Đặt Cấu Hình Cho Android Box để xem IPTV

quangtayho

Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

Em cài simple TV tren PC , nhưng ko biết tìm file m3u ở đâu, mong các bác chỉ giúp.
Cái fiel m3u bác copy vào thư mục gốc của thiết bị. Bác chạy ứng dụng IPTV. Khi chạy lần đầu ứng dụng sẽ hỏi tìm file ở đâu. Bác tìm trong thư mục gốc sẽ thấy nó. Nó tự tìm và load các kênh có trong list kênh. Vậy là xong. Nếu nó không hỏi tiemf kiếm thì bác bầm vào cái dấu 3 chấm dọc ở góc trên cùng bên phải của màn hình > bấm vào chọn file > chọn file m3u.

thule6

Có bác nào nhiệt tình hướng dẫn cụ thể giúp em cách cài phầm mềm gì trên Android box để xem được IPTV với, em đọc hết 19 trang cmt trên mà mông lung quá, em đang dùng MINIX NEO X7

1. Tải file m3u cho vào bộ nhớ máy hoặc thẻ
2. Tải app iptv trên CHplay
3. Mở app iptv vào add list chọn select file và tìm tên file vd : Tv channel.m3u
4. Mở 1 chương trình tv lên. Hệ thống yêu cầu tải mxplayer thì cài trên chplayer.
5. Ok

ngonphi_bg

Member

Mấy kênh HTV HD lại không xem được rồi.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Ae có list nào mới không vậy, mấy kênh trong này die hết trơn à, chỉ chạy được mấy kênh trong MyTV:)]

tandy73

Member

Cac kenh SCTV khong con xem duoc nua, ban nao co ban nao moi khong cho minh xin voi. Thank you!

FanHD6666

email của em đây: [email protected] bác cho em app 18+ nhé.Lâu lâu xem cho đỡ buồn. Nhà em ở Lạc long Quân gần nhà bác ko ạ?

FanHD6666

Ðề: Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

Đây bạn, mình xài MyTV của VNPT, down về đổi đuôi thành .m3u nhé[/QUOTE

Bác hướng dẫn em cách đổi sang đuôi .m3u nhé. em chưa biết cách. Cám ơn bác trước, đang học hỏi

tandy73

Member
Ðề: Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

List .m3u này trích xuất trong phần mềm simple TV của pc đấy bác , mình không có pc nên nhờ người ta lấy cho. Bác có pc Cài app này sau đó vào thư mục của simple TV tìm file .m3u mà dùng . Nếu đc mong bác cập nhập list mới cho ae tại top này

Lam sao tim duoc file trong simple TV. Minh tim hoai ma khong duoc.

tandy73

Member

Tin buon, hom nay tat ca cac kenh deu "die" het roi.

Bên trên