Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

chienhvn

Member
Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

- Laptop mở sẵn
- Đầu phát ko mở
- Nối dây USB 3.0 2 đầu
- Bật 900B lên
- Lần 1 : ko nhận
- Làm lại lần 2 sẽ nhận .

Nick chat : litiwoka
HUY - 0903.533.985
Http://hd-box.net.

Cám ơn bạn nhiều. Theo hướng dẫn của bạn, mình đã kết nối HD900B với laptop rồi. Đặc biệt là phải làm 2 lần, đúng như bạn hướng dẫn.

Chỉnh sửa lần cuối:

binbin93

Member

bác cho mình giá em này nhé, nếu so với HD910A or B thì sao a?

warone

hdd-hdp

quá đơn giản, bác làm lại đi. Chỉ cần 1 lần là xong chứ chả cần đến lần thứ 2 đâu. Em vẫn kết nối 900B với pc hàng ngày hàng giờ đây này, có vấn đề gì đâu. Nhưng nhớ kĩ là phải cho PC scan ổ trong 900B nhé chứ ko thì ko bao giờ nó nhận hoặc có nhận nhưng ko truy xuất gì dược đâu ạ. :D

bstuan

Member
Ðề: Re: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

quá đơn giản, bác làm lại đi. Chỉ cần 1 lần là xong chứ chả cần đến lần thứ 2 đâu. Em vẫn kết nối 900B với pc hàng ngày hàng giờ đây này, có vấn đề gì đâu. Nhưng nhớ kĩ là phải cho PC scan ổ trong 900B nhé chứ ko thì ko bao giờ nó nhận hoặc có nhận nhưng ko truy xuất gì dược đâu ạ. :D
Nó có nhận ra ổ đâu mà Scan? Khi thì không thấy gì hết, khi thì nhận ổ RAW--> đòi format, khi thì thông báo "USB Device Has Malfunctioned".... Tóm lại là có lỗi, nhưng chưa biết là lỗi ở đâu và do vậy chưa có thuốc chữa. Chán!

sena0679

Đầu 900B của mình lúc nhận lúc không ổ cứng gắn trong, gắn qua cổng USB thì vẫn nhận bình thường. Mình đã loại trừ trường hợp gắn không chặt vì khi thử lấy ra gắn lại, cho khởi động lại thì nhận, đến lúc tắt máy mở lại thì không nhận nữa??? Bạn nào biết cách khắc phục hay chỗ sữa đầu phát hiệu này ở SG thì chỉ giúp mình nha. Cảm ơn rất nhiều

sena0679

Nó có nhận ra ổ đâu mà Scan? Khi thì không thấy gì hết, khi thì nhận ổ RAW--> đòi format, khi thì thông báo "USB Device Has Malfunctioned".... Tóm lại là có lỗi, nhưng chưa biết là lỗi ở đâu và do vậy chưa có thuốc chữa. Chán!

Bạn thử chép dữ liệu ra ổ khác rồi format ổ cứng bằng đầu phát HD xem sao?Mình cũng bị tình trạng này, sau phải format ổ cứng bằng đầu HD thì mới kết nối được với PC

bstuan

Member

Bạn thử chép dữ liệu ra ổ khác rồi format ổ cứng bằng đầu phát HD xem sao?Mình cũng bị tình trạng này, sau phải format ổ cứng bằng đầu HD thì mới kết nối được với PC
một đĩa 2TB phim cứng ngắt, chưa xem được mấy, đâu có chổ nào để copy tạm trước khi format. Khổ thêm nữa là bây giờ không thể nào kết nối ổ cứng với Laptop, trừ khi đi mua thêm 1 HDD BOX 3.5"!?

chienhvn

Member

Có đầu HD nào phát được file .nrg (của Nero) không vậy Huy ơi? (Hiện mình chưa tìm được soft nào chuyển từ nrg của CD sang iso mà phát được trên HD cả. Nếu có xin giúp đỡ)

ám964

Member
Re: Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Có đầu HD nào phát được file .nrg (của Nero) không vậy Huy ơi? (Hiện mình chưa tìm được soft nào chuyển từ nrg của CD sang iso mà phát được trên HD cả. Nếu có xin giúp đỡ)

Không có đầu HD nào có thể chơi file .nrg của Nero cả, phải chuyển qua .iso thôi, soft để chuyển là UltraISO hoặc PowerISO...v.v...nhưng chỉ chơi iso của DVD hoặc Bluray thôi, còn iso của Audio CD vẫn không chơi được, phải chuyển sang .wav thôi.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Phải công nhận con này copy file nhanh thật, mình copy file 2gb mất có 2 phút nhanh hơn cả con máy hp của mình hơi bất ngờ với tốc độ copy của nó

meocon

Well-Known Member

Mẫu hộp mới màu đỏ , hàng về giá tốt

Các bác cho em hỏi chút. Lâu rồi em không dùng đến em nó, em vẫn cắm nguồn để đó. Hôm qua em mở lại để xem thì nó có hiện tượng xem 1 lúc là dừng, rồi lại chạy sau đó lại dừng. Đầu em từ ngày chưa up iếc FW mới nào cả vẫn nguyên. Các bác cho em hỏi có phải do đầu hay HDD không. Thanks các bác

hd360sg

Các bác cho em hỏi chút. Lâu rồi em không dùng đến em nó, em vẫn cắm nguồn để đó. Hôm qua em mở lại để xem thì nó có hiện tượng xem 1 lúc là dừng, rồi lại chạy sau đó lại dừng. Đầu em từ ngày chưa up iếc FW mới nào cả vẫn nguyên. Các bác cho em hỏi có phải do đầu hay HDD không. Thanks các bác

Vâng lâu rồi bác ko dùng thì bác nên rút cái HDD ra gắn lại cho chắc chắn nhé, và cũng có thể up lên fw 4.10 để chạy cho ổn định cũng dc......

Bên trên