Đầu phát Kiwi Mele báo lỗi zị là sao mấy bác help me

cnttpt

Member

minh1010

Member
Ðề: Đầu phát Kiwi Mele báo lỗi zị là sao mấy bác help me

Cập nhật lại Firmware nó đi bác , còn ko cập nhật được là chết Flash cần thay Flash thôi

meocon

Well-Known Member

Tải FW về , up lại , ko dc thì đem đi BH :)

cnttpt

Member

Cập nhật lại Firmware nó đi bác , còn ko cập nhật được là chết Flash cần thay Flash thôi

Cập nhật FW sao bác, nó ko vào dc menu thì cập nhật thế nào bác, có thể hướng dẫn mình luôn ko, cảm ơn

minh1010

Member

Kiwi mele và Imax xài chung 1 Firmware , bác có thể lấy Firmware của imax i18D cài vào , copy file install.img vào usb cấm usb đó vào bất kỳ cổng usb nào của đầu phát , đè nút nhất nguồn cho đến khi file cập nhật chạy rồi bỏ tay ra . đợi 5 phút sau là xong

hd vietpro

Member

bác xác định là chết flash chắc chắn rùi có cập nhật chẳng ăn thua đâu . lõi này mình đã chụp hình và đề cập ở facebook của mình https://www.facebook.com/suachuadauhd bạn qua Cty thái ngọc xương Số 1A khu trung sơn - bình chánh xin đổi main con imax i18D đi bác . bác đổi main bù lại 600k là được cái main imax i18D ngon lành . mình đã đổi cho khách nhiều rồi . chắc chán với bác là cái này bác update xong nó bác cái cổng usb à ..........

Mấy bửa trước, cái đầu Hd của tui cụng bị như vầy. Tui rút dây điện cấm lại thì xài bình thường
@minh1010: sẵn đây nhờ bạn cho Firmware mới được ko ? về update . Tìm sợ ko đúng cấm vô update nó tèo luôn. ths nhìu

minh1010

Member
Ðề: Re: Đầu phát Kiwi Mele báo lỗi zị là sao mấy bác help me

Mấy bửa trước, cái đầu Hd của tui cụng bị như vầy. Tui rút dây điện cấm lại thì xài bình thường
@minh1010: sẵn đây nhờ bạn cho Firmware mới được ko ? về update . Tìm sợ ko đúng cấm vô update nó tèo luôn. ths nhìu
Trả lời thật bạn luôn là mình củng sợ con Kiwi với Imax này mà dính Firmware rồi bạn , dính vô tới nó nhức đầu lắm haiz . bác còn xài được để nguyên xài nha bác e đang dính 1 lố con imax này đây toàn là chết Flash mà nhai chả ngon tí nào

minh1010

Member

Ahm quên mình củng góp ý , đúng thật main Imax và Kiwi i chang nhau không khác nhau gì cả củng chỉ khác phần dẻo thôi đệ tử mình củng chỉ chổ để đổi main rồi đó bạn , nhưng mà giờ Imax do nhân viên kinh doanh khác quản lý nên khó hơn xưa nhiều lắm giờ lên 1tr rồi . Bác Macbook kiếm link trên diễn đàn dùm lưu trữ lại đi để có khi dùng nha

hd vietpro

Member
Ðề: Re: Đầu phát Kiwi Mele báo lỗi zị là sao mấy bác help me

bác cứ đem qua em đổi cái main imax bác bù 600k thui à, hôm trước mới đổi cho một bác trên này...

Bên trên