ĐẦU THU VỆ TINH CHUẨN HD THU TẤT CẢ CÁC KÊNH KHÔNG KHÓA MÃ MIỄN PHÍ THUÊ BAO

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

xamhong

Member
Ðề: ĐẦU THU VỆ TINH CHUẨN HD THU TẤT CẢ CÁC KÊNH KHÔNG KHÓA MÃ MIỄN PHÍ THUÊ BAO

bạn bấm menu vào dish setup nhấn ok vào scan màu xanh da trời chuyển ngang chọn blind scan rồi nhấn ok ấy sẽ tự tìm tần số và dò tự động.khi máy dò xong bạn kiểm ra xem tổng cộng khoảng 29 kênh miễn phí là ok.
Tôi nhỡ xoá hết các kênh bạn đã cài đặt từ trước rồi, bây h muốn trở về số lượng kênh và thứ tự kênh như lúc đầu bạn cài thì phải làm thế nào?

daoanh

Ðề: ĐẦU THU VỆ TINH CHUẨN HD THU TẤT CẢ CÁC KÊNH KHÔNG KHÓA MÃ MIỄN PHÍ THUÊ BAO

Cầu trời cho bác Tuấn Tú sớm sửa được lỗi font tiếng việt SRT,em chuẩn bị tậu 1 chú ptt htv s68 đây ^.^

nguoimientay23

Tôi nhỡ xoá hết các kênh bạn đã cài đặt từ trước rồi, bây h muốn trở về số lượng kênh và thứ tự kênh như lúc đầu bạn cài thì phải làm thế nào?

Mình cũng đã từng xóa các kênh cài đặt trước như bạn. Nhưng chỉ cần chọn vệ tinh xong, scan kênh lại. Sắp xếp các kênh miễn phí lại với nhau là xong. :).

nguoimientay23

Mình cũng đã từng xóa các kênh cài đặt trước như bạn. Nhưng chỉ cần chọn vệ tinh xong, scan kênh lại. Sắp xếp các kênh miễn phí lại với nhau là xong. :).

nasadows98

Member

trọn 1 bộ là gồm máy và 1 chảo và gì nữa hả bác? có cả công lắp chưa? thế tiền cáp tín hiệu (ăng ten) là tính riêng hay chung vậy

ptt0903939220

nếu trọn 1 bộ sẽ bao gồm đầu thu ptt hd s68 giá 900 ngàn,1 bộ chảo 0,75 của vtc có chảo,lnb,20m cáp và 2 rắc f5 giá 420 ngàn,công lắp đặt 300 ngàn.thu 29 kênh miễn phí trên vinasat hoặc 18 kênh trên aiasat5.

magazinetdc

Các bác cho em hỏi cái đầu thu ptt hd s68 chất lượng hình ảnh so với truyền hình cáp thế nào? có bắt được kênh HBO không? Em rất thích xem phim ở các kênh này.
Thanks!

3dong

Member

Các bác cho em hỏi cái đầu thu ptt hd s68 chất lượng hình ảnh so với truyền hình cáp thế nào? có bắt được kênh HBO không? Em rất thích xem phim ở các kênh này.
Thanks!

Loại đầu thu này chỉ thu được các kênh MIỄN PHÍ thôi (Free to air), và không có cách gì để thu được các kênh trả tiền nhu HBO.

ptt0903939220

Thanks!
hiện nay muốn xem hbo miễn phí thuê bao bạn nên mua đầu vtc f901.

vulehai120

bao giờ cái đầu thu này mới cập nhật phần mềm có thể xem phụ đề tiếng việt hả bác tuấn tú, em thấy cái đầu này cũng đc, down phim xong cop ra usb cắm vào đầu xem nhưng mà khổ nỗi phim phụ đề thì bó tay

Chẳng hiểu sao cái đầu này đọc phụ đề tiếng anh thì tốt còn đọc phụ đề tiếng việt thì lại bị lỗi nữa

ttuank

Em đã xem được phụ đề tiếng việt của đầu thu ppt s68 bằng cách:
+ Chạy unikey
+ Mở file phụ đề *.str
+ Bôi đen, copy toàn bộ chữ trong phụ đề
+ Ấn phím Ctrl - Shift - F
+ Khi hiện hộp thoại Unikey, chọn bỏ dấu tiếng việt
+ Paste lại file phụ đề.

Em đã xem được phụ đề tiếng việt của đầu thu ppt s68 bằng cách:
+ Chạy unikey
+ Mở file phụ đề *.str
+ Bôi đen, copy toàn bộ chữ trong phụ đề
+ Ấn phím Ctrl - Shift - F
+ Khi hiện hộp thoại Unikey, chọn bỏ dấu tiếng việt
+ Paste lại file phụ đề.

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết được không? ( Bằng hình ảnh) mình làm theo cách của bạn nhưng không được

ttuank

Mình nhầm, bạn nhấn tổ hợp Ctrl + Shift + F6

ptt0903939220

để thử xem sao,đang tìm cách khắc phục và hoàn thiện.

quanhuy90

Member

nếu trọn 1 bộ sẽ bao gồm đầu thu ptt hd s68 giá 900 ngàn,1 bộ chảo 0,75 của vtc có chảo,lnb,20m cáp và 2 rắc f5 giá 420 ngàn,công lắp đặt 300 ngàn.thu 29 kênh miễn phí trên vinasat hoặc 18 kênh trên aiasat5.

Vậy em muốn mua đầu thu không có được không và giá bao nhiêu?

xamhong

Member

Đầu này ko sao mà xoá các kênh đc. Nó sẽ thu lại đúng các kênh đó nhưng lưu vào số kênh khác. Ví dụ : Tôi bắt VTV2 ở kênh 1. Khi dò lại thì bắt đc VTV2 ở kênh 211 chẳng hạn. Muốn xoá các kênh kia đi ko thể xoá đc. Thành ra mỗi lần dò lại đài thì số kênh lưu trong máy sẽ lên con số mấy trăm kênh. Muốn khôi phục lại cài đặt gốc cũng ko đc vì có mật khẩu. Mà mình lại ko biết mât khẩu là gì. ^:)^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên