Đặt Cấu Hình Cho Android Box để xem IPTV

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

minh cung bị vậy. trên pC thì xem ok nhưng android thì dòi phải nhập cái này. mình không biết phải nhập sao. Mạng nhà mình FPT thì nhập IP với Port thế nào . tank bác

Nếu dùng Proxy Settings của ứng dụng IPTV thì trong file .m3u chỉ cần nhập địa chỉ udp hoặc rtp thôi. Ví dụ : udp://@ a.b.c.d : xxxx

Udp proxy :
Port : port được set trên router cài đặt udpxy (trong phần command trên router)

Không cần thiết phải dùng Proxy Settings trên ứng dụng IPTV. Lúc này file .m3u có dạng : http://ip router:port/udp/a.b.c.d : xxxx

vdanh

Member
Ðề: ĐẶT CẤU HÌNH CHO ANDROID BOX ĐỂ XEM IPTV

Làm sao dùng XBMC để xem được IPTV vậy các bác. Hướng dẫn em với :(

tienthanhbk

Well-Known Member

Làm sao dùng XBMC để xem được IPTV vậy các bác. Hướng dẫn em với :(

Bạn cài PVR Demo client
Rồi vào /sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata/addon_data/pvr.demo chỉnh sửa đương link trong file PVRDemoAddonSettings.xml.

Nếu đường dẫn trên ko tồn tại, bạn vao uninstall PVR Demo đi, rồi cài lại, khi đó nó sẽ được cài lên sdcard mà ko cài lên thư mục hệ thống. Lúc này có thể chỉnh sửa file chứa list kênh ở trên.

vdanh

Member

Bạn cài PVR Demo client
Rồi vào /sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata/addon_data/pvr.demo chỉnh sửa đương link trong file PVRDemoAddonSettings.xml.

Nếu đường dẫn trên ko tồn tại, bạn vao uninstall PVR Demo đi, rồi cài lại, khi đó nó sẽ được cài lên sdcard mà ko cài lên thư mục hệ thống. Lúc này có thể chỉnh sửa file chứa list kênh ở trên.

PVR Demo client có thể down ở đâu hả bác? Bác cho em xin cái link với...

thanks

vdanh

Member

Vào mục addon, rồi PVR Client

Hoặc down về cài đặt từ file zip
Index of /addons/frodo/pvr/android/pvr.demo

Em đã cài PVR demo rồi. Nhưng vào trong đó toàn là các channel demo không. Click vào không play được kênh nào cả. Làm sao chỉnh sửa đường link trong file XML vậy bác? Và sửa thành như thế nào?

Đường dẫn file XML của em khác của bác. Của em nó nằm ở đây: "flash\Android\data\org.xbmc.xbmc\files\.xbmc\addons\pvr.demo"
Thanks

tienthanhbk

Well-Known Member

Em đã cài PVR demo rồi. Nhưng vào trong đó toàn là các channel demo không. Click vào không play được kênh nào cả. Làm sao chỉnh sửa đường link trong file XML vậy bác? Và sửa thành như thế nào?

Đường dẫn file XML của em khác của bác. Của em nó nằm ở đây: "flash\Android\data\org.xbmc.xbmc\files\.xbmc\addons\pvr.demo"
Thanks

Chỉnh sửa link trong file này : PVRDemoAddonSettings.xml

Ví dụ :

<channel>
<name>VTV1</name>
<radio>0</radio>
<number>1</number>
<encryption>0</encryption>
<icon>/sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/addons/pvr.demo/logos/VTV1.png</icon>
<stream>http://192.168.2.100:86/rtp/232.84.1.27:8136</stream>
</channel>
<channel>
<name>VTV2</name>
<radio>0</radio>
<number>2</number>
<icon>/sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/addons/pvr.demo/logos/VTV2.png</icon>
<stream>http://192.168.2.100:86/rtp/232.84.1.39:8208</stream>
</channel>

vdanh

Member

Chỉnh sửa link trong file này : PVRDemoAddonSettings.xml

Ví dụ :

<channel>
<name>VTV1</name>
<radio>0</radio>
<number>1</number>
<icon>/sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/addons/pvr.demo/logos/VTV1.png</icon>
<stream>http://192.168.2.100:86/rtp/232.84.1.27:8136</stream>
</channel>
<channel>
<name>VTV2</name>
<radio>0</radio>
<number>2</number>
<icon>/sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/addons/pvr.demo/logos/VTV2.png</icon>
<stream>http://192.168.2.100:86/rtp/232.84.1.39:8208</stream>
</channel>

Cái 192.168.2.100:86 là IP của máy tính hả bác? Còn IP rtp là các kênh.

Bác cho em xin cái file của bác đi. :(

tienthanhbk

Well-Known Member

Cái 192.168.2.100:86 là IP của máy tính hả bác? Còn IP rtp là các kênh.

Bác cho em xin cái file của bác đi. :(

Mình dùng udpxy trên router để xem IPTV nên link có dạng như vậy.
IP đó là của router, port đc định nghĩa trên router, phần rtp, udp là ip kênh multicast của nhà mạng. Bạn xem lại bài post của miình ở phía trên sẽ biết đc cái này.
File của mình cũng tương tự vậy thôi nhưng thêm nhiều kênh khác, ban so sánh ví dụ và file gốc là biết cách sửa liền.

atamd

Active Member

IP đó là của router, port đc định nghĩa trên router, phần rtp, udp là ip kênh multicast của nhà mạng. Bạn xem lại bài post của miình ở phía trên sẽ biết đc cái này.
File của mình cũng tương tự vậy thôi nhưng thêm nhiều kênh khác, ban so sánh ví dụ và file gốc là biết cách sửa liền.

Bác xem mấy kênh HD có bị giật ko, mình config theo cách của chủ topic xem ngon lành tuy nhiên với kênh HD lại bị giật, đứng hình, nhưng nếu mình xem trên laptop thì rất rốt, dù cả android box và laptop đều vào cùng 1 mạng wifi.

dungtoandung

Well-Known Member

Bác tienthanhbk dùng android box loại gì thế, xem có lag ko? em chạy X5 XBMC sau 15 phút thì con chỏ chuột lệch lung tung rất khó chịu.

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác xem mấy kênh HD có bị giật ko, mình config theo cách của chủ topic xem ngon lành tuy nhiên với kênh HD lại bị giật, đứng hình, nhưng nếu mình xem trên laptop thì rất rốt, dù cả android box và laptop đều vào cùng 1 mạng wifi.

Bác tienthanhbk dùng android box loại gì thế, xem có lag ko? em chạy X5 XBMC sau 15 phút thì con chỏ chuột lệch lung tung rất khó chịu.

Đang chờ em A-Class để cài XMBC, trước có dùng em Minix chạy cũng ngon, hiện tại đang xài trên MTB và Smarphone đều chạy ngon ơ, HD mượt mà.

Lưu ý là mình dùng MyTV và SaiGonTV chứ không phải mấy link IPTV trên Internet nhá. Cộng thêm cài đặt Udpxy trên Router để vừa vào mạng vừa xem MyTV, SaigonTV đồng thời, rất tiện lợi.

hay đó ,đã tes được khoảng mấy trăm kênh ,có nhiều xxx nhưng đa số bị che hoặc dìa ,mình xài Sky A850K chạy HD không giật ,nhanh vãi ,phát lên cả Smat TV xem nét hơn cả AVG ,thank chủ thớt

vdanh

Member

Làm sao để cài và sử dùng udpxy trên router vậy? Mình đang sử dụng cáp quang của VNPT và được cấp cho cái router như bên dưới. Cho hỏi cái router này có cài dc udpxy không?

IP của router, ý bạn nói là IP gateway đúng không?

Nếu như không sử dụng udpx trên router thì phải sửa như thế nào.

Đây là nội dung trong file gốc

Mã:
demo>
  <channels>
    <channel>
      <name>Demo TV Channel 1</name>
      <radio>0</radio>
      <number>1</number>
      <icon></icon>
      <stream></stream>
    </channel>
    <channel>
      <name>Demo TV Channel 2</name>
      <radio>0</radio>
      <number>2</number>
      <icon></icon>
      <stream></stream>
    </channel>
    <channel>
      <name>Demo TV Channel 3</name>
      <radio>0</radio>
      <number>3</number>
      <icon></icon>
      <stream></stream>
    </channel>
    <channel>

Mình past nội dung trong file m3u của MyTV ở trên vào thì không thấy gì hết. :(

tienthanhbk

Well-Known Member

Làm sao để cài và sử dùng udpxy trên router vậy? Mình đang sử dụng cáp quang của VNPT và được cấp cho cái router như bên dưới. Cho hỏi cái router này có cài dc udpxy không?

IP của router, ý bạn nói là IP gateway đúng không?

Nếu như không sử dụng udpx trên router thì phải sửa như thế nào.

Đây là nội dung trong file gốc

Mình past nội dung trong file m3u của MyTV ở trên vào thì không thấy gì hết. :(

1. Con này không cài được udpxy. Bạn vào đây www.dd-wrt.com | Unleash Your Router để biết router nào được hỗ trợ
2. Nếu không có udpxy thì link kênh của bạn phải là dạng : rtp://@232.84.1.xxx:abcd .
Tuy nhiên, IP mà thiết bị chạy XBMC của bạn nhận được theo mạng LAN lại là dải 192.168.x.x thì sẽ không xem được.
Lúc này muốn xem được bạn phải cắm thiết bị chạy XBMC trực tiếp vào cổng LAN dành cho IPTV (cổng mà thường gắn STB) để nó nhận IP ở dải : 10.x.x.x

Để thuận tiện cho mọi thiết bị có thể vừa internet, vừa IPTV mà không phải cắm chuyển port thì tốt nhất là cái udpxy.

vdanh

Member

1. Con này không cài được udpxy. Bạn vào đây www.dd-wrt.com | Unleash Your Router để biết router nào được hỗ trợ
2. Nếu không có udpxy thì link kênh của bạn phải là dạng : rtp://@232.84.1.xxx:abcd .
Tuy nhiên, IP mà thiết bị chạy XBMC của bạn nhận được theo mạng LAN lại là dải 192.168.x.x thì sẽ không xem được.
Lúc này muốn xem được bạn phải cắm thiết bị chạy XBMC trực tiếp vào cổng LAN dành cho IPTV (cổng mà thường gắn STB) để nó nhận IP ở dải : 10.x.x.x

Để thuận tiện cho mọi thiết bị có thể vừa internet, vừa IPTV mà không phải cắm chuyển port thì tốt nhất là cái udpxy.

Hix, mình đọc mà không hỉu nổi gì lun. :(

Em không có đang ký MyTV, cũng ko có set top box lun. CHỉ có mỗi 1 con Andorid box dùng để coi HD chơi thôi. Cũng ko fải hàng xịn lắm. Vậy thì có thể coi được các kênh TV không?

Dạng rtp://@232.84.1.xxx:abcd này chính là trong cái file MyTV.m3u mà 1 bạn nào đã up lên. Mình bỏ vào app IPTV để mở file này lên thì xem dc. Nhưng sắp xếp lộn xộn và có để tìm kênh.

Làm sao để sự dụng XBMC trên Andorid box để xem dc Tivi như hình của bác box vậy? Em ko có STB cũng như ko có đăng kí gói MyTV của VNPT. :(

Thanks!!!

phongtranvnn

mình k dùng điện thoại android nên k có biết.................................

quangtayho

IPTV không chạy trên A-Class của ZTV nhá. Hôm qua mình mới phát hiện ra.

Daithanhthai

Active Member

Em vừa test trên Samsung Tab p3100 thì mấy kênh em cần đều chạy đc, tiếc là. HBO HD lại nhảy sang lành Let's Viet. StarMovie HD mãi ko thấy lên. Còn mấy kênh xxx lại chạy tít mù mới sợ chứ
Có làm thế nào tích hợp đc vào app XBMC hay cho chạy trên Laptop đc các bác nhỉ

Bên trên