Đầu thu vtc HD có bắt được kênh Hà Nội 1 ko?

nhank14

Member
Tôi mới mua chiéc đầu thu HD của VTC nhưng sau khi lắp đặt xong không thấy có các kênh H1, H2. Có ai biết cách làm sao dò được 2 kênh đó hoặc một số kênh khác như khi dùng anten thì giúp với. Thanks!

3dong

Member
Ðề: Đầu thu vtc HD có bắt được kênh Hà Nội 1 ko?

Tôi mới mua chiéc đầu thu HD của VTC nhưng sau khi lắp đặt xong không thấy có các kênh H1, H2. Có ai biết cách làm sao dò được 2 kênh đó hoặc một số kênh khác như khi dùng anten thì giúp với. Thanks!

Mình không rõ ý bạn! Có phải H1 là HTV1 (truyền hình Hà Nội) và H2 là HTV2 (truyền hình Hà Tây cũ) không?
HTV1 phát trên kênh 10 (từ ngày hôm qua không thấy phát) và thay vào đó, nhà đài VTC đã phát kênh "高请电影" (phim độ nét cao) của Tàu.
Theo mình, thỉnh thoảng bạn nên quét lại để xẻm có kênh nào mới không. Đặc biệt là bạn nên theo dõi trên các diễn đàn để bổ sung các tần số của các chương trình mới. Các nhà đài HTVC, VTV hiện nay đang phát thử nghiệm nên thỉnh thoảng vẫn xem "chùa" được một số kênh.
Chúc bạn vui khoẻ!

TTN

Member

Lúc mới ra VTCHD -> Bắt được H1
6-7 thang tiếp sau -> Không bắt được
Gần đây em quét lại -> Bắt được H1

ngoibet

Member

Lúc mới ra VTCHD -> Bắt được H1
6-7 thang tiếp sau -> Không bắt được
Gần đây em quét lại -> Bắt được H1

Tức là bây giờ VTC-HD2 thu được >41 kênh TV hả bác? Em tưởng nó up tự động, chả kiểm tra gì, vẫn thấy 41 kênh, không có HTV1.

TTN

Member

Bác reset lại đầu thu. Sau đó tiến hành quét lại kênh là lên.

hình như dạo này ông VTC tẩy chay HN rồi thì phải, TH cáp HN thì cũng không bắt được VTC

nhank14

Member

Hình như không bắt được kênh Hà Nội 1 và 2, cả VOV nữa

ngoibet

Member

Hic hic, chả thấy đâu, hay là phải gọi quân bảo trì hả bac?

MONGCAI HD

Tức là bây giờ VTC-HD2 thu được >41 kênh TV hả bác? Em tưởng nó up tự động, chả kiểm tra gì, vẫn thấy 41 kênh, không có HTV1.

Dung l­ượng Của VTC trên Vinasat 1 chỉ được 41 kênh thôi. VTC hứa tăng kênh nhưng thực chất là thay kênh. Trước có H1 (Hà Nội) nhưng nay được thay bằng VTC-HD9 ( còn HD9 chuyển thành HD-10). Từ đầu tháng 12/09 thay kênh DW (của Đức) bằng kênh VTC14.

dhpaul

Well-Known Member

Câu trả lời là Không bắt được.
Hiện tại chỉ có VCTV còn phát kênh Hà Nội 1 trên vệ tinh nhưng nó đã khoá mã, muốn thu lại phải mua đầu của nó. Còn VTC 3 tháng nay đã cắt kênh Hà Nội 1 rồi.
VTC hiện tại muốn tăng kênh nhưng 2 TP mà VTC đã thuê không còn chỗ để mà phát. Muốn tăng thì phải thuê thêm TP, nhưng chi phí đội vào rất cao, mà các kênh tỉnh thành khác (hiện đang phát trên hệ thống) chắc chắn không thể cắt được (cắt để các tỉnh vào thiến sống VTC à =))). Muốn xem Hà Nội 1 có lẽ giờ bạn chỉ còn cách tròng tạm 1 dây ăng ten xuống TV dò và chờ một ngày đẹp trời nào đó 2 kênh đấy xuất hiện trên hệ thống của VTC.

huongdzo

em hỏi 1 chút được ko ah.Đầu thu XSat nhà em ngay` trước thu cua VINASAT nhưng bị mất hết kênh.em reset lại.Nhưng không biết làm sao.Bây giờ làm gì được ah.Làm ơn chỉ rõ cho em.Thank anh chị

Linkin_Park

VTC làm ăn lúc nào chả thế, thỉnh thoảng lại thấy thay kênh chứ không tăng.

princetq

Member

Kênh HN1 chắc phải chờ bọn VTC phát lên vệ tinh mới thì sẽ có trở lại (nghe đâu vào khoảng tháng 4-5 gì đó). Mới đầu bọn này có cả AXN, Arirang nhưng bây giờ thay hết, cả kênh CNN giờ cũng thay bằng Euro News rồi. Mấy kênh bị mất chắc sẽ nằm trong gói mới với phí thuê bao đắt hơn.

dhpaul

Well-Known Member

Mà tình hình VTC cũng phải xem lại thế nào chứ không hình ảnh kênh Hà Nội 1 rất xấu, như kiểu cắm ăng ten qua 1 bộ chuyển đổi analog digital rồi phát thẳng lên không kiểm tra gì cả.

akita0507

hix em mới lắp vtc hd đúng là ko có HN chán nhỉ:(
à các bác có biết kênh nào chiếu nhiều tennis ko ạ?

dhpaul

Well-Known Member

Chiếu nhiều tennis lại là kênh VCTV3 tức là kênh của... VCTV, đầu VTC không thu được. Truyền hình vệ tinh của VCTV cũng có 2 kênh Hà Nội.
VTC phát nhiều kênh tỉnh thành nhưng toàn các kênh để đó cho vui như Nghệ An, Thanh Hóa, BRVT... Hic, giữa thủ đô không bắt được kênh Hà Nội :((

songxanh

Member

em hỏi 1 chút được ko ah.Đầu thu XSat nhà em ngay` trước thu cua VINASAT nhưng bị mất hết kênh.em reset lại.Nhưng không biết làm sao.Bây giờ làm gì được ah.Làm ơn chỉ rõ cho em.Thank anh chị

Bạn vào qét lại các kênh đi mình lâu rồi không dùng nó nữa, nhưng các kênh của VTV Free thì bạn nhập lại tần số
11549-28500
11569-28799
11629-
11049-
Cái XSAT này không cần nhập tần số mà chỉ cần nhập tốc độ quét Symbol Rate là quét được ví dụ bạn chỉ cần nhập 28500; 28799; 28120 rồi quét.

VTC: 11008 H - 28800 (9 kênh HD và 34 kênh SD)
DTH : 11549 H 28500 LNB 9750 (VTV1,2,3,4,5,6 và 15 kênh khóa mã)
VOVTV : 11532 H 02500 LNB 9750 (VOVTV)
CH7(thai lan) : 11517 H 04700 LNB 9750 (CH7- Thailand)
HTV: 11088 H - 28120 (HTV1-7, VTV1, VTV3)

trongnam1001

hiện tại VTC-HD có 3 hay 4 gói thuê bao cho HD là HD01, HD02 và HD VIP thì phải? mình đang dùng Hd1 chán muốn chuyển đổi nó bảo nộp tiền vào mà rõ ràng 2 gói HD1 và HD2 gia cước như nhau. chỉ có gói HD VIP là trội lên thôi. vậy các pro có cách nào hack đc không? gói thuê bao nhà mình sắp hết hạn rùi.
còn cái kênh H1 của Hà Nội thì mình có dò lại cũng chẳng bắt đc đâu? vì 2 nhà mạng khác nhau mà. họ không thích hợp tác với nhau thì phải?
cũng thật bi ai cho chúng ta ở giữa thủ đô mà không xem đc kênh truyền hình của thủ đô.
thanks so much!

Bên trên