Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Youtobe ko phải do lỗi fw đâu bạn. Mình thấy 1 điều rất lạ là các đầu HD thời gian đầu vô Youtobe rất tốt thời gian sau đó thì vào ko dc, ko biết có phải lý do bị chặn IP hay gì gì đó chứ hoàn toàn ko phải do lỗi máy hay fw.
Đã kiểm tra trên 1 số mẫu đầu hd bên mình đang bán.

Ý kiến bác này đúng nè , thử 1 số đầu phát chip 1186 thấy giống vậy .

Có khi nào bọn Tung Của chặn IP từ VN??? Cái của mình cũng y vậy. :D

MinhQuang77

Re: Ðề: Re: Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Con này của mình cũng bị bệnh ko xem được Youtobe mấy tháng nay rùi. Lúc mới mua về ( cuối năm ngoái ) xem hài tết ngon lành luôn bây giờ ko xem được chỉ dùng để xem fim trên ổ cứng thì chán quá. Có cao nhân nào khắc phục được vấn đề này thì đưa lên cho ae khắc phục nhé. Cảm ơn ae rất nhiều.

Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Bác nào biết cách xem phụ đề trên youtube của em nó không ạ (nhấn vào nút CC của youtube) ?

daophuccanh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Con này của mình cũng bị bệnh ko xem được Youtobe mấy tháng nay rùi. Lúc mới mua về ( cuối năm ngoái ) xem hài tết ngon lành luôn bây giờ ko xem được chỉ dùng để xem fim trên ổ cứng thì chán quá. Có cao nhân nào khắc phục được vấn đề này thì đưa lên cho ae khắc phục nhé. Cảm ơn ae rất nhiều.
Up lên FW mới nhất sẻ khắc phục triệt để vấn đề này

jacktruong

Re: Ðề: Re: Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

vào đây tải FW mới nhất về nè ,xem ngon lành nhưng vẫn có vài video ko xem đc.Chất lượng chỉ 360p thôi nên mình cũng bất mãn lắm
http://www.himedia-tech.cn/en/service_firmware_update_list.php?center_id=34&class_name=HD900

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Mình thử firm 10.0.4.20 thấy ko ổn định bằng firm 10.0.4.7 option của bác LongJolly

Có lỗi gì ko bác , cho anh em biết với
Mìn up vẫn thấy bình tường , xài chưa thấy lỗi

nhocproiuxa

Ở HN ko biết đã có chỗ nào bán chưa? Mà hãng Himedia này có thường xuyên update firmware ko vậy các bác. Mà tính năng lướt web thì dùng bàn phím nào thì chạy đc?

mình cũng đang xài hd 900b,bạn phải up fimwere nha,bản mới nhất ấy,không thì lỗi ứng dụng nhìu lém,còn fimwere thì lên trang chủ Himedia download nha bạn,mình không lầm thì 2-3 tháng có 1 bản cập nhật đó
link download nè bạn
http://www.himedia-tech.cn/en/service_firmware_update_list.php?center_id=34&class_name=HD900#
có gì thắc mắc bạn có thể pm yahoo : [email protected].

tencha276

Banned

dùng cái đầu này cũng đc gần 1 năm rồi nhưgn chưa biết làm sao để cho cái chữ phụ đề nó xuống cái viền đen bên dưới, nó toàn ăn vào màn hình của phim nên xem đau hết cả mắt, mong các bác chỉ giáo

warone

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Có lỗi gì ko bác , cho anh em biết với
Mìn up vẫn thấy bình tường , xài chưa thấy lỗi

bán đầu phát sao gà thế bạn, fw mới nó lỗi đầy ra, lỗi phụ đề 3D, lỗi ứng dụng...

meocon

Well-Known Member

dùng cái đầu này cũng đc gần 1 năm rồi nhưgn chưa biết làm sao để cho cái chữ phụ đề nó xuống cái viền đen bên dưới, nó toàn ăn vào màn hình của phim nên xem đau hết cả mắt, mong các bác chỉ giáo

Bấm MENU tển remote Chọn Subtitle , dòng gần cuối nha a

Các bác cho mình hỏi : mình sử dụng HIMEDIA 900B cũng tầm 1 năm rồi nhưng sao khi xem phim 3D nó cứ bị đứng hình liên tục ( lúc trước không có )

Bấm MENU tển remote Chọn Subtitle , dòng gần cuối nha a

K cần thiết... Dùng nút mũi tên 4 chiều, trái phải: là tua lên tua xuống, còn nút mũi tên lên xuống dùng chỉnh phụ đề chạy lên chạy xuống, chỉ việc bấm nút mũi tên xuống là phụ đề nó tự đi xuống, muốn xuống cỡ nào thì bấm cỡ đó

warone

Re: Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Các bác cho mình hỏi : mình sử dụng HIMEDIA 900B cũng tầm 1 năm rồi nhưng sao khi xem phim 3D nó cứ bị đứng hình liên tục ( lúc trước không có )

không chỉ 900b, 910b cũng thế, dùng 1 thời gian sẽ rất hay bị đứng, up fw cũng không hết, mình cũng đang đau đầu, không hiểu tại sao

Đồ rẻ tiền thì nó chỉ đến được vậy thôi bạn ơi. Mình cũng bị y chang, coi cứ bị cá giựt cà giựt nên mất hết cả hứng. GIờ chỉ việc down phim để dành. khi nào có đầu phát nào tốt hơn thì thay rồi xem lại phim vậy.

MAIDUONG203

Đầu này chỉ có một cách duy nhất là cắm HDD ra ngoài mà xem thôi.

chienhvn

Member

Himedia HD900B không kết nối được với laptop: Dùng cáp USB3.0, kết nối hoài nhưng laptop vẫn không nhận ra HD900B (để xóa / chép phim vào HDD 2TB gắn trong HD900B. Đã thử với 1.0.3.8.... 1.0.4.20.. Mong được giúp đỡ...

meocon

Well-Known Member

- Laptop mở sẵn
- Đầu phát ko mở
- Nối dây USB 3.0 2 đầu
- Bật 900B lên
- Lần 1 : ko nhận
- Làm lại lần 2 sẽ nhận .

Nick chat : litiwoka
HUY - 0903.533.985
Http://hd-box.net.

vuhothang

Member

Không biết sao, cái remote của mình bị hư rồi hay sao đó. Đã thay pin nhưng không được, không biết remote có được bào hành không vậy? Gần khu vực Gò Vấp có chổ nào bán remote của em này không vậy? giá khoản bao nhiêu thế!!!

Bên trên