Đầu thu DVB-T2 iGate T201HD của VNPT Technology

Lambn

Member
Ðề: Đầu thu DVB-T2 iGate T201HD của VNPT Technology

Cũng đang tìm mua 1 cái về thử cái DVB-T2, mà ko biết hàng này dc tung ra thị trường chưa nhỉ???Giá cà nơi bán????Nếu dc rẽ rẽ tí thì tốt.
giá bán lẻ 650.000 đồng nhưng chỉ bán hàng ở một số điểm tại Thanh Hóa, Phú Thọ. mới bắt đầu sản xuất lô hàng đầu tiên 5.000 chiếc và tung sản phẩm ra thị trường từ đầu tháng 4/2015

ám964

Member
Các bác cho hỏi, ở tpHCM thì chừng nào có hàng và địa chỉ của đại lý bán hàng là ở đâu???

vuthecong78

Well-Known Member

Con này đẹp nhưng không biết có chạy đc DLNA và UPNP không?

kav

Member

hình như có giá rồi các bác: 890k, bảo hành dài lê thê luôn.

thegioi05

Active Member

Mẫu mã đẹp, giao diện đẹp nhưng giá thành thiếu cạnh tranh. Giàm còn 650k thì là ngon lành cành đào.

kav

Member

890.000 đ là cao quá mà bác xem giá đâu thế hóng lâu rồi mà vẫn chưa thấy nó bán ra thị trường
em đọc trên báo mạng, chắc sẽ có hàng nhanh thôi. Giá em thấy cũng cao thật, mà bên VJV nó còn tung ra con mới với giá 999k ....không biết có ai mua ko.

Đôrêmi

Moderator

em đọc trên báo mạng, chắc sẽ có hàng nhanh thôi. Giá em thấy cũng cao thật, mà bên VJV nó còn tung ra con mới với giá 999k ....không biết có ai mua ko.

Làm gì có giá 999k mà là 599k bác nhé!

DVB-VJV -12 của bên Hùng Việt trên Lazada giao là 530k, VNPT đắt hơn nhiều thế không biết khác biệt có nhiều không, mình mới chỉ nghe VJV chạy bị nóng, không biết chính xác thế nào. Có bác nào ở Hạ Long - Quảng Ninh thu đc sóng DVB-T2 chưa ạ ?

tienlequoc

Well-Known Member

Khác nhau ở chỗ đầu VNPT dùng chip Broadcom của Mỹ. Còn của Hùng Việt hình như là chip Tàu. :D

sokita

Member

Phân phối rồi các bác ạ. Giá 890k bảo hành 36 tháng
Em test qua thì thấy phần mềm hơi kém thông minh. Chưa có lọc kênh FTA, chưa có nguồn cấp 5V cho anten khuếch đại, chưa đọc được file MKV
Phần mềm khả năng do người việt làm, xấu kinh khủng luôn (VTV nó lấy phần mềm có sẵn ở mấy cái đầu khựa nó việt hóa lại. Như thế lại hay)
Nhà phân phối đầu tiên tại Hà Nội đây ạ
http://dientungocson.com/san-pham/dau-thu-dvb-t2-cua-vnpt-model-t201-hd/

sokita

Member

Khác nhau ở chỗ đầu VNPT dùng chip Broadcom của Mỹ. Còn của Hùng Việt hình như là chip Tàu. :D

Hùng Việt dùng hàng tàu nhưng lại còn lấy hàng loại kém. Chip ngon có hàng 7816 của XBOX HD01 nhé các bác. Bác nào trong ngành biết ngay

thegioi05

Active Member

Hùng Việt dùng hàng tàu nhưng lại còn lấy hàng loại kém. Chip ngon có hàng 7816 của XBOX HD01 nhé các bác. Bác nào trong ngành biết ngay
Con HD - 323 mới ra cũng thế luôn hả bác?

Cảm ơn các bác đã quan tâm đến sản phẩm của bên em ạ :D Em thấy một số bác bắt đầu có review về em iGate T201HD này, thay mặt công ty thì em xin được giải đáp như sau:
Em test qua thì thấy phần mềm hơi kém thông minh. Chưa có lọc kênh FTA, chưa có nguồn cấp 5V cho anten khuếch đại, chưa đọc được file MKV
Về bộ lọc kênh FTA thì trên đầu iGate T201HD này đã được trang bị tính năng kênh ẩn trong mục Quản lý kênh ạ, sẽ ẩn toàn bộ các kênh khóa mã khỏi danh sách kênh.
Về việc đọc file MKV, em này có thể chơi nuột nà tất cả các video có codec H264, bao gồm cả file MKV. Có lẽ bác sokita cũng dùng file mkv nhưng có codec H265, VP9 v.v... thì đây là những codec mà chỉ thiết bị HD Player cao cấp mới có thể chơi mượt được.
Về nguồn 5V, lô đầu hiện tại trên thị trường mới là bản 1.0 sản xuất với số lượng ít để thăm dò thị trường nên chưa tích hợp. Phiên bản 2.0 đang sản xuất hoàn toàn hỗ trợ tính năng này ạ.
Phần mềm khả năng do người việt làm, xấu kinh khủng luôn (VTV nó lấy phần mềm có sẵn ở mấy cái đầu khựa nó việt hóa lại. Như thế lại hay)
Từ phần cứng đến phần mềm của con này đều được bên em tự build 100% ạ. Menu trên con T201HD này được chia theo dạng nhánh (các bộ phần mềm tham chiếu của các NSX Trung Quốc hầu hết đều là menu dạng khối) nên có thể các bác chưa quen. Tuy nhiên khi đã sử dụng quen thì sẽ thấy dạng nhánh này cũng rất hiệu quả ạ.
Sang tuần bên em sẽ có bài review đánh giá cụ thể để anh em HDVietnam có thể biết kỹ hơn về em iGate T201HD này, em cá là các bác không phải thất vọng đâu ạ :D

bqphuoc

Member

Cảm ơn các bác đã quan tâm đến sản phẩm của bên em ạ :D Em thấy một số bác bắt đầu có review về em iGate T201HD này, thay mặt công ty thì em xin được giải đáp như sau:

Về bộ lọc kênh FTA thì trên đầu iGate T201HD này đã được trang bị tính năng kênh ẩn trong mục Quản lý kênh ạ, sẽ ẩn toàn bộ các kênh khóa mã khỏi danh sách kênh.
Sang tuần bên em sẽ có bài review đánh giá cụ thể để anh em HDVietnam có thể biết kỹ hơn về em iGate T201HD này, em cá là các bác không phải thất vọng đâu ạ :D
Vậy thì mấy kênh VTV HD cũng sẽ ẩn đi hết thôi

Bên trên