Đánh giá Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

map2611

Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Bác nào cho em hỏi tí: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG có 2 dạng DTH (chảo) và DTT (anten bàn). 2 loại này chất lượng và gói cước có như nhau ko? và cho em giá cước của DTH và DTT. Vì em thấy DTT tiện lợi quá ko cần bắt chảo.

HDVIP2001

còn đâu nữa mà 20 năm, bị VPF lấy lại rồi còn đâu?

Bác chắc ít đọc thông tin trên báo lắm phải không? AVG cho lại miễn phí, không lấy 1 đồng tiền lời 2 năm qua...Chơi quá đẹp còn gì nữa...Mục tiêu Anh Vũ là vì sự phát triển bóng đá Việt Nam...Về khoản này thì K+ còn lâu mới so sánh kịp với AVG chứ đừng nói là ôm cái bản quyền khư khư 3 năm qua để dân chửi như ...Nếu chơi đẹp như AVG thì đến h thuê bao K+ đếm trên đầu ngón tay...Còn AVG khác : Thiết bị cho miễn phí, Bản quyền V-Lueage cho miễn phí, Xây chùa làm từ thiện miễn phí, đầu tư Quỹ phát triển thể thao Việt Nam để vận động viên yên tâm cống hiến cho nền thể thao nước nhà...Có ai bỏ cả chục tỷ x 2 ra cho mà dễ như AVG không?

Chơi đẹp kiểu này thì K+ nên suy nghĩ lại đi. Và người phát ngôn cũng nên tìm hiểu thông tin thêm 1 chút đi...

nhocti007

Member

Bác chắc ít đọc thông tin trên báo lắm phải không? AVG cho lại miễn phí, không lấy 1 đồng tiền lời 2 năm qua...Chơi quá đẹp còn gì nữa...Mục tiêu Anh Vũ là vì sự phát triển bóng đá Việt Nam...Về khoản này thì K+ còn lâu mới so sánh kịp với AVG chứ đừng nói là ôm cái bản quyền khư khư 3 năm qua để dân chửi như ...Nếu chơi đẹp như AVG thì đến h thuê bao K+ đếm trên đầu ngón tay...Còn AVG khác : Thiết bị cho miễn phí, Bản quyền V-Lueage cho miễn phí, Xây chùa làm từ thiện miễn phí, đầu tư Quỹ phát triển thể thao Việt Nam để vận động viên yên tâm cống hiến cho nền thể thao nước nhà...Có ai bỏ cả chục tỷ x 2 ra cho mà dễ như AVG không?

Chơi đẹp kiểu này thì K+ nên suy nghĩ lại đi. Và người phát ngôn cũng nên tìm hiểu thông tin thêm 1 chút đi...
Mình nghĩ đó là cách làm kinh doanh chứ liên quan gì đến miễn phí với không, đời chẳng có gi là miễn phí hết, đó là cách họ làm kinh tế thôi.

phamhonghainb

Active Member

Mình nghĩ đó là cách làm kinh doanh chứ liên quan gì đến miễn phí với không, đời chẳng có gi là miễn phí hết, đó là cách họ làm kinh tế thôi.

Chính xác, Sống chết đòi giữ không giữ được nên phải nhả ra thôi. Làm gì có chuyện nó Cho ko!

hdnewuser

Member

Các bác nào định đầu tư thì đọc kỹ bài đầu tiên và xem mấy cái hình của admin chủ topic rồi đầu tư nhé, đừng quyết định sau khi chỉ đọc mấy bài ngắn của các bác phía sau bài của admin nhé.

ZhuLio

Chất lượng + giá cước như nhau nhé bạn.

nugia

Chất lượng chảo và ăng teh có khác nhau không nhi? mình ở bắc ninh. ko chơi với k+

xin lỗi,không bàn luận với người cãi cùn được.

tvn24680

Member

Đầu này là MADE IN TAIWAN bạn à sao cái gì xấu cũng đổ cho Việt Nam hết vậy

made in quangdong mà bác bảo của đài loan

Bác nào cho em hỏi tí: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG có 2 dạng DTH (chảo) và DTT (anten bàn). 2 loại này chất lượng và gói cước có như nhau ko? và cho em giá cước của DTH và DTT. Vì em thấy DTT tiện lợi quá ko cần bắt chảo.
DTH và DTT thì giá các gói cước bằng nhau bác ạ.
- DTH thì mắc phức tạp hơn, chất lượng sóng cũng chưa ổn định thì phải. Chi phí công mắc hết 200k thì phải. Hơn 3 kênh HD so với gói HD chính thức của AVG. Các kênh HD này hình như cũng lạ, mọi người ít xem.
- DTT lắp đơn giản như lắp 1 cái DVD thôi ạ. Mình tự lắp cũng OK. Nếu dùng ăng ten của AVG hết công lắp là 50k. Gói cao cấp 55 kênh nhưng thu được chục kênh free của VTC nữa. Cái này là thu free thôi nên AVG không chịu trách nhiệm chất lượng.
Em hiện tại đang dùng DTT thấy cũng tiện, nhưng ăng ten để tầng 1 vào xung quanh nhà cao tầng nhiều quá (toàn cao trên 20 tầng) nên sóng hơi yếu. Em mua cái ăng ten dàn thường dùng về cắm vào xem vô tư bác ạ.
Bác có thể vào Truyền Hình An Viên để tham khảo nhé.

nhocti007

Member

DTH và DTT thì giá các gói cước bằng nhau bác ạ.
- DTH thì mắc phức tạp hơn, chất lượng sóng cũng chưa ổn định thì phải. Chi phí công mắc hết 200k thì phải. Hơn 3 kênh HD so với gói HD chính thức của AVG. Các kênh HD này hình như cũng lạ, mọi người ít xem.
- DTT lắp đơn giản như lắp 1 cái DVD thôi ạ. Mình tự lắp cũng OK. Nếu dùng ăng ten của AVG hết công lắp là 50k. Gói cao cấp 55 kênh nhưng thu được chục kênh free của VTC nữa. Cái này là thu free thôi nên AVG không chịu trách nhiệm chất lượng.
Em hiện tại đang dùng DTT thấy cũng tiện, nhưng ăng ten để tầng 1 vào xung quanh nhà cao tầng nhiều quá (toàn cao trên 20 tầng) nên sóng hơi yếu. Em mua cái ăng ten dàn thường dùng về cắm vào xem vô tư bác ạ.
Bác có thể vào Truyền Hình An Viên để tham khảo nhé.
2 kênh hay thế mà bác bảo ít xem. Kênh NGC khoa học như discovery, kênh start world giải trí tổng hợp hay vậy không xem, vậy chắc bác mắc HD chỉ xem phim. còn kênh FTV thì có phát đâu mà xem. Kênh này xem mấy em chân dài với mid night hot thôi :-?

Lang tu da tinh

Bác này đọc ko kỹ gì hết. PRC là Đài Loan đó bác.
bác này chả nhìn rõ gì cả, trên mác nó có ghi rõ là Thiết kế tại Đài Loan - cái khoản thiết kế tại Sao Hoả thì cũng vậy thôi nhưng lắp ráp thì thì đích thị là CNHD Trung Hoa Quốc Quảng Đông tỉnh, Thâm Quyến Phố, nhà xưởng Zinwell đó thôi. Kaka, xin lỗi nhé, em k có ý định zìm hàng nhưng sự thực nó là vậy.;))

kudo1908

Active Member

bác này chả nhìn rõ gì cả, trên mác nó có ghi rõ là Thiết kế tại Đài Loan - cái khoản thiết kế tại Sao Hoả thì cũng vậy thôi nhưng lắp ráp thì thì đích thị là CNHD Trung Hoa Quốc Quảng Đông tỉnh, Thâm Quyến Phố, nhà xưởng Zinwell đó thôi. Kaka, xin lỗi nhé, em k có ý định zìm hàng nhưng sự thực nó là vậy.;))
SX ở đâu chẳng vậy.laptop apple cũng sx ở nhà máy Foxconn ở trung quốc đấy thôi.

SX ở đâu chẳng vậy.laptop apple cũng sx ở nhà máy Foxconn ở trung quốc đấy thôi.

Đính chính với các bác đầu thu được thiết kế bởi zinwell factory Đài Loan và được sản xuất ở zinwell factory Thâm Quyến, Quảng Đông Trung Quốc. Cái quan trọng vẫn là chất lượng SX ở đâu không quan trọng. Ai nói hàng TQ điều dở hết đâu có cái tốt cái xấu chứ.

Đôrêmi

Moderator

Hic, trước em có viết 1 bài về DTH của AVG ngay từ lúc DTH vẫn còn đang thử nghiệm (phải nhắn nhủ ông anh có bạn làm sếp bên AVG mãi mới được) thì lại ít có người quan tâm, hôm nay MOD scotty làm 1 bài về DTT của AVG lên trang nhất thì đông anh em quan tâm thật đó, AVG lại được quảng cáo rầm rộ rồi.
Theo quan điểm của em là cứ càng nhiều các nhà cung cấp dịch vụ thì người dùng càng được lợi, càng có nhiều sự lựa chọn, còn riêng với AVG thì DTT rất hợp với những nhà như bác scotty, nhưng hiện tại hạn chế khi về các vùng khác. DTH thì giá thành rẻ (thử nghĩ xem bây giờ có rất nhiều gia đình mua tivi LCD, nhưng với giá tiền bỏ ra để dùng dịch vụ ban đầu của VTC HD và K+HD rất cao thì AVG là sự lựa chọn không thể bỏ qua), tuy nhiên chất lượng các kênh DTH chưa tốt, chương trình chưa phong phú, phát trên 2 TP của vệ tinh NSS6 với số lượng kênh còn thấp, tín hiệu yếu, nhưng bù lại là đầu thu DTH của AVG có tuner thu sóng rất tốt (mình có sang bên nhà ông anh hỏi thì kể cả mấy hôm mưa to vừa rồi vẫn xem tốt) Hy vọng rằng sắp tới đây AVG cải tiến thêm về chất lượng kênh, nếu có thể thì mở đầu thu để khách hàng xem được nhiều kênh miễn phí khác. Hiện tại mình vẫn đang đi tìm FW mở của đầu thu này, các bác xem cái này xem nhé, nếu mà FW mở thì xem được khối quả vệ tinh đó!

Bài review cực chất bác ạ
Có điều 88k hơi chát, em dùng có 66k của SCTV thui :D

Bên trên