ĐẦU THU HD KAON CỦA VCTV HD- CÁC BÁC CHO Ý KIẾN

vingrau

Member
Ðề: ĐẦU THU HD KAON CỦA VCTV HD- CÁC BÁC CHO Ý KIẾN

Thế thì cái đầu mới này hơn cái đầu cũ của Intek (HD-C30CX) ở chỗ thu lại được phim vào ổ cứng ngoài cắm qua cổng USB. Nhược điểm là giải mã tín hiệu có vẻ yếu kém hơn?

hai20003

Nhờ các bác giúp đỡ em về đầu Kaon của VCTV một chút. Em xem manual thấy em Kaon loại mới Kaon N1000HD có chức năng ghi chương trình. Em đã gắn HDD gắn ngoài vào mà thiết bị không nhận và báo USB Disconnect. Có bác nào biết cách nào để chức năng này hoạt động không chỉ cho em. Cảm ơn các bác nhiều.

huanbeo71

Nhờ các bác giúp đỡ em về đầu Kaon của VCTV một chút. Em xem manual thấy em Kaon loại mới Kaon N1000HD có chức năng ghi chương trình. Em đã gắn HDD gắn ngoài vào mà thiết bị không nhận và báo USB Disconnect. Có bác nào biết cách nào để chức năng này hoạt động không chỉ cho em. Cảm ơn các bác nhiều.

con kaon nay sao nong the nhi ,minh dung hai con intceh va kaon cung mot luc ma kaon nong hon rat nhieu. dung hang tau that la chan

vanhungpto

đầu Kaon của VCTV xuất xứ: Hồ cẩm đào
Nhược điểm
Chọn tín hiệu, dây dẫn ko chuẩn thì không xem được HD
Nguồn vào đầu Kaon của VCTV rất tồi cắm vào được một tiêng thì cả đầu và nguồn điện vào thì nóng
Cứ để nguồn điện vào lâu thì chức năng chuyển sang kênh khác rất chậm thận chị các kênh HD gân như không xem được
Ưu điểm
Tự động cập nhật chương trình
Các Chương trình thì có kênh godf phát thử nghiệm thì full HD
Các kênh HD khác thì gọi xem chuẩn HD âm thanh chưa hay nghe giống các kênh SD thôi
Các kênh thể thao HD và Bóng đá HD là kênh SD thôi có thấy HD đâu, nếu có Bóng đá cuối tuần, tennit, và bình luận thể thao cuối tuân chỉ phát chuẩn HD không có full HD
Bao giờ mới xem truyền hình full HD
Mọi người lắp thử mà xem

Anh87

Em xin phép up dùm bác chủ thớt ạ.

Tại em nghe nói đợt tới này bên VCTV này có khuyến mại giảm giá cái đầu HD này, định mua cho ông già em ở nhà xem cho đỡ buồn. Các bác dùng và nghiên cứu nhiều thì cho em ý kiến ạ.

Mà xem trên analog thấy tụi nó đổi logo thành VTV gì gì ấy thì phải, chả để ý lắm. Không biết chất lượng có tốt hơn không.

Túm lại là bên VCTV này thì chất lượng không = K+ nhưng giá rẻ hơn phải không ạ? Có người bảo em là bên này còn nhiều kênh hơn K+ nữa.

Em dân mới không biết gì, có gì không đúng các bác cứ bảo ạ.

Anh87

Vừa đọc qua loạt bài bên thớt lắp đầu xong. Hóa ra ông ý đổi thành VTV cab ạ.

Có bác nào có thông tin về vụ khuyến mại đầu HD không cho em biết để em chốt ạ. Nghe đâu đầu tháng 6 này phải không ạ? :D

đang khuyến mại rồi bác ạ, đến 15/6 là hết

Re: Ðề: ĐẦU THU HD KAON CỦA VCTV HD- CÁC BÁC CHO Ý KIẾN

Vừa đọc qua loạt bài bên thớt lắp đầu xong. Hóa ra ông ý đổi thành VTV cab ạ.

Có bác nào có thông tin về vụ khuyến mại đầu HD không cho em biết để em chốt ạ. Nghe đâu đầu tháng 6 này phải không ạ? :D

đang khuyến mại rồi bác ạ, đến 15/6 là hết
kmaiDVHD%20k%20co%20VTV.png.ashx

VTVCab chuẩn bị có khuyến mại đầu thu HD

SCTV nó còn cho không kèm hợp đồng nữa là khuyến mại gì mất 490k

viettoanhp

Well-Known Member

đầu Kaon của VCTV xuất xứ: Hồ cẩm đào
Nhược điểm
Chọn tín hiệu, dây dẫn ko chuẩn thì không xem được HD
Nguồn vào đầu Kaon của VCTV rất tồi cắm vào được một tiêng thì cả đầu và nguồn điện vào thì nóng
Cứ để nguồn điện vào lâu thì chức năng chuyển sang kênh khác rất chậm thận chị các kênh HD gân như không xem được
Ưu điểm
Tự động cập nhật chương trình
Các Chương trình thì có kênh godf phát thử nghiệm thì full HD
Các kênh HD khác thì gọi xem chuẩn HD âm thanh chưa hay nghe giống các kênh SD thôi
Các kênh thể thao HD và Bóng đá HD là kênh SD thôi có thấy HD đâu, nếu có Bóng đá cuối tuần, tennit, và bình luận thể thao cuối tuân chỉ phát chuẩn HD không có full HD
Bao giờ mới xem truyền hình full HD
Mọi người lắp thử mà xem

bác này nói chuẩn này, thethaotvhd và bongdatv hd là hd giả cầy thôi, toàn upscale lên hết, thế mới có giá 5ok chứ

gaconzzz

Các bác toàn ăn nói huyên thuyên, đọc các chữ các bác viết em đoán rằng các bác chả hiểu gì về HD cũng như HDTV cả. Các bác nên nói những gì các bác hiểu, những gì nó đúng. Toàn tát nước theo mưa, thấy người ta nói nói gì lại nói lại nguyên văn với người khác. Đến đây em lại nghĩ đến thằng Chó Điên trong phim Bí mật Tam Giác vàng tập 21 khi nhại lại câu nói của ông Trùm mà buồn cười...

Anh87

Theo em nghĩ thì một khi đã đầu tư mua HD thì 500k không phải vấn đề, vấn đề là chất lượng như thế nào. Em thấy chất lượng đầu HD của bên VTVcab cũng ổn, nhiều kênh phim. (Em chủ yếu xem tivi thích xem phim, nhất là phim Âu Mĩ) Còn SCTV em xem qua bảng kênh trên web, nhìn có vẻ nhiều kênh nhưng thực ra toàn kênh của các tỉnh miền Nam gì tận Cam Ranh với Bình Thuận đâu đâu. Mấy kênh đó thì có gì đâu để xem.

gis123

Member

Theo em nghĩ thì một khi đã đầu tư mua HD thì 500k không phải vấn đề, vấn đề là chất lượng như thế nào. Em thấy chất lượng đầu HD của bên VTVcab cũng ổn, nhiều kênh phim. (Em chủ yếu xem tivi thích xem phim, nhất là phim Âu Mĩ) Còn SCTV em xem qua bảng kênh trên web, nhìn có vẻ nhiều kênh nhưng thực ra toàn kênh của các tỉnh miền Nam gì tận Cam Ranh với Bình Thuận đâu đâu. Mấy kênh đó thì có gì đâu để xem.
Mình thì chủ yếu xem thể thao HD, discovery HD, VTV3 HD... chứ phim xem trên truyền hình không chủ động, nhất là với loạt phim nhiều tập.
Mình cũng nghĩ mấy cái kênh linh tinh VTVcab nên loại xừ đi, giữ lại tầm 30 kênh đặc sắc chứ nhiều quá hóa loạn mà tăng chi phí cho người dùng (kể có options cho a e lựa chọn thì tốt :) )

Mình tưởng mua thẻ với đầu về là xong thì mình múc luôn 2 cái :)).. Hóa ra phải đăng kí với nó. Xong kĩ thuật viên đến. Phải mua gói hd 6 tháng. Phí lắp đặt 100k + 4k/m cáp. Tính tổng ra cũng khoảng 1100k. Đến các thể loại vệ tinh còn tự thu được mà lại để nó lắp cho mình mấy cái dây cáp, dỗi ko thèm lắp nữa :d

nó tới lắp thì kêu đưa đây tự làm là dc, em toàn vậy ko, cả DVB-s lẫn DVB-c

ko có bác à.. tụ nó lắp nếu free thì cho làm còn thu tiền thì em tự lấy mang về lắp. gọi lên TTâm khu vực mình mà hỏi. nếu free thì cho mang còn nếu thu thì ngồi chờ 1 tý nó mang ra cho mang về tự lắp

vuthien86

dạo này tín hiệu cho đầu thu
hd của vtcv khu vực văn phú hà đông rất kém. xem bị vỡ và giật. các kênh HD còn xem tạm, các kênh sd khỏi xem vì hat luongj chỉ có 50, 60%. bị khoảng dc nửa tháng nay.hôm nay bật lên nó uodate 300 kênh nhưng chả xem đc vì giật đùng đùng.cường độ khéch đại lên 94% nhưng chất lượng chỉ có cao nhất 78, chẳng hiểu

Bên trên