Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

love_u

Ðề: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

các bác cho em xin ít giải thích về IPTV của dune. Như vậy nó thay nhiệm vụ STB HD của mytv đc ko các bạn. vì muốn xem hd mytv thì phải mua stb hd giá 800k nữa. thanks nhiều

bhtbr

Những HDP đều có cổng USB vậy nếu mình gắn DVD-Rom gắn ngoài vào cổng USB này thì có đọc được phim trên đĩa DVD này không? Bác nào biết nói cho em biết với

copxemhd

Những HDP đều có cổng USB vậy nếu mình gắn DVD-Rom gắn ngoài vào cổng USB này thì có đọc được phim trên đĩa DVD này không? Bác nào biết nói cho em biết với

Theo thông tin từ web dune-hd.com thì dc đấy bác. mà bác dùng Dune B1 nó có sẵn ổ bluray luôn rồi bác.

ohyeah69

tại sao không thấy nội dung trả lời vậy! rất quan tâm chủ để này đó!

nthntcl

Smart tv LED Samsung cũng hỗ trợ chiếu phim mọi định dạng (kể cả phim 3d) rất tốt qua cổng usb ,thậm chí nó còn có riêng 1 cổng để được ổ cứng di dộng .Với giá dưới 20tr TV này tích hợp nhiều thứ (Màn hình LED 40inch hỗ trợ 3d độ phân giải 1920x1080p + 1 cặp kính 3d + máy phát phim + hỗ trợ wifi lướt web) lựa chọn này có lẽ cũng không tồi bạn không cần phải thông qua đầu phát HD nữa !! tham khảo tại đây
Mình nghĩ bỏ ra 4 -5 tr sắm đầu chiếu HD có lẽ hơi lãng phí mà chưa chắc TV của bạn tận dụng được tối đa chức năng của nó

Không biết bác đã sử dụng qua lọai Smart TV này chưa nhưng nếu bác nói không cần thiết đầu phát HD là không ổn cho lắm. Em dùng SS UA46ES7500R mới nhất của Samsung, hỗ trợ điều khiển giọng nói, cử chỉ, có 3 cổng USB, khi cắm ổ cứng 1T, nó đọc lâu bà cố luôn, Flac không hổ trợ, HD 720 thì chạy bình thường, 1080 thì cà giựt cà giựt thấy phát ghét

DAIYOU

Active Member

mình xin mạo muội hỏi các bạn? đầu mediaplayer nào good trên thị trường Hoa kỳ. Có rất nhiều tên tuổi nhưng khó chọn wá. Mình thấy Dune là tốt nhất trên diễn đàn nhưng bên US rất khó thấy tận mắt (online only).Còn mấy cái khác mình search o store ko chổ nào có. Cảm ơn các bạn. hiện tại mình đang xài zinwell HD5005 chạy mượt mà và ok. Đang kiếm cái nào chạy Android. Thấy bài review của Tizzbird N1 thấy ok. Tính đợi ra mua thử xài

Dune khó kiếm thì bạn tìm Oppo ,PopcornHour C200, TVIX.

Dòng Android thì giao diện đẹp ,cài thêm đủ thứ App nhưng chưa biết chất lượng thế nào vì mới ra,phát phim mình thấy chưa qua được mấy em của hãng trên.

Theo ý kiến chủ quan của mình ,dùng đầu HDP chủ yếu là xem phim ,nghe nhạc cũng tạm vì tiện lợi có kho lưu trữ bằng HDD còn Androi thiên về giải trí tổng hợp cái gì cũng chơi được nên không thể đáp ứng hoàn toán tốt so với số tiền đầu tư giá khá rẻ so với Dune,TViX,Oppo...

DAIYOU

Active Member

tại sao không thấy nội dung trả lời vậy! rất quan tâm chủ để này đó!

Chờ mua Dune HD Pro luôn bác ơi hàng khủng giá cũng khủng khoảng 3.000 Euro thôi.

Chắc bác đang quan tâm em này

pterpm

Well-Known Member
Re: Ðề: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

Dune khó kiếm thì bạn tìm Oppo ,PopcornHour C200, TVIX.

Dòng Android thì giao diện đẹp ,cài thêm đủ thứ App nhưng chưa biết chất lượng thế nào vì mới ra,phát phim mình thấy chưa qua được mấy em của hãng trên.

Theo ý kiến chủ quan của mình ,dùng đầu HDP chủ yếu là xem phim ,nghe nhạc cũng tạm vì tiện lợi có kho lưu trữ bằng HDD còn Androi thiên về giải trí tổng hợp cái gì cũng chơi được nên không thể đáp ứng hoàn toán tốt so với số tiền đầu tư giá khá rẻ so với Dune,TViX,Oppo...

bác cho em hỏi sao con PCH C200 sao không chơi được mấy file như .flv của youtube vậy bác, chỉ có tiếng mà không có hình, mặc dù em đã nâng cấp lên firmware mới nhất, trong khi đó thì anh WD TV Live thì chơi được .flv

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

bác cho em hỏi sao con PCH C200 sao không chơi được mấy file như .flv của youtube vậy bác, chỉ có tiếng mà không có hình, mặc dù em đã nâng cấp lên firmware mới nhất, trong khi đó thì anh WD TV Live thì chơi được .flv

Mấy em dòng cao cấp Firmware không hỗ trợ xem Flash vì vậy không xem được .
Còn bây giờ mấy em Android thì trị được hết.

pterpm

Well-Known Member
Em định mua thêm một cái HD player nữa định chỉ để nghe nhạc lossless stream từ cái NAS của em để ở dưới tầng hầm, nhưng trong phòng ngủ em lại không muốn mua TV nữa vì cứ xem phim hoài như thế cứ thức đêm, không ngủ được. Định kiếm mua một cái HD player nào có màn hình LCD to to một chút để duyệt nhạc không cần đến TV , các bác tư vấn giùm cho em được không ạ
Cám ơn rât nhiều

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

Em định mua thêm một cái HD player nữa định chỉ để nghe nhạc lossless stream từ cái NAS của em để ở dưới tầng hầm, nhưng trong phòng ngủ em lại không muốn mua TV nữa vì cứ xem phim hoài như thế cứ thức đêm, không ngủ được. Định kiếm mua một cái HD player nào có màn hình LCD to to một chút để duyệt nhạc không cần đến TV , các bác tư vấn giùm cho em được không ạ
Cám ơn rât nhiều
Bác tham khảo cái này: Logitech - Wi-Fi Music Players

pterpm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

cám ơn bác đã trả lời cho mình , thấy chữ ký của bác có dùng con NAS Q-NAP , bác có thể cho em ít rì viu được không bác, em vác con synology 1812+ 8 bay về mà chạy như là rùa. em đang chán đời đây. Coi phim toàn bị giựt hình không, muốn đem trả lại cho người ta rồi, bác cho em biết con Q-NAP của bác tốc độ như thế nào vậy bác

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

cám ơn bác đã trả lời cho mình , thấy chữ ký của bác có dùng con NAS Q-NAP , bác có thể cho em ít rì viu được không bác, em vác con synology 1812+ 8 bay về mà chạy như là rùa. em đang chán đời đây. Coi phim toàn bị giựt hình không, muốn đem trả lại cho người ta rồi, bác cho em biết con Q-NAP của bác tốc độ như thế nào vậy bác
Theo như bác mô tả thì NAS của bác cũng đủ khỏe rồi đấy. Vấn đề là mình cấu hình thế nào nữa thôi. Bác dùng uPnP/NFS hay Samba để nối HDP với NAS?

pterpm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

Theo như bác mô tả thì NAS của bác cũng đủ khỏe rồi đấy. Vấn đề là mình cấu hình thế nào nữa thôi. Bác dùng uPnP/NFS hay Samba để nối HDP với NAS?

em dùng samba để kết nối bác ạ, vì em không thể nào login in bằng NFS qua PCH được, mặc dù em đã vào share folder và set privilege NFS và set pass hoặc không set pass nhưng khi vào PCH khi đòi hỏi pass và user , em điền vô đúng nhưng cũng không vào được, bác cho em biết có NAS nào khỏe hơn không bác, em xem mấy phim hành động mà màn hình cứ không được smooth cứ bị shadow khó chịu quá
Bác giúp giùm em được không ạ

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

em dùng samba để kết nối bác ạ, vì em không thể nào login in bằng NFS qua PCH được, mặc dù em đã vào share folder và set privilege NFS và set pass hoặc không set pass nhưng khi vào PCH khi đòi hỏi pass và user , em điền vô đúng nhưng cũng không vào được, bác cho em biết có NAS nào khỏe hơn không bác, em xem mấy phim hành động mà màn hình cứ không được smooth cứ bị shadow khó chịu quá
Bác giúp giùm em được không ạ
Theo mình nghĩ thì có lẽ do độ tương thích giữa PCH và NAS qua giao thức SAMBA thôi, chứ NAS của bác là khỏe đấy. Bác thử lên forum của PCH check xem kinh nghiệm của mọi người bên đó xem sao?

pterpm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

Theo mình nghĩ thì có lẽ do độ tương thích giữa PCH và NAS qua giao thức SAMBA thôi, chứ NAS của bác là khỏe đấy. Bác thử lên forum của PCH check xem kinh nghiệm của mọi người bên đó xem sao?

em bò cả qua bên synology forum luôn òi, mà chả có ai giúp gì nhiều cả, em đã nâng cấp ram lên maxl à 3GB ram luôn, nhưng không khả quan lắm hay tại do đường dây của em đi vậy kà, em dùng dây cat6 của monoprice, dùng buffalo router model WZR-HP-AG300H, và dùng switcher của của monoprice 10/100/100 gigabits
hay bác nghĩ em dùng loại của tung của nên mới bị vậy, bác thấy em nên thay hết đường dây dùng hiệu berklin có tốt hơn không hay mua cái router tốt hơn vậy bác

coffeebuon

Active Member

hic,tình hình là đọc cả 2 tháng trời mà vẫn lăn tanh, hix, tiền ít, đập heo chỉ gom được 3 củ 5 hix, cố gắng vét thêm nữa thì đươc khoảng 4 củ, mà vẫn chưa bit chọn con nào cho hay. mình chỉ đang phân vân giữ DUNE và IMAX thôi. hix. bạn bè thì đa số xài DUNE, mà DUNE thì em hỗng có đủ đạn. hix, vậy là vẫn phải ĐỌC, ĐỌC NỮA, ĐỌC MÃI. ko bit bao giờ mới mua được 01 ẻm HD Box để chiến 3T bluray phim down từ bấy lâu nay.hix.

pterpm

Well-Known Member
các bác cho em biêt so sánh giữa Dune và PCH C200 thì anh nào mạnh về hình ảnh hơn vậy bác, em dùng con PCH C200 này phiền quá, giao điện khó làm, mà coi phim qua NAS giật tung chảo lên , em định làm thêm con nữa thay thế con WD TV live

vdung1972

Well-Known Member

hic,tình hình là đọc cả 2 tháng trời mà vẫn lăn tanh, hix, tiền ít, đập heo chỉ gom được 3 củ 5 hix, cố gắng vét thêm nữa thì đươc khoảng 4 củ, mà vẫn chưa bit chọn con nào cho hay. mình chỉ đang phân vân giữ DUNE và IMAX thôi. hix. bạn bè thì đa số xài DUNE, mà DUNE thì em hỗng có đủ đạn. hix, vậy là vẫn phải ĐỌC, ĐỌC NỮA, ĐỌC MÃI. ko bit bao giờ mới mua được 01 ẻm HD Box để chiến 3T bluray phim down từ bấy lâu nay.hix.

Bác thử nghiên cứu thêm con này xem sao nhé, vừa tầm tiền

http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...an-pham/398831-cha-biet-la-len-hay-xuong.html

Minhsur

Banned

Bác giỏi nín thế. Những 2 tháng... Em thì nhắm mắt mua lâu rồi, chịu sao được...

Bên trên