc ổ cứng SATA,...

vdanh

Member
Ðề: Re: Ðề: [Đập Hộp] HimediaQ10 II - Sức mạnh mới cho ngôi nhà của bạn

Chính xác cổng đỏ để đưa đữ liệu từ Q10 II ra ngoài, nghĩa là chỉ xuất chứ ko nhập. Q10 II là 1 DOX đọc ổ cứng SATA,...

Chỉ xuất mà ko cho nhập? Vậy mún chép fim từ máy tính vào ổ cứng gắn trong Q10II thì sao? Không cho chép ah? Vậy mỗi lần mún chép fim thì fải, tắt máy, tháo ổ cứng ra, cắm HDD vào 1 dock khác rồi cắm vào máy tính để chép àh???

smallgent

Well-Known Member

Chỉ xuất mà ko cho nhập? Vậy mún chép fim từ máy tính vào ổ cứng gắn trong Q10II thì sao? Không cho chép ah? Vậy mỗi lần mún chép fim thì fải, tắt máy, tháo ổ cứng ra, cắm HDD vào 1 dock khác rồi cắm vào máy tính để chép àh???

Q10 II kết nối LAN / wifi thì chép phim từ PC vào ổ cứng ngon mà...để ổn định thì cứ chép qua LAN là ok hết.

vdanh

Member

Q10 II kết nối LAN / wifi thì chép phim từ PC vào ổ cứng ngon mà...để ổn định thì cứ chép qua LAN là ok hết.

Em thử chép qua Lan/wifi trên Q5II rồi. Laptop sử dụng wifi, Q5II sử dụng cable. Tốc độ chép rất là chậm. Thử chép 1 fim HD 1080 mà nó mất mấy tiếng. Sợ wá, em cancel ko chép lun X_X

smallgent

Well-Known Member

Em thử chép qua Lan/wifi trên Q5II rồi. Laptop sử dụng wifi, Q5II sử dụng cable. Tốc độ chép rất là chậm. Thử chép 1 fim HD 1080 mà nó mất mấy tiếng. Sợ wá, em cancel ko chép lun X_X
Cấu hình cùng lớp mạng + bằng dây rồi chép thử lại xem sẽ ổn hơn...chứ lap mà kết nối wifi ngồi xa 1 chút băng thông suy giảm thì thời gian chép phê lúm....mà chép phim là nên dùng cáp là hay nhất.

Vấn đề là Wifi chuẩn gì nữa. Chứ chuẩn G mà chép film thì mòn mỏi luôn.

Bên trên