Đặt Cấu Hình Cho Android Box để xem IPTV

atamd

Active Member
Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

Tất cả các kênh. Đã thử gần hết các Player có trong danh sách mà IPTV hỗ trợ rồi nhưng không có cái nào được cả. Mx player, Archos. DiePlayer, BS Player, VLC.... thử gần hết rồi.
Cả cái phần mềm do tác giả chương trình IPTV tư vấn là Daroon Player cũng chả được.
[Q] IPTV from network provider on Android - xda-developers
Vậy vấn đề là con ATV ko support multicast rồi, còn con Q5ii của mình thì support mà ko lẽ chỉ play được các kênh SD ??? khó hiểu quá.

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác trao đổi về 18+ nên pm nhé. :)

Con ZTV A-Class có support multicast không, mình test thì thấy quay vòng vòng ko xem được list kênh MyTV, nhà mình có mở luồng MyTV

tethien

Active Member

Con ZTV A-Class có support multicast không, mình test thì thấy quay vòng vòng ko xem được list kênh MyTV, nhà mình có mở luồng MyTV

Chắc cũng không hỗ trợ Multicast giống như ATV1200 rồi.
Bạn mở file m3u ra. Thay hết các URL từ rtp:// --> udp:// thì sẽ hết xuay xuay và chạy được nhưng hình sẽ bị giật vỡ, âm thanh giật cục.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chắc cũng không hỗ trợ Multicast giống như ATV1200 rồi.
Bạn mở file m3u ra. Thay hết các URL từ rtp:// --> udp:// thì sẽ hết xuay xuay và chạy được nhưng hình sẽ bị giật vỡ, âm thanh giật cục.
Hình bị giật vỡ thì có thể là do con Wifi của bạn ko hỗ trợ IGMP proxy đó, hoặc bạn vô config kiếm thử xem, bật lên sẽ hết

atamd

Active Member

Hình bị giật vỡ thì có thể là do con Wifi của bạn ko hỗ trợ IGMP proxy đó, hoặc bạn vô config kiếm thử xem, bật lên sẽ hết
cùng con wifi đó, bạn ấy phát tốt cho minix neo 5 rồi còn gì, thế nghĩa là IGMP snooping đã active.

tethien

Active Member

Bạn chả chịu đọc kỹ gì cả. Tôi cắm cáp mạng mà (chính xác nói là cắm vào chỗ cái STB MyTV). Còn chuyện wifi AP đa số không hỗ trợ Multicast tôi biết từ lâu rồi.
Tôi vọc cái MyTV này từ hồi mới ra mà. Cũng vì wifi không phát được Multicast mà ở nhà tôi phải dùng udpxy đó.

ATV1200 là ở nhà bạn. Nó không có router chạy được udpxy.

Mà thôi. Nó đã gửi trả lại con ATV1200 rồi, đổi lấy con Neo X5.

tandy73

Member

Ban lam on chi minh doi tu rtp:/ thanh udp://. cam on!

phantnang

Mình cắm thẳng Andoid box vô thay chỗ cái setopbox đang chạy bình thường.
Mình thử trên Minix Neo X5 mini thì khi chạy IPTV, load file m3u lên thì nó không hỏi gì cả cứ thế mà chạy thôi. Hình ảnh âm thanh tuyệt vời.
Nhưng khi thử trên ATV1200 thì nó bảo cần khai Proxy. Bỏ qua thì nó không chạy. Sau khi tham khảo trên mạng mình quyết định sửa lại file m3u. thay toàn bộ url từ rtp:// thành udp:// thì Mxplayer chạy nhưng hình bể tè le, âm thanh giật cục.

Ban thu ok voi x5 mini ha, kenh hd co ok ko? Chay truc tiep multicast hay phai can udpxy tren router? Load kenh va chuyen kenh co nhanh ko Ban?

phakhadi

Member

ZTV Aclass dùng qua cap mạng thì được nhưng chỉ sd thôi còn hd thì không được, chắc là lõi tứ mới xem được hd

Rider

Member
Xin các bác & mod lượng tình & giúp đỡ em với vì em chưa đủ trình post bài ngoài kia .

Tình hình là e mói mua con đt Iocean X7 & củng là lần đầu tiên dùng android , các bác có thể hướng dẫn cách dùng củng như cài đặc ứng dụng cho e đc ko ạ

anhbien93

Member
Ðề: Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

Vừa test trên mạng cáp quang vnpt ở nhà thấy mượt lắm.
List .m3u này trích xuất trong phần mềm simple TV của pc đấy bác , mình không có pc nên nhờ người ta lấy cho. Bác có pc Cài app này sau đó vào thư mục của simple TV tìm file .m3u mà dùng . Nếu đc mong bác cập nhập list mới cho ae tại top này

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

List .m3u này trích xuất trong phần mềm simple TV của pc đấy bác , mình không có pc nên nhờ người ta lấy cho. Bác có pc Cài app này sau đó vào thư mục của simple TV tìm file .m3u mà dùng . Nếu đc mong bác cập nhập list mới cho ae tại top này
Em cũng như bác thôi k có pc đâu nhờ người khác đi

longkien

Member

Em cài simple TV tren PC , nhưng ko biết tìm file m3u ở đâu, mong các bác chỉ giúp.

quangtayho

Em cài simple TV tren PC , nhưng ko biết tìm file m3u ở đâu, mong các bác chỉ giúp.
Cái fiel m3u bác copy vào thư mục gốc của thiết bị. Bác chạy ứng dụng IPTV. Khi chạy lần đầu ứng dụng sẽ hỏi tìm file ở đâu. Bác tìm trong thư mục gốc sẽ thấy nó. Nó tự tìm và load các kênh có trong list kênh. Vậy là xong. Nếu nó không hỏi tiemf kiếm thì bác bầm vào cái dấu 3 chấm dọc ở góc trên cùng bên phải của màn hình > bấm vào chọn file > chọn file m3u.

Bên trên