Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

thegioi05

Active Member
Ðề: Đầu thu DVB-T2 của VTV chính thức trình làng

Dạo này sóng gió chán lắm , từ ngày thằng HTV hòa sóng , sóng nó cứ đơ đơ và mất tín hiệu hoài , còn cái đầu VTVHD/T2 của ông lớn nhà mình thì ngày nào mở lên cũng thường xuyên " auto update TP information " hết , xem chán thấy mịa !!! Đang tính dẹp chuyển qua coi IPTV bằng androi box hay HDplayer cho nó lành !!!!
Thế thì bán rẻ lại cho em cái đầu VTV nhé bác. Tính thì tính cho nhanh tí.

gis123

Member

Dạo này sóng gió chán lắm , từ ngày thằng HTV hòa sóng , sóng nó cứ đơ đơ và mất tín hiệu hoài , còn cái đầu VTVHD/T2 của ông lớn nhà mình thì ngày nào mở lên cũng thường xuyên " auto update TP information " hết , xem chán thấy mịa !!! Đang tính dẹp chuyển qua coi IPTV bằng androi box hay HDplayer cho nó lành !!!!
Hiện tại theo mình thì xem TV qua mạng Internet còn chuối lắm

Mình tưởng mỗi mình bị cái auto update TP, thì ra là tình hình chung à, haizzz. Có cách nào khắc phục k nhỉ

rimo

Member

Đang nhờ thằng cháu rảnh ghé qua Q7 mua, mà sao nghe các bác trên lại kêu lổi rồi ~X(

rua bo

Well-Known Member

Bác xóa mịa kênh 55 đi (chẳng có gì hay để coi) là hết "auto update..."

dangquocha

Active Member

Chắc tại " miễn phí " nên nó vậy chăng ??? hihihihi , cái đầu của em mua về em dùng mũi khoan 5ly , khoan đục lỗ banh chành cái nắp ở trên để gắn cái quạt nhỏ làm mát rồi , vì để nguyên thì rất là nóng và sóng hay vỡ hạt , từ ngày đục lỗ gắn quạt cho mát máy thì cũng ổn rồi chỉ còn sóng nhà đài chập chờn là chưa xử lý được huhuhu !!!

Chắc tại " miễn phí " nên nó vậy chăng ??? hihihihi , cái đầu của em mua về em dùng mũi khoan 5ly , khoan đục lỗ banh chành cái nắp ở trên để gắn cái quạt nhỏ làm mát rồi , vì để nguyên thì rất là nóng và sóng hay vỡ hạt , từ ngày đục lỗ gắn quạt cho mát máy thì cũng ổn rồi chỉ còn sóng nhà đài chập chờn là chưa xử lý được huhuhu !!!

sao khổ vậy, gắn cái máy lạnh là giải quyết được mà.

t2k

Member

Mình tưởng mỗi mình bị cái auto update TP, thì ra là tình hình chung à, haizzz. Có cách nào khắc phục k nhỉ

hoá ra đầu VTV cùi hơn cái đầu Trung Quốc Pantesat 400k à, nó ko báo j hết, mà vẫn mát rượi ko chập chờn j :))

Chỉnh sửa lần cuối:

rua bo

Well-Known Member

Cái đầu VTV của em chẳng khoan để làm giề, cứ để vậy mà xài. Lúc trước ko biết, nó cứ "update..." suốt, bi giờ thì em xóa mịa kênh 55 rùi xài vô tư. Sóng sánh 'mênh mông" ko lo gì nữa sau khi xài anten lon bia ( vứt cha cái anten VTV ).

Cái đầu VTV của em chẳng khoan để làm giề, cứ để vậy mà xài. Lúc trước ko biết, nó cứ "update..." suốt, bi giờ thì em xóa mịa kênh 55 rùi xài vô tư. Sóng sánh 'mênh mông" ko lo gì nữa sau khi xài anten lon bia ( vứt cha cái anten VTV ).
Bác rùa bò vất angten vtv ở đâu vậy, cho mình chạy qua nhặt cái

Mainboard

Member

Chừng nào HTV bán đầu thu vậy, chip SD có rẻ hơn HD để làm đầu thu chỉ SD cho rẻ không vì trong phòng toàn CRT 21". :D
Đối tượng mua đầu thu phần nhiều là dạng này.
Bỏ ra hơn 1,5 triệu đồng cho TV + STB là có thể thu coi với chất lượng rất tốt. :D

dangquocha

Active Member

Em nghèo nên không có khả năng gắn máy lạnh bác ui !!!!

Các bác cho mình hỏi:

Mình sử dụng 2 TV, 1 TV dùng tín hiệu HDMI từ đầu thu ra, TV thứ 2 lấy tín hiệu RF out từ đầu thu của VTV để gắn vào anten in của TV ( TV có DVBT2 ) thì nó hiện lên hơn 140 kênh nhưng chỉ coi được vài chục kênh, nhưng sao nó không bắt được VTV1HD, VTV3 HD, VTV6 HD trong khi đường HDMI từ đầu thu ra vẫn bắt được VTV1HD,VTV3HD,VTV6 HD

Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp mình

Cám ơn

thegioi05

Active Member

Các bác cho mình hỏi:

Mình sử dụng 2 TV, 1 TV dùng tín hiệu HDMI từ đầu thu ra, TV thứ 2 lấy tín hiệu RF out từ đầu thu của VTV để gắn vào anten in của TV ( TV có DVBT2 ) thì nó hiện lên hơn 140 kênh nhưng chỉ coi được vài chục kênh, nhưng sao nó không bắt được VTV1HD, VTV3 HD, VTV6 HD trong khi đường HDMI từ đầu thu ra vẫn bắt được VTV1HD,VTV3HD,VTV6 HD

Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp mình

Cám ơn
Bác dò bằng tay trên TV thứ 2 xem, và dò luôn kênh mã khoá luôn.

Bên trên