DEVIL(2010):ĐỐI MẶT QUỶ DỮ

mrdemon

Ðề: DEVIL(2010):ĐỐI MẶT QUỶ DỮ

định dắt bạn gái đi coi mà các bác chê thế này thì em ở nhà cho lành :|

95chiton

Member

định dắt bạn gái đi coi mà các bác chê thế này thì em ở nhà cho lành :|

film ko tệ đâu, film kinh phí ko cao mà như vậy là đc lắm rồi, bạn gái em cũng nói " film cũng hay mà, ko chán như film Salt :( "

Cara

Active Member

The last airbender thì còn đỡ chút bác ạ, ít ra nó còn có nội dung (theo hoạt hình thì phải) còn cái phim này thì ......................ko bik nói như nào cho đúng nữa, cảnh quay thì từ đầu phim tới cuối toàn ở trong cái thang máy ,làm phim này chắc lời ớn luôn, có tốn chi phí nhiều đâu. Em nói sai có j bỏ qua cho em nhak mấy bác.

@cara: ủa đạo diễn phim the last airbender đạo diễn phim này lun ah:|
Dạ, một ông đó bác.
Bực ông Night này ở chỗ tinh thần tự sướng của ổng cao quá, quất nguyên bộ sậu người Ấn vào dàn Liệt Hỏa Quốc nhìn sao sao ấy, em không thích kiểu bẻ cong ngọn giáo đó.

Cảm giác khi xem trailer Devil là cắt cúp quá nhiều, đem đoạn sau vào hù đoạn trước gây cảm giác khó nhai vì thực ra chẳng có diễn biến gì cho hay mà cứ mang ra hù dọa. Em không thích cái trailer phim này.

film ko tệ đâu, film kinh phí ko cao mà như vậy là đc lắm rồi, bạn gái em cũng nói " film cũng hay mà, ko chán như film Salt :( "
Hơ hơ ... vậy là em khác người, em không bình thường rồi he he #:-S Em thấy Salt khá lắm.

gaosilver

Member

hôm nay em xem lại thông tin thì chỉ có kịch bản devil là của pác M. Night Shyamalan thôi nhỉ:D:D, Salt e chưa coi nhưng nghe mấy đứa bạn kể về cũng thấy hay lắm mà ta

IloveHDz

Ạc sao lại chê film này nhìu vậy ? Em thấy hay mà...Tuy nói là kinh dị but coi chả sợ tí nào (chỉ làm giật mình 1 tí thui) thậm chí có nhìu phút của film làm cả rạp cười wa trờ =))i....Film này hay về mặt ý nghĩa rặng đe dạy bải con ng là chủ yếu...Theo em đây là 1 film hay mà ko cần nhìu kỉ sảo ko cần dàn dv sao........Em nhớ ko lầm fi,m này vừa công chiếu là nhảy tóp đầu film có doang thu cao hơn cả Biệt đội đánh thuê lun

HIx sao nhìu ng chê film này nhỉ Coi thấy củng hay mà.....Ùh pác Poly nói em mới nhớ đúng là film này làm âm thanh hay thật rất sống động.Nói chung đâu là film đáng xem Còn cái film Salt em coi chả hỉu gì hết ( chắc tại coi đĩa dõm chưa coi HD)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cara

Active Member

...Tuy nói là kinh dị but coi chả sợ tí nào (chỉ làm giật mình 1 tí thui) thậm chí có nhìu phút của film làm cả rạp cười wa trờ =))i....Film này hay về mặt ý nghĩa rặng đe dạy bải con ng là chủ yếu...
Phim kinh dị mà coi không sợ thì xếp thể loại kinh dị chi vậy trời.
Chữ kinh dị chắc để câu khách, tại oánh nó thể loại tâm lý sợ ế í ;))
Ngay IMDB cũng phang nào là Horror, nào là Mystery, nào là Thriller ... sặc >:p
Ai chê Salt thì chê, em vẫn bảo lưu ý kiến của em rằng nó hay, không đến mức hay ngất trời ngất đất ngất ngư con gà tây nhưng trong mấy chục bộ phim ra rạp từ đầu năm tới giờ thì chắc cũng lọt vào Top 5 của em :x

poly

Banned

Định ko viết về cái phim này nhưng thấy em Cara và cãi nhau ỏm tỏi nên viết vài dòng.
Phim này là phim kinh phí rất thấp, kiểu phim hạng B , nằm trong bộ 3 phim do Mr N viết kịch bản. Giống như dòng giới thiêu trong phim, đây là thể loại chuyện kể lúc nửa đêm mục đích để hù nhau chơi.. Nên phim này nếu nói về câu chuyện thì hổng tùm lum thôi khỏi nói. Vấn đề là nếu xme ở rạp và với gái thì phim này đạt hiệu quả tốt về vụ hù nhau chơi. Và phim có phần âm thanh hình ảnh rất khá, sử dụng toàn các chiêu hù kinh điển, ví dụ là tắt điện là có người chết, đèp chớp tắt buá xua bất ngờ thấy qủy. Cái này nhắn riêng em Cara nếu sau này có chiếu HD phim này nhớ vụ tắt đèn rạp or hành lang dưới lối đi cùng với phim sẽ tạo hiệu ứng hù rất kinh dị, khán giả tha hồ hú hét năn nỉ mở đèn. Cái này a học ở rạp phim kinh dị bên Genting Malaysia, rất hiệu quả đó, mà Cara Cafe của em toàn chiếu kinh dị. Thế thôi, phim này coi HD ở nhà bình thường thì rất chán, sạn tè le. Ví dụ đường thẳng tưng tự nhiên có xe chay ngang như ngã tư, đụng ngang như GLDM mà người trên xe văng thẳng ra kính trước. Hài.

Chỉnh sửa lần cuối:

zicza

poster đơn giản nhỉ? em chưa coi, đang suy nghĩ có nên test thần kinh mình ko @-@

dash177

Phim này mới coi tuần trước; kết luận 1 câu là dở ẹt. Hù dọa chơi chơi thì được, chả có gì đặc sắc :|
Nếu so thì coi Inferno thích hơn.

Bên trên