Đi bụi đường bộ Saigon-Phnom Penh-Sihanouk Ville-Bangkok

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Du lịch bụi Bangkok

Bác đổi từ VNĐ --> USD , rồi lại sang Thái đổi từ USD --> VNĐ tức là mất 2 lần hao hụt đổi $$$ do chênh lệch từ giá đó bro.... BAD MOVE

GEN thử mang tiền Việt sang đấy đổi trực tiếp sang Bath xem :p

ngongo

Bác đổi từ VNĐ --> USD , rồi lại sang Thái đổi từ USD --> VNĐ tức là mất 2 lần hao hụt đổi $$$ do chênh lệch từ giá đó bro.... BAD MOVE

Nếu bạn ở Sài Gòn thì bên trong Chợ Bến Thành có một quầy chuyên đổi tiền đồng sang Bath Thái,trường hợp bạn chưa có Đô thì đây là giải pháp hay ,vì như Gen nói,bạn sẽ bị hao hụt nếu đổi qua đổi lại như vậy.Giá ở đây(chợ BT) đổi sẽ thấp hơn khoảng 50N đồng theo cách tính 18400đ = 1 đô = 33 Bath còn đổi ở Thái sẽ là 1 đô = 34 Bath = 18000 đ.Có nghĩa là bạn mua ở SG 18400 đ = 33 B còn mua ở Thái 18000=33 B.Tỷ giá chính thức hôm nay của Bangkok bank là 1d=
33,75 B.:confused:

nvmy

Well-Known Member

Vác tiền VNĐ đi mua Bath ở VN rồi mang đi tiêu cũng ổn mà. Em thấy có khó khăn gì lắm đâu. Một chỗ không đủ thì gom 2-3 nơi là ô-kơ :D

tambua

Entertaiment Phonix hoi may chu taxi hay xe om deu biet het gia tu 1500 2000bath 1 tieng tu a- z len giuong moi tinh

sorry khong biet tai sao ma trang nay go dau khong dc co bro nao biet chi dum thank alot

cupid246

Cách đây khoảng 10 năm,bạn bè của mấy ông anh rỉ tai nhau một nhà hàng,massage lớn ở quận Tân Bình mới khai trương món matxa Thái,rằng huynh nào thử một lần sẽ mê tới già.vv..vv..Hóa ra cái dzụ này là mấy em “kỹ thuật viên matxa”sẽ nằm trườn lên mình khách tới lui và làm nhiều chuyện hay ho khác nữa(mấy bros tự tưởng tượng đi nha,Ngongo tui mắc cở quá không dám kể tường tận đâu)...Và gọi đó là matxa Thái.Oan cho matxa Thái quá,Hey,bây giờ chỗ nhà hàng đó còn có món matxa mà họ gọi là kiểu Nhật nữa,nghe kể rằng khách và tiếp viên không matxa trong phòng có giường như truyền thống mà “làm” ở trong buồng tắm và khách được matxa cũng bằng cách thức khác với truyền thống...Ui nói lan man quá,tự vả vào miệng một cái.

em ko biết tướng lai có dc chuyến du lịch như bác ko?:eek::eek:
Còn cái chổ tân bình ấy thì chắc đi đc ạ, bác om em cái địa chỉ nếu còn nhớ cho em tham quan 1 phát ;;);;) (chắc rủ bác dinhvannam đi cùng :cool::cool:)

ngongo

Một vài thông tin trên đây cũng bị lạc hậu rồi,đầu t 10 này Ngongo lại có 'tư tác' 10 ngày nữa ở BKK,nếu chi tiết nào thay đổi nhiều sẽ sửa lại cho mọi người tham khảo...Mà ông vua Thai đang trở bệnh nặng,hy vọng ông ấy khoan 'đi' vì chuyện đó mà xảy ra nhằm lúc mình đang ở Thái thì chỉ có nước nằm nhà xem tivi thôi,thường quốc vương mà ra đi thì quốc tang kéo dài ít nhất một tuần và các dịch vụ giải trí thì bị cấm tiệt.Huynh gì ơi!,cái nhà hàng "mát gần" đó tui không dám quảng cáo đâu nhe,nhưng clue nè, nó nằm ở
đoạn giao nhau giữa Truongchinh và conghoa và cũng là nơi tổ chức tiệc cưới nhưng không phải là cái sân vườn nằm sau cây xăng ,có tên trùng với một trang web cực kỳ hấp dẫn nhưng bị banned rồi..8-} :confused: :cool:

cupid246

Vườn Thiên Thai
em biết chổ này, nhưng sao ko dc như bác nhể :)):))

poly

Banned

Một vài thông tin trên đây cũng bị lạc hậu rồi,đầu t 10 này Ngongo lại có 'tư tác' 10 ngày nữa ở BKK,nếu chi tiết nào thay đổi nhiều sẽ sửa lại cho mọi người tham khảo...Mà ông vua Thai đang trở bệnh nặng,hy vọng ông ấy khoan 'đi' vì chuyện đó mà xảy ra nhằm lúc mình đang ở Thái thì chỉ có nước nằm nhà xem tivi thôi,thường quốc vương mà ra đi thì quốc tang kéo dài ít nhất một tuần và các dịch vụ giải trí thì bị cấm tiệt.Huynh gì ơi!,cái nhà hàng "mát gần" đó tui không dám quảng cáo đâu nhe,nhưng clue nè, nó nằm ở
đoạn giao nhau giữa Truongchinh và conghoa và cũng là nơi tổ chức tiệc cưới nhưng không phải là cái sân vườn nằm sau cây xăng ,có tên trùng với một trang web cực kỳ hấp dẫn nhưng bị banned rồi..8-} :confused: :cool:

tưởng gì
cách nhà 100m
gái trong đó mướn nhà khu em ra vô ầm ầm
bữa nào e lên ban công tia vài phát khô mực của các em cho bác xem

ngongo

Hi poly!
U ở gần đó à!.tui ở TKTQ,bữa tối nào rãnh rỗi, hú tiếng đi uống cafe nhe. 0903837816

Chỉnh sửa lần cuối:

medior

Ui tự nhiên search ra cái topic này bổ ích quá hihi. A giúp em tý nhé, em muốn mua nữ trang bạc đen của Thái thì đến chợ nào hả anh?? Sáng ngày kia em bay sớm, anh trả lời giúp em nhé,thanks anh nhiều :X

ngongo

Đồ bạc có hai nơi bán phổ thông một là Chinatown,chỗ nữa thì khu Khaosan, nhưng tui cũng chưa mua bao giờ nên không rành lắm.nếu u cần hỏi đường hãy gọi số này 0817982112 tên Hoàn,nói là bạn của a Khánh...Còn nếu u làm business cần người hướng dẫn tỉ mỉ thì nó cũng là guide chuyên nghiệp đó,hình như là tiền công 1000 Bath/ngày...

medior

Em đi du lịch thôi ạ :eek: Khu Chinatown và Khaosan thì vào chợ nào hả anh?? Em đến Chinatown rồi nhưng lại đến buổi tối để ăn hải sản nên k rõ là chỗ nào bán 8-| A làm ơn chỉ cụ thể tên chợ, mở buổi sáng hay buổi đêm hộ em nha. Sáng mai em bay rùi á :-B:-B:-B
Một vấn đề nữa nếu có thể a giúp em luôn, em lần đầu tiên bay của Air Asian, em đi 2 người, và đã mua loại hành lí là mỗi người 15kg. Ko biết là đi 2 người thì người ta bắt tính 15kg riêng cho từng người hay 2 người cứ gửi tổng 30kg là ok ?? và số kiện gửi là mỗi người chỉ được 1 kiện hay hơn cũng được?
Thanks a nhiều :-*

medior

Nữa bác ơi, bác có biết tinh dầu cà cuống ở bên đó bán chỗ nào ko?? Chỉ em với nha

ngongo

Haha Huynh ơi, tui ko rành rẽ dữ vậy đâu,mấy đồ trang sức thì hiểu biết của tui bằng không rồi(đi với ẻm nên không dám ghé vào)ở khu Khaosan có rất nhiều tiêm lớn,người Việt qua đóng hàng nhiều lắm...Chi tiết bạn cứ gọi số dt tui cho đó nhe,nó sẽ hướng dẫn tận tình,nó là em họ tui ở Sài gòn làm việc ở Bangkok.. nhưng nhớ nói là bạn của anh Khánh đầu đinh nhe
Đi Airasia mỗi người gửi 1 túi dưới 15kg,không được tính dồn hai túi bù qua sớt lại đâu nên u và bạn phải tự chia trước đi.khi check in nhớ nói cho hai ghế ngồi gần nhau,không thì người đầu sông người cuối sông đó...Chúc chuyến đi vui vẻ :rolleyes:Về nhớ chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người biết nhe

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên