[Dây audio] - Dây loa và dây tín hiệu ưu tiên dây nào?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

onggia

Well-Known Member
Ðề: [Dây audio] - Dây loa và dây tín hiệu ưu tiên dây nào?

Hehehe
Bác thì biết gì là căn cứ: các bài trích của bac toàn là các trang PR cho các hãng bán dây, lại chuyên nói ngang, Khoa Tâm Lý học nó lớn thế cũng phải hỏi là KH gì ở cái tâm lý, ngay cả các thông tin trên internet còn không phân biệt được đâu là bài viết có căn cứ đâu là bài viết thuộc dạng chủ quan, test mù đôi cũng chả hiểu nó là cái gì, nói có căn cứ với bác mãi mà bác có sáng ra đâu.......:))

Tranh luận về kỹ thuật mà cứ gặp người cùn mở miệng nói người khác biết gì là căn cứ,nói người ta là chủ quan là Pr cho các hãng dây mà bác không tự nhìn lại bản thân hay những bài post của bác.E chưa thấy 1 bài post nào của bác có 1 cái thông tin gì nó giá trị cả,kể cả thông tin để phản biện,e xin dừng ko tranh luận với bác nữa trừ khi bác có tinh thần tích cực hơn.

drdang

Tranh luận về kỹ thuật mà cứ gặp người cùn mở miệng nói người khác biết gì là căn cứ,nói người ta là chủ quan là Pr cho các hãng dây mà bác không tự nhìn lại bản thân hay những bài post của bác.E chưa thấy 1 bài post nào của bác có 1 cái thông tin gì nó giá trị cả,kể cả thông tin để phản biện,e xin dừng ko tranh luận với bác nữa trừ khi bác có tinh thần tích cực hơn.

Em đã bảo mà.........................:))
Có post bài thế nào bác cũng chả hiểu đâu là giá trị đâu là không, chỉ biết nói thế này thôi........................:))

lan806

Well-Known Member

37 trang như vậy đã khá ổn với vụ dây loa, và các bác đều hơi nóng cả rồi, rất may toàn những người biết tôn trọng nhau nên không tới mức sứt mẻ tình cảm.
Để thay đổi không khí, rất mong các bác chuyển đề tài để cho anh em được mở rộng tầm mắt. Chủ đề kế tiếp các bác nên chuyển sang món Cầu chì làm thay đổi chất âm đi :)

locnp

Well-Known Member

Hihi... vào đọc thấy có bác chỉ trích em, bảo em là ngư ông đắc lợi gì đấy thì cũng không đúng lắm, mọi cuộc thảo luận trên này đều là public, kiến thức là của chung chứ không của riêng ai, quan trọng trong mớ kiến thức ấy các bác tiếp nhận được cái gì thôi ;))

Bác onggia và drdang tranh luận gay gắt quá, hai bác thoải mái đi nào, tối làm về bật dàn lên thưởng thức trước rồi hãy vào tranh luận :)

Nếu có thể thì 2 bác show hình dàn của mình lên để anh em học hỏi ạ :D

vthcid

Member

37 trang như vậy đã khá ổn với vụ dây loa, và các bác đều hơi nóng cả rồi, rất may toàn những người biết tôn trọng nhau nên không tới mức sứt mẻ tình cảm.
Để thay đổi không khí, rất mong các bác chuyển đề tài để cho anh em được mở rộng tầm mắt. Chủ đề kế tiếp các bác nên chuyển sang món Cầu chì làm thay đổi chất âm đi :)

Vụ dây loa ổn như thế nào hở bác? Tóm lại là có ảnh hưởng hay không?

Còn cầu chì có tầm quan trọng vô cùng vì khi nổ cầu chỉ, chất âm nghe khác hẳn nhất là khi nghe bài hát này:
[video=youtube;9hUy9ePyo6Q]http://www.youtube.com/watch?v=9hUy9ePyo6Q[/video]

onggia

Well-Known Member

Vậy thì kết luận của bác là.......?

fusin

Chào Bác Locnp và tất cả các Bác tham gia Topic này!

Cuối năm rồi cứ thảo luận xả stress năm thôi các Bác ạ! Mấy nay về Australia nghỉ tết và đúng vào dịp có buổi họp Party cuối năm của giới Audio (có phile không thì không dám khẳng định đâu nhé). Vì Fusin cũng sinh hoạt trong hội và cũng ... có tí chức sắc nên nhân dịp viết thư mời Fusin cũng có thòng câu là mong mọi người hãy đem theo sợi dây loa, dây tín hiệu và cả dây nguồn ưng ý nhất cùng tham gia các buổi test để tìm hiểu một ít thông tin và cảm nhận về sự khác biệt giữa các loại dây!

Đây chỉ là buổi Party thôi, nhưng nếu đưa ra bình luận hay nhận xét về mọt sản phẩm, một thương hiệu nào đó đã được đăng ký bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ ở Australia thì... có 2 cách không bị quy kết là tội vu khống, không có cơ sở khoa học, không đủ kiến thức để đưa ra lời nhận xét hay bình luận, nhằm mục đích cạnh tranh không lành mạnh...v.v.

1. Là đầy đủ thiết bị kiểm tra theo chuẩn phòng thí nghiệm (cái này khó chứ không phải không làm được nếu có tiền thuê...).
2. Mời Đại diện hợp pháp những sản phẩm đó cùng tham gia kiểm tra. (Cái này thì dễ hơn).

Cũng nói thêm là kinh phí tổ chức buổi party này do hội xuất bản tạp chí chứ không phụ thuỗc tiền tài trợ, nên tính trung thực khách quan miễn bàn nhé! Dù Hiệp hội Audio Australia khá mạnh nên hàng năm tiền tài trợ cho hoạt động của hội hơn bị nhiều đấy các Bác ạ! Và cũng nói luôn là hội có riêng một hệ thống phòng test thiết bị với đội ngũ được học hành đến nơi đến chốn ở những viện công nghệ hàng đầu, chứ không lại nghĩ toàn người tạp nham tụ vào tự khen chê với nhau.

Và điều đặc biệt nữa là trong đợt này còn mời được một vị GS-TS đáng kính của ngành khoa học điện tử VN sang dự, cũng nói thêm đây là vị GS đã đào tạo ra không biết bao nhiêu SV-Nghiên cứu sinh về ngành điện tử học ... nếu Bác nào thật sự từng làm khoa học và nghiên cứu hay từng là SV -NCS của ngành điện tử không thể không biết mặt vị này!

Và điều cuối cùng tuy diễn đàn là ảo và tình cảm Anh Em và các Bác dành cho Fusin làtha65t nên hôm nay nhân dịp cuối năm Fusin cũng pót lên khuôn mặt xấu ve kêu cho Các Bác và Anh Em thấy để giải tỏa mối nghi ngờ không biết Fusin là ai ? Người VN hay người gốc gác thế nào? toàn vào diễn đàn bốc phếp hen!

P/S Đây chỉ là hình ảnh vui vui cuối năm thôi (vì ăn chơi là chính còn nghe nhìn là tùy), chưa phải là một nghiên cứu khoa học như Fusin từng nói là sẽ tìm hiểu đến cùng vấn đề này để đưa ra lời giải đáp thắc mắc bao nhiêu người bằng các thực nghiệm khoa học và chính xác nhất có thể! và dĩ nhiên nghiên cứu trên sẽ được công bố trên các tạp chí khoa học uy tính trên thế giới để mọi người rộng đường đánh giá!. Và cũng xin Bác Locnp cho Fusin ít đất nhé! Fusin chỉ xin thời gian 5 ngày thôi, sau đó Fusin sẽ remove tất cả hình này trả lại tài nguyên cho Topic của Bác! Lần nữa cảm ơn Bác! (thông cảm cho Em tiền trảm hậu tấu nhe Bác...hihihi)

Một lần nữa Fusin cảm ơn tất cả Các Bác , Các Anh Em tham gia diễn đàn thời gian vừa qua đã cho Fusin cơ hội tham gia viết bài cũng như chia xẻ, động viện, góp ý xây dựng rất nhiều và hướng dẫn Fusin từng câu chữ ngữ pháp tiếng Việt, giúp Fusin tìm hiểu từng tập tục, văn hóa để Fusin hòa nhập nhanh vào ngôi nhà HDVN.

Vì hình chưa sàng lọc và tương đối nhiều nên Fusin phải nén lại nên chất lượng tương đối... xấu không xứng đáp HD gì hết... mong nhận được lượng thứ và góp ý.

fusin

Hình buổi Party mời các Bác xem giảm stress ạ!

Khách mời tham gia có 4 hãng dây!

Thời gian buổi Party kéo dài 2 ngày (27/12-28/12/200).

Số người tham gia đến ngày kết thức là 1.039 người. Gồm đủ mọi thành phần và chức vụ , theo thống kê gồm 11 quốc tịch khác nhau, đang công tác, nghiên cứu và học tập tại Australia .... Hình chưa đầy đủ phản ánh hết mọi góc cạnh... mà mục đích post chỉ nằm cung cấp thông tin mấy Bác nước ngoài cũng "lăn tăn" vụ dây nhợ không kém gì các Bác trong nước thôi... mong hiểu các Bác nhé! hihihi chúc Tất cả mọi người sức khỏe và vui vẻ!

Còn tiếp ... hình Fusin ở trang sau:

ngoibet

Member

Chào Bác Fusin, Cảm ơn bác đã quay lại Toppic (nhưng vẫn chưa biết Bác là ai, hi hi)!
Cảm ơn bác Locnp vì nhờ Toppic của mà có thể thấy đc hình Bác Fussin!
@Các bác tham gia Toppic, nghỉ tranh luận vài ngày nghỉ tết vui vẻ nhỉ!
CHÚC MỪNG NĂM MỚI!

Chỉnh sửa lần cuối:

vthcid

Member

Chào Bác Locnp và tất cả các Bác tham gia Topic này!

Cuối năm rồi cứ thảo luận xả stress năm thôi các Bác ạ! Mấy nay về Australia nghỉ tết và đúng vào dịp có buổi họp Party cuối năm của giới Audio (có phile không thì không dám khẳng định đâu nhé). Vì Fusin cũng sinh hoạt trong hội và cũng ... có tí chức sắc nên nhân dịp viết thư mời Fusin cũng có thòng câu là mong mọi người hãy đem theo sợi dây loa, dây tín hiệu và cả dây nguồn ưng ý nhất cùng tham gia các buổi test để tìm hiểu một ít thông tin và cảm nhận về sự khác biệt giữa các loại dây!

Đây chỉ là buổi Party thôi, nhưng nếu đưa ra bình luận hay nhận xét về mọt sản phẩm, một thương hiệu nào đó đã được đăng ký bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ ở Australia thì... có 2 cách không bị quy kết là tội vu khống, không có cơ sở khoa học, không đủ kiến thức để đưa ra lời nhận xét hay bình luận, nhằm mục đích cạnh tranh không lành mạnh...v.v.

1. Là đầy đủ thiết bị kiểm tra theo chuẩn phòng thí nghiệm (cái này khó chứ không phải không làm được nếu có tiền thuê...).
2. Mời Đại diện hợp pháp những sản phẩm đó cùng tham gia kiểm tra. (Cái này thì dễ hơn).

Cũng nói thêm là kinh phí tổ chức buổi party này do hội xuất bản tạp chí chứ không phụ thuỗc tiền tài trợ, nên tính trung thực khách quan miễn bàn nhé! Dù Hiệp hội Audio Australia khá mạnh nên hàng năm tiền tài trợ cho hoạt động của hội hơn bị nhiều đấy các Bác ạ! Và cũng nói luôn là hội có riêng một hệ thống phòng test thiết bị với đội ngũ được học hành đến nơi đến chốn ở những viện công nghệ hàng đầu, chứ không lại nghĩ toàn người tạp nham tụ vào tự khen chê với nhau.

Và điều đặc biệt nữa là trong đợt này còn mời được một vị GS-TS đáng kính của ngành khoa học điện tử VN sang dự, cũng nói thêm đây là vị GS đã đào tạo ra không biết bao nhiêu SV-Nghiên cứu sinh về ngành điện tử học ... nếu Bác nào thật sự từng làm khoa học và nghiên cứu hay từng là SV -NCS của ngành điện tử không thể không biết mặt vị này!

Và điều cuối cùng tuy diễn đàn là ảo và tình cảm Anh Em và các Bác dành cho Fusin làtha65t nên hôm nay nhân dịp cuối năm Fusin cũng pót lên khuôn mặt xấu ve kêu cho Các Bác và Anh Em thấy để giải tỏa mối nghi ngờ không biết Fusin là ai ? Người VN hay người gốc gác thế nào? toàn vào diễn đàn bốc phếp hen!

P/S Đây chỉ là hình ảnh vui vui cuối năm thôi (vì ăn chơi là chính còn nghe nhìn là tùy), chưa phải là một nghiên cứu khoa học như Fusin từng nói là sẽ tìm hiểu đến cùng vấn đề này để đưa ra lời giải đáp thắc mắc bao nhiêu người bằng các thực nghiệm khoa học và chính xác nhất có thể! và dĩ nhiên nghiên cứu trên sẽ được công bố trên các tạp chí khoa học uy tính trên thế giới để mọi người rộng đường đánh giá!. Và cũng xin Bác Locnp cho Fusin ít đất nhé! Fusin chỉ xin thời gian 5 ngày thôi, sau đó Fusin sẽ remove tất cả hình này trả lại tài nguyên cho Topic của Bác! Lần nữa cảm ơn Bác! (thông cảm cho Em tiền trảm hậu tấu nhe Bác...hihihi)

Một lần nữa Fusin cảm ơn tất cả Các Bác , Các Anh Em tham gia diễn đàn thời gian vừa qua đã cho Fusin cơ hội tham gia viết bài cũng như chia xẻ, động viện, góp ý xây dựng rất nhiều và hướng dẫn Fusin từng câu chữ ngữ pháp tiếng Việt, giúp Fusin tìm hiểu từng tập tục, văn hóa để Fusin hòa nhập nhanh vào ngôi nhà HDVN.

Vì hình chưa sàng lọc và tương đối nhiều nên Fusin phải nén lại nên chất lượng tương đối... xấu không xứng đáp HD gì hết... mong nhận được lượng thứ và góp ý.
Em chả hỉu gì sất, bác nói hội này hội nọ mà chả có tên tủi gì, tạp chí cũng không có tên lun. GS-TS đáng kính cũng noname nữa. Mà tóm lại kết quả test như thế nào hở bác?

P/S: Em đọc bài của bác trên 4rum là khó hỉu nhất, chắc bác là người nước ngoài đang học Tiếng Việt hay người Việt sinh ra ở nước ngoài à?

vthcid

Member

Bác post hình chậm quá làm em trách oan bác. Sorry bác nha! Hi hi
Bác cho em hỏi họ test các loại cáp à? Có phòng test chuyên dụng không hay test ở phòng party lun?

locnp

Well-Known Member

Chào bác fusin,

Mặc dù bác rất bận rộn nhưng cũng dành chút ít thời gian để tham gia diễn đàn là một điều rất đáng trân trọng, những thông tin bác cung cấp rất đáng để tham khảo, mong bác tham gia tích cực hơn ;)

@vthcid: bác bình tĩnh nào, bác hỏi bác fusin thì cũng phải nhẹ nhàng một chút chứ.

Thân,

drdang

Còn tiếp ... hình Fusin ở trang sau:
Hehe.
Giống đang chờ sự xuất hiện của vơ-đét qué..:))
Sau đây, các bạn sẽ được chiêm ngưởng một ngôi sao lớn, một giọng ca....ý lộn....giọng văn đang tỏa sáng trên bầu trời HD, một ngôi sao đang được mong đợi nhất trong năm và..................tèng téng teng................VÀ ĐÂY...............................(CÒN TIẾP, SẼ CÓ HÌNH Ở TRANG SAU)..............................:))

fusin

Bác Locnp ơi!

Fusin chụp hình lên tay đươc tí tí rồi! Tết này sẽ ra cầu sydney chụp mấy ảnh về đem giao thừa! Fusin post thông số ống kính và body máy dự định dùng chụp cho Bác nhé! vì không thể dùng đèn đánh (xa quá) nên Bác hướng dẫn các thông số khẩu độ nhé! Cảm ơn Bác trước!

Chúc Bác và Gia đình một năm mới hạnh Phúc và thịnh vượng.

vthcid

Member

Bác FUSIN đẹp trai ghê mà trông lại manly nữa :). Mà bác cầm cái cable ấy hiệu gì mà trông lạ quá, chắc đồ hi-end hả bác?

gaffer

Oài bác Fusin đúng là Tây thật, thế mà em cứ tưởng là ...................... :D

fusin

Chào Bác vthcid!

Bác làm bên ngành y à!? ah bó cáp đó noname Bác ạ! mình xin về để sau này dây nào lỡ bị chó ngậm thì dùng nối vào ... cho nó Zin thôi ạ!

Chúc Bác một năm mới sức khỏe và gia đình hạnh phúc nhé!

vthcid

Member

Chào Bác vthcid!

Bác làm bên ngành y à!? ah bó cáp đó noname Bác ạ! mình xin về để sau này dây nào lỡ bị chó ngậm thì dùng nối vào ... cho nó Zin thôi ạ!

Sao bác lại bảo em làm ngành y nhỉ? Bác thật là khó hiểu và đáng sợ nữa :-S

onggia

Well-Known Member

Chào Bác vthcid!

Bác Fusin cũng đanh đá phết :))

locnp

Well-Known Member

Bác Locnp ơi!

Fusin chụp hình lên tay đươc tí tí rồi! Tết này sẽ ra cầu sydney chụp mấy ảnh về đem giao thừa! Fusin post thông số ống kính và body máy dự định dùng chụp cho Bác nhé! vì không thể dùng đèn đánh (xa quá) nên Bác hướng dẫn các thông số khẩu độ nhé! Cảm ơn Bác trước!

Chúc Bác và Gia đình một năm mới hạnh Phúc và thịnh vượng.

Chào bác,

Các thông số về khẩu độ, tốc độ và iso đa phần setup dựa vào điều kiện ánh sáng lúc chụp thôi bác ạ, cái này thì kinh nghiệm là yếu tố quyết định.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên