Đầu DVD player nào đây??

MeoTidieu

Banned
Ðề: Đầu DVD player nào đây??

Nếu tính sau 75 thì em thuộc thế hệ thứ 2 Bác ạ! Hí hí
Em Bắt chiếc Ông Ngạn trên TN ý mà! :D:D

kdnguyen

Tò mò chút, xin hỏi bác Meomatto thuộc Thanh niên VN thế hệ thứ mấy vậy? :))

Nếu tính sau 75 thì em thuộc thế hệ thứ 2 Bác ạ! Hí hí
Em Bắt chiếc Ông Ngạn trên TN ý mà! :D:D

Rõ rồi nhá, Meotidieu là Meomatto nhá, hết chối nhá. Bác bị dính bẫy rồi :))
(Cố tình gọi Meotidieu la Meomatto xem có chối không, mà cũng trả lời không chối :)) )

danvt

Well-Known Member

bỏ >5tr mua cái đầu dvd để xem cho hết 60 cái DVD thì bác chủ thớt này đúng là đại gia

E đang tìm 1 đầu dvd để xem phim thì ko biết thằng nào là chuẩn nhất vầ âm thanh và hình ảnh hả các bro?Marantz, yamaha, sony, pioneer.E vẫn thích xem dvd hơn hd vì nguồn phim dvd nhiều, xem vẫn thật hơn hd.Nhiều khi xem phim hd, do rõ nét quá đâm ra mất hết cả thấu thị của khung hình, nhiều chi tiết rõ quá mức cần thiết.Thanks các bác trước.

Mục đích của bro thì rõ rồi nhưng có lẽ do cách đặt vấn đề so sánh DVD với HD nên bị các bro trên này chém quá trời :)
Thực tế nhu cầu tìm mua đầu DVD để sử dụng số đĩa hiện có không chỉ của bro mà của khá nhiều người là chính đáng. Có nhiều bác đã sở hữu bộ sưu tập phim HD vài chục TB nhưng vẫn lưu giữ những đĩa DVD mà nội dung của nó không thể nào tìm được từ nguồn HD và vẫn tiếp tục đầu tư cho bộ DVD của mình. Ngoài những đầu DVD hàng hiệu như Marantz, Denon, Yamaha, Pioneer... hiện tại một số hãng đã sản xuất những thiết bị tích hợp cả đầu đọc DVD, thậm chí là đọc luôn cả đĩa Blu-ray và giải mã phim HD từ HDD.
"Nhất cử lưỡng tiện", bro thử nghiên cứu phương án này xem sao, vừa giải quyết được vấn đề trước mắt là xem DVD vừa có thể chơi luôn cả HD và BD. Mình giới thiệu con Dune Prime, giá tầm hơn 8 củ. Chất lượng chơi DVD tương đương với các đầu DVD tầm trung nếu mua riêng lẻ cũng cỡ khoảng 2-3tr còn chất lượng HD thì bro có thể tham khảo thêm một số topic trên này.
BRs,

Quá đúng rồi, nếu mình có tiền thì cũng chơi luôn em Dune Prime nhưng giá tầm hơn 8 củ thì.........

tyfnmax

Active Member

:)E đi công tác mấy bữa nay nên klo vào reply các bác được.Thật sự là kho phim dvd của em ở nhà còn khá nhiều cái e chưa xem(khoảng 60phim).Và e vừa làm 1 cái plasma về nên muốn kiếm 1 cái dvd chất để xem đống phim này chứ ko phải là e ko thích HD.E chỉ phân vân có 2 cái dvd player của Yamaha DVD-663 giá khoảng 5tr, hoặc Marantz DV-3002 giá 5.6tr.Cả 2 đều có bán tại phankhang.vn chứ ko phải ma6`y cái dvd cùi mà các bác đề cập.Ý e lập topic là hỏi các bác đã có kinh nghiệm về các đầu dvd chỉ giáo cho e thôi.thanks các bác.

DVD nếu xem màn hình thường thì không sao nhưng nếu dùng với plasma hay LCD thì không đẹp.
2 cái dvd player của Yamaha DVD-663 giá khoảng 5tr, hoặc Marantz DV-3002 giá 5.6tr: Cái này tôi nghĩ bác phải đem đĩa của bác đi mà thử.

tyfnmax

Active Member

Mục đích của bro thì rõ rồi nhưng có lẽ do cách đặt vấn đề so sánh DVD với HD nên bị các bro trên này chém quá trời :)
Thực tế nhu cầu tìm mua đầu DVD để sử dụng số đĩa hiện có không chỉ của bro mà của khá nhiều người là chính đáng. Có nhiều bác đã sở hữu bộ sưu tập phim HD vài chục TB nhưng vẫn lưu giữ những đĩa DVD mà nội dung của nó không thể nào tìm được từ nguồn HD và vẫn tiếp tục đầu tư cho bộ DVD của mình. Ngoài những đầu DVD hàng hiệu như Marantz, Denon, Yamaha, Pioneer... hiện tại một số hãng đã sản xuất những thiết bị tích hợp cả đầu đọc DVD, thậm chí là đọc luôn cả đĩa Blu-ray và giải mã phim HD từ HDD.
"Nhất cử lưỡng tiện", bro thử nghiên cứu phương án này xem sao, vừa giải quyết được vấn đề trước mắt là xem DVD vừa có thể chơi luôn cả HD và BD. Mình giới thiệu con Dune Prime, giá tầm hơn 8 củ. Chất lượng chơi DVD tương đương với các đầu DVD tầm trung nếu mua riêng lẻ cũng cỡ khoảng 2-3tr còn chất lượng HD thì bro có thể tham khảo thêm một số topic trên này.
BRs,

Con này nếu dùng xem DVD theo mặc định thì phải cài đặt lại thông số. Nếu để nguyên 1080p để nó upscale thì hình mịn hơn, nhìn bết hơn, màu xấu hơn nhưng khung hình là : 16:9 phù hợp với plasma và lcd. Tổng thể không bằng đầu chuyên DVD được. DVD Marantz, Denon, Yamaha chưa dùng thử nhưng Pioneer thì ăn đứt sony.

mdk

Active Member

Bạn nên mua đầu HD theo khả năng tài chính của mình, lôi 60 cái đĩa DVD ra ghi hết danh mục rồi nhờ chỗ bán chép cho bạn chuẩn HD luôn, những phim nào ko có HD thì đành chép DVD qua ổ cứng để xem là tiện nhất rồi.

vinagoh

Well-Known Member

Bác chủ làm cái đầu Bluray cho chắc cú, vừa đọc được cả đĩa DVD.

Theo mình Bạn tậu về 1 hd + 1tb : chép hết bộ DVD vào ổ cứng , vừa xem vừa lưu trữ theo sở thích của bạn và an toàn , sao này nếu có suy nghĩ lại giữa Hd và DVD thì cũng không phải hối tiếc , giá tiền rẻ hơn đầu DVD của bạn tổng đầu tư 5t<

phamhongson

Well-Known Member

Theo mình Bạn tậu về 1 hd + 1tb : chép hết bộ DVD vào ổ cứng , vừa xem vừa lưu trữ theo sở thích của bạn và an toàn , sao này nếu có suy nghĩ lại giữa Hd và DVD thì cũng không phải hối tiếc , giá tiền rẻ hơn đầu DVD của bạn tổng đầu tư 5t<

Rip 60 đĩa DVD chắc bắc mất ít nhất 2-3 ngày mà chưa chắc đã rip được hết vì chỉ cần lỗi một bite nào đó là hỏng luôn cả đĩa. Chi bằng bác nên làm theo cách của bác mdk thì hơn

Bên trên