Đầu DVD player nào đây??

mosbiker

E đang tìm 1 đầu dvd để xem phim thì ko biết thằng nào là chuẩn nhất vầ âm thanh và hình ảnh hả các bro?Marantz, yamaha, sony, pioneer.E vẫn thích xem dvd hơn hd vì nguồn phim dvd nhiều, xem vẫn thật hơn hd.Nhiều khi xem phim hd, do rõ nét quá đâm ra mất hết cả thấu thị của khung hình, nhiều chi tiết rõ quá mức cần thiết.Thanks các bác trước.

tdhvn

Active Member
Ðề: Đầu DVD player nào đây??

Lần đầu tiên nghe xem DVD thật hơn HD??? Bác nên hỏi ở chỗ khác nhé, box này chỉ dành cho HD Media Player.

wasabi18

Nếu thích coi DVD hơn HD thì đúng là bác quả thật khác với bọn em quá :D

MeoTidieu

Banned

Bác này bị làm sao ý nhở?
Xin mạn phép hỏi Bác thuộc Thanh niên VN thế hệ thứ mấy đấy ạ?!

slavia

E đang tìm 1 đầu dvd để xem phim thì ko biết thằng nào là chuẩn nhất vầ âm thanh và hình ảnh hả các bro?Marantz, yamaha, sony, pioneer.E vẫn thích xem dvd hơn hd vì nguồn phim dvd nhiều, xem vẫn thật hơn hd.Nhiều khi xem phim hd, do rõ nét quá đâm ra mất hết cả thấu thị của khung hình, nhiều chi tiết rõ quá mức cần thiết.Thanks các bác trước.

Theo tôi bác nên làm con QUISHENG ấy, vừa rẻ, vừa bền không kén đĩa.
Đặc biệt là hình ảnh nó mờ mờ ảo ảo không được rõ nét, âm thanh cũng không hay như mấy hãng Marantz, Pioneer, Sony...làm ảnh hưởng đến thấu thị khung hình theo tiêu chí của bác
Tư vấn thật tình có gì không phải mong bác bỏ quá !

duyanhpeo

Member

chán bác ghê!chẳng hiểu lấy tiêu chuẩn hình ảnh ở đâu ra nói vậy!

kidtapyeu

yêu cầu "chuẩn nhất về âm thanh & hình ảnh" mà lại chê HD "hình ảnh rõ nét quá" thì Mâu văn Thuẫn phết nhỉ! ^^

MeoTidieu

Banned

Đề nghị mod khóa Topic đi. bài viết của Bác chủ này "Có chiều hướng bị Thần kinh" rồi. Và bác ý cũng đã chạy mất dép không sủi tăm.
Close cho đỡ đau đầu các Bác ạ!

boyz602002

Theo tôi bác nên làm con QUISHENG ấy, vừa rẻ, vừa bền không kén đĩa.
Đặc biệt là hình ảnh nó mờ mờ ảo ảo không được rõ nét, âm thanh cũng không hay như mấy hãng Marantz, Pioneer, Sony...làm ảnh hưởng đến thấu thị khung hình theo tiêu chí của bác
Tư vấn thật tình có gì không phải mong bác bỏ quá !

Chào bạn
mấy hôm nay mình có gặp ngoài thị trường co đầu Qisheng chính hảng rồi đó, mình ghé 1 tiệm o ngã tư bãy hiền tên ngọc hưng có bán Qisheng chính hãng có cổng HDMI 1080i đúng tiêu chuẩn, mình có tham khảo thì được biết là có 1 cty mới đại diện nhập về chính thức tại Việt Nam, thấy cũng đẹp lắm mà giá cũng tương đối, bạn tham khảo thử xem

mosbiker

:)E đi công tác mấy bữa nay nên klo vào reply các bác được.Thật sự là kho phim dvd của em ở nhà còn khá nhiều cái e chưa xem(khoảng 60phim).Và e vừa làm 1 cái plasma về nên muốn kiếm 1 cái dvd chất để xem đống phim này chứ ko phải là e ko thích HD.E chỉ phân vân có 2 cái dvd player của Yamaha DVD-663 giá khoảng 5tr, hoặc Marantz DV-3002 giá 5.6tr.Cả 2 đều có bán tại phankhang.vn chứ ko phải ma6`y cái dvd cùi mà các bác đề cập.Ý e lập topic là hỏi các bác đã có kinh nghiệm về các đầu dvd chỉ giáo cho e thôi.thanks các bác.

tdhvn

Active Member

:)E đi công tác mấy bữa nay nên klo vào reply các bác được.Thật sự là kho phim dvd của em ở nhà còn khá nhiều cái e chưa xem(khoảng 60phim).Và e vừa làm 1 cái plasma về nên muốn kiếm 1 cái dvd chất để xem đống phim này chứ ko phải là e ko thích HD.E chỉ phân vân có 2 cái dvd player của Yamaha DVD-663 giá khoảng 5tr, hoặc Marantz DV-3002 giá 5.6tr.Cả 2 đều có bán tại phankhang.vn chứ ko phải ma6`y cái dvd cùi mà các bác đề cập.Ý e lập topic là hỏi các bác đã có kinh nghiệm về các đầu dvd chỉ giáo cho e thôi.thanks các bác.

Bác nên đầu tư HD player, rồi copy cái kho 60c DVD của bác vào, thế là tiện cả đôi đường. Vừa thẩm DVD, lại có cơ hội thẩm món HD.

duyanhpeo

Member

em tưởng bác có bộ HD rồi xem chán muốn chuyển xuống DVD mờ mờ cho đỡ hại mắt chứ bây giờ mới mua thì với tiền í mua 1 con HDplayer về copy đống đĩa và mấy phim HD ngồi so sánh thì chắc là chưa xong một phim thì quan điểm của bác sẽ thay đổi đấy!Căn bản lúc đầu bác nói mấy câu nghe có vẻ kinh nghiệm nên mọi người hơi hoang mang chứ biết thế này thì 80 bác vào đây cũng đều khuyên bác mua HDp thôi!:)

vozhanoi

Lâu lâu có bác mở topic hài, em cười đến vỡ bụng =)) =)) =))

mosbiker

Đề nghị mod khóa Topic đi. bài viết của Bác chủ này "Có chiều hướng bị Thần kinh" rồi. Và bác ý cũng đã chạy mất dép không sủi tăm.
Close cho đỡ đau đầu các Bác ạ!
Dạ em mù công nghệ chứ ko có chiều hướng thần kinh bác ợ:D
to all:hì hì, các bác nói chí phải, tại em chưa có gì nên nhờ các bác tư vấn, e mù công nghệ lắm.Thanks các bác nhiều<HDP là lựa chọn hợp lí nhất rùi:D:D.

Bên trên