Đánh giá Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Mình có cảm nhận rất giống bác pandaman về thái độ phục vụ dễ chịu và nhiệt tình của anh chị em bên An Viên, cả cảm nhận của bác về âm thanh và hình ảnh cũng như mình đang thấy, âm thanh vẫn chậm hơn hình ảnh chút xíu.

Jay Miz

Member
trả lời bác @voilam câu 1&3 nhé...
1. 2kênh StarMovies, StarWorld có quảng cáo Tiếng Việt là bên do Star TV quảng cáo cho thị trường VN, vì 2kênh StarMovies, StarWorld, là StarMovies VN và StarWorld VN, chỉ quảng cáo sản phẩm của Unilever thôi.
(kênh StarMovies trên MyTV cũng có quảng cáo như thế.)
(kênh HBO không có quảng cáo nha bác)
3. không biết có kiểm duyệt hay không, nhưng mà vẫn có phát phim có nội dung người lớn, bao gồm: cảnh bạo lực, cảnh hun hít, cảnh nóng trên giường..v.v.

mới có thêm quảng cáo Vinamilk và Pepsi đấy =)), VN giống như bên Philippines có một vài kênh quốc tế được làm phiên bản riêng để phục vụ quảng cáo nội địa 8-}

tan_huy_93

Well-Known Member
kênh StarMovies và StarWorld nay có thêm quảng cáo Vinamilk và Pepsi hã bác??
bựa thế....

Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Nhà mình 90-100 mà vẫn bị vỡ hình nè,ko biết phải làm gì cho hết.
Sao bác lại so sánh HDTV với HD down về được bác cách nhau xa đấy.
Bác xài cái anten xương cá thì 150k thôi.
Cái phụ đề ngoài bị chậm,người dịch củng ẩu tả lắm nhiều câu dịch như google,có câu lại dịch sai nghĩa hoàn toàn.
Về mặt hình ảnh mấy kênh sd thì mình thấy khá đẹp rồi đó chứ bác.Thử chuyển qua mấy kênh free của VTC là thấy khác biệt ngay.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Cái phụ đề ngoài bị chậm,người dịch củng ẩu tả lắm nhiều câu dịch như google,có câu lại dịch sai nghĩa hoàn toàn.
Về mặt hình ảnh mấy kênh sd thì mình thấy khá đẹp rồi đó chứ bác.Thử chuyển qua mấy kênh free của VTC là thấy khác biệt ngay.

phụ đề phải hỏi Q.net, đơn vị này làm phụ đề cho tất cả các hãng mà =))

sokita

Member

Bên em lắp cả K+ VTC và AVG
nhưng công tâm mà nói thì thằng AVG giá cả hợp lý nhất, phát triển thuê bao nhanh chóng mặt,
nhược điểm thằng này là:
Khi chuyển kênh có hơi chậm và khi đã đến kênh mới rồi thì mất khoảng 1 giây hình ảnh như quay chậm nữa mới bình thường
chắc do chíp xử lý ko kịp

sokita

Member

bác 90 100 và vẫn giật hình à
update lên bản 2.3.13 chưa ạ
nếu chưa thì PM em gửi cho bác nhé

sutukoi

Thái Nguyên em mới có các bác ạ. Nên em còn bỡ ngỡ lắm. Bác Sokita chắc làm đại lý to lắm nhỉ! :D

chickengirl

em nghe mọi người nói là có cái ông AVG gì đấy hay lắm nên cũng đua đòi lắp quả DTH của AVG, hôm vừa rồi nhà em bị cơn bão Sơn Tinh tàn phá và sau hôm đó nhà em không xem được truyền hình nữa. em chưa kịp gọi điện phản ánh thì nhận được điện thoại của nhân viên AVG hỏi thăm nhà em có xem được truyền hình AVG không để cho người đến xử lý, ngay hôm đó có bác nhân viên đến nhà thay cho em cái chảo mới toanh và xem ngon lành rồi các bác à. không biết các bác thế nào chứ em phải công nhận là cái dịch vụ chăm sóc khách hàng của ông AVG này chu đáo và chuyên nghiệp phết cả nhà à.

hoangdoan

Chà, xem ra cũng được đấy chứ...

tan_huy_93

Well-Known Member
đây là lí do vì sao ở Hà Nội phiên bản phần mềm vẫn là V.2.3.13 Lv4:
V2.3.13 có 2 chế độ thu. Mục đích của Version này là để khắc phục một số vùng bị can nhiễu vào 1 số thời điểm ( ví dụ như 1 số khu vực ở Hà Đông ở Hà Nội bị can nhiễu sau chương trình Thởi Sự buổi tối ). Trong phần thiết lập Anten: Nếu chế độ thu 1 hoạt động bình thường rồi thì ko cần phải chuyển sang chế độ 2, còn nếu bị can nhiễu vào 1 thời điểm nhất định nào đó, lặp đi lặp lại thì chế độ thu 2 là 1 giải pháp hữu hiệu.

Jay Miz

Member
Mình thấy phiên bản mới vốn dĩ đi cùng đầu thu mới, còn HN chưa đổi đầu thu nên vẫn là phiên bản như trên

Hôm qua 20h đang đi sửa máy cho khách,có nv AVG gọi đến đổi đầu thu,phải công nhận là nhiệt tình chu đáo,giờ đấy mà con đi thay đầu thu(mình khoái avg cái này).Khi về nhà thì đầu thu đã đổi xong.Nhưng chỉ đổi đầu thu,adapter hộp phụ kiện ko đổi cho mình luôn nhĩ,giờ vẫn cục 0.5A.

hai_nvv08

Member

Hôm qua 20h đang đi sửa máy cho khách,có nv AVG gọi đến đổi đầu thu,phải công nhận là nhiệt tình chu đáo,giờ đấy mà con đi thay đầu thu(mình khoái avg cái này).Khi về nhà thì đầu thu đã đổi xong.Nhưng chỉ đổi đầu thu,adapter hộp phụ kiện ko đổi cho mình luôn nhĩ,giờ vẫn cục 0.5A.

Thì bác gọi lên AVG đề nghị đổi Adapter, cứ bảo adapter cũ dùng hay bị chập chờn, nóng hay sụt nguồn gì đấy; không thì làm theo cách bác nào hướng dẫn hồi trước í, chập mạch vào cho nó hỏng

caothudeche

Moderator

Thì bác gọi lên AVG đề nghị đổi Adapter, cứ bảo adapter cũ dùng hay bị chập chờn, nóng hay sụt nguồn gì đấy; không thì làm theo cách bác nào hướng dẫn hồi trước í, chập mạch vào cho nó hỏng
Không làm thế được đâu nhé. AVG mà tóm được cố tình phá hoại tài sản là bị kiện đấy.
Phụ kiện cũ thì có sao, dùng tốt là OK rồi. Đem đổi cái mới số đen vớ phải cái mấy hôm nó lỗi phải mệt cả đôi bên không.
AVG đổi mới cho thế phụ kiện cũ vứt đi đâu?
Chú Hải làm công việc gì ở FLC đấy. Nghe thấy Media là máu rồi. Biết đâu anh lại học hỏi được cái gì đó.

hai_nvv08

Member

Không làm thế được đâu nhé. AVG mà tóm được cố tình phá hoại tài sản là bị kiện đấy.
Phụ kiện cũ thì có sao, dùng tốt là OK rồi. Đem đổi cái mới số đen vớ phải cái mấy hôm nó lỗi phải mệt cả đôi bên không.
AVG đổi mới cho thế phụ kiện cũ vứt đi đâu?
Chú Hải làm công việc gì ở FLC đấy. Nghe thấy Media là máu rồi. Biết đâu anh lại học hỏi được cái gì đó.

Đấy là em nhắc lại hộ ý kiến thôi, chứ em chả có xui; adapter nó chập chờn mà làm hỏng đầu còn mệt hơn ấy chứ bác. Em bên nghiên cứu truyền thông hỗ trợ cho tổ chức sự kiện; mới ra trường còn phải học hỏi mọi người nhiều

Bên trên