Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

hdnewuser

Member
Ðề: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

Sau khi tham khảo ý kiến của các bạn, mình quyết định đầu tư 1 HTPC, HD Player được cái này thì mất cái kia, HTPC đủ hết: HDMI 1.4 3D, Web thì khỏi nói không HD Player nào bằng, hơn 50 kênh IPTV FPT, xem phim, nghe nhạc đủ mọi định dạng,... giờ đầu tư thêm cái card sound ngon ngon tí nữa là ổn.

p/s: Dune 301 ra cũng được 1 thời gian rồi, bạn nào đã sử dụng nó và H1/D1 giúp mình đánh giá giữa 2 đầu này thế nào ? chất lượng âm thanh hình ảnh 301 có = được H1/D1 không ? D1/H1 LAN có 100 thật là tiếc quá.

angle

Active Member

Sau khi tham khảo ý kiến của các bạn, mình quyết định đầu tư 1 HTPC, HD Player được cái này thì mất cái kia, HTPC đủ hết: HDMI 1.4 3D, Web thì khỏi nói không HD Player nào bằng, hơn 50 kênh IPTV FPT, xem phim, nghe nhạc đủ mọi định dạng,... giờ đầu tư thêm cái card sound ngon ngon tí nữa là ổn.

p/s: Dune 301 ra cũng được 1 thời gian rồi, bạn nào đã sử dụng nó và H1/D1 giúp mình đánh giá giữa 2 đầu này thế nào ? chất lượng âm thanh hình ảnh 301 có = được H1/D1 không ? D1/H1 LAN có 100 thật là tiếc quá.
Bac ghé showroom HD test trực tiếp sẽ khách quan hon bác ơi.[-X

HTPC Supporter

Chơi HTPC ko đơn giản đâu nhé bạn. HTPC chỉ hay nếu biết cách tổ chức phim ảnh, phần mềm, giao diện phim, remote và 1 loạt thứ khác đi kèm thôi nhé

hdbayvn

HTPC đắt vãi cà, mình đang dùng đây này, cứ phải loay hoay chỉnh chọt bực cả mình, rốt cục chả xem dc cái gì trọn vẹn cả. Sắp tới chắc phải mua thêm cái đầu HD 1.4 cho nó gọn.

huethcv

Member

Mới đọc đến trang 5 đã muốn tẩu hoả.
Các bác cho hỏi tầm tiền đó thì loại nào dùng được HDD 3.5".

tayho

Chất lượng HIMEDIA quá kém
cách đây hiwn một tháng mình có mua 01 em 900B ở 81 nguyễn du nhưng chất lượng thì đáng thất vọng, hiện vẫn đang để bảo hành có 02 lỗi chính: bong mặt ( mica) chắc do chạy nóng quá dẫn đên bong keo dán, quan trọng hơn là em nó thường xuyên bị treo ( chạy khoảng 1--20ph) treo máy, thoát bật lại tiếp tục treo, đã đi bảo hành lần thứ 4 bên cửa hàng mới công nhận lỗi main đã chờ hơn tuần nay không thấy thông tin gì, đầu này thấy tem dán của Nguyễn Đức, muốn đổi qua cái khác thì cửa hàng bảo quá hạn đổi (hình như 01 tuần) chán quá, thông tin cảnh báo anh em chọn HIMEDIA, biết thế cứ chọn DUNE hay Tvix cho lành, ân hận quá

hdd-hdp

Hàng nghìn con thì cũng có vài chục con bị bệnh lung tung chứ bạn?! Bạn đen 1 cái là vớ đúng phải cái số lung tung đấy chứ con này cam đoan là dùng ổn định lắm.
Dune hay Tvix hay bất cứ loại nào cũng có xác xuất thế thôi bạn ạ! hi

hdnewuser

Member

HTPC đắt vãi cà, mình đang dùng đây này, cứ phải loay hoay chỉnh chọt bực cả mình, rốt cục chả xem dc cái gì trọn vẹn cả. Sắp tới chắc phải mua thêm cái đầu HD 1.4 cho nó gọn.
Coi chừng mua 1 cái HD Media 1.4 về rồi lại thất vọng hơn đó nha, nhưng nói chung có nhiều loại thiết bị vọc chơi thì cũng thích hơn. HTPC không thích gì còn gắn thêm được chứ HD Media thì chỉ có chờ cập nhật firmware

blackpoi

nếu chất lượng có vấn đề thì bảo hành chu đáo là cách tốt nhất để an ủi làm vui lòng khách hàng:)

tivuahd

Member

Ráng tí nữa mua con Tizzbird F30 đi bạn.

tayho

Lôĩ bong măt nhưạ thì cưả hàng nói con nào cũng bị giải thích là do thơì gian nhâp hàng gấp quá nên hãng làm ẩu bó tay

chotuotxich

Chả hãng sản xuất nào muốn sản phẩm mình đưa ra lỗi cả. về ưu việt của 900B thì không cần bàn. Còn sản phẩm khi tung ra sau khi có hiện tượng đó, bên em đã khắc phục bằng cách luôn test trước ( kể cả điều khiển lẫn mặt) để tránh hiện tượng lỗi đó. thành thật xin lỗi anh chị em. Sự bất tiện về việc sản phẩm lỗi không những khách hàng khó chịu mà nhà cũng cấp cũng mệt mỏi. nếu bác nào vẫn còn lỗi đó cứ gửi qua nguyến đức ( kể cả sp không phải do nguyễn đức cung cấp) xử lý chỉ mất 5p thôi.

hd giá rẻ

Đầu nào cũng có tỉ lệ bảo hành nhất định, tuy nhiên cách xử lý bảo hành và làm vừa lòng khách mới là cái khó. Đầu nào đáng mua nhất hiện nay thì thật khó nói vì không có cái gì hoàn hảo cả, quan trọng khi mua mình có những tiêu chí nhất định và xét sản phẩm trên những tiêu chí đấy để ra quyết định thôi. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ .

akhuong

Member

- S9000 & S9800 là hàng made in VN hả bạn ? Trước giờ xem HD bằng laptop nối dây HDMI vào TV LCD . Mấy cái HDP có chức năng xem 3D, mà TV LCD bình thường, không phải TV 3D thì có xem phim 3D được không vậy ? Vì mình xem bằng laptop và đeo kính thì vẫn xem được 3D . Thanks !

tayho

Bác ở Nguyễn Đức à, em vừa nhận được đầu bảo hành ( cửa hàng nói Hãng đã thay main) về nhà lại phát sinh lỗi khi vào giao diện cứ nhấp nháy đau cả mắt ( vẫn mở phim xem được) đang theo dõi tiếp, hôm trước cửa hàng đưa cho em giấy bảo hành của Nguyên Đức bảo em đến thẳng Hãng, em ngại quá ??? đồng ý là cái gì cũng có tỷ lệ lỗi, nhưng vấn đề BH em thấy chậm, cửa hàng hơi thiếu trách nhiệm, trách nhiệm BH phải rõ ràng, chất lượng BH, hỗ trợ kém em phải đi lại đến lần thứ 5 để khiếu nại cái lỗi vừa rồi trong vòng hơn tháng nên bác cũng hiểu cho em ( chắc vẫn còn phải đi nữa), quá mất thời gian bỏ thì thương vương thì tội,. Mong là sắp tới các BÁc làm việc dứt khoát hơn ( nếu không thì như kiểu bên mình không có khả năng giải quyết vấn đề), cũng xin nói luôn em thì không liên quan gì đến KD trong lĩnh vực này đâu chỉ mua cái đầu cho các cháu nó xem HH thôi, tính ra tiền đi lại nhiều quá mua rẻ một chút so với hãng khác hóa ra đắt.

blackpoi

- S9000 & S9800 là hàng made in VN hả bạn ? Trước giờ xem HD bằng laptop nối dây HDMI vào TV LCD . Mấy cái HDP có chức năng xem 3D, mà TV LCD bình thường, không phải TV 3D thì có xem phim 3D được không vậy ? Vì mình xem bằng laptop và đeo kính thì vẫn xem được 3D . Thanks !

-Ở VN mình chưa có khả năng làm được đầu HD nha bạn,cho nên tất cả sản phẩm HD hiện nay trên thị trường đều xuất xứ từ Trung Quốc bạn nha.Chỉ có điều sản phẩm đó có được nhập chính ngạch hay không.
-2 sản phẩm S9000,S9800 do cty Sóng Nhạc phân phối độc quyền,sản phẩm được nhập về chính ngạch,có tem nhãn,mã vạch trên mỗi sản phẩm và phụ kiện.Bạn có thể tham khảo:CÔNG TY TNHH SÓNG NHẠC
-phim 3D chỉ coi được trên HDP 3D và TV 3D nha bạn.chứ TV LCD bình thường thì xem không được 3D.
Thân,

daoxuanchung

lấy con dune h1 or dune duo là ok wa rồi bác khỏi phải nâng cấp. không thì con dune d1 cho đẹp.

mình xin mạo muội hỏi các bạn? đầu mediaplayer nào good trên thị trường Hoa kỳ. Có rất nhiều tên tuổi nhưng khó chọn wá. Mình thấy Dune là tốt nhất trên diễn đàn nhưng bên US rất khó thấy tận mắt (online only).Còn mấy cái khác mình search o store ko chổ nào có. Cảm ơn các bạn. hiện tại mình đang xài zinwell HD5005 chạy mượt mà và ok. Đang kiếm cái nào chạy Android. Thấy bài review của Tizzbird N1 thấy ok. Tính đợi ra mua thử xài

dangkhoa241

Em đang dùng con Me Di Ép Tờ 500x2. Con này là con đầu tiên khi em biết đến Hd. Nên không dám nói đến chất lượng so với các hãng khác. Nhưng theo ý kiến cá nhân em thấy : máy chạy ổn định, hình ảnh sắc và cái em thích nhất là cái khoản tư vấn sau khi mua hàng của Mede8er. Phải nói là vô cùng chuyên nghiệp :-x

Bên trên