Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

bianp

Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Bác gọi điện cho cái địa chỉ nhà bác, họ giao tận nơi thu tiền+phí (30-50k) cho khỏe. Lặn lội tới nơi mua chi cho cực.

Em có gọi, Họ bảo nên đến xem để nghe hướng dẫn trực tiếp ! còn không họ gửi qua bưu điện, nhưng phải ra ngân hàng đóng tiền trước.

Hnay có việc lên Q.1, tranh thủ chạy qua Q.7 luôn, làm cái đầu thu chính chủ VTV nhỏ gọn, giá 765k, bảo hành 1 năm. Về thu tín hiệu mặc dù thấp (kênh 33 cường độ có 26) nhưng xem ngon lành cành đào, không bị mất tín hiệu, k bị xước hình, hihi

rua bo

Well-Known Member

Em có gọi, Họ bảo nên đến xem để nghe hướng dẫn trực tiếp ! còn không họ gửi qua bưu điện, nhưng phải ra ngân hàng đóng tiền trước.

Bác đến, họ lấy thông tin của bác (đại loại là bác nghe thông tin đầu này từ đâu: báo, đài, bạn bè, mạng...., số đt, địa chỉ nhà bác, v.v...)

colory

Hnay có việc lên Q.1, tranh thủ chạy qua Q.7 luôn, làm cái đầu thu chính chủ VTV nhỏ gọn, giá 765k, bảo hành 1 năm. Về thu tín hiệu mặc dù thấp (kênh 33 cường độ có 26) nhưng xem ngon lành cành đào, không bị mất tín hiệu, k bị xước hình, hihi

765K là giá chỉ đầu thu thôi phả không bạn? (chưa gồm anten nhà hay ngoài trời)

thegioi05

Active Member

Em trả lời thay là có tiếng bình thường như bao đài khác.

Thế là HTV nó phát mã âm thanh mà một số đầu tàu không thu được rồi. Đầu thu nhà mình có hình nhưng không có tiếng.

t2k

Member

Thế là HTV nó phát mã âm thanh mà một số đầu tàu không thu được rồi. Đầu thu nhà mình có hình nhưng không có tiếng.

do sóng của bạn quá yếu hay ko liên tục, bị chắn thôi, nhà mình đầu tàu Pantesat 400k bắt đủ toàn bộ 48 kênh free coi ngon lành

thegioi05

Active Member

do sóng của bạn quá yếu hay ko liên tục, bị chắn thôi, nhà mình đầu tàu Pantesat 400k bắt đủ toàn bộ 48 kênh free coi ngon lành
Việc có tiếng hay có hình nó chả liên quan gì tới sóng mạnh hay sóng yếu. Chỉ đơn giản đầu thu nó có hỗ trợ giải mã hệ âm thanh đó hay không thôi. Nếu nó giải mã được thì nó xuất tiếng ra được nếu không thì nó không có tiếng.
Sóng HTV mình thu không quá mạnh nhưng cũng dư dã mà dùng:

t2k

Member

Việc có tiếng hay có hình nó chả liên quan gì tới sóng mạnh hay sóng yếu. Chỉ đơn giản đầu thu nó có hỗ trợ giải mã hệ âm thanh đó hay không thôi. Nếu nó giải mã được thì nó xuất tiếng ra được nếu không thì nó không có tiếng.
Sóng HTV mình thu không quá mạnh nhưng cũng dư dã mà dùng:

vầy mà ko quá mạnh j bạn, mình có tầm 30% thôi đây, mà vẫn coi phà phà ngon lành. Vậy cái đầu thu tàu của bác hiệu j mà kì vậy?

thegioi05

Active Member

vầy mà ko quá mạnh j bạn, mình có tầm 30% thôi đây, mà vẫn coi phà phà ngon lành. Vậy cái đầu thu tàu của bác hiệu j mà kì vậy?
Đầu thu hiệu HDMISat Demo. Các kênh khác thì vẫn ok nhưng chỉ có các kênh Đồng Tháp 1, Bình Dương 1, Long An là không có tiếng.

Bạn ơi,cho mình biết là đầu này đọc dc phim tren USB phải ko??Đầu thu này xài ổn ko ??Mình cũng muốn mua.

t2k

Member

Bạn ơi,cho mình biết là đầu này đọc dc phim tren USB phải ko??Đầu thu này xài ổn ko ??Mình cũng muốn mua.

đầu này đọc đc phim trên USB, pantesat HD 2008 đó, xài ngon, hình ảnh đẹp, âm thanh giải mã hết các kênh free hiện nay, ko như của bác trên có vài kênh ko nghe tiếng. Hiện tại xài tốt, giá chỉ 400k thôi.

400k bảo hành 06 tháng, không có cáp HDMI đi kèm nha bạn. Đầu của VTV thì 765k, bảo hành 1 năm, có cáp HDMI đi kèm. Tùy bạn chọn

t2k

Member

400k bảo hành 06 tháng, không có cáp HDMI đi kèm nha bạn. Đầu của VTV thì 765k, bảo hành 1 năm, có cáp HDMI đi kèm. Tùy bạn chọn

cáp HDMI có 50k chứ nhiu bác, nó toàn cho cáp 1.5m thôi, chả lẽ 3m :v .

rimo

Member

Khu vực GV xem rõ và đủ kênh không Bác , Cho hỏi Bác mua và dùng anten indoor hay outdoorr ? Thanks Bác ..!

dangquocha

Active Member

Dạo này sóng gió chán lắm , từ ngày thằng HTV hòa sóng , sóng nó cứ đơ đơ và mất tín hiệu hoài , còn cái đầu VTVHD/T2 của ông lớn nhà mình thì ngày nào mở lên cũng thường xuyên " auto update TP information " hết , xem chán thấy mịa !!! Đang tính dẹp chuyển qua coi IPTV bằng androi box hay HDplayer cho nó lành !!!!

Bên trên